You are on page 1of 2

______________________________________________

Grade 6s
ARALING PANLIPUNAN-6

Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng
(Content Standard) mga Pilipino tungo sa pagtugon ng mga hamon na nagsasarili at umuunlad na bansa
Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok sa gawaing makatutulong sa pag-unlad ng bansa bilang
(Performance Standard) pagtupad ng sariling tungkulin na siyang kaakibat na pananagutan sa pagtamasa ng mga karapatan
bilang isang Malaya at maunlad na Pilipino
Pamantayan sa AP6TDK-IVc-d-4
Pagkatuto
(Learning
Competencies)
Layunin (Lesson 1. Natatalakay at nasusuri ang 1987 Konstitusyon ng Pilipinas
Objectives) 2. Nakatatala ng mga batas na naipatupad sa 1987 Konstitusyon ng Pilipinas
3. Nakapag-uulat ng batas na ipinatupad sa 1987 Konstitusyon ng Pilipinas
Paksang Aralin KONTRIBUSYON NG BAWAT PANGULO
(Subject Matter) Pamahalaang Corazon C. Aquino
AP-6, K-12 Kayamanan pp. 260-263
INTEGRATION: SCIENCE, ESP, ENGLISH, MATH, FILIPINO
VALUES: Pagpupunyagi, pagkakaisa/pagbubuklod , kapit-bisig para sa kaunlaran, pagtitiwala sa
Diyos, damdaming Makabayan,
STRATEGIES: Group Activity, Q & A Using HOTS

Gamitang Panturo Curriculum Guide, AP6, LRMDS, Video Clippings, TG, Kayamanan K-12; p. 260-263, Google, rubrics,
(Learning Resources) group activities, laptop, sound box
Pamamaraan 1. Ano ang tawag sa nakakatakot na sakit na nagmula sa Wuhan China? (Science)
(Procedure) 2. Paano natin maiiwasan ang sakit na ito?
3. Ano ang mga bagay na out of stock na ngayon sa bawat pharmacy?

a. Reviewing previous Pangkatin ang mga bata sa 5 at ipaayos ang mga rambled letters to form a words like ng 3 minuto :
lesson/s or presenting the CORAZON C. AQUINO; EDSA; MALACANANG PALACE; FERDINAND EMMANUEL EDRALIN
new lesson MARCOS; SALIGANG BATAS (MAPEH)
b. Establishing a purpose Saan nangyayari ang makasaysayang People Power I?
for the lesson Anong petsa ang hindi malilimutan sa rebolusyon ng mga Pilipino?
c. Presenting Pag-uusapan ang Rebolusyonaryong Pamahalaan
examples/instances of Talakayin ng guro ang kabuuan ng Rebolusyong Pamahalaan
the new lesson
d. Discussing new Pagpapaunawa ukol sa mga ito; (ENGLISH)
concept PCGG-Presidential Commission on Good Government
CONCOM-Constitutional Commission
Saligang Batas 1987
e. Continuation of the Pagpapaliwanag sa Artikulo III ng Saligang Batas-1987 at ang pag-iisa-isa at pagpapaunawa
discussion of new mula Seksiyon 1 hanggang Seksiyon 11.
concept Question and answer habag ginagawa ang diskusyon.
f. Developing Mastery Ano ang batas na pinawalang bisa ni Pangulong Corazon Cojuangco Aquino?
g. Finding practical Oral: 1. Sino ang tumulong sa kanya sa pagpapalakad ng pamahalaan?
application of concepts 2. Sino ang nag imbestiga sa mganakaw ni Pangulong Marcos?
and skills in daily living 3. Ilang dolyares ang nanakaw na pera sa kaban ng bayan ni Pangulong Marcos?
4. Anoang nilikhani Pangulong Aquino upang maibalik ang mga nakaw?
5. Ibigay ang kahulugan ng Con Com. Para saan ang Komisyong ito?
6. Ilang kasapi ng Concom? At sino ang pangulo ng Kumbensyon?
7. Talakayin ang mga Karapatan ng Mamamayan ayon sa Saligang Batas 1987.
Anong artikulo nakasaad ag Saligang Batas 1987? (MATH)
Tawagin bawat bata sa pagbasa at pag-uusapan ang kahalagahan nito bawat isa mula
Seksiyon 1-11
Magtanong sa mga bata habang ibinabahagi ang mga ito.
h. Making generalizations Bakit mahalaga ang mga karapatang nasasaad sa Katipunan ng mga Karapatan ng ating Saligang Batas?
and abstractions about the
lesson
i. Evaluating learning (BALL PASSING ACTIVITY)
1. Ano ang kahalagahan ng Saligang Batas sa pamahalaan?
2. Bakit kinakailangang sumulat muling Saligang Batas ang mga Pilipino noong taong 1986?
3. Alin ang pinakamahalagang bahagi ng Saligang Batas para samga mamamayan? Bakit?
4. Paano napangangalagaanng Saligang Batas ang kapakanan ng mga mamamayan?
5. Gaano kahalaga ang eleksiyon sa pagkakatatag ng demokratikong pamahalaan?
j. Additional Activities for Isaulo ang mga 8 karapatang nakasaad sa Artikulo III ng Saligang-Batas 1987.
application or remediation
Remarks
Reflection
a. No. of learners for
application or remediation
b. No. of learners who
require additional activities
for remediation who scored
below 80%
c. Did the remedial lessons
work?
No. of learners who have
caught up with the lesson
d. No. of learners who
continue to require
remediation
e. Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?
f. What difficulties did I
encounter which my
principal or supervisor can
help me solve?
g. What innovation or
localized materials did I
use/discover which I wish
to share with other
teachers?

Observed by:

_____________________________________________
Principal-II

You might also like