You are on page 1of 4

Pang-araw-araw `Paaralan PAMBUHAN NATIONAL HIGH SCHOOL Antas BAYTANG 7

na Tala Guro CIELO EFA- ARBOSO Asignatura FILIPINO 7


sa Pagtuturo
Petsa/Oras Pebrero 18-22, 2019 Markahan IKAAPAT NA MARKAHAN

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa Ibong Adarna bilang isang obra mestra sa Panitikang Pilipino
Pangnilalaman LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang malikhaing pagtatanghal ng ilang saknong ng koridong naglalarawan ng mga pagpapahalagang Pilipino

c. Mga Pamatayan sa Pagkatuto F7PT-IVc-d-20 F7PS-IVc-d-22 F7PU-IVe-f-22 F7PN-IVe-f-20


Nabibigyang-kahulugan ang mga Naipahahayag ang sariling Naisusulat nang may kaisahan at Naibabahagi ang sariling
salitang nagpapahayag ng saloobin, pananaw at pagkakaugnay-ugnay ang isang damdamin at saloobin
damdamin damdamin tungkol sa ilang talatang naglalahad ng sariling sa damdamin ng tauhan
napapanahong isyu kaugnay ng saloobin, pananaw at damdamin sa napakinggang bahagi
isyung tinalakay sa akda ng akda

II. NILALAMAN Aralin 14: Sa Bundok ng Aralin 15: Ang Mahiwagang Aralin 16: Si Don Juan at Aralin 17: Si Donya
Armenya Balon Donya Juana- Ang Leonora at ang Serpyente
Pagtatagpo
III. KAGAMITANG Ibong Adarna
PANTURO

A. Sanggunian

01.Mga pahina sa Gabay ng Guro xxx xxx xxx xxx

2.Mga pahina sa Kagamitang


Pang-Mag-aaral

3.Mga pahina sa teksbuk xxx xxx xxx xxx

4.Mga karagdagang Kagamitan sa


portal ng Learning resource

B.Iba pang Kagamitang Panturo Manila paper Manila paper

IV. PAMAMARAAN

A.balik-aral sa nakaraang aralin o Balik-aral Balik-aral Balik-aral Presentasyon sa takdang-aralin


pagsisimula ng bagong aralin
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Pagbibigay ng layunin Pagbibigay ng layunin Pagbibigay ng layunin Pagbibigay ng layunin
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa Ilarawan ang magagandang Ilarawan ang magagandang Ilarawan ang magagandang Magtanhal ng isang dula-
sa bagong aralin lugar sa Piliinas lugar sa Piliinas lugar sa Pilipinas dulaan na nagpapakita ng
mga pagsubok na
kinakaharap ng tao dahil
sa pag-ibig
D.Pagtalakay ng bagong konsepto Pagbasa sa saknong 442-476 Pagbasa sa saknong 477-506 Pagbasa sa saknong 507-566 Pagbasa sa saknong 567-650
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1

E.Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtalakay sa talasalitaan Punan ng tamang titik ang kahon Ibigay ang kasingkahulugan at Pagtukoy sa mga uri ng tayutay
at paglalahad ng bagong upang mabuo ang kahulugan ng kasalungat ng mga salitang nasa na ginamit sa pahayag at
kasanayan #2 mga salita sa bawat bilang. bilog. At pagkatapos gamitin sa pagbibigay kahulugan dito
(Nakatala sa manila paper) pangungusap. Isulat ang sagot sa
bubble map.
F.Paglinang sa Kabihasaan Ano ang dahilan at tumakas si Don Ano ang pagkakaiba ni Don Bakit masasabing “ pag-ibig sa Pangkatang Gawain:
Juan patungong Armenya? Juan sa dalawa niyang kapatid? unang pagtatagpo” ang ksaysayan P1- dahilan ng agad na
Gamitin ang compare and contrast nina Don Juan at Donya Juana? paniniwla ni Donya Leonora kay
chart Don Juan
P2- Paghahambing ng nagging
paglalaban nina Don Juan at ng
serpyente sa isa sa mga
napanood na palabas o
nabasang akda
P3- Isulat sa hagdan kung ano
an naramdaman habang
binabasa ang mga saknong
P4- Gumawa ng akrostik mula
sa salitang PAG-IBIG
G.paglalapat ng Aralin sa pang- Kapintasan ba o kahinaan ang .Ang tao ay sadyang mapanaliksik. Anong pangunahing Pag-uulat
araw-araw na buhay dalisay na pagmamahal sa mga Nakatutulong bas a buhay ng tao nagbigay ng lakas ng loob
kapatid? Ipaliwanag ang mapanaliksik? Sa paanong kay Don Juan upang
paraan? sagupain at talunin an
higante?

H.Paglalahat ng Aralin Aral na natutunan sa aralin Totoo bang walang kasiyahan Iugnay ang pagkakapanalo ni Don Bagbuo ng sintesis ng napag-
ang buhay ng tao? Magbigay Juan sasagupaan sa kasabihang, usapan
ng ilang sitwasyon na “Walang malaking nakakapuwing”
nagpapakita na ikaw ay hindi
nasisiyahan sa kaalagayan o
kaganapan sa iyong buhay.
I.Pagtataya ng Aralin Pagbuo ng pangungusap gamit ang Magbigay ng sariling Paano nasusukat ang tunay Paano nasusubok an
mga salitang nagpapahayag ng pakahulugan o interpretasyon at tapat na pag-ibig? katapatan ng pag-ibig n
damdamin na nakabatay sa sariling sa mahiwagang balon kung isang tao?
karanasan sa pamilya iiugna ito sa mga kaganapan
sa iyong buhay. Isalaysay ito
sa klase
J.Karagdagang Gawain para sa Magsaliksik ng isang awiting
takdang aralin at remediation may kaugnayan sa tema ng
bahagi ng akdang tinalakay.
Pagkatapos bigyan ng
sariling interpretasyon ang
nilalaman ng awit na napili.
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A.bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya0
B.bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation0
C.nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E.Alin sa mga estratehiyang Tahasang Pagtuturo Tahasang Pagtuturo Tahasang Pagtuturo Tahasang Pagtuturo
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G.anong kagamitang panturo ang
aking nakadibuho na nais kong
iabahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:
Iwinasto ni:
CIELO E. ARBOSO
FRANCISCO D. TORRERO
Guro sa FILIPINO
Punong-guro

You might also like