You are on page 1of 8

Grade 1-12 Paaralan DONA JUSTA GUIDO MEMORIAL SCHOOL Baitang/ Antas Four(4)

DAILY LESSON LOG Guro Cecilia H. Delovino Araw Monday


Petsa / Oras June 18,2018 Markahan First Quarter

Filipino
9:10-10:00 1:00-1:50 2:00-2:50
IV – St. Claire IV –St. Magdalene IV-St. Ursula

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahansa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya: Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang taksto: Napauunlad ang
kasanayan sa pagsulat.

B. Pamantayan sa Pagganap Nakabibigkas ng tula at iba’t ibang pahayag: Naisasalaysay muli ang nabasang kwento o teksto ng may pagkakasunod-sunod: Nakasusulat ng talatang
pasalaysay.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang damdamin ngb tagapagsalita ayon sa tono, bilis, diin at intonasyon
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang ating nakaraang leksyon?
at/o pagsisimula ng bagong aralin.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pakikinig sa isang dyalogo.
sa bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Anong damdamin ang ipinapakita sa usapan?
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Group Activity: Dula-dulaan
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin

I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin ang damdamin ng babasahing ng guro.


J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Grade 1-12 Paaralan DONA JUSTA GUIDO MEMORIAL SCHOOL Baitang/ Antas Four(4)
DAILY LESSON LOG Guro Cecilia H. Delovino Araw Tuesday
Petsa / Oras June 19,2018 Markahan First Quarter

Filipino
9:10-10:00 1:00-1:50 2:00-2:50
IV – St. Claire IV –St. Magdalene IV – St. Ursula

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahansa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya: Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang taksto: Napauunlad ang
kasanayan sa pagsulat.

B. Pamantayan sa Pagganap Nakabibigkas ng tula at iba’t ibang pahayag: Naisasalaysay muli ang nabasang kwento o teksto ng may pagkakasunod-sunod: Nakasusulat ng talatang
pasalaysay.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nagagamit ng wasto ang pangngalan sa pagsasalita.


Isulat ang code ng bawat kasanayan.
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Magbigay ng halimbawa ng pangngalan.
at/o pagsisimula ng bagong aralin.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Alin ditto ang Pantangi? Ang Pambalana?
sa bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Gawin ang Gawain sa LM. pp:_____
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Individual Activity
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin Ano ang pangngalan?

I. Pagtataya ng Aralin Gamitin sa pangungusap ang sumusunod na pangngalan.


1. Bb. Santos
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
H. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
I. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
J. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
K. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
L. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
M. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
N. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Grade 1-12 Paaralan DONA JUSTA GUIDO MEMORIAL SCHOOL Baitang/ Antas Four(4)
DAILY LESSON LOG Guro Cecilia H. Delovino Araw Wednesday
Petsa / Oras June 20, 2018 Markahan First Quarter

Filipino
9:10-10:00 1:00-1:50 2:00- 2:50
IV – St. Claire IV –St. Magdalene IV – St. Ursula

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahansa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya: Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang taksto: Napauunlad ang
kasanayan sa pagsulat.

B. Pamantayan sa Pagganap Nakabibigkas ng tula at iba’t ibang pahayag: Naisasalaysay muli ang nabasang kwento o teksto ng may pagkakasunod-sunod: Nakasusulat ng talatang
pasalaysay.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naibibigay ang kahulugan ng salita sa pag-uugnay sa sariling karanasan.
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Gusto nyo bang makarinig ng kwento?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagbabasa ng kwento.


sa bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtatanong hinggil sa kwento.
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagbibigay kahulugan sa mga salita.
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Gamitin ang mga salita habang iniuugnay sa sariling karanasan.
araw-araw na buhay Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more
H. Paglalahat ng aralin

I. Pagtataya ng Aralin Ibigay ang nakahandang Gawain.


J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
O. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
P. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
Q. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
R. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
S. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
T. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
U. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Grade 1-12 Paaralan DONA JUSTA GUIDO MEMORIAL SCHOOL Baitang/ Antas Four(4)
DAILY LESSON LOG
Filipino
9:10-10:00 1:00-1:50 2:00-2:50
IV –St.Claire IV –St. Magdalene IV –St. Ursula

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahansa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya: Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang taksto: Napauunlad ang
kasanayan sa pagsulat.

B. Pamantayan sa Pagganap Nakabibigkas ng tula at iba’t ibang pahayag: Naisasalaysay muli ang nabasang kwento o teksto ng may pagkakasunod-sunod: Nakasusulat ng talatang
pasalaysay.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakikilala ang iba’t ibang media na nakalimbag at hindi nkalimbag.
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng larawan.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa


sa bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Gamitin ang LM.pp: _____
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Isa isahin ang iba’t ibang media.
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Activity.
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin

I. Pagtataya ng Aralin Ibigay ang nakahandang Gawain.


J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
V. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
W. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
X. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
Y. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
Z. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
AA. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
BB. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like