You are on page 1of 5

Paaralan: DASMARINAS NORTH NATIONAL HIGH SCHOOL Antas: BAITANG 7

Grade 1 to 12 Guro: SHERWIN I. SAN MIGUEL Asignatura: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Petsa: OCTOBER 2-7, 2019 Markahan: IKALAWANG MARKAHAN
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang
kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang
kabihasnan sa Asya sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga kalagayang legal at Napapahalagahan ang bahaging ginampanan Napapahalagahan ang bahaging
tradisyon ng mga kababaihan sa iba’t ibang uri ng kababaihan sa pagtataguyod at ginampanan ng kababaihan sa pagtataguyod
ng pamumuhay. pagpapanatili ng mga Asyanong at pagpapanatili ng mga Asyanong
AP7KSA-IIg-1.10 pagpapahalaga AP7KSA-IIh-1.11 pagpapahalaga AP7KSA-IIh-1.11

II. NILALAMAN B. Sinaunang Pamumuhay

5. Mga kalagayang legal at tradisyon ng mga 6. Bahaging ginampanan ng kababaihan sa 6. Bahaging ginampanan ng kababaihan sa
kababaihan sa ibat ibang uri ng pamumuhay. pagtataguyod at pagpapanatili ng mga pagtataguyod at pagpapanatili ng mga
Asyanong pagpapahalaga. Asyanong pagpapahalaga.

KAGAMITANG PANTURO Video ng Edsa Revolution, Larawan, Rubrics


bilang batayan ng pagmamamarka
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-


aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II; Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II; Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II;
Pahina :250 - 255 Pahina : 250 - 255 Pahina 250 - 255
Grace Estella C. Mateo Ph D., Grace Estella C. Mateo Ph D., Grace Estella C. Mateo Ph D.,
Vibal Publishing House, Inc. Vibal Publishing House, Inc. Vibal Publishing House, Inc.
Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resources o ibang website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Kartolina strips Kartolina strip Larawan, laptop at tv
III. PAMAMARAAN

Balitaan Positibong pagbabalita ukol sa mga kababai- Pagbabalita ng napapanahong isyu ukol sa Pag-uulat ng mga napapanahong balita sa
hang kinikilala ngayon sa Asya. “girls transformation” mga ginawa at nagawa ng mga kababaihan
sa pag- unlad ng ekonomiya at pulitika.
a. Balik-Aral 1. Anu-ano ang mga naging papel ng kababai- Panuto: Punan ng titik ang mga patlang Video Presentation
han sa Asya noon? 1. Ang tawag sa paghakbang ng babae sa Panuto: Pagpapanuod sa mga mag-aaral ng
2. Magbigay ng mga halimbawa ng Asyanong apoy na sumusunog sa labi ng kanyang isang video presentation ng naging papel ng
pagpapahalaga ukol sa kababaihan. asawa. kababaihan sa bansang Pilipinas noong Peo-
S_ tt_ _ ple Power Revolution. Suriin ang mga naging
2. Ang sadyang pagbali ng arko ng paa ng papel ng kababaihan noon at ilahad ang
mga kababaihan sa Tsina. kanilang naging partisipasyon sa klase.
F__t b__d___
3. Ang tawag sa belong isinusuot ng mga
kababaihang Muslim.
_ u _ _ ah
4. Pagkuha ng asawang lalaki ng iba pang
babae liban sa kanyang asawa.
C__cu__na__
5. Sumasagisag sa elementong babae ayon
sa Taoismo.
Y__

b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Gawa ko, Hula mo: Pagpapakita ng larawan Larawang- Suri
1.pagsisilbi sa asawa Panuto: Pagkilala sa mga larawan ng mga
2.panganganak A. Sinaunang kababaihan sumusunod na kinilalang kababaihan sa Asya
3. pagawa ng gawaing bahay B. Makabagong kababaihan 1. Corazon Aquino
4.papapakita ng foot binding 2. Lea Salonga
5. pagtalon sa apoy 3. Mother Teresa
4. Indira Gandhi
5. Aung San Su Kyi
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa 1. Ano ang tawag sa mga ipinakitang 1. Suriin ang mga larawan. 1 .Sinu- sino ang mga kababaihan sa
Bagong Aralin pagsasalarawan? 2.Banggitin ang kanilang mga pagkakaiba larawan?
2. Anong masasabi ninyo sa gampanin ng mga 2. Ano ang kanilang mga naging ambag up-
kababaihan noon? ang makilala sa buong mundo?
d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at 1. Anu- anong mga bansa ang nagpakita ng Paano nakatulong ang tradisyunal na papel 1. Sinu-sino ang mga babaeng kabilang sa gi-
Paglalahad ng bagong Kasanayan # 1 tradisyunal na papel ng mga kababaihan sa ng mga kababaihan upang mapanatili ang nawang collage?
Asya? pagpapahalagang Asyano? 2. Paano ito binuo ng mag-aaral?
2. Anong gampaning pangkababaihan ang isi- 3. Anu-ano ang mga ginawa at naging ambag
nasagawa noon? ng mga kababaihang ito sa pagpapanatili ng
Asyanong pagpapahalaga

e. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain: (Paggamit ng Rubrics) Pangkatang Gawain: (Paggamit ng Rubrics) Pangkatang Gawain: (Paggamit ng Rubrics)
Paglalahad ng bagong kasanayan # 2 Panuto: Ang bawat pangkat ay inaasahang Panuto: Gumuhit ng mga larawan na nagpa- Paggawa ng Collage ukol sa mga naging pa-
makapagpapakita ng tradisyunal na papel ng pakita ng katayuan ng mga sinauna at pel ng mga kababaihan sa buong Asya.
mga kababaihan sa Asya (Pagsasadula). kasalukuyang kababaihan sa Asya.
Pangkat 1: Tradisyunal na papel ng mga
kababaihan sa China
Pangkat 2: Tradisyunal na papel ng mga
kababaihan sa India
Pangkat 3: Tradisyunal na papel ng mga
kababaihan sa mga bansang Muslim.
Pangkat 4: Tradisyunal na papel ng kababai-
han sa pilosopiyang Buddhismo, Hinduismo at
Confucianismo.

f. Paglinang sa kabihasaan Tungo sa Paggawa ng Reaksyon Paggawa ng Thank You Letter Paglahad ng Saloobin
Formative Assessment 1. Ipaliwanag ang ilang kaugalian na nag- 1. Batay sa natutuhan tungkol sa ginam- Kung ikaw ay isa sa mga naatasan na gu-
pababa sa kalagayan ng ilang kababaihan. panan ng mga sinaunang kababaihan at sa mawa ng liham para sa samahang ng mga
2. Sang-ayon ba kayo sa mga ipinakitang nag- gampanin ng mga kababaihan sa ngayon. kababaihan sa buong Asya. Ano ang sasabi-
ing papel ng mga kababihan noon?Ipaliwanag. Sumulat ng isang liham pasasalamat hin mo?
2. Sumulat ng sariling saloobin tungkol sa
mahalagang papel na ginampanan ng mga
kababaihan sa pagpapanatili ng Asyanong
pagpapahalaga.
3. Padalhan mo ng sulat ang mga sinaunang
tao sa ating kabihasnan.

Pagmamarka gamit ang rubric sa thank you


letter.
g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Alin sa mga tradisyonal na papel ng mga Paano mo pinahahalagahan ang naging papel Sa mga kalalakihan, paano nyo ipinapakita
araw na buhay kababaihan sa Asya ang iyo pa ring nakikita sa ng sinaunang kababaihan noon at ngayon? ang paggalang sa mga kababaihan?
inyong lugar?
h. Paglalahat ng aralin Magbanggit ng mga naging papel ng mga Paano nakaimpluwensya ang naging papel ng Anu ano ang mga naging papel ng mga
kababaihan noon. mga kababaihan noon? kababaihan sa ngayon na nakatulong sa pag-
papanatili ng Asyanong pagpapahalaga?
i. Pagtataya ng aralin Panuto: Ilarawan ang tungkulin ng mga Panuto: Lagyan ng puso kung ito’y patuloy Pag-alam sa katotohanan
kababihan noon. pa ring pinapahalagahan at lagyan ng istar Isulat sa patlang ang titik MK kung may kato-
1. kung hindi . tohanan ang pahayag. Isulat naman ang WK
2. 1. Paggawa ng mga kung ito ay walang katotohanan.
3. gawaing bahay.
4. 2. Naniniwala sa __1.Ang mga kababaihan ang isa sa mga
5. pagkakaroon ng nagtaguyod sa mga Asyanong pagpapaha-
higit pa sa isang laga.
asawa. __2.Maaaring kumandidato ang isang babae
3 .Ang babae at sa mataas na posisyon.
lalaki ay may pantay __3.Ang lahat ng gawain ng kalalakihan ay
na tungkulin. kaya ng gawin ng kababaihan.
4. Mas nakahihigit __4.Mas nakalalamang ang mga kababaihan
sa lahat ng bagay kumpara sa kalalakihan.
ang mga lalaki __5.Maraming kababaihan na mas kinikilala
kumpara sa babae. ngayon sa buong Asya.
5. Nainiwala na ang
asawang lalake ay
mas higit na may
kapangyarihan sa
tahanan.

j. Karagdagang Gawain para sa Takdang- Maglista ng mga kilalang kababaihan sa Asya. 1.Magdala ng mga larawan ng kilalang 1. Anu-ano ang mga naging pamana ng sin-
aralin at Remediation kababaihan sa Asya aunang lipunan at komunidad sa Asya?
2. Magdala ng kartolina at pandikit o iba pang
pang disenyo. Asya Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba
Pahina: 137 - 139

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na nangangailan-
gan ng iba pang gawain para sa reme-
diation
c. Nakatulong ba ang remedial?
d. Bilang ng mga mag-aaral na magpapat-
uloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo
na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?
Inihanda ni: Sinuri ni: Nabatid ni:

You might also like