You are on page 1of 5

Paaralan PANAGAAN NATIONAL HIGH SCHOOL Antas Baitang 9

Guro MARIE ANN V. REMOTIGUE Asignatura Filipino


Petsa/Oras Ikatlong Linggo/7:45-8:45 Markahan Unang Markahan

DAILY LESSON LOG Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Pagkatapos ng Ikawalong Baitang, naipamamalas ng mag-aaral ang kakayahang komunikatibo, mapanuring pag-iisip,at pag-unawa at pagpapahalagang
pampanitikan gamit ang teknolohiya at iba’t ibang uri ng teksto at akdang pampanitikang pambansa upang maipagmalaki ang kulturang Pilipino.
B. Pamantayan sa Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nauuri ang mga tiyak na Nasusuri ang tunggaliang tao Nasusuri ang pinanood Nagagamit ang mha
(Isulat ang code ng bawat bahagi sa akda na vs. sarili sa binasang nobela; na teleseryeng Asyano Reading Filipino pahayag sa pagbibigay-
kasanayan) nagpapakita ng katotohanan, F9PB-Ic-d-40 batay sa itinakdang opinyon (sa tingin,/
kabutihan at kagandahan pamantayan; akala/ pahayag / ko, iba
batay sa napakinggang bahagi
Naisusulat ang isang F9PD-Ic-d-40 pa)
ng nobela; pangyayari na nagpapakita F9WG-Ic-d-42
F9PN-Ic-d-40 ng tunggaliang tao vs.
Nabibigyan ng sariling sarili;
interpretasyon ang mga F9PU-Ic-d-42
pahiwatig na ginamit sa
akda;
F9PT-Ic-d-40

II. NILALAMAN Teksto:


Panitikang Asyano- Nobela

III. KAGAMITANG PANTURO Modyul, Laptop, TV,

A. Sanggunian Unang Markahan- Modyul 3:


Panitikang Asyano- Nobela
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula


Portal ng Learning Resource

B. Iba Pang Kagamitang PPT, Larawan, pansulat, kopya PPT, Larawan, pansulat, PPT, Larawan at pansulat PPT, Larawan at pansulat
Panturo ng akda kopya ng akda

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin


at/o pagsisimula ng bagong
aralin

B. Paghahabi sa layunin ng Nauuri ang mga tiyak na Nasusuri ang tunggaliang tao Nasusuri ang pinanood na Nagagamit ang mga pahayag
aralin bahagi sa akda na vs. sarili sa binasang nobela; teleseryeng Asyano batay sa pagbibigay-opinyon (sa
nagpapakita ng katotohanan, F9PB-Ic-d-40 sa itinakdang pamantayan; tingin,/ akala/ pahayag / ko,
kabutihan at kagandahan F9PD-Ic-d-40 iba pa)
batay sa napakinggang bahagi Naisusulat ang isang F9WG-Ic-d-42
ng nobela; pangyayari na nagpapakita
F9PN-Ic-d-40 ng tunggaliang tao vs. sarili;
Nabibigyan ng sariling F9PU-Ic-d-42
interpretasyon ang mga
pahiwatig na ginamit sa akda;
F9PT-Ic-d-40

C. Pag-uugnay ng mga Magpapakita ng isang kilalang Magpapakita ng mga larawan Ano ang Teleserye? (Magpapakitang-Turo)
halimbawa sa bagong aralin tao at ipalalarawan sa mag- na nagpapahayag ng
aaral ang mga katangian at pakikipagtunggali.
kabutihang nagawa nito.
D. Pagtalakay ng bagong Ipapabasa ang Nobelang Tatalakayin ang tunggalian Magpapanood ng isang (Magpapakitang-Turo)
konsepto at paglalahad ng Isang Libo’t Isang Gabi at at ang mga Uri nito. teleserye at pagkatapos ay
bagong kasanayan #1 sagutan ang mga gabay na sasagutan ang mga gabay
katanugan. na katanungan.

E. Pagtalakay ng bagong Maglilista ng mga pangyayari Magbibigay ng mga Isaisahin ang mga tauhan (Magpapakitang-Turo)
konsepto at paglalahad ng sa Nobela at ibibigay ang halimbawa ng mga at ang mga mahahalagang
bagong kasanayan #2 nais ipahiwatig ito. tunggalian ayon sa uri nito. pangyayari.

F. Paglinang ng Kabihasnan Susuriin sa mga pangyayari Susuriin sa binasang nobela Gamit ang Graphic (Magpapakitang-Turo)
(Tungo sa Formative sa Nobela ang ang mga pangyayaring Organizer. Ilagay sa unang
Assessment) nagpapahayag ng nagpapakita ng tunggalian at kahon ang mga Uri ng
katotohanan at kabutihan na isulat ito.
Tunggalian, panglawang
maaaring kapupulutan ng
aral ng mga mag-aaral. kahon naman ay ang
pangyayari at panghuli ay
ang katangian ng tauhan.

G. Paglalapat ng aralin sa pang Hahayaan ang mga mag-aaral Sumulat ng mga pangyayari Sumulat ng mga pangyayari (Magpapakitang-Turo)
araw-araw na buhay na maglahad ng kanilang na iyong narasan na na iyong narasan na
sariling pananaw. nagpapakita ng tunggaliang nagpapakita ng tunggaliang
Tao vs. Sarili.
Tao vs. Sarili.

H. Paglalahat ng Aralin Kung ikaw ang babae, Para sa iyo, Ano ang Para sa iyo, Ano ang (Magpapakitang-Turo)
gagawin mo rin ba ito? Bakit? Tunggalian? Tunggalian?

I. Pagtataya ng Aralin Maikling pagsusulit tungkol Sagutan ang Tayahin sa Maikling pagsusulit (Magpapakitang-Turo)
sa paksa. pahina 24-26 tungkol sa paksa.

V. MGA TALA

VI.PAGNINILAY
A .Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain sa remediation

C. Nakatulong ba ang
remedial?Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatulo sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni

Iniwasto ni

MARIE ANN V. REMOTIGUE


Teacher - I MERCEDES P. TARE
Head Teacher IV
Inaprubahan ni

JOHN EDWIN S. DEGAYO, Ed.D


School Principal II

You might also like