You are on page 1of 5

F School Tboli National High School Grade Level GRADE 7

Daily Lesson Log Teacher Tohol, Dejean P. Learning Area FILIPINO

Teaching Dates and October 17-21 Quarter 1ST QUARTER


Time

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday

I - LAYUNIN

A. Pamantayan ng Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya na ang “Dula”.
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakilala ang dula at mga bahagi nito at masuri ang mga pangyayaring makatotohanan mula sa dula.
Pagganap

C. Mga kasanayan sa Nasusuri ang Nasusuri ang Nasusuri ang Nasusuri ang Nasusuri ang
pagkatuto pagmakamatutuhanan pagmakamatutuhanan pagmakamatutuhanan pagmakamatutuhanan pagmakamatutuhanan
(Isulat ang code ng ng mga karanasan ng mga karanasan ng mga karanasan ng mga karanasan ng mga karanasan
bawat kasanayan) F7PB-Ih-i5 F7PB-Ih-i5 F7PB-Ih-i5 F7PB-Ih-i5 F7PB-Ih-i5

II –NILALAMAN Kahulugan ng WIKA AT Tukuyin ang mga bahgi ng Pagpapakilala ng Ang may akda ng Panitikan sa pula,sa puti ni
PANITIKAN element ng dula makatotohanan at d panitikan fransisco Rodrigo
makatotohanang
pangyayari

III –
KAGAMITANG
PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Module 5 Module 5 Module 5 Module 5 Module/internet
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Module 5 Module 5 Module 5 Module 5 Module 5
Kagamitang
Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa N/A N/A N/A N/A N/A
Teksbuk
4. Karagdagang EduApp EduApp
Kagamitan
mula sa portal
ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagmitang Manila paper/tarp Manila paper/tarp papel Manila paper/bond Larawan/manila paper Larawan/powerpoint
Panturo papel paper/tarp papel presentation/tv

IV – PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o  Magbabahagian ng -Tatanungin kung anu ang Magtatanung sa dalawang Pagpapakitang mga -naalala mo pa baa ng
pagsisimula ng bagong aralin idea tungkol sa dula. dula mag aaral kung sila ba ay larawan magbigyan idiya kahulugan ng dula?
-ipikit ang kanilang mga nakagawa nang hindi ng mga mag aaral -magpapakita ng mga
mata at mag isip ng isang makatotohanan (larawan ng guro)
larawan na nagging
dula o comedy show na (larawan ng isang sikat na
libangan nating mga
kanilang napanuod manunulat)
Pilipino
-magpakita ng larawan
ng manok(rooster)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin -nabigyang wasto ang -nakikilala ang mga bahagi -nabigyan ng -nabigyan pagkilala ang -nakilala ang mga tauhan
pagpapakahulugan ng ng dula pagpapakahulugan ang isang akdang at kanilang mga katangian
dula -nabigyan na wastong mga dapat tandaan sa pangpanitikan sa dula
-nabibigyang haalaga ang
pagpapakahulogan ang pagpapakilala ng -nakilala ang katauhan ng -naiugnay at nabigyang
dula at panitikan sa
bawat element ng dula makatotohanan at di may akda ng panitikan halaga ang dula sa
pamagitan ng paglalahad
ng kahalagahan ng mga -nabibigyang halaga ang makatoitohanang -nailalahad ang kwento ng pamamagitan ng pagbuo
ito sa buhay ng tao at, mga element ng dula. pangyayari. buhay ng may akda gamit nga sariling wakas ng
-nailalahad sa masining -nailalahad sa masining na -nabibigyang halaga ang
na paraan ang sariling paraan ang sareling makatotohanang ang story map. dulang sa pula sa puti.
karanasan sa panahon ng karanasan sa panahon ng pangyayari sa pamamagitan
pandemya gamit ang pandemya gamit ang ng pagbibigay halaga nito
natutunan sa paksang
tatlong bahagi ng dula sa buhay ng tao.
tinalakay.
-natutukoy ang mga dapat
tandaan sa pagkilala ng
makatotohanan at di
makatotohanang paahayag.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa  Pagpapakita ng ilang uri -pagbabahagi ng isang .nagbabahagian ng idiya -pagbuohin o resulbahin -pagpapakita ng mga
sa bagong aralin ng panitikan at kwento na itinatanghal sa ang mga magf aaral na ang larawan. halimbawa na nauugnay
halimbawa ng dula mga dulaan. ganap na makatutuhanan sa nagging libangan natin
 Magbabahagian ng at di makatutuhanan ng na may kaakibat na
ideya ang mga mag- -Magbabahagian ng ideya pangyayaring nagging tanaong.
aaral hinggil sa mga ang mga mag-aaral hinggil
inilahad ng mga karanasan.
sa mga inilahad ng mga
halimbawa.
halimbawa.

D. Pagtatalakay ng bagong Tatalakayin ng klase ang tatalakayin ng klase ang tatalakayin ang pagkilala sa tatalakayin ang buhay ng Tatalakayin ang dulang sa
konsepto at paglalahad ng bagong tungkol sa pinagmulan ng tatlong bahagi ng dula. makatutuhanan at d may akda piula sa puti
kasanayan # 1 dula. makatutuhanan
pangyayari.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Tatalakayin ng klase ang tatalakayin ng klase ang Tatalakayin ang tatalakayin ang buhay ng tatalakayin ang mga
at paglalahad ng bagong kasanayan # tungkol sa dulang mga element ng dula. pangyayaring may akda gamit ang story talasalitaan
2 pinagmulan. makatutuhanan at di map.
makatutuhanan.

F. Paglinang sa Kabihasaan Gamit ang natutunan sa gamit ang natutunan sa sa paksang tinalakay,gamit gumawa ng story map pangkatang sasagutan ang
paksang tinalakay, paksang tinalakay,ilalahad ang kanilang kaalaman sa tungkol sa buhay ng may mga tanung na nakabatay
(Tungo sa formative Assessment)
ilalahad ang sariling ang sareling karanasan pagsusuri ng akda sa pamantayan.
karanasan sa panahon ng makatutuhanan at d
pandemya sa isang makakatuhanan
masining na paraan dula. pangyayari.

G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw- Gaano kahalaga ang dula Gaanu kahalaga ang dula -bakit mahalaga na ating -Gaanu kahalaga na pag -bilang kabataan paanu
araw na buhay at panitikan sa pang- bilang isang panitikan sa mauunawaan ang pagkilala aralan ang buhay ng mga makakaiwas sa laganap na
araw-araw na buhay ng pang araw araw na buhay sa makatutuhanan at d may akda? bisyo sa lipunan?
tao? ng tao? makatutuhanan
pangyayarin?

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang dulang ano ang tatlong bahagi ng paanu nasusuri ang mga ipaliwanag ang buhay ng paanu napatunanyan sa
pampanitikan? dula at mga element nito kaganapan makatutuhanan may akda na si Fransisco kwento ng pagsusugal at
at di makatutuhanan Rodrigo. pandaraya ay kailanmay
pangyayari. hindi magiging tama?

I. Pagtataya ng Aralin Maikling pagusulit gumawa ng sariling dula tukoyin ang mga maigsing pagsusulit bumuo ng sariling wakas
na gamit ang mga makatutuhan at di sa dulang nabasa?
element. makatutuhanan
pangyayari.

J. Karagdagang gawain para sa humanap sa internet mga magtanung sa mga Maigsing pagsusulit sumulat ng sariling bigyan diin ang mga
takdang-aralin at remediation halimbawa ng dula nakakatanda ng mga dula talambuhay. tanong nakabatay sa dula.
na nauso nuong unang
panahon.

IV – MGA TALA

V – PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation

C. nakatulong ba ang remediation? Bilang


ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang nga mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang


nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho


na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inobserbahan/sinuri ni:

Pangalan at Lagda

ROSENIE R. PENTOJO ROSENIE R. PENTOJO ROSENIE R. PENTOJO ROSENIE R. PENTOJO ROSENIE R. PENTOJO

You might also like