Professional Documents
Culture Documents
Banghay Aralin
Banghay Aralin
I. LAYUNIN A. Nakikilala ang kahulugan ng mga piling salita/ pariralang ginamit sa akdang
epiko ayon sa: kasingkahulugan at kasalungat na kahulugan, -talinghaga (F8PT-
Ig-h-21)
B. Napahahalagahan ang mga opinyon, pananaw at saloobin ng bawat isa; at
C. Naipapamalas ang galing ng mga mag-aaral sa pamamagitan ng mga
inihandang gawain.
II.NILALAMAN Paksa: Biag ni Lam-ang (Epiko)
Sanggunian: Google, module 5 pahina 1-18
Kagamitan: presentation slides, video clips, LED TV, Laptop, marker, mga
larawan, activity sheet, performance task sheet, rubrics
III. PAMAMARAAN
A. PANIMULANG GAWAIN 1. Panalangin
2. Pagpuna sa kaayusan ng upuan at ng mga mag-aaral
3. Pagbibigay-pansin sa mga lumiban
B. BALIK-ARAL FACT OR BLUFF
Ilahad ang fact kung ang pahayag ay tama at bluff naman kung mali.
1. Ang alamat ay isang uri ng kuwentong bayan at panitikan na
nagsasalaysay ng mga pinagmulan ng mga bagay-bagay sa daigdig.
2. Ang alamat ay may apat na bahagi.
3. Ang tunggalian ay elemento ng alamat na nagsasaad ng
pakikipagtunggali o pakikipagsapalaran ng tauhan.
4. Ang saglit na kasiglahan ay naglalahad ng panandaliang pagtatagpo
ng mga tauhan.
C. PAGGANYAK FIX ME I’M BROKEN
Papangkatin ng guro ang mga mag-aaral sa tatlo
Bawat pangkat ay may isang larawan na kailangang buoin.
Pagkatapos mabuo, ididikit ang mga ito sa pisara
PangkatT 1: SEQUENCING
Ibuod ang epiko sa pamamagitan ng pagsasaayos ng
pagkakasunod- sunod nito.
F7PS-Id-e-4
Naisasalaysay nang
maayos at wasto ang
pagkakasunod-sunod
ng mga pangyayari.
E. Alin sa mga estratehiya ng Nakatulong nang lubos ang pilosopiyang Constructivism dahil hinayaan
pagtuturo ang nakatulong ang mga mag- aaral na sila mismo ang makapagtuklas sa leksiyong tatalakayin
nang lubos? Paano ito sa pamamagitan ng Interactive at Cooperative Strategies.
nakatulong? Ang Interactive Strategy ang nagbigay daan sa mga mag-aaral upang sila
mismo ang magtalakay ng mga paksa at nagbabahaginan ng maraming
kaalaman na umiikot dito.
Ang Collaborative Strategy naman, dito natuto ang mga mga-aaral na
magtulungan, magbahaginan ng mga kaalaman. Layunin nitong bawasan ang
kompetisyon at madagdagan ang kooperasyon ng mga mag-aaral.
F. Anong suliranin ang aking Naging maayos ang daloy na talakayan sa pagitan ng guro at ng kanyang mga
naranasan na masosolusyunan mag-aaral. Kung kaya’t, walang naging suliranin sa pagtuturo.
sa tulong ng aking punongguro
at supervisor?
V. KASUNDUAN 1. Magsaliksik ng isa pang halimbawa ng epiko at isa- isahin ang mga
kabayanihan ng pangunahing tauhan.
2. Ibigay ang mga panandang ginagamit sa paglalahad ng sanhi at bunga.
Inihanda ni: Pinansin ni:
PINAGTIBAY:
SAMUEL I. YADAO
Ulong-guro III
Pangkat 1: VLOG-VLOGAN
Gumawa ng VLOG-VLOGAN tungkol sa tungkuling ginagampanan ng isang ama sa buhay ng kanyang anak.
Pangkat 2: AKROSTIK
Ilarawan ang katangian ng isang ulirang ama gamit ang akrostik. Gamitin ang katawagang “tatay” sa pagbuo nito, pagkatapos ipabahagi
sa klase.