You are on page 1of 5

Ikalawang

GRADE 2 Paaralan Baitang/Antas Markahan Ikatlong Markahan


Baitang
DAILY LESSON
Guro Asignatura Araling Panlipunan 2
PLAN
Petsa/Oras Sesyon Ikalawang Linggo (3)
Naipamamalas ang kahalagahan ng mabuting paglilingkod ng mga namumuno sa pagsulong ng
A.Pamantayang Pangnilalaman
(Content Standard) mga pangunahing hanapbuhay at pagtugon sa pangangailangan ng mga kasapi ng sariling

Nakapagpapahayag ng pagpapahalaga sa pagsulong ng mabuting paglilingkod ng mga


I. LAYUNIN

B.Pamantayan sa Pagganap namumuno sa komunidad tungo sa pagtugon sa pangangailangan ng mga kasapi ng sariling
(Performance Standard) komunidad

C.Kasanayang Nabibigyang-kahulugan ang likas na yaman.


Pampagkatuto(Learning AP2PSK-IIb-2
Competencies)
Layunin (Lesson Objectives)
Knowledge Natutkoy kung alin ang galling sa likas yaman ng komunidad

Skills Naiisaisa ang mga produkto ng komunidad


Naipagmamalaki ang Likas Yaman ng Komunidad
Attitude

Aralin 4: Mga Produkto ng Komunidad


(Mga Produkto sa Komunidad)
II. NILALAMAN (Paksa)

Pagtulun-an 4: Mga Produkto sa Komunidad


KAGAMITANG

A. Mga Kagamitang Panturo Patnubay ng Guro, Kagamitan ng Mag-aaral sa Araling Panlipunan


K-12 CG 46 ng 240
III.

B. Mga Sanggunian (Source)


1.Mga Pahina sa Gabay ng
PANTURO Guro
151-154
2.Mga Pahina sa Kagamitang
Pangmag-aaral
218-220

A.Balik-aral sa nakaraang
IV. PAMAMARAAN
(PROCEDURES)

aralin at/o pagsisimula ng


bagong aralin

Iwasto ang kanilang mga sagot pagkatapos.

B.Paghahabi sa layunin ng Nakatikim na ba kayo ng saging? Sino ang may tanim na punong saging sa inyong bakuran?
aralin Makinig ng mabuti sa isang maikling kuwento pinamagatang “Ang Saging sa Panabo”
Maghanda para sa mga tanong ng guro pagkatapos basahin.
Basahin abg sumusunod na maikling kuwento.
Ang Saging sa Panabo
Natawo si Tatay Berto kaniadtong munisipyo pa ang Panabo nga karon usa na ka lungsod
sa probinsya sa Davao del Norte. Nagtrabaho siya sa TADECO Farm isisp us aka mamupoay og
saging. Bisan sa gamay nga sweldo, napaeskwela ni Tatay Berto ang iyang duh aka mga anak
hangtod nakalampos.
Ang kamagulangan nga si Beth nahimong magtutudlo sa usa ka tulunghaan duol sa ilang
C. .Pag-uugnay ng mga
baryo samtang ang iyang manghod nga si Ambet nahimong empelyado sa us aka dakong
halimbawa sa bagong aralin opisina sa nasod sa Japan.
Dako ang kamingaw nga nabati ni Ambet sa iyang paglayo sa lungsod nga natawhan. Apan
sa dihang miadto siya sa palengke, dakong kal;ipay iyang gibati nga nakita niya ang saging sa
TADECO nga ginabaligya ug ginapalit sa mga hapon. Mikuha siya og pipila ka sipi sa saging ug
giingnan niya ang tinder sa sinultihang hapon, “Kani nga saging pinupo sa akong amahan didto
sa among lungsod sa Panabo. Tungod niini, nakalampos ko u gang akong igsoon.”

Tanungin ang mga bata.


D.Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng bagong 1. Unsa nga lungsod ang natawhan ug gitarbahoan ni Tatay Berto?
kasanayan #1
2. Unsay buot ipasabot ni Ambet sa dihang niingon sya, “Tungod sa saging, nakalampos
siya u gang iynang igsoon.”
3. Sa imong pagbansay-bansay, sa unsang hulma sa yuta nahisakop ang lungsod sa
Panabo? Nganong nasulti man nimo kini?
4. Unsa ang produkto sa lungsod nga niabot pa sa ubang nasod?
5. Matawag ba ang saging isip usa sa mga bahandi sa kinaiyahan? Ngano man? Sa unsang
klase nga bahandi gikan ang saging?
6. Dapat ipagmalaki natin ang ating likas yaman sa ating komunidad.
Bumuo ng sampung pangkat:
Iguhit ang graphic organizer sa pisara at sabihin sa mga pangkat na gumawa ng kaparehang
larawan sa isang malinis na papel.

E.Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2 Produkto sa Komunidad

Ipasulat sa bawat bilog ang isang produkto ng kanilang komunidad.


Maaaring ito ay ginagawa, binebenta, niluluto, at iba pa.
F.Paglinang sa Kabihasaan Isagawa na ang Gawain ng mga bata.
(Tungo sa Formative Assessmen)
Imonitor ang kanilang ginagawa.
Hilingin ang bawat pangkat na pumili ng magbabasa ng kanilang mga saisulat.
G.Paglalapat ng aralin sa pang Bigyan ng sapat na oras ang mga bata upang matapos ang gawain.
araw-araw na buhay
Ang produkto sa us aka komunidad magdepende sa mga bahandi nga gihatag sa kinaiyahan.
Adunay mga komunidad nga nailhan sa ilang mga produkto sama sa bulad, sukang pinakurat,
H.Paglalahat ng Aralin
durian, kendi, pinya, asukal ug uban pa.
Ang mga produkto maoy dakong tabang sa katawhan sa ilang panginabuhian.
Pagdibuho og hulagway sa lima ka produkto sa imong komunidad nga gikan sa bahandi sa
I.Pagtataya ng Aralin kinaiyahan.
J.Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV. Mga Tala
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral
sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin upang
V. Pagninilaynilay
sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na makukuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iban pang Gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na magapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa estratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ang aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like