Professional Documents
Culture Documents
Filipino-7-DLL Q1-W7
Filipino-7-DLL Q1-W7
42,s 2016
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pagkatapos ng Ikapitong Baitang, naipamamalas ng mag-aaral ang kakayahang komunikatibo, mapanuring pag-iisip, at pag-unawa at
Pangnilalaman pagpapahalagang pampanitikan gamit ang teknolohiya at iba’t ibang uri ng teksto at akdang pampanitikang rehiyunal upang
maipagmalaki ang sariling kultura, gayundin ang iba’t ibang kulturang panrehiyon.
Naisasagawa ang sistematikong pananaliksik tungkol sa paksang tinalakay. F7EP-If-g-4
F7PB-Ij-6
B. Pamantayan sa Pagganap
Nagagamit nang wasto at angkop ang wikang Filipino sa pagsasagawa ng isang makatotohanan at mapanghikayat na proyektong
panturismo
III. PAMAMARAAN
B. Paghahabi sa layunin ng Sabihin: Sabihin: Ang nagdaang WATCHING TIME: Ibigay ang kahulugan ng
aralin Mag-isip bilang limang aralin ay Pagpapanood ng isang mga acronym na
mananaliksik. inaasahang nagpalalim video clip mula sa madalas natin gamiti sa
Pahina | 2
Susubukan mong sa inyong pag-unawa at youtube na isang proyektong
magsaliksik at sumuri ng pagpapahalaga sa yaman nagtatampok sa mga panturismo
isang maikling at ganda ng Mindanao. magagandang 1. DOT
kuwentong nagmula sa Ngayon, masasabi natin tanawin/lugar sa 2. ESWMA
Mindanao. Para na It’s More Fun in Mindanao. 3. DOTC
maisagawa iyan, Mindanao! 4. DILG
mahalagang pag-aralan 5. 3- R’s
mo na ang mga hakbang
kung paano isasagawa
ang pananaliksik.
Ilalahad ang mga Ilahad ang proyekto o ang Itatanong: Batay sa Ipalahad ang iba pang Isa-isahin ang mga
pamantayan sa inaasahang video klip na inyong mga datos na salitang nakalap mula
isasagawang pagsusuri. pagganap/gawain ng mga napanood paano mo nasaliksik tungkol sa sa pananaliksik ng
C. Pag-uugnay ng mga mag-aaral. Pagpapakita mas mahihikaayat ang
halimbawa sa bagong Mindanao. iba’t ibang kultura ng
ng isang halimbawa ng mga turista na pasyalan
aralin Mindanao
travel brochure. ang Mindanao? Iproseso
ang sagot ng mga mag-
aaral.
D. Pagtalakay ng bagong Ipasuri ang halimbawa ng Paggawa ng travel Aalamin ng guro ang Isulat ang check kung
konsepto at paglalahad ng travel brochure sa mga brochure (Kung mga hakbang na ginawa ang mga salitang ginamit
bagong kasanayan #1 mag-aaral. kinakailangan, muling ng mga mag-aaral upang ay proyektong
balikan ang mga makakuha ng datos para panturismo at eki s kung
Iproseso ang sagot ng hakbang sa pagsasagawa sa proyektong hindi.
Talakayin ang tungkol sa mga mag-aaral. upang matiyak na panturismo na kanilang 1. Sakay na!
Pananaliksik. makagawa ang mga gagawin. 2. Halina at
mag-aaral. Tuklasin natin
3. sagutan ang
tanong
4. ikinalulungkot ko
5. kayang-kay ng
inyong budget.
I. Pagtalakay ng bagong Ilahad at talakayin ang Talakayin ang Mga Ilahad at talakayin ang
konsepto at paglalahad ng gawain Pagkatapos Hakbang at Panuntunan pamantayan sa
bagong kasanayan #2 talakayin ang mga sa Pagsasagawa ng pagmamarka ng
Makatotohanan at
pamantayan sa kanilang proyekto
Mapanghikayat na
pagsusuri Proyektong Panturismo
(Travel Brochure)
J. Paglinang sa kabihasaan Pagsusuri sa nasaliksik Hayaan ang mga mag-
Pahina | 3
na maikling kuwento aaral na ipagpatuloy ang
mula Mindanao na may paggawa nila ng
kinalaman sa binasang kanilang travel brochure
kuwento. upang puliduhin ito..
K. Paglalapat ng Aralin sa Pagbibigay-halaga sa Pagbibigay-halaga sa Gamit ang salitang ng
araw-araw na buhay ilang nasimulan. ilang nasimulan na “proyektong panturismo”
gawain. Hayaan ang Gamitin ito sa acronym
ilang mag-aaral na sa pagbibigay ng
ilahad ito kahulugan sa
promosyon
Pagkuha sa Pagkuha ng karagdagang
L. Paglalahat ng Aralin pangunahing konsepto feedback tungkol sa
ng aralin. gawain
Pagsulat ng buod sa Pagpapatuloy sa Mula sa Travel Brochure
nasaliksik na maikling paggawa ng travel na inyong ginawa sa
kuwento batay sa mga brochure. bawat grupo,
elemento nito. magbigay ng 2-3
M. Pagtataya ng Aralin pangungusap bilang
paliwanag sa ginamit
sa bawat bahagi ng
inyong travel
brochure.
Maghanda sa Magsaliksik ng mga datos Magsaliksik ng iba pang
N. Karagdagang Gawain para pagsasalaysay ng sinulat tungkol sa yaman at mga datos tungkol sa
sa takdang aralin at na buod. ganda ng Mindanao na Mindanao.
remediation maaring gamitin sa
proyektong panturismo.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral
na nakakuha ng 50% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation?
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral
Pahina | 4
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiya ng
pagtuturo ang nakatulong
nang lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranansan na
solusyunan sa tulong ng
aking punong guro o
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa aking kapwa
guro?
MARY ROSE S. GONZALES FELIPE B. DIONISIO JR. LEAH PAULENE V. ESCUADRO PhD
Guro I Itinalagang Ulong-Guro Punong-Guro I
Pahina | 5