You are on page 1of 6

School: Grade Level: 1-LILY

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Nobyembre 28 Dec-2, 2022
Time: 6:30-7:00 AM (Bilang ng Linggo) 4 Quarter: PANGALAWA

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag- unawa sa kahalagahan ng wastong pakikitungo sa ibang kasapi ng pamilya at kapwa tulad ng pagkilos at pagsasalita ng
Pangnilalaman may paggalang at pagsasabi ng katotohanan para sa kabutihan ng nakararami.
B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang wastong pakikitungo sa ibang kasapi ng pamilya at kapwa sa lahat ng pagkakataon.
Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Nakapagpapakita ng pagmamahal sa pamilya at kapwa sa lahat ng pagkakataon lalo na sa oras ng pangangailangan. 2ND SUMMATIVE TEST FOR
Pagkatuto EsP1P- IIc-d– 3 (5 araw) QUARTER 2

D. Pagpapaganang
Kasanayan
E. Tiyak na Layunin Pagkatapos ng araling ito ikaw ay Pagkatapos ng araling ito ikaw ay No. Classes Bonifacio Day Pagkatapos ng araling ito ikaw ay Pagkatapos ng pagsusulit, ang
inaasahang: inaasahang: inaasahang: mga mag-aaral ay inaasahang:
1.Nakapagpapakita ng
1. Nakapagpapakita ng 1. Nasasabi ang paraan upang 1.Nakakapagpapakita ng paraan pagmamahal sa pamilya at
pagmamahal sa pamilya at kapwa maipakita ang pagmamahal sa kung paano mo mapapahalagan kapwa sa lahat ng pagkakataon
sa lahat ng pagkakataon lalo na sa kapwa sa lahat ng pagkakataon ang pagmamahal sa hayop. lalo na sa oras ng
oras ng pangangailangan. lalo na sa oras ng pangangailangan.
pangangailangan. EsP1P- IIc-d– 3
2. Nasasabi ang mga paraan upang -kapwa 2. Nakasusunod sa mga paraan 2.Nakasusunod sa mga
maipakita ang pagmamahal sa na nagpapakita ng pagmamahal panuntunan at panuto ng
pamilya sa lahat ng pagkakataon 2. Nagagawa ang mga paraan sa kapwa sa lahat ng pagsusulit; at
lalo na sa oras ng pangangailangan. na nagpapakita ng pagmamahal pagkakataon lalo na sa oras ng 3. Nasasagot ang mga
sa kapwa sa lahat ng pangangailangan. katanungan ng wasto at tama.
3. Nabibigyang halaga ang pagkakataon lalo na sa oras ng
pagmamahal sa pamilya sa lahat ng pangangailangan. 3. Naisasabuhay ang pagiging
pagkakataon lalo na sa oras ng mapagmahal at matulungin sa
pangangailangan. 3. Naisasabuhay ang pagiging lahat ng pagkakataon.
mapagmahal at matulungin sa
lahat ng pagkakataon.
II. NILALAMAN Pagmamahal sa Pamilya at Kapwa sa lahat ng Pagkakataon Ikalawang Sumatibong Pagsusulit
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay Kto12 MELCS with corresponding codes pah. 62
ng Guro CLMD 4A ESP pahina 11
Curriculum Guide p. 17
2. Mga Pahina sa PIVOT Learner Material
DLL Template: CID_IMS
Kagamitang Pang-mag- Edukasyon sa Pagpapakatao Grade 1 pahina 18-22
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Edukasyon sa Pagpapakatao Grade 1 pahina 81-105

4. Karagdagang
Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang TV, laptop, power point TV, laptop, power point TV, laptop, power point Lapis , Answer Sheet, power
Panturo presentation, larawan presentation larawan presentation larawan point presentation
IV. PAMAMARAAN
Panimula  Paalala sa Face-to-Face  Paalala sa Face-to-  Paalala sa Face-to-Face A.Pagbibigay ng mga pamantayan
Class Face Class Class sa Pagsusulit
 Pagsasabi ng Layunin  Pagsasabi ng Layunin  Pagsasabi ng Layunin
B.Pagbibigay ng mga sagutang
papel sa mga bata.
Balik-aral Balik-aral Balik-aral
Muling balikan ang kwento na - Magbigay ng mga tulong na
Sagutin: Tama o Mali “Ang Sunog” maari mong ibigay sa mga taong C.Pagbasa ng guro sa mga
__1.Itago kaagad ang nabasag na Anong tulong ang ibinigay ni nangangailangan nito sa oras ng katanungan mula sa sagutang
bagay upang makaiwas na Loleng sa kanyang mga kalamidad tulad ng baha. papel.
mapagalitan. kapitbahay?
__2.Aminin at humingi ng Anong mabuting ugali ang Paano tinulungan ni Langgam si
paumanhin. ipinakita ni Loleng? Tipaklong?
__3. Ituro ang iba sa nagawang Kaya mo bang tularan o gayahin
kasalanan. ang ginawa ni Loleng? Pagganyak
__4. Ang batang matapat ay Awit: Tayo’y Sumakay sa
kinagigiliwan ng lahat. Pagganyak Kabayo
__5.Angkinin na lang ang sobrang Pagtatanong sa mga bata. https://youtu.be/h-X9OGTRX-0
sukli. Ano sa palagay ninyo ang dahilan
at bakit nagkakaroon ng Anong hayop ang binanggit sa
Pagganyak malalaking pagbaha sa iba’t ibang awitin?
lugar sa ating bansa? Paano natin mapapangalagaan
Awit: Ako ang Kapitbahay ang mga alaga natin hayop?
https://youtu.be/XLx2CdFrqNA

Pinapatay ko ang sunog.


Sinong kapitbahay ako?
Pagpapunlad Approach: Constructivism Approach Approach: Constructivism Approach: Constructivism Pagsubaybay sa mga bata
Strategy: Direct Instruction Approach Approach habang nagsasagot sa sagutang
Activity: TGA Strategy: Direct Instruction Strategy: Direct Instruction papel
Paglalahad sa kuwento: Activity: TGA Activity: TGA
“Ang Sunog”
Katatapos pa lamang ng malaking  Ilahad sa mga mag-aaral Pakikinig sa kuwento .
DLL Template: CID_IMS
sunog sa malapit kina Loleng. ang kwentong “Mga Ulirang “Ang Kabayo ni Pule”
Nakita ni Loleng ang kaawa-awang Bata”
kalagayan ng mga nasunugan. (Tingnan ang kwento sa PPT) Si Pule ay may kabayo.
Barung-barong lamang ang Ito ay nakatali sa isang
kanilang tahanan. Anong dudumi Sagutin ang mga tanong? puno sa bukid sa aplaya
ng kanilang mga damit! Natutulog 1. Sinu-sino ang mga bata sa
sa Mamatid. Umulan
sila ng walang kumot. Mga karton kwento?
lamang ang kanilang banig. 2. Anong kalamidad ang nang malakas. Basang-
Umuwi si Loleng at pinili niya ang nangyari sa kanilang lugar? basa ang kabayo. Takot
maliliit niyang damit upang ibigay sa 3. Anong tulong ang ginawa ni na takot ito sa kidlat at
mga nasunugan. Betina at mga kaibigan niya para kulog. Damba nang
sila makatulong? damba ang kabayo.
4. Paano ipinakita ng mga bata Isinilong ni Pule sa kural
1. Sino ang bata sa kwento? ang kanilang pagmamahal sa ng mga hayop ang
2. Anong kalamidad ang kapwa sa sakuna na nangyari? kabayo.
nangyari malapit sa kanilang lugar? Natahimik ang kabayo.
3. Anong nakaaawang
kalagayan ng mga nasunugan ang
Pagsagot sa mga Tanong.
nakita niya?
4. Paano ipinakita ni Loleng
1. Sino ang may kabayo?
ang kanyang pagmamahal at 2.Bakit nagdadamba ang
kabutihan sa kapwa? kabayo?
3. Saan inilagay ni Pule ang
hayop?
4.Bakit kaya natahimik ang
kabayo ng isilong ni Pule?
5. Bakit kaya ginawa niPule
iyon sa kanyang alaga?
6. Anong aral ang natutuhan
mo sa kwento?

Pakikipagpalihan Approach: Collaborative Approach Approach: Collaborative Approach Approach: Collaborative


Strategy: Think Pair Square Strategy: Think Pair Square Approach Pagbalik-aral ang mga
Activity: Small Group Activity Activity: Small Group Activity Strategy: Think Pair Square kasagutan ng mga bata
Activity: Small group activity
 Bumuo ng pangkat Bumuo ng dalawang pangkat.
 Panuto: Kumuha ng papel ang
bawat grupo at bigyan ng Pangkat 1 Bumuo ng 2 pangkat
Isulat ang paraan kung paano mo
larawan ang bawat leader at
maipapakita ang pagtulong sa bahagi sa iyong mga kamag-aral
susulat sila sa bawat papel ng nangangailangan tulad ng bagyo. kung paano natin dapat ipakita
kanilang ka grupo kung ano ang pagmamahal sa mga alaga
DLL Template: CID_IMS
ang masasabi nilang paraan natin hayop.
upang makatulong sa kapwa
na nangangailangan .

Pangkat 2

Ipasadula ang pangyayari.

Paglalapat Approach: Reflective Approach Approach: Inquiry Based Approach: Reflective Approach Pagtsetsek at pagtatala ng
Strategy: Self Evaluation Strategy: Direct Instruction Strategy: Self Evaluation marka
Activity: Seatwork Activity: Question and Answer Activity: Seatwork

Paano mo maipapakita ang iyong Paano mo maipapakita ang iyong Paano mo maipapakita ang
pagmamahal sa kapwa sa lahat ng pagmamahal sa kapwa sa lahat iyong pagmamahal sa alagang
pagkakataon at sa oras ng ng pagkakataon at sa oras ng hayop sa lahat ng pagkakataon
pangangailangan? pangangailangan? at sa oras ng pangangailangan?

Sitwasyon: Tandaan: Sitwasyon:


Kung malapit din sa bahay ninyo Kaibiga’y ating kailangan Naglalakad ka nang bigla kang
ang mga taong nasunugan, anong Sa hirap at ginhawa ng buhay makarinig ng iyak ng isang kuting.
tulong ang maari mong ipagkaloob Tayo’y kanilang matutulungan Nakita mo itong basa at ginaw na
sa kanila? Sa oras ng kagipitan. ginaw.
Ano ang gagawin mo?
Tandaan: Pagtataya
Kaibiga’y ating kailangan Panuto: Lagyan ng / ang mga Tandaan:
Sa hirap at ginhawa ng buhay bagay na maari mong gawin Ang taong may damdaming
Tayo’y kanilang matutulungan upang makatulong sa mga taong Marunong masaktan
Sa oras ng kagipitan. nasa oras ng kagipitan. Marunong umunawa
__1.Magbigay ng mga pagkain at Sa kapwa may buhay.
Pagtataya damit
Panuto: Isulat ang Tama kung ito ay __ 2.Manood ng mga nababaha.
napapakita ng pagmamahal sa __ 3.Tumulong sa paglilinis. Pagtataya
kapwa at Mali kung hindi. Anu-anong paghahanda ang Panuto: Lagyan ng / ang
___ 1. Tumutulong sa mga taong dapat gawin kung may paparating nagpapakita ng kanais-nais na
nasunugan. na kalamidad? Maglista ng 2. gawi at X ang hindi.
___ 2. Pagtawanan ang kapwa na 4.
nawalan ng bahay. 5. ___1. L___ 1. Tumutulong sa pag-aalaga
ng mga alagang hayop.
___ 3. Magbigay tulong sa mga ___2. Hindi pinapakain ang mga
nangangailangan. alagang hayop.
DLL Template: CID_IMS
___ 4.Nasunugan ang inyong ___ 3. Masayang napapakain ang
kapitbahay. Ano ang gagawin mo? alagang hayop.
A. Hahayaan lang sila. ___ 4. Paano mo
B. Tutulungan sila at bigyan ng maipararamdam ang iyong
pagkain at damit. pagapamahal sa alaga mong
C. Di ko na lang papansinin. hayop?
D. Walang pakialam kung ano ang A. Magbigay ng mga pagkain at
nangyari sa kanila. paliguan ito.
B. Huwag pakainin
5. Gumuhit ng isang bagay na kaya C. Huwag paliguan
mong gawin sa inyong kapwa na D. Hayaan mabasa ng ulan.
nangangailangan ng tulong. 5. Iguhit ang alaga mong hayop
Hal. nasunugan sa nbahay at kung paano mo ito
inaalagaaan .

Rubrik:
1 puntos – nakaguhit ng isang
bagay na kaya mong gawin upang Rubrik:
maipadama mo na mahal mo ang 1 puntos – larawan na
iyong pamilya. nagpapakita ng pagmamahal sa
0-hindi nakaguhit mga hayop.
0-hindi nakaguhit

V. PAGNINILAY          
A. Naunawaan ko na

B. Nabatid ko na

C. Bilang ng mga mag-        


aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya

D. Bilang ng mag-aaral na        
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
DLL Template: CID_IMS
E. Bilang ng mga mag-          
aaral na nakaunawa sa
aralin

F. Bilang ng mag-aaral na          
magpapatuloy sa
remediation.

DLL Template: CID_IMS

You might also like