You are on page 1of 4

School: Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: MATHEMATICS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: MARCH 27 – 31, 2023 Quarter: 3RD QUARTER

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

The Learner demonstrates The Learner demonstrates The Learner demonstrates The Learner demonstrates
A. PAMANTAYANG
understanding of fractions ½ understanding of 2-dimensional understanding of 2-dimensional understanding of 2-dimensional
PANGNILALAMAN
and 1/4. and 3-dimensional figures. and 3-dimensional figures. and 3-dimensional figures.
The Learner is able to The Learner is able to describe, The Learner is able to describe, The Learner is able to describe,
B. PAMANTAYAN SA recognize, represent, and compare, and construct 2- compare, and construct 2- compare, and construct 2-
PAGGANAP compare fractions ½ and 1/4 in dimensional and 3-dimensional dimensional and 3-dimensional dimensional and 3-dimensional
various forms and contexts. objects objects objects
M1NS-IIIb-72.1 M1GE-IIIe-1 M1GE-IIIe-1 M1GE-IIIe-1
visualizes and identifies ½ and identifies, names, and identifies, names, and describes identifies, names, and describes
C. MGA KASANAYAN
¼ of a whole object. describes the four basic shapes the four basic shapes (square, the four basic shapes (square,
SA PAGKATUTO (Isulat
(square, rectangle, triangle and rectangle, triangle and circle) in 2- rectangle, triangle and circle) in 2- SUMMATIVE TEST
ang code ng bawat
circle) in 2-dimensional dimensional (flat/plane) and 3- dimensional (flat/plane) and 3-
kasanayan)
(flat/plane) and 3-dimensional dimensional (solid) objects. dimensional (solid) objects.
(solid) objects.
II. NILALAMAN
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pangmag-
aaral

B. Kagamitan
III.
Anong hatimbilang ang Itambal ang hugis sa pangalan Anong hugis ang nakikita mo sa Hulaan Mo?
ipinakikita ng may kulay na nito. mga sumusunod na bagay: 1. May tatlong gilid ito at tatlong
bahagi sa bawat pangkat? ½ o Hugis Pangalan a. panyo sulok.
A. Balik-aral at/o ¼ bilog b. payong 2. May apat na gilid itong pantay
pagsisimula ng bagong tatsulok c. apa ng sorbetes at apat na sulok.
aralin parihaba d. kahon ng krayola 3. Wala itong sulok at wala ring
parisukat e. pantasa gilid.
4. May dalawang gilid itong
pantay at apat na sulok.
B. Paghahabi sa layunin Kumuha ng isang papel. Itiklop Awit: Square and Circle Anong hugis ang nakikita mo sa Pangkatang Laro:
ng aralin sa apat na bahagi. Square and circle (2x) mga sumusunod na bagay: Bigyan nag bawat pangkat ng cut-
Kulayan ang isang bahagi. Triangle (2x) a. panyo out ng mga hugis.
Ano ang tawag sa kinulayang Rectangle and oblong (2x) b. payong Sa hudyat ng guro ,hayaang
mong bahagi? Diamond (2x) c. apa ng sorbetes magunahan sila sa pagbuo ng
½ ba o ¼? Bakit? d. kahon ng krayola imahe (tao) mula sa mga hugis.
e. pantasa Anong imahe ang nabuo ninyo?
Paano ninyo ito nagawa?
Nagtulungan ba kayo?
Awit: Magpakita ng mga Ipaskil sa pisara ang ginawa Ilahad ang suliranin:
Number problems (2x) pangkaraniwang bagay tulad ng ng mga bata kahapon. Nais ni Ana na gumawa ng
We can solve (2x) plato, bola, pamaypay, aklat, (Pagpapangkat ng mga disenyo sa pamamagitan ng
We don’t need to write them apa, payong, pitaka, atbp. magkakamukhang hugis) pagdidikit ng mga hugis sa papel .
C. Pag-uugnay ng mga We can give the answers Isa-isang ipatukoy ang bagay Maari siyang gumamit ng ilan sa
halimbawa sa bagong Right away (2x) sa mga bata. bawat uri ng hugis.
aralin Kailangan lamang sakto lamang
ang mga hugis at hindi ito
magkakapatong.
Tingnan natin kung paano ito
gagawin nang wasto ni Ana.
May 6 na ibon na nakadapo sa Gawain: Tawagin ang lider ng bawat grupo Maghanda ng modelo para sa
bakod. Tatlo sa mga ibon ay Bigyan sila ng pagkakataon para ipaliwanag kung paano nila mga bata.
maya. para ipangkat ang mga bagay pinangkat ang mga hugis. Bigyan ang bawat pangkat ng
D. Pagtalakay ng bagong Anong bahagi ng pangkat ang ayon sa hugis. Anong hugis ang nasa unang mga ginupit na hugis na saktong
konsepto at paglalahad ng maya? Halimbawa: pangkat?(bilog) maididkit sa puting papel para
bagong kasanayan #1 (ipaguhit at hatiin para makuha Bilog Tatsulok Parihaba pangalawa? (tatsulok) pangatlo?( makabuo ng katulad ng sa
ang bahaging tinutukoy Parisukat parihaba) modelo. Mga maaring gamitin
plato apa aklat ang huling pangkat? (parisukat) hugis ay :
pitaka

Gawain: Paano ninyo pinangkat ang Bakit pinagsama-sama ninyo ang Anu-anong iba’t ibang hugis ang
May apat na maya ang mga bagay? mga hugis sa unang pangkat? inyong ginamit?
nakadapo sa puno. Isa sa mga Ano ang hugis ng mga bagay Anong batayan ang inyong May gumamit ba sa inyo ng
maya ay lumipad. Anong sa unang pangkat? ginamit? bilog? Bakit kaya hindi maaring
bahagi ng pangkat ang naiwang pangalawang pangkat? Anong katangian mayroon ang gamitin ang bilog? (kasi may
nakadapo? pangatlong pangkat? mga hugis sa unang pangkat? awang)
Ano ang pagkakaiba ng mga May gumamit ba ng parisukat?
E. Pagtalakay ng bagong
hugis sa unang pangkat sa iba Ilang parisukat ang nagamit
konsepto at paglalahad ng
pang mga hugis? ninyo? Natakpan ba nang
bagong kasanayan #2
(Gamitin ang kaparehong maayos ng mga parisukat ang
pamamaraan para sa iba pang papel?
pangkat ng mga hugis) May gumamit ba ng tatsulok?
Natakpan ba nang maayos ang
papel gamit ang tatsulok?
parihaba?
Ilang hugis ang inyong nagamit?
F. Paglinang sa Ilan ang nakadapong maya? Pahanapin ng mga bagay sa Gumawa ng cut-out ng mga hugis
kabihasnan Ilan ang lumipad? loob ng silid- aralan na may at idikit sa inyong notbuk. Isulat
(Tungo sa Formative Ilan ang naiwang nakadapo? katrulad na hugis ng bilog, sa ilalim ang ngalan ng bawat
parisukat, tatsulok at parisukat. hugis.
Assessment)

Bilugan ang mga bagay para Bigyan ang bawat pangkat ng Gumamit ng mga cut-out at Gamit ang mga hugis na may
ipakita ang hatimbilang. mga bagay na kanilang hayaang pangkatin ang mga ito putol-putol na linya, ipabakat ang
½ - 2 atis babakatin sa manila paper ayon ng mga bata ayon sa hugis. mga ito sa mga bata.
¼ - 4 na mais sa hugis.
G. Paglalapat ng aralin sa
½ 4 na mangga Pagsama-samahin ang mga
pang-araw-araw na buhay
¼- 4 na bayabas bagay na many magkakatulad
½ - 4 na kasoy na hugis.
Parihaba Parisukat
Bilog Tatsulok
Paano natin nakukuha ang ½ o Anu-ano ang iba’t ibang hugis Paano ninyo ilalarawan ang Ilang tatsulok ang maitatakip mo
¼ ng pangkat ng mga bagay? ng mga bagay? bilog? tatsulok? parihaba?at sa isang parisukat?
Tandaan: Tandaan: parisukat? Paano sila nagkakaiba
Makukuha natin ang Ang iba’t ibang hugis ng mga at nagkakatulad?
kalahati/ika-apat na bahagi bagay ay bilog, tatsulok,
(1/2/1/4) ng pangkat ng mga parihaba, at parisukat. Tandaan:
bagay sa pamamagitan ng Ang bilog ay walang gilid at
paghahati sa laman ng set sa walang sulok. Ilang parisukat ang katumbas ng
dalawa/ apat na pantay na Ang tatsulok ay may tatlong gilid isang parihaba?
parte. at tatlong sulok.
Ang parisukat ay may apat na
pantay na gilid at apat na sulok.
H. Paglalahat ng aralin
Ang parihaba ay may dalawang
pantay na gilid at apat na sulok. Ilang tatsulok ang katumbas ng
isang parihaba?

Tandaan:
May katumbas na 2 tatsulok ang
isang parisukat.
May katumbas na 2 parisukat ang
isang parihaba.
May katumbas na 4 na tatsulok
ang isang parihaba.
I. Pagtataya ng aralin Lutasin: Ikahon ang hugis ng bagay sa Iguhit sa patlang ang hugis na Isulat ang ngalan ng hugis na
1. May 18 desk sa silid-aralan. kaliwa. tinutukoy. tinutukoy.
Kalahati ng desk ay bago. (Larawan ng bagay ang 1. May tatlong gilid ito at tatlong 1. Katulad ito ng pera (coin) na
Ilang desk ay bago? gamitin) sulok. ________ walang gilid at walang
1. dram - parihaba bilog 2. May apat na gilid itong pantay sulok.________
2. May 12 na mangga sa tatsulok at apat na sulok.___________ 2. Katulad ito ng isang piraso ng
basket. ¼ ng mangga ay berde. 2. payong - tatsulok parisukat 3. Wala itong sulok at wala ring papel. May dalawang pantay na
Ilang mangga ay berde? parihaba gilid._________ gilid at apat na sulok.
3. aklat - parihaba parisukat 4. May dalawang gilid itong 3. Ito ay katulad ng hugis ng
tatsulok pantay at apat na sulok.___ ____ isang panyo.May apat na gilid na
4. orasan – parisukat bilog pantay at apat na sulok.___
tatsulok 4. Katulad nito ang isang
5. kahon - tatsulok bilog kampana. May tatlong sulok at
parisukat tatlong gilid ito.________
Iguhit at kulayan para ipakita
J.Karagdagang gawain
ang:
para sa takdang-aralin at
2/4
remediation
4/8
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa Pagtataya ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa Pagtataya ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa Pagtataya ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa Pagtataya ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa Pagtataya

nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
___ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng gawain para sa remedia tion ___ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng gawain para sa remedia tion ___ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng gawain para sa remedia tion ___ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng gawain para sa remediation ___ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng gawain para sa remediation

nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation

C. Nakatulong ba ang
___Oo ___Hin di ___Oo ___Hin di ___Oo ___Hin di ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi
____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin ____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin ____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin ____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin ____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin

remedial? Bilang ng mga


mag-aaral na naka-unawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation ___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation ___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation ___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation ___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiya
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/

sa pagtuturo ang
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Pla ying/Drama ___ Role Pla ying/Drama ___ Role Pla ying/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in

nakatulong ng lubos?
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks

F. Anong suliranin ang


__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colo rful IMs __ Colo rful IMs __ Colo rful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additio nal Clerical works __ Additio nal Clerical works __ Additio nal Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
Pla nned Innovations: Pla nned Innovations: Pla nned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Vid eos __ Localized Vid eos __ Localized Vid eos __ Localized Videos __ Localized Videos

aking naranasan na
__ Makin g big books from __ Makin g big books from __ Makin g big books from __ Making big books from __ Making big books from
vie ws of the locality vie ws of the locality vie ws of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of pla stics to be used as Instructio nal Materials __ Recycling of pla stics to be used as Instructio nal Materials __ Recycling of pla stics to be used as Instructio nal Materials __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

nasolusyunan sa tulong
ng aking punongguro?
G. Anong kagamitang
The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due to:
___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn
___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets
___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw

panturo ang aking


___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Pla ying/Drama ___ Role Pla ying/Drama ___ Role Pla ying/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method

nadibuho na nais kong


___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks

ibahagi sa mga kapwa ko


guro?

You might also like