You are on page 1of 5

Learning Area MAPEH 4

Learning Delivery Modality MODULAR DISTANCE MODALITY

SCHOOL Javalera Elementary GRADE LEVEL Four


LESSON School
EXEMPLAR TEACHER Jessica M. Marquez Learning Area MAPEH (Health)
Teaching Date March 18, 2021 Quarter Second

I. LAYUNIN A.Nauunawaan ang iba’t – ibang uri ng mikrobyo at kung


paano makakaiwas sa pagkahawa sa iba’t - ibang sakit
B. Naisasagawa ang mga health protocols na ipinapatupad ng
pamahalaan
C. Napapahalagahan ang mga health protocols na
ipinapatupad ng pamahalaan
A. Pamantayang The Learner understands the nature and prevention of
Pangnilalaman common communicable diseases
B. Pamantayan sa The learner consistently practices personal and environmental
Pagganap measures to prevent and control common communicable diseases

C. Pinakamahalagang The learner describes common communicable diseases


Kasanayan sa PAgkatuto H4DD – Iigh – 12
(MELC)

D. Pagpapaganang None
Kasanayan
II.NILALAMAN Iba’t – ibang Uri ng Mikrobyo
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa MELC MAPEH (Health) Grade 4 Q2, pahina 349
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa PIVOT Modyul sa MAPEH (Health) 4, pahina 25 – 28
Kagamitang
Pangmag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resources
B. Listahan ng mga Powerpoint Presentation, video clip, tsart
Kagamitang Panturo
para sa mga Gawain
sa Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Panimula Alamin (What I Need to Know?)
(Integrasyon sa Filipino)
Tayo ay magbalik – aral ng ating aralin gamit ang mga
sumusunod na pangungusap. Kilalanin ang mga ito kung
anong uri ng pangungusap.
a. Kahit saang lugar ay makikita mong nakafacemask at
faceshield ang mga tao.
b. Totoo bang mas delikado ang bagong variant ng Covid
ngayon?
c. Naku! Nakakatakot naman, may kinuha na naming
pasyente na nagpositibo sa Covid sa kabilang barangay.
d. Mga bata, palagi kayong maghugas ng kamay at
gumamit ng alcohol upang masigurado ang inyong
kaligtasan.
e. Nakikiusap ako sa inyo, manatili kayo sa bahay, bawal
lumabas.
Tanong:
 Anong uri ng mga pangungusap ang inilahad?
 Tungkol saan ang binasang pangungusap?
Suriin (What’s New?)
Talasalitaan: Paggamit ng ICT – Word Search
Gamit ang mouse, hanapin ang mga salitang maaaring
makapagdulot sa atin ng karamdaman.
Gumamit ng alcohol pagkatapos upang masiguro na
walang maiwan na bacteria o virus sa inyong mga kamay.
M O S N B K B C

U I L I F E A L

E S K V W X C F

T X F R S H T M

A Z U C O N E N

L Y N P D B R S

U C G L E T I D

B V I R U S A O
Ang mga salitang inyong nahanap ay tinatawag na mga
pathogens o mga organismong pinanggagalingan ng sakit o
karamdaman dulot ng mikrobyo, bacteria, fungi, bulate at
virus.
B. Pagpapaunlad Subukin (What I know?)
a. Saan kaya nagmumula ang mga pathogens na ito?
b. Ano kaya ang mangyayari sa atin kung pumasok sa
katawan natin ang mga pathogens na ito?

Tuklasin (What is in?)


 Ipapanood ng guro sa mga bata ang video tungkol sa
iba’t ibang uri ng mikrobyo.
Tanong:
 Ano – ano ang pagkakaiba ng mga pathogens?
 Bakit kailangan nating iwasang makasalamuha ang
mga pathogens na ito?

Pagyamanin (What is it?)


(Math Integration)
Pagmasdan ang tsart ng kaso ng Covid19 sa bayan ng
General Trias at suriin ang katumbas na talaan ng mga
barangay ng may kasalukuyang kaso ng Covid19. Sagutin ang
mga sumusunod na katanungan.
Kaso ng Covid19 sa mga Barangay sa General
Trias
20
10
0
r
te o 2 a 1 a 3 an 1 an sco go pia
lus aca vist vist gah Cam pun nci ntia Ta
C B a a ng as ti ra Sa
io
n en en a P nag n F
lac Bu Bu M Pi Sa
ob
P
Tanong:
 Tungkol saan ang graph?
 Ano ang makikita sa X at Y axis?
 Anong Barangay ang may pinakamataas na kasi ng
Covid19?
 Ano – anong barangay ang pumapangalawa?
 Ilan ang kaso ng may Covid19 sa barangay Javalera at
Santiago?
C. Pakikipagpalihan Isagawa (What is More?)
(Paggamit ng ICT)
Gamit ang mouse ng laptop I – drag ang mga wastong salita
sa loob ng Kadena ng Impeksyon kung paano naiipasa ang
sumusunod na sakit. (Gumamit ng alcohol pagkatapos
magsagot)

paggamit ng face Paghawak sa mga


mask Talsik ng laway o bagay-bagay
droplets kung
nagsasalita, umuubo
pakikipagkamay
Pagyakap

Linangin (What I can do?)


Pangkatang Gawain
Bilang pagtugon sa napapanahong suliranin ng bansa
dahil sa pandemyang COVID19, ksama ng inyong grupo gawin
ang mga sumusunod na mga paraan para makaiwas tayo sa
nakakahawang virus na ito.

PAMANTAYAN SA PANGKATANG GAWAIN


1. Makiisa sa gawain ng pangkat.
2. Tapusin ang Gawain sa itinakdang oras.
3. Ipaliwanag ang natapos na Gawain sa harap ng klase.
Ngunit, huwag kalimutan ang mga sumusunod:
a. Sumunod sa pangkaligtasang tagubilin. Gaya ng
pagsusuot ng facemask/faceshiled kung nagsasalita.
b. Disimpektahin ang panulat kung may ibang gagamit.
c. Sundin ang social distancing

Rubriks
Mga Batayan Puntos Iskor
Nilalaman Naibibigay ng buong husay ang
hinihingi ng takdang paksa sa
pangkatang gawain
Presentasyon Buong husay at malikhaing naiulat at
naipaliwanag ang pangkatang Gawain
sa klase
Kooperasyon Naipamalas ng buong miyembro ang
pagkakaisa sa paggawa ng
pangkatang Gawain
Takdang Oras Natapos ang pangkatang Gawain
nang buong husay sa loob ng
itinakdang oras

Iangkop (What else I can do?)


Panuto: Ano – anong mga health protocols ang kailangang
sundin upang makaiwas sa pagkakahawa ng virus na
kinakaharap natin ngayon? Lagyan ng tsek (/) ang kahon
kung tama at ekis (X) kung mali. Gawin sa sagutang papel.
Proper hand sanitation
Pagkakaroon ng mga pagtitipon
Social and physical distancing
Pagpasok ng mga mag-aaral sa paaralan
Pagsusuot ng facemask at face shield
D. Paglalapat Isaisip (What I have learned?)
Tatanungin ng guro ang mga mag – aaral kung:
 Ano ang iba’t – ibang uri ng mikrobyo?
 Ano ang mga dapat gawin upang makaiwas sa mga
sakit dulot iba’t – ibang uri ng mikrobyo?
Bilang isang mag-aaral, ano ang maitutulong mo upang
hindi na dumami ang bilang ng mga taong nahahawa o
nagkakaroon ng sakit o virus sa kasalukuyang panahon?
Isulat ang sagot sa iyong kwaderno.

E. Pagninilay Tayahin (What I can achieve?)


Isulat sa kwaderno o journal ang nararamdaman o realisasyon
gamit ang sumusunod na prompts.
Nauunawaan ko na ________________________________
Nabatid ko _________________________________________

Prepared by: Checked by:


JESSICA M. MARQUEZ MYLYN R. JOYA
Teacher I Head Teacher III

You might also like