You are on page 1of 4

GRADE 1 TO 12 Paaralan FRANCISCO G.

NEPOMUCENO MEMORIAL HIGH SCHOOL Antas 12


PANG-ARAW-ARAW Rufus Corin Eiffel C. Tanhueco Pilipino sa Piling larangan
Guro Asignatura
NA TALA SA (TVL)
PAGTUTURO Petsa/Oras June 3 - 7, 2019 Markahan 1st SEMESTER

Unang Sesyon Pangalawang Sesyon Ikatlong Sesyon Ikaapat na Sesyon Ikalima na Sesyon
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraanan upang matamo ang
layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang
I. LAYUNIN
mga istratehiya ng Formativ Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag- aaral at maramdaman ang kahalagahan ng bawat aralin
dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Natutukoy ang kahulugan at kalikasan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng sulatin Napag-iiba-iba ang mga katangian ng iba’t ibang anyo ng
sulatin
B. Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang kahulugan at kalikasan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng sulatin

C. MgaKasanayan sa Pagkatuto 1. Nabibigyang- 1. Nabibigyang-


kahulugan ang teknikal kahulugan ang teknikal
at bokasyunal na sulatin at bokasyunal na sulatin

CS_FTV11/12PB-0a-c- CS_FTV11/12PB-0a-c-
105 105

Mga Kawikaan sa
Orientation of school
Tech-Voc Mga Kawikaan sa
offices, admin and Orientation of Do’s and No Classses
II. NILALAMAN  Mga varayti ng Tech-Voc
staff, and curriculum Don’ts, computation of (regular holiday)
WIka • Mga varayti ng
offer grades, etc.
WIka

I. KAGAMITANG PANTURO
A. A. Sanggunian Pilipino sa Piling Pilipino sa Piling
Larangan (techvoc) Larangan (techvoc)
1. Mga pahina sa Gabay Pahina 1-3 Pahina 1-3
sa Guro
2. Mga pahina sa Pilipino sa Piling Pilipino sa Piling
Kagamitang Pang- Larangan (techvoc) pp1 - Larangan (techvoc) pp1 -
mag-aaral 3 3
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang file:///C:/Users/Joanah/ file:///C:/Users/Joanah/
Kagamitan mula sa portal ng Desktop/piling%20larang Desktop/piling%20larang
Learning Resources an%20files/SHS- an%20files/SHS-
Applied_Filipino-Tech- Applied_Filipino-Tech-
Voc-CG_0.pdf Voc-CG_0.pdf
B. Iba pang KagamitangPanturo
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang
III. PAMAMARAAN mga mag- aara gamit ang mga stratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maramng pagkakataon sa pagkatuklas ng bagong
kaalaman, mag- isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang- araw- araw na karanasan.
A . Balik aaral sa nakaraang Bago malanaan ng mag Balikan ang nakaraang
aralin at/o aaral ang ibat ibang uri aralin.
Pagsisimula ng bagong aralin. ng mga sulating teknikal-
bokasyonal.Alamin muna
ang hingil sa kalikasan ng
wika at ang mga batayan
konseptong kaugnay
dito.
B. Paghahabi sa layunin Itanong sa mag-aaral Talakayin ang nilalaman
kung ano ang kahulugan ng Varayti ng Wika
ng wika.
C. Pag-uugnay ng mga Ipaliwanag ang Ipaliwanag ang
halimbawa sa kahulugan ng wika kahulugan ng bawat
bagong aralin. varayti ng wika, at
magbigay ng halimbawa.
D. Pagtalakay ng bagong Ipaliwanag na ang mga
konsepto at elemento ng isang wika
paglalahad ng bagong kasanayan
#3
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan
#4
F. Paglinang sa Kabihasnan Itanong sa mag-aaral: Magbigay ng mga salita
(Tungo sa Formative Ano ang naiisip ninyo o kataga at ipatukoy sa
Asessment) kapag binabasa o mga mag-aaral kung
naririnig ang salitang anong varayti ito ng
varayti? Gumawa ng wika.
word map at ilista ang
mga sagot nila.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Bigyang-diin ang papel Sabihin na ang bawat tao
araw- ng tao sa paggamit ng ay may kani-kaniyang
araw na buhay wika. paggamit ng wika.
H. Paglalahat ng Aralin Ibigay ang mga Ibigay ang mga
natutunan sa natutunan sa
sesyon. sesyon
I. Pagtataya ng Aralin Itanong sa mag-aaral Itanong sa mag-aaral
kung mayroon ba silang kung mayroon ba silang
hindi naintindihan sa hindi naintindihan sa
diskusyon at balikan diskusyon at balikan
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation

IV. MgaTala

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito
naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong
itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.

A. Bilangng mag-aaral na
nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
Nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa
Sa aralin.
D. Bilangng mga mag-aaral na
Magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo
Ang nakatulong ng lubos? Paano
Ito nakatulong?
F F. Anong suliranin ang aking
naranasan sa solusyunan sa
tulong
ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo
ang
aking nabuo na nais kong ibahag
isa
mga kapwa guro?

Inihanda ni Sinuri ni : Noted by:

Rufus Corin Eiffel C. Tanhueco Benjamin M. Tamayo Janet C. Lingat Estrelita D. Lecaros
SPST- I MT – I, FILIPINO OIC- FILIPINO Dept. Secondary School Principal IV

You might also like