You are on page 1of 3

GRADES 1 to 12 April 22-26, 2024

Pang-Araw-araw na Paaralan: STO. NINO INTEGRATED SCHOOL Baitang/Antas: Grado 7 Markahan: Ikaapat Petsa:
7:30 – 8:30 AM
Tala sa Pagtuturo Grade 7 -
Guro: SHEINA MAE A. REMIGOSO Asignatura: Filipino Linggo: IKAAPAT Sek: Orchid

UNANG ARAW PANGALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


(LUNES) (MARTES) (MEYIRKULES) (HUWEBES)

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pang-unawa sa Ibong Adarna bilang isang obra mestra sa Panitikang Pilipino.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang malikhaing pagtatanghal ng ilang saknong ng koridong naglalarawan ng mga pagpapahalagang Pilipino.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F7PS-IVc-d-19 F7PT-IVc-d-20 F7PS-IVc-d-20 F7PD-IVc-d-19
Isulat ang code sa bawat kasanayan Nailalahad ang sariling interpretasyon sa Nabibigyang-kahulugan ang mga salitang Naisasalaysay nang masining ang isang Nasusuri ang damdaming namamayani sa mga
isang pangyayari sa akda na maiuugnay sa nagpapahayag ng damdamin pagsubok na dumating sa buhay na tauhan sa pinanood na dulang
kasalukuyan F7PB-IVc-d-22 napagtagumpayan pantelebisyon/pampelikula
Naiuugnay sa sariling karanasan ang mga F7PU-IVe-f-20
F7PT-IVc-d-19 karanasang nabanggit sa binasa Naisusulat ang sariling damdamin na may
Nabibigyang-linaw at kahulugan ang mga di- pagkakatulad sa naging damdamin ng isang
pamilyar na salita mula sa akda tauhan sa akda
II. NILALAMAN
ARALIN 2: Ang Pagkahuli sa Ibong Adarna at Aralin 3. Ang Pagtataksil kay Don Juan at Aralin 3. Ang Pagtataksil kay Don Juan Aralin 3. Ang Pagtataksil kay Don Juan at ang
ang Pagtataksil kay Don Juan ang Pagkatok ng Pag-ibig sa Kaniyang Puso at ang Pagkatok ng Pag-ibig sa Pagkatok ng Pag-ibig sa Kaniyang Puso
Kaniyang Puso
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Teksbuk
K to 12 Gabay Pangkurikulum sa Filipino 7, K to 12 Gabay Pangkurikulum sa Filipino 7, K to 12 Gabay Pangkurikulum sa Filipino K to 12 Gabay Pangkurikulum sa Filipino 7, p.
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
p. 146 p. 147 7, p. 147 147
Portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, LCD projector, speaker

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Tungkol saan ang ating nakaraang aralin? Hanapin at bilugan sa puzzle ang limang Dugtungang Pasalaysay. Isalaysay ang Panonood ng bidyu klip ng pakikipagsapalaran
Pagsisimula ng Bagong Aralin kasingkahulugan ng salitang Pag-ibig na naganap na labanan sa pagitan ni Don (MMK)
UNANG ARAW PANGALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
(LUNES) (MARTES) (MEYIRKULES) (HUWEBES)

binanggit sa akda Juan at ng serpyente..

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Alin sa mga katangian ni Don Juan ang Ipabigay ang pananaw ng mga mag-aaral sa Pagbibigay opinyon/ideya ng bawat isa. Pagtalakay sa napanood
naibigan mo? maidudulot sa tao ng mga salitang
Inggit, galit, sakit, takot, yabang Bakit nahirapan si Don Juan na puksain Ano-anong mga damdamin ang namayani sa
ito? mga tauhan sa pinanood?
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Bagong PASALITA. Pumili ng limang mag-aaral. Ibahagi ang kasaysayan ng magkapatid na Ano ang tunay na nakatulong sa Ano-anong aral kaugnay sa buhay at pag-ibig
Aralin Gawing monologo ang panambitan ni Don Cain at Abel mula sa Bibliya. pagpatay ni Don Juan sa serpyente? ang natutuhan sa palabas?
Juan.

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagtatalakay ng Aralin sa Klase Pagbabasa ng sipi. Tunay nga kayang may maitutulong ang Pagtatalakay at pagbabahagi ng bawat ideya ng
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 pagtawag sa Diyos sa oras ng kagipitan? mag-aaral.

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagpapahayag ng mga Ideya ng mga mag- Pagtatalakay ng tungkol sa binasa. Pagtatalakay at pagbabahagi ng bawat Mga Tanong:
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2 aaral. ideya ng mag-aaral.
Pagtatanong sa mga mag-aaral. 1. Ano ba ang pakikipagsapalaran?
2. Paano mo mailalarawan ang
pakikipagsapalaran ni Don Juan?
3. Nagtagumpay ba siya?
4. May magandang dulot ba ang
pakikipagsapalaran sa isang bagay na
mahalaga sa iyo?
F. Paglinang sa Kabihasaan Magbigay ng kuro-kuro alinman sa mga Pagsagot sa mga Gabay na Tanong Pagsagot sa mga Gabay na Tanong PUSUAN MO BES!
(Tungo sa Formative Assessment) sumusunod:
Pusuan ang pinakaangkop na sagot/mungkahi
sa mga sumusunod na sitwasyon

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-araw Pumili ng isang katangian ni Don Juan at Pagtatanong sa Klase. Pangkatang Gawain:
na Buhay ilahad kung bakit mo ito napili. Isulat sa isang Gumawa ng isang graphic organizer.
kalahating papel. Paano mo maiuugnay sa iyong sarili ang
mga karanasang nabanggit sa kuwento? Paano malalagpasan ang pagsubok sa
buhay? Isulat ang mga posibleng
Anu-ano ang mga posibleng solusyon sa solusyon at kilos upang matugunan ito.
mga karanasang nangyari?
H. Paglalahat ng Aralin Magbigay ng 3-5 pangungusap tungkol sa Magbigay ng 3-5 pangungusap tungkol sa Magbigay ng 3-5 pangungusap tungkol Magbigay ng 3-5 pangungusap tungkol sa mga
mga aral na napulot sa ating aralin. mga aral na napulot sa ating aralin. sa mga aral na napulot sa ating aralin. aral na napulot sa ating aralin.
I. Pagtataya ng Aralin PASULAT. Sumulat ng isang maikling Isalaysay nang masining ang isang pagsubok Pagsulat ng Journal. Ipaliwanag.
kwento tungkol sa alinman sa mga na dumating sa buhay na napagtagumpayan
sumusunod na paksa: dahil sa pananalig sa Diyos at tiwala sa Bilang kabataan, sino ang maituturing Paano mo maipadadama o maipapakita ang
1. pakikipaglaban sa buhay sariling kakayahan. mong mga serpyente ng iyong buhay? wagas na pag-ibig sa mga taong minamahal?
2. pananalig sa Panginoon Sa iyong palagay, paano mo
3. pagmamahal sa magulang Isulat sa isang buong papel. mapagtatagumpayan ang epekto ng mga
serpyente sa buhay mo?
UNANG ARAW PANGALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
(LUNES) (MARTES) (MEYIRKULES) (HUWEBES)

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang-


Aralin at Remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
masosolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda nina: Binigyang Pansin ni:

SHEINA MAE A. REMIGOSO VERLYN T. GEÑOSO, PhD


Guro Punong Guro

You might also like