You are on page 1of 4

GRADE 1 to 12 Paaralan OLONGAPO CITY NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang / Antas 7-8

DAILY LESSON LOG Guro ARGIL D. CORONADO Asignatura Filipino 7


(Pang-araw-araw na Petsa / Oras Hunyo18-22, 2017 Markahan Una
Talang Pagtuturo)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Naipamamalas ng mag-aaral ang kakayahang komunikatibo, mapanuring pag-iisip, at pag-unawa at pagpapahalagang pampanitikan gamit ang teknolohiya at iba’t ibang uri
ng teksto at akdang pampanitikang rehiyunal upang maipagmalaki ang sariling kultura gayundin ang iba’t ibang kulturang panrehiyon.

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ;

 Awit bilang isang akdang pampanitikan.


 Pahayag na Nagsasalaysay at Pahayag na Nagtatanong.

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay makaguguhit ng larawan ng isang bagay na sumisimbolo sa kanila bilang isang kabataan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (PN) Naibibigay ang kaisipan (PB) Nagagamit ang dating (PA) Nakabubuo ng mga (PU) Nakaguguhit ng bagay na
Isulat ang code ng bawat kasanayan. ng awit sa pamamagitan ng kaalaman at karanasan sa pag- pahayag na nagsasalaysay at sumisimbolo sa sarili bilang
pakikinig. unawa at pagpapakahulugan sa nagtatanong. isang kabataan.
mga kaisipan sa teksto at
akdang pampanitikan.

I. NILALAMAN
Batang-Bata
“Pag-ibig Ka Pa
sa Tinubuang Lupa” Pag-ibigTugtugin o Musika
sa Tinubuang Lupa” Pahayag na Nagsasalaysay PagsulatOutput
ng Output
Apo Hiking Society at Nagtatanong Blg Blg
1.1 5.
ni: Andres Bonifacio Akdang
ni: Andres Pampanitikan
Bonifacio

II. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Manwal ng Guro Manwal ng Guro Manwal ng Guro Manwal ng Guro
ph. 1-4 ph. 5 ph. 5 ph. 6
2. Mga Pahina sa Kagamitang Kayumanggi Baitang 7 Kayumanggi Baitang 7 Kayumanggi Baitang 7 Kayumanggi Baitang 7
Pang-mag-aaral ph. 1-3 ph. 4-5 ph. 5-6 ph. 6
3. Mga Pahina saTeksbuk Manwal ng mga Mag-aaral Manwal ng mga Mag-aaral Manwal ng mga Mag-aaral Manwal ng mga Mag-aaral
p. 1 ph. 1 ph. 1 ph. 1

1
Jski.dv
4. Karagdagang Kagamitan mula Learning Manual ng Grade 7 Learning Manual ng Grade 7 Learning Manual ng Grade 7 Learning Manual ng Grade 7
sa Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart, larawan, sipi ng awitin tsart, sipi ng teksto tsart, larawan, sipi ng teksto lapis, krayola, makulay na papel
III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral at gamitan ng mga
istratehiyang formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na
inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Pagpapaskil ng mga larawan ng Ano ang paborito mong awitin? Pagbasa sa usapan. Pagbabalik-aral sa awiting,
pagsisimula ng bagong aralin mga bata. Bakit? 1. Tungkol saan ang usapan? “Batang-Bata Ka Pa.”
 Ano ang kaugnayan ng 2. Paano ipinakita ang 1. Tungkol saan ang awitin?
mga larawan sa inyo? pagbabago ng anak? 2.Ano-ano ang nais iparating ng
awit sa mga kabataan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paglalahad ng pagkakatulad at Ayon sa awit na tinalakay may Nagaganap din ba ang Paglalahad ng panuto sa
pagkakaiba ng mga larawan sa mga bagay pang hindi ganitong sitwasyon sa iyong Isasagawang output.
buhay ng mga mag-aaral. nalalaman ang mga bata, isa- sarili ? Ipaliwanag.  Gumuhit ng isang bagay na
 Ibigay ang pagkakatulad at isahin ang mga ito sa tulong ng sumisimbolo sa inyo bilang
pagkakaiba ng mga ladder. mga kabataan.
larawan sa inyong buhay
ngayon.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagpapakita ng concept map Bakit kaya mahilig sa musika
bagong aralin ng salitang PAGKABATA. ang mga Pilipino? Ipaliwanag.
 Sumulat ng mga bagay na
inyong naiisip sa salitang
PAGKABATA at ipaskil sa
pisara.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pakikinig sa nilalaman ng Pagbasa sa tekstong, “Tugtugin Pagbasa sa tekstong,
paglalahad ng bagong kasanayan awiting “Batang-Bata Ka Pa” na o Musika.” “Pahayag na Nagsasalaysay at
#1 inawit ng Apo Hiking Society. 1. Ano ang nais ipadama ng Nagtatanong.”
bawat awitin na ating naririnig? 1. Ano ang Pahayag na
2. Saang uri ng panitikan Nagsasalaysay? Nagtatanong?
nabibilang ang awitin? 2. Ibigay ang layunin ng
Pahayag na Nagsasalaysay?
Nagtatanong?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Paglinang ng Talasalitaan: .
paglalahad ng bagong kasanayan Bilugan sa loob ng
#2 pangungusap ang
kasingkahulugan ng salitang
may salungguhit.

2
Jski.dv
1. Tunay na ang bata ay
marami pang dapat malaman at
maintindihan sa mundo.
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagtalakay sa Aralin: Pagpapalawig: Pagpapalawig:
(Tungo sa Formative Assessment) 1. Tungkol saan ang awit? Pangkat 1: Ilahad at ipaliwanag Pangkat 1: Magsalaysay ng
2. Paano inilalarawan ng awit ang uri ng taludturang ginamit inyong karanasan noong kayo
na ito ang pagkabata? sa akda. ay nasa elementarya pa
3. Ano sa tingin mo ang Pangkat 2: Sa tulong ng Venn lamang.
tinutukoy ng awit na “karapatan” Diagram, ano ang kaibahan ng Pangkat 2: Ilahad ang mga
kahit bata pa? Ipaliwanag awit sa ibang akdang tanong na nabuo sa iyong isip
pampanitikan? sa unang araw ng pagpasok
Pangkat 3: Suriin ang awit batay mo sa paaralan
sa paksa, mensahe at Pangkat 3: Bumuo ng mga
kaangkupan sa kasalukuyan. pangungusap na nagtatanong
at nagsasalaysay batay sa
larawan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Kung ikaw ay magpapayo sa Ano-anong mga bagay ang nais
araw na buhay mas bata sa iyo tungkol sa mong gawin pero hindi ka
pagkabata, ano ang sasabihin pinapayagang gawin ito?
mo sa kaniya?
H. Paglalahat ng Aralin Kung ikaw ay papipiliin, alin ang Kapag hindi mo nagagawa ang
mas gusto moa ng pagiging mga bagay na gusto mo, ano
bata mo noon o ang buhay mo ang iyong nararamdaman?
ngayon? Pangatwiranan.
I. Pagtataya ng Aralin Ipaliwanag: Dugtungan: Dugtungan ang pahayag Pagsasagawa ng Output Blg.
Nagkakamali ka kung akala mo Napag-alaman ko na hindi ako upang makabuo ng 1.1.
na ang buhay ay isang pinapayagan na gawin ang mga makabuluhang konsepto.
mumunting paraiso lamang. bagay na gusto kong gawin Ang pangungusap na
dahil ____________________. nagsasalaysay at nagtatanong
ay ______________________.
J. Karagdagang Gawain para sa 1. Ano ang nais ipadama ng 1. Ano ang Pahayag na 1. Magdala ng mga 1. Basahin ang maikling
takdang-aralin at remediation bawat awitin na ating naririnig? Nagsasalaysay? Nagtatanong? sumusunod. kuwentong, “Ang Sundalong
2. Saang uri ng panitikan 2. Ibigay ang layunin ng a. makulay na papel Patpat.”
nabibilang ang awitin? Pahayag na Nagsasalaysay? b. lapis 2. Sino ang pangunahing
Nagtatanong? c. krayola tauhan sa akda?
3. Ano ang kanyang
hinahanap?

3
Jski.dv
4. Bakit kaya niya ito
hinahanap?
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong
gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

4
Jski.dv

You might also like