You are on page 1of 2

Republic of the Philippines

Department of Education
National Capital Region
Division of City Schools of Las Piñas
LAS PIÑAS EAST NATIONAL HIGH SCHOOL
Kasoy St.,Verdant Acres Subd., Pamplona III, Las Piñas City

DAILY PAARALAN Las Piñas East


National High
BAITANG 9

LESSON School
GURO Aura Kriz R. ASIGNATUR EsP
LOG Abella A
PETSA NG June 10-14, MARKAHAN Unang
PAGTUTUR 2019 Markahan
O
SEKSYON Iodine, Lead, Magnesium, Mercury, Nickel,
Nitrogen, Oxygen, Potassium and Silver
I. LAYUNIN
A. Naipapamalas ng mga mag-aaral ang pagbabalik-tanaw sa kanilang
PAMANTAYANG aralin sa EsP 9 at, pag-unawa at pagpapahalaga sa mga inaasahang
PANGNILALAMAN aralin sa EsP 9.
B. PAMANTAYAN Nakakalahok ang mga mag-aaral sa mga gawaing pagbabalik tanaw
SA PAGGANAP sa kanilang napag-aralan sa EsP 8 at mga kanilang inaasahan
matututunan sa EsP 9 ngayon taon.
C. TIYAK NA 1. Nakakagawa ng isang reflection ng mga natutunan sa EsP 8 at mga
LAYUNIN inaasahang matutunan sa EsP 9.
2. Naipakikilala ang ibat-ibang aralin sa EsP 9 para sa Unang
Markahan.
II. NILALAMAN Pagsasagawa ng Balik-Aral at Pagpapakilala sa mga Aralin sa
Unang Markahan
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Mga Kagamitang
Mga makukulay na kartolina
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Gawain UNANG SESYON
1. Pagpapagawa sa mga mag-aaral sa ½ na bahagi ng papel ng
Reflection. (Sundin ang pormat sa ibaba)

1. Anu- ano mga aralin mula sa EsP 8 ang tumatak sa inyong


pagkatao? Magbigay ng tatlo at ipaliwanag.
a.
b.
c.

2. Anu-ano ang mga nais o inaasahan nyo matutunan sa EsP 9?


Magbigay ng tatlo at ipaliwanag.
a.
b.
c.

2. Pagbabahagi ng mga piling mag-aaral ng kanilang ginawa sa klase.


Unang Markahan
3. Pagpapakilala sa mga mag-aaral ng mga aralin sa EsP 9 para sa
Unang Markahan.Ang Papel ng Lipunan sa Tao
Takdang Aralin
Anu-ano ang mga institusyon ng lipunan? Ibigay ang kanilang
tungkulin sa miyembro ng lipunan.
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng ___ Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas sa pagtataya.
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga
mag-aaral na
__ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para
nangangailangan ng
sa pagbibigay lunas.
iba pang Gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng __ Oo __ Hindi
mag-aaral na __ Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
__ Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa pagbibigay lunas
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiya ng pagtutro __ Inobatibo __ Dula-dulaan __ Interaktibo
ang nakatulong ng __ Talakayan __ Pagtuklas __Paglutas ng suliranin
lubos? Paano ito __Debate __Panayam
nakatulong? Bakit?
F. Anong suliranin
ang aking naranasan
__ Pambubulas __ Pag-uugali
na solusyunan sa
__Kakulangan ng kagamitang pangteknolohiya
tulong ng aking
__Sanayang aklat
punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
__ Lokalisasyon / Kontekstwalisasyon na panoorin/Musika/Laro
nadibuho na nais kong
__ Indigenosasyon
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni:


Aura Kriz R. Abella Noemi B. De Veyra

Guro sa EsP 9 Puno ng Kagawaran III sa EsP

You might also like