You are on page 1of 7

GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/Pangkat 12

DAILY LESSON LOG (Pang- FILIPINO SA PILING LARANGAN (Tech


araw-araw na tala sa Guro Asignatura
Voc)
Pagtuturo) Petsa/Oras Markahan UNANG SEMESTRE
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang kaalaman at kasanayan sa wasto at angkop na pagsulat ng piling anyo ng sulatin.
Nakasusulat ng 4-6 piling sulating teknikal-bokasyunal.
B. Pamantayan sa Pagganap
Nakapagsasagawa ng demo sa piniling anyo bilang pagsasakatuparan ng buong sulatin.
CS_FTV11/12PT-0G-I-94 CS_FTV11/12PT-0G-I-94
Naiilista ang mga katawagang teknikal Naiilista ang mga katawagang teknikal
kaugnay ng piniling anyo. kaugnay ng piniling anyo.

CS_FTV11/12PS-0j-l-93 CS_FTV11/12PS-0j-l-93
CS_FTV11/12PS-0j-l-93
Naipapaliwanag nang pasalita Naipapaliwanag nang pasalita
Naipapaliwanag nang pasalita sa paraang sistematiko at malinaw ang piniling anyo sa
sa paraang sistematiko at sa paraang sistematiko at
pamamagitan ng paggamit ng angkop na mga termino
malinaw ang piniling anyo sa malinaw ang piniling anyo sa
pamamagitan ng paggamit ng pamamagitan ng paggamit ng
CS_FFTV11/12PB-0G-I-106
C. Mga Kasanayan sa Pampagkatuto angkop na mga termino angkop na mga termino
Naiisa-isa ang mga hakbang sa pagsasagawa ng mga binasang halimbawang sulating teknikal-
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
bokasyunal
CS_FFTV11/12PB-0G-I-106 CS_FFTV11/12PB-0G-I-106
Naiisa-isa ang mga hakbang sa Naiisa-isa ang mga hakbang sa
CS_FTV11/12WG-0M-O-95
pagsasagawa ng mga binasang pagsasagawa ng mga binasang
Nakasusulat ng sulating batay sa maingat, wasto, at angkop na paggamit ng wika.
halimbawang sulating teknikal-bokasyunal halimbawang sulating teknikal-bokasyunal

CS_FTV11/12WG-0M-O-95 CS_FTV11/12WG-0M-O-95
Nakasusulat ng sulating batay sa maingat, Nakasusulat ng sulating batay sa maingat,
wasto, at angkop na paggamit ng wika. wasto, at angkop na paggamit ng wika.

1. Nakapaghahanda sa gagawing shooting.


2. Nakapagsasagawa ng shooting para sa binubuong commercial
II. NILALAMAN Nakabubuo ng isang commercial
Deskripsiyon ng Produkto
III. KAGAMITANG PAMPAGKATUTO
A. Sanggunian K to 12 Senior High School Applied Track Subject – Filipino sa Piling Larangan (Tech Voc) Disyembre 2013
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk P 62-68 P 62-68 P 62-68 P 62-68
4. Karagdagang Kagamitan Mula sa Portal
ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Pampagkatuto Pilipino sa Piling Larangan (Tech Voc) ni Christian George C. Francisco et. Ap pahina 168-175
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
Pagbabalik-tanaw sa nakaraang aralin. Pagbabalik-tanaw sa paksang tinalakay. Pagbabalik-tanaw sa paksang tinalakay Pagbabalik-tanaw sa paksang tinalakay
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Tanungin ang mga mag-aaral tungkol sa Paghahanda sa gagawing aktibiti. Paghahanda sa pagshoshooting Paghahanda sa pagshoshooting
kung ano ang pinakapaborito niyang
kagamitan o gamit.

Tanungin kung bakit niya ito nagustuhan,


ano ang katangian ng gamit na ito na
nagustuhan niya.

Pagpapanood g video clip


Bahaginan ng ideya tungkol sa
napananood na video.
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa .Sasabihin ng guro ang mga dapat gawin ng Pagbibigay ng guro ng kanyang mga paalala sa Pagbibigay ng guro ng kanyang mga paalala
Bagong Aralin mga mag-aaral sa aktibiti. pagshoshooting. sa pagshoshooting.
Ipakilala ang bagong aralin tungkol sa
deskripsiyon ng produkto.
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagbibigay-kahulugan sa deskripsiyon ng
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 produkto at pagtalakay tungkol dito.
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagtalakay sa paraan ng pagsulat ng
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2 deskripsiyon ng produkto.
Tanungin ang mga mag-aaral:
F. Paglinang sa Kabihasaan
Bakit mahalagang magkaroon ng
(Tungo sa Formative Assaessment)
deskripsiyon ang mga produktong
ibinebenta?
Gawain:
Pagtatanong: Pagpapatuloy ng mga mag-aaral sa
Kung bibili ka ng isang kagamitan, ano ang isinasagawang shooting para sa kanilang
Gamit ang mga ginupit na larawan ng mga
unang-una mong tinitignan? Pagsasagawa ng shooting ng bawat pangkat sa commercial.
G. Paglalapat ng Aralin produkto o gamit,sumulat ng sariling
kanilang commercial
deskripsiyon sa mga ito.
Kung ang isang produkto ay walang Pag-eedit ng mga kuhang video para sa
deskripsiyon, bibilhin mo ba ito? Bakit? commercial
Isulat sa bond paper.
Hayaan ang mga mag-aaral na ilahat ang Hayaan ang mga mag-aaral na ilahat ang Pagtatanong ng guro sa pag-unlad ng ginawang Pagtatanong ng guro sa pag-unlad ng
H. Paglalahat ng Aralin napag-usapan sa pamamagitan ng napag-usapan sa pamamagitan ng shooting ng mga mag-aaral sa kanilang ginawang shooting ng mga mag-aaral sa
balangkas balangkas commercial kanilang commercial

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain Para sa Takdang


Aralin
IV. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at maaari ____Natapos ang aralin/gawain at maaari ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang ____Natapos ang aralin/gawain at maaari
nang magpatuloy sa mga susunod na nang magpatuloy sa mga susunod na magpatuloy sa mga susunod na aralin. nang magpatuloy sa mga susunod na aralin.
aralin. aralin. ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa
____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil kakulangan sa oras. kakulangan sa oras.
sa kakulangan sa oras. sa kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa
____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga integrasyon ng mga napapanahong mga
integrasyon ng mga napapanahong mga integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. pangyayari.
pangyayari. pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ____Hindi natapos ang aralin dahil
____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng
napakaraming ideya ang gustong ibahagi napakaraming ideya ang gustong ibahagi patungkol sa paksang pinag-aaralan. mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-
ng mga mag-aaral patungkol sa paksang ng mga mag-aaral patungkol sa paksang _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa aaralan.
pinag-aaralan. pinag-aaralan. pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase pagliban ng gurong nagtuturo. ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/
dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga pagliban ng gurong nagtuturo.
sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. Iba pang mga Tala:
Iba pang mga Tala:
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80 % sa pagtataya.

C. Bilang ng mga mag-aaral na


nangangailangan pa ng ibang gawain
para sa remediation
E. Nakatatulong baa ng remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
G. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
I. Alin sa mga estratehiyang ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
pampagtuturo ang nakatulong nang ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
lubos? Paano ito nakatulong? ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan
____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating current ____Integrative learning (integrating current ____Integrative learning (integrating current ____Integrative learning (integrating current
issues) issues) issues) issues)
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
_____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning
____Games ____Games ____Games ____Games
____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models
____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________
__________________________________ ___________________________________ _______________________________________ _____________________________________
_________________ ________________ ____________ ______________
__________________________________ __________________________________ __________________________________ __________________________________
_________________ _________________ _________________ _________________
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
_____ Nakatulong upang maunawaan ng _____ Nakatulong upang maunawaan ng _____ Nakatulong upang maunawaan ng mga _____ Nakatulong upang maunawaan ng mga
mga mag-aaral ang aralin. mga mag-aaral ang aralin. mag-aaral ang aralin. mag-aaral ang aralin.
_____ naganyak ang mga mag-aaral na _____ naganyak ang mga mag-aaral na _____ naganyak ang mga mag-aaral na gawin _____ naganyak ang mga mag-aaral na
gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila. gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila. ang mga gawaing naiatas sa kanila. gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga kasanayan ng _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga
mga mag-aaral mag-aaral mag-aaral mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase
Other reasons: Other reasons: Other reasons: Other reasons:
__________________________________ ___________________________________ _______________________________________ _____________________________________
________________ _______________ ___________ _____________
__________________________________ ___________________________________ _______________________________________ _____________________________________
__________________ _________________ _____________ _______________
__________________________________ ___________________________________ _______________________________________ _____________________________________
__________________ _________________ _____________ _______________
__________________________________ ___________________________________ _______________________________________ _____________________________________
_________________ ________________ ____________ ______________
__________________________________ ___________________________________ _______________________________________ _____________________________________
_________________ ________________ ____________ ______________

Inihanda nina:

JOHN CARLOS B. TAJON


Teacher II- LUSSOC NATIONAL HIGH SCHOOL
JASMIN T. PASCUA
Teacher II- SINAIT NATIONAL HIGH SCHOOL

GRADE 1 TO 12 Paaralan Baitang/Pangkat 12


PANG-ARAW-ARAW NA Guro Asignatura FILIPINO SA PILING LARANGAN (Tech
TALA SA PAGTUTURO Voc)
Petsa/Oras Markahan UNANG SEMESTRE
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang kaalaman at kasanayan sa wasto at angkop na pagsulat ng piling anyo ng sulatin.
Nakasusulat ng 4-6 piling sulating teknikal-bokasyunal.
B. Pamantayan sa Pagganap
Nakapagsasagawa ng demo sa piniling anyo bilang pagsasakatuparan ng buong sulatin.
CS_FTV11/12PS-0j-l-93 CS_FTV11/12PS-0j-l-93
Naipapaliwanag nang pasalita sa paraang sistematiko at malinaw ang piniling anyo sa Naipapaliwanag nang pasalita sa paraang sistematiko at malinaw ang piniling anyo sa pamamagitan
pamamagitan ng paggamit ng angkop na mga termino ng paggamit ng angkop na mga termino

C. Mga Kasanayan sa Pampagkatuto CS_FFTV11/12PB-0G-I-106 CS_FFTV11/12PB-0G-I-106


(Isulat ang code ng bawat kasanayan) Naiisa-isa ang mga hakbang sa pagsasagawa ng mga binasang halimbawang sulating Naiisa-isa ang mga hakbang sa pagsasagawa ng mga binasang halimbawang sulating teknikal-
teknikal-bokasyunal bokasyunal

CS_FTV11/12WG-0M-O-95 CS_FTV11/12WG-0M-O-95
Nakasusulat ng sulating batay sa maingat, wasto, at angkop na paggamit ng wika. Nakasusulat ng sulating batay sa maingat, wasto, at angkop na paggamit ng wika.

II. NILALAMAN
Deskripsiyon ng Produkto
III. KAGAMITANG PAMPAGKATUTO
A. Sanggunian K to 12 Senior High School Applied Track Subject – Filipino sa Piling Larangan (Tech Voc) Disyembre 2013
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk P 62-68 P 62-68 P 62-68 P 62-68
4. Karagdagang Kagamitan Mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Pampagkatuto Pilipino sa Piling Larangan (Tech Voc) ni Christian George C. Francisco et. Ap pahina 168-175
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
Pagbabalik-tanaw sa nakaraang aralin. Pagbabalik-tanaw sa paksang tinalakay. Pagbabalik-tanaw sa paksang tinalakay Pagbabalik-tanaw sa paksang tinalakay
pagsisimula ng bagong aralin
Panonood sa pinal na awtput ng mga mag-aaral na commercial
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Paghahanda sa gagawing aktibiti.
(Pagbibigay ng kani-kaniyang input sa isinagawang commercial)
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa
Bagong Aralin
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assaessment)
Pagsagot sa mga tanong: Essay ( 1 buong papel)

Pagtatanong: 1. ANO ANG KAHALAGAHAN NG DESKRIPSIYON NG PRODUKTO?


2. BAKIT KINAKAILANGANG MAGING MAIKLI LAMANG ANG DESKRIPSIYON NG PRODUKTO?
G. Paglalapat ng Aralin Anong aral ang napulot ninyo sa pagbuo ng commercial? 3. BAKIT KAILANGANG ISAALANG-ALANG ANG KATANGIAN NG TARGET NA MAMIMILI SA
GAMIT NG WIKA SA ISANG DESKRIPSIYON NG PRODUKTO?
Pagbabahagi ng karanasan sa pagbuo ng commercial 4. MAG-ISIP NG ISANG COMMERCIAL MULA SA TELEBISYON AT TUKUYIN ANG VALUES O
ARAL NA NAPAPALOOB DITO. PAANO NASALAMIN SA COMMERCIAL ANG VALUES O ARAL NA
ITO? IPALIWANAG.
Pagtatanong ng guro tungkol sa commercial (Pagkritik at pagbibigay ng erreaksyon/input
H. Paglalahat ng Aralin Sasagutin ang mga tanong at tatalakayin ang sagot ng mga mag-aaral sa aktibiting ito.
sa isinagawang aktibiti)
Pagmamarka sa mga commercial ng mga mag-aaral
I. Pagtataya ng Aralin
(Magtatawag ng mga gurong maghahatol sa ginawang commercial ng mga mag-aaral)
J. Karagdagang Gawain Para sa Takdang
Aralin
IV.MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at maaari ____Natapos ang aralin/gawain at maaari ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang ____Natapos ang aralin/gawain at maaari
nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. nang magpatuloy sa mga susunod na magpatuloy sa mga susunod na aralin. nang magpatuloy sa mga susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil aralin. ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil
sa kakulangan sa oras. ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil kakulangan sa oras. sa kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa sa kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ____Hindi natapos ang aralin dahil sa
integrasyon ng mga napapanahong mga ____Hindi natapos ang aralin dahil sa ng mga napapanahong mga pangyayari. integrasyon ng mga napapanahong mga
pangyayari. integrasyon ng mga napapanahong mga ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil pangyayari. ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral ____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng ____Hindi natapos ang aralin dahil patungkol sa paksang pinag-aaralan. napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng
mga mag-aaral patungkol sa paksang napakaraming ideya ang gustong ibahagi _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-
pinag-aaralan. ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pinag-aaralan. mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pagliban ng gurong nagtuturo. pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot
ng mga gawaing pang-eskwela/ mga pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/
sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga Iba pang mga Tala: pagliban ng gurong nagtuturo.
sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:
Iba pang mga Tala:

V.PAGNINILAY
J. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80 % sa pagtataya.

L. Bilang ng mga mag-aaral na


nangangailangan pa ng ibang
gawain para sa remediation
N. Nakatatulong baa ng remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
P. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
R. Alin sa mga estratehiyang ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
pampagtuturo ang nakatulong nang ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
lubos? Paano ito nakatulong? ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan
____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating current ____Integrative learning (integrating current ____Integrative learning (integrating current ____Integrative learning (integrating current
issues) issues) issues) issues)
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
_____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning
____Games ____Games ____Games ____Games
____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models
____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________
___________________________________ ___________________________________ ________________________________________ ____________________________________
________________ ________________ ___________ _______________
__________________________________ __________________________________ __________________________________ __________________________________
_________________ _________________ _________________ _________________
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
_____ Nakatulong upang maunawaan ng _____ Nakatulong upang maunawaan ng _____ Nakatulong upang maunawaan ng mga _____ Nakatulong upang maunawaan ng
mga mag-aaral ang aralin. mga mag-aaral ang aralin. mag-aaral ang aralin. mga mag-aaral ang aralin.
_____ naganyak ang mga mag-aaral na _____ naganyak ang mga mag-aaral na _____ naganyak ang mga mag-aaral na gawin _____ naganyak ang mga mag-aaral na
gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila. gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila. ang mga gawaing naiatas sa kanila. gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga kasanayan ng mga _____Nalinang ang mga kasanayan ng _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag- _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga
mag-aaral mga mag-aaral aaral mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase
Other reasons: Other reasons: Other reasons: Other reasons:
___________________________________ ___________________________________ ________________________________________ ____________________________________
_______________ _______________ __________ ______________
___________________________________ ___________________________________ ________________________________________ ____________________________________
_________________ _________________ ____________ ________________
___________________________________ ___________________________________ ________________________________________ ____________________________________

Inihanda nina:

JOHN CARLOS B. TAJON, Teacher II LUSSOC NATIONAL HIGH SCHOOL AT JASMIN T. PASCUA, Teacher II SINAIT NATIONAL HIGH SCHOOL

You might also like