You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
DISTRICT OF BULAKAN
TALIPTIP ELEMENTARY SCHOOL
Taliptip, Bulakan, Bulacan

CONTEXTUALIZED LESSON PLAN for CLASSROOM OBSERVATION in


the NEW NORMAL
(ARALING PANLIPUNAN 6)
I. LAYUNIN
Most Essential Learning
Competencies/Objectives Natutukoy ang mga dinaanang proseso tungo sa pagpapatibay ng Saligang Batas
Write the LC code for ng1935.
each
Ang Saligang Batas ng 1935
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Araling Panlipunan - Modyul 3
Modyul
2. Karagdagang
Kagamitan Mula sa
Portal ng Learning
Resource
The teacher will use Google Meet as platform for the online class to materialize.
Ang guro ay gagamit ng Google Meet bilang platform para sa online na pagtuturo
Bilang Karagdagan ang guro ay gagamit din ng makabagong teknolohiya - ICT
tulad ng mga sumusunod na mapagkukunan ng pagkatuto:
B. Ibang Kagamitang
Panturo
Power point Presentation
Photos and Videos Slide Presentation
Mga Larawan
Video
(Ang paggamit ng Banghay Aralin na ito at pagpapakitang turo sa nakasaad na
aralin at kung paano ipamamalas ang pagsasalin ng kaalaman sa mga mag-aaral)

(Pagbibigay at pagpapaliwanag ng mga dapat gawin at ugaliin tuwing may Online


IV. PAMAMARAAN
Class)
Pagsasagawa ng mga paunang gawain
(Pag-awit ng Lupang Hinirang, Pagdarasal, Pagtatala ng Lumiban, Mga dapat
tandaan tuwing may Online Class)
A. Balik-aral at/o
Pagsisimula ng • Pagsagot sa Word Puzzle.
Bagong Aralin • Hanapin ang mga apelyido ng mga tao na may kaugnayan sa pagkamit ng
(Obj. 1 – Application Misyong Pangkalayaan Tungo sa Pagsasarili. Talasan ang iyong mga mata. Ang
of content within and mga salitang hahanapin mo ay maaaring patayo, pahiga o pahalang. Isulat sa
across curriculum sagutang papel. (Modyul Tuklasin pah. 4)
teaching areas
Obj. 3 – Select,
develop, organize and
use appropriate
teaching and learning
resources, including
ICT, to address

Taliptip, Bulakan, Bulacan


taliptipelementary@yahoo.com.sg
(044) 797-6069
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
DISTRICT OF BULAKAN
TALIPTIP ELEMENTARY SCHOOL
Taliptip, Bulakan, Bulacan

learning goals)

B. Paghahabi sa
Tingnan ang larawan na nasa slide presentation o nasa modyul. Sumulat ng
Layunin ng Aralin
pangungusap patungkol sa larawan. Isulat sa sagutang papel.
(ENGAGE)
(Modyul Tuklasin pah. 5)
(Obj. 1 – Application
of content within and
across curriculum
teaching areas
Obj. 2 – Plan and
deliver teaching
strategies that are
responsive to the
special educational
needs of learners in
difficult
circumstances)
C. Pag-uugnay ng mga
Halimbawa sa
Bagong Aralin
(ENGAGE)
(Obj. 1 – Application
of content within and
across curriculum
• Pagbibigay ng mga gabay na tanong ng guro at panuntunan sa panunuod /
teaching areas
pakikinig.
Obj. 2 – Plan and
• Powerpoint Presentation/ Video Presentation-Ang Saligang Batas ng 1935.
deliver teaching
• Sa pamamagitan ng Socialized Discussion, aalamin ng mga mag-aaral kung
strategies that are
anu-ano ang mga dinaanang proseso tungo sa pagpapatibay ng Saligang Batas
responsive to the
ng1935.
special educational
• Itanong ang pamprosesong tanong
needs of learners in
- Ano ang mga dinaanang proseso tungo sa pagpapatibay ng Saligang Batas
difficult circumstances
ng1935.
Obj. 3 – Select,
- Paano ito nakatulong sa pagkamit ng kalayaan ng mga Pilipino?
develop, organize and
use appropriate
teaching and learning
resources, including
ICT, to address
learning goals)
D. Pagtalakay ng (Modyul, Pagyamanin pah.8)
Bagong Konsepto Punan ng wastong titik ang bawat kahon upang mabuo ang salitang tinutukoy.
at Paglalahad ng Isulat sa sagutang papel ang buong salita. I-type ang iyong sagot sa chatbox.
Taliptip, Bulakan, Bulacan
taliptipelementary@yahoo.com.sg
(044) 797-6069
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
DISTRICT OF BULAKAN
TALIPTIP ELEMENTARY SCHOOL
Taliptip, Bulakan, Bulacan

Bagong Kasanayan
#1 (EXPLORE)
(Obj. 1 – Application
of content within and
across curriculum
teaching areas
Obj. 3 – Select,
develop, organize and
use appropriate
teaching and learning
resources, including
ICT, to address
learning goals)
E. Pagtalakay ng
Bagong Konsepto
Panuto: Ang bawat isa ay magbabahagi ng mga dinaanang proseso tungo sa
at Paglalahad ng
pagpapatibay ng Saligang Batas 1935 sa pamamagitan ng isang graphic organizer.
Bagong Kasanayan
#2 (EXPLORE)
F. Paglinang sa
Kabihasnan
(Tungo sa
Matatawag ng pangalan ng bata at tutukuyin ang mga dinaanang proseso tungo sa
Formative
pagpapatibay ng Saligang Batas ng1935.
Assessment)
1.Paghalal sa mga delegado ng Kumbensyong Konstitusyonal na gagawa ng
(EXPLAIN)
Saligang Batas ng 1935;
(Obj. 2 – Plan and
2.Pagsulat at pagbuo ng mga delegado na gagawa ng Saligang Batas;
deliver teaching
3.Pagdaraos ng plebisito upang mapagtibay ang Saligang Batas;
strategies that are
4.Pagpapatibay at pagpapairal ng Saligang Batas ng 1935 bilangbatayan sa
responsive to the
Pamahalaang Komonwelt; at
special educational
5.Pagpirma ng Pangulo ng Estados Unidos sa Saligang Batas ng 1935.
needs of learners in
difficult
circumstances)
G. Paglalapat ng
Aralin sa Pang-
araw-araw na
Buhay
(ELABORATE)
(Obj. 2 – Plan and
• Paano mo maipakikita sa iyong munting paraan ang pagpapahalaga sa
deliver teaching
Saligang Batas 1935
strategies that are
responsive to the
special educational
needs of learners in
difficult
circumstances)
H. Paglalahat ng Anu- ano ang mga dinaanang proseso tungo sa pagpapatibay ng Saligang Batas
Aralin ng1935?
(ELABORATE) Ang prosesong pinagdaanan sa paggawa ng Saligang Batas ng 1935 ay ang
(Obj. 2 – Plan and sumusunod:
deliver teaching 1.Paghalal sa mga delegado ng Kumbensyong Konstitusyonal na gagawa ng Saligang
strategies that are Batas ng 1935;
responsive to the 2.Pagsulat at pagbuo ng mga delegado na gagawa ng Saligang Batas;
3.Pagdaraos ng plebisito upang mapagtibay ang Saligang Batas;

Taliptip, Bulakan, Bulacan


taliptipelementary@yahoo.com.sg
(044) 797-6069
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
DISTRICT OF BULAKAN
TALIPTIP ELEMENTARY SCHOOL
Taliptip, Bulakan, Bulacan

special educational
4.Pagpapatibay at pagpapairal ng Saligang Batas ng 1935 bilangbatayan sa
needs of learners in
Pamahalaang Komonwelt; at
difficult
5.Pagpirma ng Pangulo ng Estados Unidos sa Saligang Batas ng 1935.
circumstances)

(Modyul, Karagdagang Gawain pah.11)


I. Pagtataya ng Aralin
(EVALUATE) Tamao Mali.Isulat ang Tama kung ang ipinahahayag sa pangungusap ay wasto. Kung
(Obj. 2 – Plan and Mali, palitan ang salitang nasalungguhitan upang maging wasto ang pangungusap.
deliver teaching Isulat ang sagot sa sagutang papel.
strategies that are
responsive to the 1. Ang Saligang Batas ng 1935 ay ginawa sa loob ng limang buwan.
special educational 2.Si Manuel L. Quezon ang namuno sa pagbuo ng Saligang Batas ng 1935.
needs of learners in 3.Ang mga nilalaman ng Saligang Batas ng 1935 ay halos mula sa Saligang Batas ng
difficult España.
circumstances) 4.Nabuo ang Saligang Batas ng 1935 noong Pebrero 8,1935 dahil sa probisyon ng
Batas Tydings-McDuffie na magkaroon na ng pagsasarili ang bansa.
5.Pagpirma ng Pangulo ng Estados Unidos sa Saligang Batas ng 1935 isa sa prosesong
pinagdaanan sa paggawa ng Saligang Batas ng 1935.

(Modyul, Karagdagang Gawain pah.12)


Isulat ang petsa sa sagutang papel ng sumusunod na pangyayari.
_______________1.Plebesitong naganap para sa unang Saligang Batas
J. Mga Karagdagang ng Pilipinas.
Gawain para sa _______________2.Nilagdaan ni Pangulong Roosevelt ang Saligang
Takdang-Aralin at Batas 1935.
Remediation _______________3.Pinagtibay ang Saligang Batas ng 1935 ni
Pangulong Roosevelt
_______________4.Nabuo ang Saligang Batas ng 1935
_______________5.Itinatag ang Kumbensyong Konstitusyonal
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na naka-
unawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiya
sa pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punongguro o
supervisor?

Taliptip, Bulakan, Bulacan


taliptipelementary@yahoo.com.sg
(044) 797-6069
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
DISTRICT OF BULAKAN
TALIPTIP ELEMENTARY SCHOOL
Taliptip, Bulakan, Bulacan

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni:

MARIA LUISA P. MARTIN


Guro III
Ratee

Iwinasto ni:

MERCEDITA G. FUNELAS
Dalubhasang Guro I

Binigyang-pansin:

ARMIDA SJ. SANTOS


Punong Guro I
Rater

Taliptip, Bulakan, Bulacan


taliptipelementary@yahoo.com.sg
(044) 797-6069

You might also like