You are on page 1of 14

Grade 1-12 Paaralan DONA JUSTA GUIDO MEMORIAL SCHOOL Baitang/ Antas Four(4)

DAILY LESSON LOG Guro Cecilia H. Delovino Araw


Petsa / Oras Markahan First Quarter

Filipino
9:10-10:00 1:00-1:50 2:00-2:50
IV – St. Claire IV –St. Magdalene IV – St. Ursula

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag -unawa sa napakinggan.

B. Pamantayan sa Pagganap Natatalakay ang paksa o isyung napakinggan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F4PN - If - 3.2Nasasagot ang mga tanong tungkol sa mahahalagang detalye ng napakinggang balita.
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
II. NILALAMAN Pagsagot Sa Mga Tanong Tungkol Sa Mahahalagang Detalye Ng Napakinggang Balita.
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 52 - 54
2. Mga pahina sa Kagamitang pp.
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Balita Charts,kuwaderno, talaan/sagutang papel, aklat ng mag-aaral at iba pa

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Paghawan ng Balakid. Gawin ang Tuklasin Mo B, p. 18 ng KM.
at/o pagsisimula ng bagong aralin.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak at Pagganyak na Tanong sa TG, p. 53

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Magtanong sa mga bata tungkol sa mga balitang kanilang napakinggan.
sa bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Gawin Natin, p. 53 - 54 ng PG.
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagpapasagot ng mga tanong tungkol sa binasang balita.
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Makinig sa balitang babasahin ng guro at sagutin ang mga sumusunod na tanong tungkol dito.
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Para sa guro, maghanda ng isang balita para sa gawaing ito.
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin Ano - ano ang dapat tandaan sa pagkuha ng mahahalagang detalye ng napakinggang balita?

I. Pagtataya ng Aralin Panuto:

Makinig sa balitang babasahin ng guro at sagutin ang mga tanong tungkol dito.

J. Karagdagang Gawain para sa Makinig ng balita sa radyo o TV at iulat ito sa klase.


takdang-aralin at remediation

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Grade 1-12 Paaralan DONA JUSTA GUIDO MEMORIAL SCHOOL Baitang/ Antas Four(4)
DAILY LESSON LOG Guro Cecilia H. Delovino Araw
Petsa / Oras Markahan First Quarter

Filipino
9:10-10:00 1:00-1:50 2:00-2:50
IV – St. Claire IV –St. Magdalene IV –St. Ursula

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.

B. Pamantayan sa Pagganap Nakabibigkas ng tula at iba’t - ibang pahayag ng may damdamin, wastong tono at intonasyon.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F4PS - Ib - h - 6.1


Isulat ang code ng bawat kasanayan.
Naisasalaysay muli ang napakinggang teksto gamit ang mga larawan.

II. NILALAMAN Pagsalaysay Muli Ng Napakinggang Teksto Gamit Ang Mga Larawan.
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 54 - 55
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Charts,kuwaderno, talaan/sagutang papel, aklat ng mag-aaral at iba pa

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Balikan, p. 54 ng PG.
at/o pagsisimula ng bagong aralin.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak, p. 54 ng PG.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa


sa bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Gawin Ninyo, PG, p. 54
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Bigyan ang bawat pangkat ng oras upang makapaghanda ng isang pag - uulat tungkol sa kanilang ginawa.
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Gawin Mo, PG., p. 55.
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Maghanda ng mga larawan tungkol sa isang balita at ipasalaysay ito sa mga bata.
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin Paglalahat, PG,p. 55.

I. Pagtataya ng Aralin Maghanda ng mga larawan tungkol sa napapanahng balita ant ipasalaysay ito sa mga bata.

J. Karagdagang Gawain para sa Makinig ng balita sa radyo o TV at isalaysay ito gamit ang mga larawan.
takdang-aralin at remediation

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
H. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
I. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
J. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
K. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
L. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
M. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
N. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Grade 1-12 Paaralan DONA JUSTA GUIDO MEMORIAL SCHOOL Baitang/ Antas Four(4)
DAILY LESSON LOG Guro Cecilia H. Delovino Araw
Petsa / Oras Markahan First Quarter
Filipino

9:10-10:00 1:00-1:50 2:00-2:50


IV – St. Claire IV –St. Magdalene IV – St. Ursula

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.

B. Pamantayan sa Pagganap Nakabibigkas ng tula at iba’t - ibang pahayag ng may damdamin, wastong tono at intonasyon.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F4WG -If - j - 3


Isulat ang code ng bawat kasanayan.
Nagagamit ang iba’t - ibang uri ng panghalip sa usapan at pagsasabi ng tungkol sa sariling karanasan.

II. NILALAMAN Paggamit ng iba’t - ibang uri ng panghalip sa usapan at pagsasabi tungkol sa sariling karanasan (Panao)
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 55 - 56
2. Mga pahina sa Kagamitang L.M. pp.
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Charts,kuwaderno, talaan/sagutang papel, aklat ng mag-aaral at iba pa

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Balikan, p. 55 ng PG.
at/o pagsisimula ng bagong aralin.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sino - sino ang bumubuo sa isang pamayanan?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Gawin Natin, p. 55 ng PG.


sa bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagyamanin Natin Gawin Mo A, p. 23 - 25 ng KM.
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagyamanin Natin Gawin Ninyo E, p. 23 ng KM.
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Gamitin ang mga panghalip panao sa pangungusap.
araw-araw na buhay
1. ikaw
2. sila
3. tayo
4. ako
5. kami
H. Paglalahat ng aralin Ano ang mga panghalip panao?

Paano ginagamit ang bawat isa?

I. Pagtataya ng Aralin Panuto:

Sumulat ng isang salaysay tungkol sa iyong karanasan ng pumunta ka sa lungsod ng Bacolod. Bilugan ang ginamit na panghalip panao.
J. Karagdagang Gawain para sa Sumulat ng isang salaysay tungkol sa karanasang hindi mo malilimutan. Salungguhitan ang ginamit na panghalip na panao.
takdang-aralin at remediation

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
O. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
P. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
Q. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
R. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
S. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
T. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
U. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Grade 1-12 Paaralan DONA JUSTA GUIDO MEMORIAL SCHOOL Baitang/ Antas Four(4)
DAILY LESSON LOG Guro Cecilia H. Delovino Araw
Petsa / Oras Markahan First Quarter

Filipino
9:10-10:00 1:00-1:50 2:00-2:50
IV – St. Claire IV –St. Magdalene IV – St. Ursula

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t - ibang uri ng sulatin.

B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng talatang pasalaysay.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F4PU - Id - H - 2.1


Isulat ang code ng bawat kasanayan.
Nakasusulat ng talatang nagbabalita.

II. NILALAMAN Pagsulat ng talatang nagbabalita.

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro T.G. pp. 57 - 58
2. Mga pahina sa Kagamitang L.M. pp.
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Charts,kuwaderno, talaan/sagutang papel, aklat ng mag-aaral at iba pa

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Balikan, p. 57 ng PG.
at/o pagsisimula ng bagong aralin.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin KM Basahin mo p. 18-19

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Gawin Natin p. 57 ng PG


sa bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Gawin Ninyo p. 58 ng PG
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Gawin mo PG p. 58
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Sumulat ng isang talatang nagbabalita.
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Anong natutunan ninyo sa talatang nagbabalita.
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin Ano-ano ang dapat tandaan sa pagsulat ng balita?

I. Pagtataya ng Aralin Panapos na gawain PG p. 58

Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more

J. Karagdagang Gawain para sa Makinig ng isang balita at isulat ito ng patalata.


takdang-aralin at remediation

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
V. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
W. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
X. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
Y. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
Z. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
AA. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
BB. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Grade 1-12 Paaralan DONA JUSTA GUIDO MEMORIAL SCHOOL Baitang/ Antas Four(4)
DAILY LESSON LOG Guro Cecilia H. Delovino Araw
Petsa / Oras Markahan First Quarter

Filipino
9:10-10:00 1:00-1:50 2:00-2:50
IV – St. Claire IV –St. Magdalene IV – St. Ursula

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t - ibang uri ng sulatin.

B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng talatang pasalaysay.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F4PU - Id - H - 2.1 Nakasusulat ng talatang nagbabalita.


Isulat ang code ng bawat kasanayan.
II. NILALAMAN Pagsulat ng talatang nagbabalita.

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro T.G. pp. 57 - 58
2. Mga pahina sa Kagamitang L.M. pp.
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Paper strip Charts,kuwaderno, talaan/sagutang papel, aklat ng mag-aaral at iba pa

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Balikan, p. 57 ng PG.
at/o pagsisimula ng bagong aralin.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin KM Basahin mo p. 18-19

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Gawin Natin p. 57 ng PG


sa bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Gawin Ninyo p. 58 ng PG
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Gawin mo PG p. 58
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Sumulat ng isang talatang nagbabalita.
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Anong natutunan ninyo sa talatang nagbabalita.
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin Ano-ano ang dapat tandaan sa pagsulat ng balita?

I. Pagtataya ng Aralin Panapos na gawain PG p. 58

Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more

J. Karagdagang Gawain para sa Makinig ng isang balita at isulat ito ng patalata.


takdang-aralin at remediation

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
CC. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
DD. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
EE. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
FF. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
GG. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
HH. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
II. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like