You are on page 1of 2

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 7

I. Layunin
a. Nasusuri ang mga pangyayari sa akda na nagpapakita ng mga suliraning panlipunan
na dapat mabigyang solusyon.
b. Nailalahad ang sariling interpretasyon sa isang pangyayari sa akda na maiuugnay.
c. Nabibigyang-linaw at kahulugan ang mga di-pamilyar na salita mula sa akda.

II. Paksang Aralin


Suliranin sa kaharian ng Berbanya
Pakikipagsapalaran sa Bundok Tabor

Kagamitan: Pantulong na visuals

Sanggunian: Pinagyamang Pluma 7

III. Pamamaraan
a. Panimulang Gawain
Panalangin
Pagbati
Pagtala ng liban
b. Pagbabalik-aral
c. Pagganyak

MUNGKAHING ESTRATEHIYA (ANG AMING KAHARIAN)


Magbibigay ang guro sa bawat pangkat ng larawan ng kastilyo. Pagkatapos ay isusulat
ang mga kinakailangang impormasyon tungkol sa kanilang pamilya at ididkit ito sa
kastilyo. Ibabahagi rin ang kanilang ginawa sa klase.

Gabay na tanong:
1. Ano ang inyong nagging damdamin sa ginawang aktibidad?
2. Paano ninyo ilalarawan ang bawat pamilya bataysa ginawa?
Pag-uugnay ng guro ng ginawang aktibidad sa kasalukuyang aralin.

d. Pagtalakay
Paglinang ng talasalitaan

I-CONNECT MO
Sa pamamagitan ng paglinya ay ikokonek ang mga salitang di-pamilyar na nasa hanay A
sa mga salitang nasa hanay B upang mabigyang linaw ang kahulugan ng mga pamilyar na
mga salita. Pagkatapos ay gagamitin ang mga ito sa makabuluhang pangungusap.

e. Presentasyon
READER’S THEARTER
Basahin nang buong pagkamalikhain ng ilang piling mag-aaral ang bahagi ng akdang
ibong Adarna.

Pagbubuod ng ginawang READER’S THEATER.

SA KAHARIAN NG PAKIKIPAGSAPALARAN SA KATAKSILAN KAY DON JUAN


BERBANYA BUNDOK TABOR

ANALISIS

1. Ano ang dahilan ng pagkakasakit ni Haring Fernando? Nagkaroon ba ito ng lunas? Paano? Sino sa
magkakapatid ang nakakuha ng lunas sa sakit ng hari?
2. Bakit hindi nagtagumpay sina Don Pedro at Don Diego sa paghuli

You might also like