You are on page 1of 3

Paaralan Sorsogon National High School Baitang/ Antas Ika-siyam na Baitang

DAILY LESSON LOG Guro Rina C.Din Asignatura Ekonomiks


Petsa/ Oras August 22-26 Markahan Unang Markahan

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW


A. LAYUNIN Nakikilahok sa demokratikong proseso Natutukoy ang mga pinagdaanang Natataya ang paunang kaalaman hinggil sa
1. Pamantayang ng pagbuo ng mga panuntunan sa klase. pagsubok sa asignatura noong nakaraang mga paksang tatalakayain sa Unang Markahan
Pangnilalaman
taon at nahihinuha ang kani-kanilang mga
2. Pamantayan sa Pagganap
karapatan at responsibilidad bilang mga
3. Mga kasanayan sa mag-aaral.
Pagkatuto

Mga Panuntunan at Alituntunin ng Mga panuntunan sa asignaturang AP “Paunang Pagtataya


B. NILALAMAN
Paaralan at ng Klase
C. KAGAMITANG
PANTURO
1. Sanggunian
2. Mga pahina sa gabay ng
guro
3. Mga pahina sa
kagamitang pang-mag-
aaral
4. Mga pahina sa teksbuk
5. Karagdagang kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
6. Iba pang kagamitang School Handbook at mga Larawan
panturo
D. PAMAMARAAN
Hikayatin ang mga mag-aaral na Itanong: “Anu-ano ang mga pagsubok na Ipamimigay ang Test Paper na naglalaman
ipakilala ang kanilang sarili inyong hinarap sa asignaturang AP noong ng Pre-test
sapamamagitan ng pagdgtong ng mga nakaraang taon? Paano niyo
1. Balik-aral sa nakaraang sumusunod: napagtagumpayan ang mga pagsubok na
aralin at/o pagsisimula ng Ako si_______ ito?”
bagong aralin. Hindi alam ng lahat na mahilig ako
sa_____________
Ang Hugot line ng buhay ko
ay______________
2. Paghahabi sa layunin ng
aralin
3. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
Talakayin ang mga kabuuang Talakayin ang mga panuntunan ng Ipakilala ang mga paksang tatalakayin sa
panuntunan ng paaralan, alinsunod sa Asignaturang AP batay sa K to 12 asignatura para sa Unang Markahan batay
napagkasunduan ng administrasyon curriculum at DepEd Order #8, mga sa talaan ng nilalaman ng batayang aklat..
gawaing dapat nilang asahan, at ang
4. Pagtalakay ng bagong gagamiting Sistema ng pagmamarka
konsepto at paglalahad ( Written -30%
ng bagong kasanayan #1 Performance Task- 50%
Periodic Exam-20%)

Para sa mga susunding panuntunan ng Talakayin din kung anu-ano ang mga
klase, magkaroon ng “demokratikong panuntunang dapat tandaan at sundin sa
proseso” ng pagbuo ng mga desisyon. mga pagkakataong: a. may nangopya at
Hikayatin ang mga mag-aaral na nagpakopya ng sagot sa takdang-aralin o
5. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad magbigay suhestiyon at pagbotohan ang pagsusulit; b. may nahuli sa pagpasa o
ng bagong kasanayan #2 mga konsekwensyang kahaharapin ng hindi nagpasa ng gawain; c. may lumiban
kanilang mga kamag-aral na lalabag sa sa klase nang magbigay ang guro ng
panuntunan ng klase. pagsusulit anumang gawain.
d. Kung may hindi naaki-isa sa pangkatang
gawaing ibinigay ng guro
6. Paglinang sa Kabihasaan
Itanong: “Paano ka makaiiwas sa mga Sa kalahating papel, ipagawa ang Batay sa ginawang paunang pagtataya,
7. Paglalapat ng aralin sa konsekwensya?” upang mapalabas ang sumusunod: Ano ang inyong paunang impresyon sa
pang-araw-araw na pagpapahalaga: “Ang taong disiplinado, Bilang mag-aaral ng Araling Panlipunan, asignaturang AP 9 Ekonomiks?
buhay hindi problemado.” inaasahan kung matutunan ang
mga__________
8. Paglalahat ng Aralin
9. Pagtataya ng Aralin
10. Karagdagang Gawain
para sa Takdang-Aralin
at Remediation
FAIRNESS( M) FAIRNESS(T) FAIRNESS(W)
COOPERATION(M) CHEERFULNESS(W) DILIGENCE(F)
CHEERFULNESS(M) OBEDIENCE(W) CHEERFULNESS(F)
E. MGA TALA
GRACIUOSNESS(T) DILIGENCE(TH) GRACIOUSNESS(F)
DILIGENCE(W) GRACIOUSNESS(TH) OBEDIENCE(F)
OBEDIENCE(W) COOPERATION(M) COOPERATION(F)
F. PAGNINILAY
G. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
H. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
I. Nakatulong baa ng
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
J. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
K. Alin sa mga istratehiya
ng pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
L. Anong suliranin ang
naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng Punong- Guro at
Superbisor?
M. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa kapwa ko
guro?

You might also like