You are on page 1of 23

School: Dizol Elementary School Grade Level: III - Anahaw

GRADES 1 to 12 Teacher: Liezel M. Villavicencio Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Date and
7:30 - 8:00 / NOV 28 - DEC 2, 2022 -WEEK 4 Quarter: 2ND QUARTER
Time:

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa –tao.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay nang palagian ang mga makabuluhang gawain tungo sa kabutihan ng kapwa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto . Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng
Isulat ang code ng bawat kasanayan. pagmamalasakit sa may pagmamalasakit sa may pagmamalasakit sa may pagmamalasakit sa may
kapansanan sa kapansanan sa pamamagitan HOLIDAY kapansanan sa pamamagitan ng kapansanan sa
pamamagitan ng : ng : pagbibigay ng pagkakataon BONIFACIO DAY : pagbibigay ng pagkakataon pamamagitan ng :
pagbibigay ng pagkakataon upang sumali o lumahok sa upang sumali o lumahok sa mga pagbibigay ng pagkakataon
upang sumali o lumahok sa mga palaro o larangan ng isport palaro o larangan ng isport upang sumali o lumahok sa
mga palaro o larangan ng atbp programang pampaaralan. atbp programang pampaaralan. mga palaro o larangan ng
isport atbp programang isport atbp programang
pampaaralan. pampaaralan.

II. NILALAMAN Kakayahan Mo, Kakayahan Mo, Pahalagahan Ko Kakayahan Mo, Pahalagahan Ko Kakayahan Mo,
Pahalagahan Ko ESP3P – Iic –e -15 ESP3P – Iic –e -15 Pahalagahan Ko
ESP3P – Iic –e -15 ESP3P – Iic –e -15
III.
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng 39-42 39-42 39-42 39-42
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
5. Internet Info Sites
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Paano tayo sumunod sa Kayo ba ay nagmamalasakit sa Magbigay nga kayo ng Paano ninyo ipinapakita ang
at/o pagsisimula ng bagong tuntunin? mga taong may kapansanan? halimbawa ng pagmamalasakit iyong malasakit sa may mga
aralin. Paano ninyo pinapahalagahan sa mga taong may kapansanan? kapansanan?
ang mga taong may Paano ninyo ipinakikita ang
kapansanan? pagmamalasakit ninyo sa
kanila?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin May kakilala ba kayong Pagsusuri sa iba’t-ibang Kayo ba ay marunong May mga kaklase ba kayo o
batang may kapansanan na sitwasyon tungkol sa magpahalaga sa mga taong kaibigan na may
magaling umawit o pagpapakita ng pagpapahalaga may kapansanan? Paano ninyo kapansanan?
sumayaw? sa kakayahan ng mga may pinapahalagahanang
kapansanan. kakayahan ng mga taong may
mga kapansanan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipabasa ang tulang “ Suriin ang kinalabasan ng Pagbasa at Pag-unawa sa Nakabisita na ba kayo o
sa bagong aralin. Tanging Yaman, Ating gawain bawat pangungusap na nakadalaw sa mga kaklase
Kakayahan. “ nagpapakita ng o kalaro na may
pagmamalasakit sa mga may kapansanan?
kapansanan.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ano-ano ang mga Ano ang dapat ninyong gawin - Pinupuri ba ninyo ang mga Ano ang iyong ginawa nang
paglalahad ng bagong kasanayan #1 kakayahang nabanggit sa kapag nakita mo ang iyong gawain ng mga may bumisita kayo sa kaibigan o
tula? kaklase na pilay na nakatayo kapansanan na kapaki- kaklase ninyo na may
- Ano ang dapat mong lang sa may unahan ng pakinabang? kapansanan?
gawin sa kakayahang bulwagan dahil wala nang - Tumutulong ba - Natuwa ba siya sa iyong
ipinagkaloob sa iyo ng bakanteng upuan. kayo sa mga proyekto ng mga pagbisita?
Poong Maykapal? - Sa inyong talakayan sa klase may kapansanan? - Naaliw ba siya sa iyong
ay sumagot ang kaklase mong - Bumibili ba kayo pagbisita?
may bingot. Hindi ninyo ng mga produktong ginawa ng
masyadong naunawaan ang mga may kapansanan?
kaniyang sinabi.Ano ang dapat - Nakikipaglaro ba
mong gawin? kayo sa kapwa bata ninyo kahit
siya ay may kapansanan?
- Paano ninyo
ipinagtatanggol ang mga
batang may kapansanan?
D. Paglalapat ng aralin sa pang- Sa iyong palagay, dapat Nagkaroon ng palatuntunanang Pangkatang - Gawain Ikuwento o ibahagi ang
araw-araw na buhay bang pagmalasakitan ang mga special education children kinalabasan ng iyong
mga batang may sa inyong paaralan. Unang pagbisita?
kapansanan? Bakit? nagpakita ng kakayahan sa
larangan ng tula ay ang hearing
impaired child na si Jano. Nasa
kalagitnaan na siya ng
kaniyang tula ng bigla niyang
makalimutan ang susunod na
linya. Ano ang dapat mong
gawin?
E. Paglalahat ng Aralin Ang pagmamalasakit sa Ang pagmamalasakit sa may Magbigay ng pagtataya gamit Gumuhit ng malaking puso
may mga kapansanan ay mga kapansanan ay ang Subukin Natin sa Kagamitan at isulat sa loob nito ang
maipapakita sa maipapakita mo sa ng Mag-aaral. Ipabasa at dapat gawin sa mga may
pamamagitan ng pamamagitan ng pagbibigay ng ipaliwanag ang panuto. Ipasulat kapansanan.
pagbibigay ng suporta sa pagkakataon at suporta sa sa papel ang kanilang
iba’t ibang larangan. sandaling maipamalas nila ang kasagutan.
kanilang natatanging
kakayahan.
F. Pagtataya ng Aralin Sikaping makapagbahagi ng Pamantayan Sikaping makapagbahagi ng Pamantayan
kanyang sariling karanasan A. Husay ng pagkakadikit ng kanyang sariling karanasan ang A. Husay ng pagkakadikit
ang mga mag-aaral tungkol mga larawan mga mag-aaral tungkol sa kilala ng mga larawan
sa kilala nilang may 3 - Lahat ng kasapi sa pangkat nilang may kapansanan na may 3 - Lahat ng kasapi sa
kapansanan na may ay nagpakita ng husay sa angking kakayahan. pangkat ay nagpakita ng
angking kakayahan. 2 - 1-2 kasapi ng pangkat ay husay sa
hindi nagpakita ng husay sa 2 - 1-2 kasapi ng pangkat ay
pagtulong sa hindi nagpakita ng husay sa
1 - 3-4 na kasapi ng pangkat ay pagtulong sa
hindi nagpakita ng husay sa 1 - 3-4 na kasapi ng pangkat
B. Pagtulong sa pagbuo ng ay hindi nagpakita ng husay
Gawain. sa
3 - Lahat ng kasapi sa pangkat B. Pagtulong sa pagbuo ng
ay Tumulong sa pagbuo ng Gawain.
Gawain. 3 - Lahat ng kasapi sa
2 - 1-2 kasapi ng pangkat ay pangkat ay Tumulong sa
hindi tumulong sa pagbuo ng pagbuo ng Gawain.
Gawain. 2 - 1-2 kasapi ng pangkat ay
1 - 3-4 na kasapi ng pangkat ay hindi tumulong sa pagbuo
hindi tumulong sa pagbuo ng ng Gawain.
Gawain. 1 - 3-4 na kasapi ng pangkat
C. Tamang saloobin sa ay hindi tumulong sa
pagpapakita ng pagganap pagbuo ng Gawain.
3 - Naipakita nang maayos at C. Tamang saloobin sa
may tiwala ang tamang pagpapakita ng pagganap
saloobin sa pagganap. 3 - Naipakita nang maayos
2 - Naipakita nang maayos at may tiwala ang tamang
ngunit may pag-aalinlangan ang saloobin sa pagganap.
tamang saloobin sa pagganap. 2 - Naipakita nang maayos
1 - Hindi naipakita ang tamang ngunit may pag-aalinlangan
saloobin sa pagganap ang tamang saloobin sa
pagganap.
1 - Hindi naipakita ang
tamang saloobin sa
pagganap
G. Karagdagang Gawain para sa Magdala ng mga lumang Maghanap ng mga larawang Maglista ng mga gawain na Kung may mga kapitbahay
takdang-aralin at remediation magasing gagamitin sa nagpapakita ng nagpapakita ng pagpapahalaga kayo na may kapansanan,
isagawa natin. pagmamalasakit sa mga may sa mga may kapansanan. maaari niyo siyang dalawin
kapansanan. Idikit sa bond at aliwin, maaaring humingi
paper ang mga larawang ng tulong sa nakatatandang
ginupit.Ang bawat pangkat ay kapatid o sino mang kasapi
gagawa ng isang saknong ng ng kanilang pamilya upang
tula, awit o yell tungkol sa lubos na maisagawa ang
larawang napili. Ipakita ng takdang-aralin at
bawat pangkat ang ginawang maibahagi sa buong klase
tula, awit o yell ayon sa ang kinalabasan ng iyong
larawang idinikit sa loob ng pagbisita.
tatlong minuto lamang.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: NOTED:

LIEZEL M. VILLAVICENCIO MARY ANN JOSELI M. GAERLAN


Teacher I School Principal I

School: Dizol Elementary School Grade Level: III - Anahaw


GRADES 1 to 12 Teacher: Liezel M. Villavicencio Learning Area: ENGLISH
DAILY LESSON LOG Teaching Date and
8:00 - 8:50 / NOV 28 - DEC 2, 2022 -WEEK 4 Quarter: 2ND QUARTER
Time:
I. OBJECTIVES
A. Content Standard Beginning Literacy
B. Performance Standard Reading Comprehensions OraL Language Grammar Spelling
C. Learning  Make simple predictions Give one –to –three step Form and use the past Spell words with ending
Competency/Objectives Write different forms of directions. HOLIDAY past tense of frequently consonant blends.
Write the LC code for each. simple composition as a EN3OL – Iid –e -1.17 BONIFACIO DAY occurring regular verbs ( EN3S- IId –e -4.1
response to stories/ poems walk –walked)
EN3G –IId –f -3.2
II. CONTENT
Week 4:Preparing for the Big Giving One –to –Three Step Forming and Using Past Spelling Words with Ending
Day”. Directions Tense of Frequently Consonant Blends
Occuring Regular Verbs
IV. LEARNING RESOURCES
D. References
1. Teacher’s Guide pages
2. Learner’s Materials
pages
3. Textbook pages
4. Additional Materials
from Learning
Resource (LR)portal
E. Other Learning Resource
V. PROCEDURES
A. Reviewing previous lesson About action words.
or presenting the new
lesson
B. Establishing a purpose for . Vocabulary Development What do we have always in Use a poem “ to start “ What happens to the leter
the lesson using Context Clues school every morning? the lesson related to the when it combined to other
Why do you think Ana topic to be discussed. letters?
prepared so much for the big
day?
C. Presenting Read aloud the story and Respect the flag when it is Write the words answer Present some pictures with
examples/Instances of the employ DRTA to let the raised by the pupils ending consonant blends.
new lesson pupils predict as they read It is the symbol of our race mentioning action
along the story. Allow pupils Stand straight and say your words.
read by group and then pledge
whole class approach With head up high, right palm
on left chest.
And as you sing the anthem,
dear
Think of the heroes who
without fear
Fought in the battlefield as
might as they
Ready to die for our country so
dear.
D. Discussing new concepts Allow pupils to answer What does the poem ask to do? How are these words What consonant blends
and practicing new skills # 1 questions about the story to ends?In what form it does have the picture?
allow complete grasp of the likes?
story
E. Finding practical application Write a composition about Look at the picture, then give Give pupils an activity to Name the pictures.
of concepts and skills in the story you heard.In two three-step directions. do forming and using Picture of bat
daily living simple sentences. past tense of regular Picture of a bird
verbs. Picture of a ring.
F. Making generalizations and What lessons did you learned How do we call these How can we form the What are commonly used
abstractions about the today? sentences? How many steps are verbs in past form of ending consonant blends?
lesson there? tense?
G. Evaluating learning Let the pupils draw and write Give three-step directions for Form the ff. action Draw a line to match the
a sentence about a gift they this situation.You want your words in past form of words on the right column
want to receive on their friend to know which apple the verb.Use it a simple to the blends on the left
birthday. smells stronger; which is cold or sentences. column to complete each
not. Write your steps inside the 1. look word.
2. jump Sta rk
apple. 3. climb Ta st
4. hang Pai pt
5. leap Tru ct
Bi nt
Go lf
Wo nk
Ke mp
Se ld
Proje rd
H. Additional activities for Make your own story of the Give a three-step Make the ff. regular Cut pictures with ending
application or remediation happening of your big day. command/direction about verbs in a story form consonant ending blends.
frying an egg. Shout girl bake hike
look drink.
VI. REMARKS
VII. REFLECTION
A. No. of learners who earned
80% in the evaluation
B. No. of learners who require
additional activities for
remediation who scored
below 80%
C. Did the remedial lessons
work? No. of learners who
have caught up with the
lesson
D. No. of learners who
continue to require
remediation
E. Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?
F. What difficulties did I
encounter which my
principal or supervisor can
help me solve?
G. What innovation or
localized materials did I
use/discover which I wish
to share with other
teachers?

Prepared by: NOTED:

LIEZEL M. VILLAVICENCIO MARY ANN JOSELI M. GAERLAN


Teacher I School Principal I

School: Dizol Elementary School Grade Level: III - Anahaw


GRADES 1 to 12 Teacher: Liezel M. Villavicencio Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Date and
8:50 - 9:40/NOV 28 - DEC 2, 2022 -WEEK 4 Quarter: 2ND QUARTER
Time:

I. LAYUNIN
A. Pamantayang TATAS
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Pakikinig Kamalayang Ponolohiya Pagsulat at Pagbaybay Estratehiya sa Pag-aaral

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisasakilos ang Nakakagamit ng mga HOLIDAY Nakagagamit ang malaki at Nagagamit ang iba’t ibang
Isulat ang code ng bawat kasanayan. napakinggang tula. pahiwatig upang malaman BONIFACIO DAY maliit na letra sa pagsulat bahagi ng aklat sa pagkalap
F3PN – Iic -3.1.1 ang kahulugan ng mga ng parirala at pangungusap. ng impormasyon.
salita tulad ng paggamit ng F3PT –Iid -1.7 F3EP –Iia –d -5
katuturan o kahulugan ng
salita.
. Natutukoy ang mga
salitang magkakatugma.
F3KP –IIb –d -8
II. NILALAMAN Pagsasakilos ng Tula Mga Salitang Magkatugma Pagsulat ng Parirala at Paggamit ng mga Bahagi ng
Pangungusap Aklat
III.
KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng 96-97 98 100 102
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
5. Internet Info Sites
E. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong
aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita ang logo ng DENR Iparinig muli sa mga bata Magdikta ng ilang parirala Magpakuha sa bata ng isang
sa pagrerecycle. Saan ito ang “ Pera at Basura”. at mga pangungusap sa aklat. Hayaan nilang
nakikita? Ano ang ibig mga bata. Sabihin muna madiskubre ang mga bahagi
sabihin nito? ang buong parirala o ng aklat.
pangungusap na ipinasulat Talaan ng Nilalaman
ng tama ng mga bata. Pabalat
Talahuganan
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Totoo bang may pera sa Linangin ang salitang Pangkatin ang klase. Pag- Tutukuyin ng mga bata ang
sa bagong aralin. basura. Ilahad sa pisara o “bilin”. usapan ang mga bilin sa bahagi ng aklat at pangkatin
powerpoint ang tulang “ tula. ang mga ito para sa
Pera at Basura”. malikhaing pagtatanghal sa
klase.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Paano pinaghihiwalay ang Base sa tula “ ano ang ibig Ano –ano ang napansin mo Ipabasa ang “ Mga Bahagi
at paglalahad ng bagong basura? sabihin ng mag-aangkin , sa tula? ng Aklat”.
kasanayan #1 Ano-ano ang ginagawa ng modelo? Tuparin? Paano isinusulat ang Saan ito makikita?
bata sa tula? parirala? At pangungusap?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Ano –ano ang mga bilin ng
at paglalahad ng bagong mga tauhan sa tula?
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Ipalaro ang Unahan Tayo.
(Tungo sa Formative Sa paghanap ng
Assessment) magkakatugmang salita.
( Bahala na ang guro kung
paano niya ito isasagawa).
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pangkatin ang klase. Bigyan Pangkatin ang mga bata. Ipagawa ang “ Linangin Pangkatin uli ang
araw-araw na buhay ng taludtod ang bawat Tingnan ang mga salita sa Natin “ p.54. klase.Bigyan ng libro. Isulat
pangkat. Isasakilos ng mga Linangin natin na bibigyan ang mga detalye dito.At
bata ang nakasulat dito. ng kahulugan. sagutan ang nasa kahon.
Original File Submitted and Paksa/ Bahagi
Formatted by DepEd Club Pamaga ng Aklat
Member - visit t ng na
depedclub.com for more Talata Nakita
Ito

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan mo sa Kailan nagiging Ano ang dapat tandaan Ano ang natutuhan mo sa
aralin? magkatugma ang mga kung susulat ng parirala ? aralin?
salita? pangungusap?
I. Pagtataya ng Aralin Palapatin ng tunog upang Ipagawa ang “ Pagyamanin Ipagawa ang “ Pagyamanin Ipagawa ang “ Linangin
maging rap o awit ang tula Natin”.p.54. Natin” p.55.Bigyang –puna Natin “.p.55.
na binasa sa mga ang ginawa ng mga bata.
bata.Gamit ang rubrics.
J. Karagdagang Gawain para sa Maging mapanuri sa Magbigay ng 5 mga Gawin ang mga salita sa Ipagawa ang “ Pagyamanin
takdang-aralin at remediation pagsasakilos ng tulang halimbawa ng salitang paraang parirala at buuin Natin “ sa LM.
napakinggan. magkatugma. ito na isang pangungusap.
Bata pumasok silid
Nanay bumalik kwarto
tingnan ang kagamitan.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: NOTED:

LIEZEL M. VILLAVICENCIO MARY ANN JOSELI M. GAERLAN


Teacher I School Principal I

School: Dizol Elementary School Grade Level: III - Anahaw


GRADES 1 to 12 Teacher: Liezel M. Villavicencio Learning Area: SCIENCE
DAILY LESSON LOG Teaching Date and
9:55 - 10:45 NOV 28 - DEC 2, 2022 -WEEK 4 Quarter: 1ST QUARTER
Time:

I. OBJECTIVES
A. Content Standard Demonstrate understanding Demonstrate understanding of HOLIDAY Demonstrate Demonstrate understanding
of parts and functions of parts and functions of animals BONIFACIO DAY understanding of parts of parts and functions of
animals and importance to and importance to humans and functions of animals and importance to
humans animals and humans
importance to humans
B. Performance Standard
Classify animals according to body parts and use
II. CONTENT
Identify the body parts that Infer the body parts used by Infer what animals eat Describe the body covering
enable animals to move. animals for eating /getting food. based on their mouth of animals.
parts and body parts. Group animals according to
Classify animals their body coverings.
according to what they
eat.
IV. LEARNING RESOURCES
D. References
1. Teacher’s Guide pages
2. Learner’s Materials
pages
3. Textbook pages
4. Additional Materials
from Learning Resource
(LR)portal
E. Other Learning Resource
V. PROCEDURES
A. Reviewing previous lesson or What are the body parts of How do animals move? Which animals use their What are three classification
presenting the new lesson the birds ?fish?cat? What are tongue for getting as to the food they eat?
their common body parts? food?
B. Establishing a purpose for Prepare about anmals and Do you have pets at home? What kind of food do Show pictures of different
the lesson their environment. Do you have cats and dogs at you eat? animals?
home? Do you eat the same
kind of food?
C. Presenting Post on the board and then Show pictures of different Present pictures of How are these animals
examples/Instances of the discuss. animals. grass ,meat ,rice and survive in their places?
new lesson Different animals use Identify the names of each. fish.
different part of the
body.Having different body
parts make them move.
D. Discussing new concepts and What are different body parts Which animals use their tongues What do animals eat?
practicing new skills # 1 use by animals to move? for getting food?
Which animals use their beaks
and claws for getting food?
E. Developing mastery Divide the class into five. Draw animal you like. Individual Activity Classify the body covering of
(leads to Formative Animals Movemen And afterward tell me, what Write the food that this animals.
Assessment 3) t body parts it use to get food. each animal eats. 1.crab
1.goat 2.snakes
1. lion 2. pig 3. dog
2. eagle 3. duck 4. bear
3.snake 4. hen 5. fish
4.caterpillar 5.sheep 6. parrot
5. dolphin 6. monkey
6. kangaroo 7. rabbit
7. dog
8.frog
9.cat
10. fish
F. Finding practical application Guessing the Animals . Divide the class into five groups. Group Activity Group the pupils into three.
of concepts and skills in daily How do these get their food? 1- draw three examples
living Lizard crab rhino tiger owl of animals that eat
snake plants.
2- draw three examples
of animals that eat
other animals
3- draw three animals
that eat both plants
and animals.
G. Making generalizations and Do all animals move the same What do animals use in getting What are three What are the different body
abstractions about the lesson way? food? Are food eaten by animals classification of animals covering of animals?
What help them move in related to their body parts? as to the food they eat?
order to live?
H. Evaluating learning Fill in the blanks. Match the animals with the body Write H for plant eaters Match the animals with their
1. Birds use ___ for flying. parts they use for getting food. ,C for anmal eaters ,and body coverings .Write the
2. Fish uses ___ for 1. crab a. beaks and claws O for both plants and letter of the correct answer.
swimming. 2. carabao b. proboscis anmal eaters. 1. dog a. shell
3. Snake uses __ for 3. frogs c. pincers 1. lion 2. crab b. slime
slithering. 4. butterfly d. mouth 2. elephant 3. toad c. skin
4. Kangaroo uses ___ for 5. eagle e. sticky tongue 3.fish 4. fish d. feather
hopping. 4. bird 5. bird e. hair
5. Dolphin uses fin and ___ 5. horse f. scales
for swimming.
I. Additional activities for Collect pictures of different Cut pictures of five different Write 5 examples of Cut pictures of five
application or remediation moving animals. animals and paste it on short animals of animals .and group them
bond paper. Under each picture herbivores ,carnivores according to their body
write(name of the animal ) uses and omnivores. coverings.
(body parts )in getting food.
VI. REMARKS
VII. REFLECTION
A. No. of learners who earned 80% in
the evaluation
B. No. of learners who require
additional activities for
remediation who scored below
80%
C. Did the remedial lessons work? No.
of learners who have caught up
with the lesson
D. No. of learners who continue to
require remediation
E. Which of my teaching strategies
worked well? Why did these work?
F. What difficulties did I encounter
which my principal or supervisor
can help me solve?
G. What innovation or localized
materials did I use/discover which I
wish to share with other teachers?

Prepared by: NOTED:

LIEZEL M. VILLAVICENCIO MARY ANN JOSELI M. GAERLAN


Teacher I School Principal I

School: Dizol Elementary School Grade Level: III - Anahaw


GRADES 1 to 12 Teacher: Liezel M. Villavicencio Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Date and
10:45 - 11:25 /NOV 28 - DEC 2, 2022 -WEEK 4 Quarter: 2ND QUARTER
Time:

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipapamalas ang pang-unawa at pagpapahalaga ng iba’t ibang kuwento at mga sagisag na naglalarawan ng sariling
Pangnilalaman lalawigan at mga karatig lalawigan sa kinabibilangang rehiyon.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapamalas ang mga mag-aaral ng pagmamalaki sa iba’t ibang kwento at sagisag na naglalarawan ng sariling
lalawigan at karatig lalawigan sa kinabibilangang rehiyon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natatalakay ang mga Naisasalaysay o naisasadula ang Naisasalaysay o naisasadula ang Naisasalaysay o naisasadula
Isulat ang code ng bawat kasanayan. pagbabago at nagpapatuloy mga makasaysayang pook o HOLIDAY mga makasaysayang pook o ang mga makasaysayang
sa sariling lalawigan at pangyayaring nagpapakilala sa BONIFACIO pangyayaring nagpapakilala sa mga pook o pangyayaring
kinabibilangang rehiyon. mga lalawigan at mga karatig DAY lalawigan at mga karatig nito sa nagpapakilala sa mga
AP3KLR –Iic -2 nito sa rehiyon. rehiyon. lalawigan at mga karatig nito
AP3KLR – Iid -3 AP3KLR – Iid -3 sa rehiyon.
AP3KLR – Iid -3
II. NILALAMAN Mga Pagbabago at Mga Kuwento ng Kasaysayan at Mga Kuwento ng Kasaysayan at Mga Mga Kuwento ng
Nagpapatuloy sa Aking Mga Makasaysayang Pook sa Makasaysayang Pook sa Aking Kasaysayan at Mga
Lalawigan Aking Lalawigan at Rehiyon. Lalawigan at Rehiyon. Makasaysayang Pook sa
( Bayan ng Occidental Aking Lalawigan at Rehiyon.
Mindoro ) ( Bayan ng Cavite ).
III.
KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng CG p.33 ng 120 CG p.33 ng 120 CG p.33 ng 120 CG p.33 ng 120
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
E. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Gumawa ng timeline ng Anong mahahalagang pangyayari sa Ano –ano ang mga
at/o pagsisimula ng bagong mahalagang pangyayari sa inyong lalawigan? makasaysayang pook sa
aralin. iyong buhay. ating bansa?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang salitang “ . Bakit mo ito nasabing isang Ano – ano ang nagpakilala sa ating Bakit nagkaroon ng
pagbabago”?nagpapatuloy? mahalagang pangyayari? lalawigan? pagbabago sa isang
lalawigan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ilahad ang larawan ng Ipabasa ang “ Tuklasin Mo “ sa Ipakita ang larawan ng Ipakita o magpakita ng video
sa bagong aralin. sanggol at Batang Grade KM. mahahalagang pangyayari sa tungkol sa bayan ng Cavite.
Three. pamamagitan ng powerpoint?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Ano –ano ang mga Ano –ano ang mahahalagang Ano –anong lugar ang ginanapan ng Paano nagsimula ang
at paglalahad ng bagong katangian na nakikita ninyo pangyayari sa “ timeline “ na mahahalagang pangyayari sa ating kuwento ng mahahalagang
kasanayan #1 sa sanggol kesa sa batang iyong nabuo? lalawigan? pangyayari sa bayan ng
nasa ikaltong baitang? . Paano nauugnay ang Cavite?
pangyayaring ito sa pagkabuo
ng isang lalawigan?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Anong mga pagbabago ang Mahalaga ba ito sa buhay ng isang Kailan nagging Cavite ang
at paglalahad ng bagong nangyari sa sanggol nang tao? pangalan ng lugar na ito?
kasanayan #2 siya’y nasa ikatlong baiting Sino ang nagbigay ng
na?May mga katangian o pangalang Cavite?
gawain baa ng sanggol na
napapatuloy hanggang nasa
ikatlong baiting na?
F. Paglinang sa Kabihasaan Sagutan ang sumusunod: Pagsasadula ng mga
(Tungo sa Formative Assessment) Bagay na Bagay na makasaysayang pangyayari
nagbago sa nagpapatuloynaganap sa lalawigan ng
Aming sa Aming Occidental Mindoro.
Lalawigan Lalawigan

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ipagawa ang Gawain Mo sa Pangkatin ang klase sa apat. Pagsasadula ng kuwento sa
araw-araw na buhay LM. loob ng pangyayari sa bayan
ng Cavite.
H. Paglalahat ng Aralin Ipasagot ang tanong sa “ Bigyang –kaisipan ang “ Ano –ano ang mga makasaysayang Ano ang natutuhan mo sa
Sagutin Mo”. Tandaan Mo”.sa KM. pook sa ating bansa? aralin?

I. Pagtataya ng Aralin Pasagutan ang “ Natutuhan Pagsasadula ng pangkat gamit Tukuyin ang sumusunod : Sagutan ang sumusunod:
Ko” sa LM. ang rubrics sa pagmamarka. 1. Dambana na nagging bantayog 1. Saan nagmula ang
para sa pakikipaglaban ng mga panglang “ Cavite”?
sundalong Amerikano sa mga 2.; Kailan ito naitatag?
dayuhan.
2. May walong sulok. Matatagpuan
sa bayan ng Cebu.
3. Kung saan binaril si Dr. Jose Rizal.

J. Karagdagang Gawain para sa Magtanong sa mga Ilista ang mga bantayog o mga Magsaliksik sa mga mahahalagang Gumupit ng simbolo o
takdang-aralin at remediation magulang o kamag-anak ng monumentong nakikita sa mga pook sa lalawigan ng Rehiyon IV –A sumasagisag para sa inyong
mga kuwneto tungkol sa karatig lalawigan ng sariling CALABARZON. lalawigan.Idikit ito sa inyong
inyong lalawigan o bayan. rehiyon. kuwaderno.
Bigyang pansin ang mga
makasaysayang pangyayari
o pagdiriwang na
nagpapakilala sa inyong
lalawigan.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: NOTED:

LIEZEL M. VILLAVICENCIO MARY ANN JOSELI M. GAERLAN


Teacher I School Principal I

School: Dizol Elementary School Grade Level: III - Anahaw


GRADES 1 to 12 Teacher: Liezel M. Villavicencio Learning Area: MATHEMATICS
DAILY LESSON LOG Teaching Date and
1:30 - 2:30 / NOV 28 - DEC 2, 2022 -WEEK 4 Quarter: 2ND QUARTER
Time:

I. OBJECTIVES
A. Content Standard Demonstrates understanding of multiplication and division of whole numbers including money
B. Performance Standard Is able to apply multiplication in mathematical problems and real –life situations..
C. Learning Multiply 2 -to -3 – digit Multiplies 1-to 2-digit numbers HOLIDAY Estimates the products Estimates the products of
Competency/Objectives numbers by multiples of 10 by 1000. BONIFACIO DAY of 2 to 3- digit numbers 2 to 3- digit numbers and 1
Write the LC code for each. and 100. M3NS – IId – 43.5 and 1 –to 2- digit –to 2- digit numbers with
M3NS – IId – 43.4 numbers with reasonable results.
reasonable results. M3NS –IId -44.1
M3NS –IId -44.1
II. CONTENT
Multiplying Numbers by Multiplying Numbers 1 –to 2 – Estimating the Products Estimating the Products of
Multiples of 10 and 100. Digit Numbers by 1000. of 2 to 3- Digit Numbers 2 to 3- Digit Numbers and
and 1 –to 2- Digit 1 –to 2- Digit Numbers
Numbers with with Reasonable Results.
Reasonable Results.
IV. LEARNING RESOURCES
D. References
1. Teacher’s Guide pages 181 184 184-185 184-185
2. Learner’s Materials
pages
3. Textbook pages
4. Additional Materials
from Learning Resource
(LR)portal
E. Other Learning Resource
V. PROCEDURES
A. Reviewing previous lesson or Have the pupils recall the Solve theff.exercises on the Flash cards to round off Flash cards to round off by
presenting the new lesson concept of multiplying 2-digit board. by the pupils. the pupils.
numbers by 2-digit numbers 1. 10 x 34 =
with regrouping. 2. 100 x 567 =
1. 56 x 17= 2. 36 x 55 = 3. 300 x 239=
B. Establishing a purpose for the In what number in How do you multiply numbers What are we going to What are we going to do if
lesson multiplication is easy to with 1 000? do if we want to know we want to know the exact
memorize? the exact numbers? numbers?
C. Presenting Post problem on the board. Post problem on the board on Present problem on the Present problem on the
examples/Instances of the Mrs.Rivera is listing items to TG. board on TG. board on TG.
new lesson buy for Christmas gift.
Item Num Num Total
ber ber No.of
of of Items
sets Pcs.
In
each
Set
Penci 12 10
l
Pape 23 100
r
Hand 43 20
kerch
ief
D. Discussing new concepts and What are the totals of What are steps in multiplying 2 – How do we estimate How do we estimate the
practicing new skills # 1 number of items of pencils? to 3- digit numbers by 1000? the product of 2 to 3- product of 2 to 3-digt
How many items are there in digt numbers?and to 1- numbers?and to 1-to 2-
the table? In each pcs. Of to 2-digit numbers? digit numbers?
items was set in ?
E. Discussing new concepts and Call on volunteer to the class to What steps do you What steps do you follow
practicing new skills # 2 solve the problems. follow in estimating the in estimating the
1. 1000 x 2 = 2. 1000 x 8 = products? products?
When do we round up? When do we round up?
round down? round down?
F. Developing mastery Have the pupils answer Let pupils play “ Marathon Do Activity 1 in LM. Do Activity 1 in LM.
(leads to Formative Activity 1 in LM. 1000”. About multiplying
Assessment 3) numbers by 1000.

G. Finding practical application Do Activity 4 in LM. Answer problem in Activity 3 in Do Activity 4. Do Activity 4.
of concepts and skills in daily LM.
living
H. Making generalizations and How do we multiply 2-to3- How do we multiply 2 to -3- digit How do we estimate How do we estimate
abstractions about the lesson digit numbers with multiples numbers by 1 000? products? products?
of 10 and 100?
I. Evaluating learning Have pupils work on Activity 5 Pupils do Activity 4 in LM. Do Activity 5 in LM. Do Activity 5 in LM.
on LM.
J. Additional activities for Let pupils do Activity 6 on LM. Assign Activity 5 in LM as Have the pupils find the Have the pupils find the
application or remediation homework. factors when we factors when we
multiplied?Do Activity 6 multiplied?Do Activity 6 in
in LM. LM.
VI. REMARKS
VII. REFLECTION
A. No. of learners who earned
80% in the evaluation
B. No. of learners who require
additional activities for
remediation who scored
below 80%
C. Did the remedial lessons
work? No. of learners who
have caught up with the
lesson
D. No. of learners who continue
to require remediation
E. Which of my teaching
strategies worked well? Why
did these work?
F. What difficulties did I
encounter which my principal
or supervisor can help me
solve?
G. What innovation or localized
materials did I use/discover
which I wish to share with
other teachers?

Prepared by: NOTED:

LIEZEL M. VILLAVICENCIO MARY ANN JOSELI M. GAERLAN


Teacher I School Principal I

School: Dizol Elementary School Grade Level: III - Anahaw


GRADES 1 to 12 Teacher: Liezel M. Villavicencio Learning Area: MTB-MLE
DAILY LESSON LOG Teaching Date and
2:30 - 3:10 / NOV 28 - DEC 2, 2022 -WEEK 4 Quarter: 2ND QUARTER
Time:
OBJEC
TIVES
A. Begin Beginnin Begi Begin
ning g nnin ning
Litera Literacy g Litera
cy Liter cy
acy
B. Per Oral . Rea Study
for Langu Vocabul ding Skill
ma age ary and Com
nce Concept preh
Sta Develop ensi
nda ment ons
rd
C. Lear Use Use HOL Pred Arran
ning expres combina IDA ict ge 8-
Com sions tions of Y poss 10
pete appro affixes BO ible words
ncy/ priate and root NIF endi in
Obje to the words as ACI ng alpha
ctive grade clues to O of betica
s level get the DAY the l
Write in meaning stor order.
the recitin of y. MT3S
LC g to words. MT3 S – Iid
local MT3VCD RC – –f -
cod
news, – Iic –e - Iic – 9.2
e infor 3.2 d-
for matio 5.1
eac n and
h. propa
ganda
about
school
,
comm
unity ,
and
other
local
activit
es.
MT3O
L – Iid
– e-
3.6
II.
Using Pred Arran
Prepared by: NOTED:

LIEZEL M. VILLAVICENCIO MARY ANN JOSELI M. GAERLAN


Teacher I School Principal I

School: Dizol Elementary School Grade Level: III - Anahaw


GRADES 1 to 12 Teacher: Liezel M. Villavicencio Learning Area: MAPEH
DAILY LESSON LOG Teaching Date and
3:10 - 3:50 / NOV 28 - DEC 2, 2022 -WEEK 4 Quarter: 2ND QUARTER
Time:

I. OBJECTIVES
A. Content Standard Location ,Directions and Location ,Directions and Pathways Location ,Directions and Concept of Health and
Pathways Pathways Wellness
B. Performance Standard Performs movements Performs movements accurately HOLIDAY Performs movements Demonstrate
accurately involving involving locations ,levels,pathways BONIFACIO DAY accurately involving understanding of the
locations ,levels,pathways and planes. locations ,levels,pathways and nature of and the
and planes. planes. prevention of diseases.
C. Learning Engage in fun and enjoyable Engage in fun and enjoyable physical Engage in fun and enjoyable Identifies common
Competency/Objectives physical activities activities physical activities childhood diseases.
Write the LC code for each. - Moves in differnet directions - Moves in different directions in - Moves in different directions H3DD- IIbcd - 1
in response to sound and response to sound and music. in response to sound and
music. PE3PF – Iia –h - 2 music.
PE3PF – Iia –h - 2 PE3PF – Iia –h - 2
II. CONTENT
TIKLOS BASICS Perform the Dance Tiklos Perform the Dance Tiklos COMMON CHILDHOOD
DISEASES
IV. LEARNING RESOURCES
D. References
1. Teacher’s Guide pages 265 267 267 391
2. Learner’s Materials
pages
3. Textbook pages
4. Additional Materials
from Learning Resource
(LR)portal
E. Other Learning Resource
V. PROCEDURES
A. Reviewing previous lesson 1. Checking of attendance 1. Checking of attendance 1. Checking of attendance
or presenting the new 2. Warm –Up Activities 2. Warm –Up Activities 2. Warm –Up Activities
lesson
B. Establishing a purpose for Can you identify the tempo of Pupils get a partner. Pupils get a partner. Have you been sick? What
the lesson the music?is it fast or slow? Stand side by side with a partner. Stand side by side with a sickness have you
partner. experienced?
( Let them share their
experiences)
How did you feel?
C. Presenting Listen to the rhythm of the Teacher will lead pupils in dancing Teacher will lead pupils in Present “ Actvity 1 “
examples/Instances of the music. Tiklos. dancing Tiklos. Sickness Bingo.
new lesson
D. Discussing new concepts How did you find our activity? Did you enjoy dancing the Tiklos? Did you enjoy dancing the What diseases iare being
and practicing new skills # 1 Did you enjoy dancing? What are the steps in dancing Tiklos? Tiklos? mentioned experienced by
What are the steps in dancing a child?
Tiklos?
E. Finding practical application Let the pupils performed Group the pupils into four. Group the pupils into four. Let them write a sentences
of concepts and skills in different steps of Tiklos. 1- Station 1 –Figure 1 1- Station 1 –Figure 1 about the diseasesthey
daily living 2- Station 2 –Figure 2 2- Station 2 –Figure 2 encountered in his/her
3- Station 3 –Figure 3 3- Station 3 –Figure 3 life.
4- Station 4 –Figure 4 4- Station 4 –Figure 4
F. Making generalizations and How do we respond to music What is Tiklos? How it is dance? What is Tiklos? How it is What is a disease?
abstractions about the in Tiklos Dance? dance? How do disease affectt
lesson your study?life?family?
G. Evaluating learning Use rubrics to check the Performing the Dance Tiklos –with Performing the Dance Tiklos – Answer Let’s Check :
pupils ‘performances. rates of : with rates of : Health Advisory on LM.
1. heel and toe 5 stars –excellent 5 stars –excellent Rate the poster.
2. change steps 4 stars – very good 4 stars – very good Content -5 pts.
3. cut steps 3 stars – good 3 stars – good Presentation -3 pts.
4. touch steps 2 stars- fair 2 stars- fair Creativity – 2 pts.
5. gallop steps. 1 star -poor 1 star -poor
H. Additional activities for Practice to become familiar Practice to become familiar wth the Practice to become familiar Interview the members of
application or remediation wth the different Tiklos steps different Tiklos steps at home. wth the different Tiklos steps at your family who is under
at home. home. the diseases.Write
information for it.
VI. REMARKS

VII. REFLECTION
A. No. of learners who earned
80% in the evaluation
B. No. of learners who require
additional activities for
remediation who scored
below 80%
C. Did the remedial lessons
work? No. of learners who
have caught up with the
lesson
D. No. of learners who
continue to require
remediation
E. Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?
F. What difficulties did I
encounter which my
principal or supervisor can
help me solve?
G. What innovation or localized
materials did I use/discover
which I wish to share with
other teachers?

Prepared by: NOTED:

LIEZEL M. VILLAVICENCIO MARY ANN JOSELI M. GAERLAN


Teacher I School Principal I

You might also like