You are on page 1of 57

Paaralan Bingao National High School

Guro Ruschelle Anne B. Calajate


Petsa Hunyo 5-9
DAILY LESSON LOG
SESYON 1 SESYON 2
I. LAYUNIN LUNES MARTES
A. Pamantayang
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng M
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo

C. Mga Kasanayan sa F7PB-Ic-d-2 Natutukoy at naipaliliwanag ang mahahalagang


Pagkatuto kaisipan sa binasang akda

II. NILALAMAN Batang -Bata ka pa nin


laptop at speaker, Concept Map ng salitang “Pagkabata”,Kuwadradong papel n
III. KAGAMITANG
susulatan ng talata , Makukulay na papel, Gunting at Pandikit
PAMPAGTUTURO
A. Sanggunian
B. Iba pang kagamitan Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang Magpakita ng isang concept


aralin at/o pagsisimula ng map ng salitang
bagong aralin “pagkabata”

Patutugtugin ang awit nang


B. Paghahabi sa layunin ng dalawang beses upang
aralin. mapakinggan ng mga mag-
aaral.
Bawat mag-aaral ay gagawa ng
isang Venn Diagram tungkol sa
. Kung mabibigyan ka ng mga katangian nila noong sila
pagkakataong baguhin ang ay bata pa at ngayong nasa
isang bahagi ng awit, anong hayskul na sila. Ibabahagi ng
F. Paglinang sa Kabihasaan
bahagi ang babaguhin mo at ilang mag-aaral ang kanilang
bakit ito ang nais mong Venn Diagram.
baguhin?

I. Pagtataya ng aralin

Padadalhin ang mga mag-


J. Karagdagang Gawain para sa
aaral ng bond paper par sa
takdang aralin at remediation.
gawain kinabukasan.
V. REMARKS/MGA
TALA

VI. REFLECTIONS/
PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakamaster sa KP _____

B. Bilang ng mag-aaral na
hindi nakamaster sa KP___

C. Interbensyon
Bingao National High School Baitang/Antas GRADE 7

Ruschelle Anne B. Calajate Asignatura FILIPINO


Hunyo 5-9 Markahan 1

SESYON 3 SESYON 4 SESYON 5


MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

a sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao

otohanang proyektong panturismo

F7PU-Ic-d-2 Naipahahayag nang pasulat ang damdamin at saloobin

Batang -Bata ka pa nina Apo Hiking Society


“Pagkabata”,Kuwadradong papel na maaring sulatan ng isang salita ,Kopya ng “Batang-bata ka pa” Papel na
unting at Pandikit

Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7

May ipaparinig na isang


usapan sa mga mag-aaral na
nagbibigay payo ang magulang
sa anak.

Magkakaroon ng maikling
talakayan tungkol sa mga
payong ibinibigay sa kanila ng
mga magulang nila.
Sa tulong ng ginawa nilang
Venn Diagram, susulat ng
dalawa hanggang tatlong Gamit ang pangkat ng mga
talata ang mga mag-aaral mag-aaral gagawa sila ng
tungkol sa mga nabago sa maikling dula na nagpapakita
Presentasyon ng dula-dulaan
kanila mula noong sila ay bata ng pagsunod sa payo ng
pa na sumusunod sa napag- kanilang mga magulang. Ipre-
aralang tuntunin at kaayusan presenta nila ito kinabukasan
ng talata.

magdadala ng bond paper ang


mga mag-aaral at iba pang
materyales na gagamitin sa
pagguhit.
Paaralan Bingao National High School

Guro Ruschelle Anne B. Calajate


Petsa Hunyo 12-16
DAILY LESSON LOG
SESYON 1 SESYON 2
I. LAYUNIN LUNES MARTES
A. Pamantayang
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mind
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo

C. Mga Kasanayan sa
Nakikilahok ng aktibo sa readers theater na isasagawa
Pagkatuto

ANG SUNDALONG
II. NILALAMAN
laptop at speaker, Concept Map ng salitang “Pagkabata”,Kuwadradong papel na m
III. KAGAMITANG
ng talata , Makukulay na papel, Gunting at Pandikit
PAMPAGTUTURO
A. Sanggunian
B. Iba pang kagamitan Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7

IV. PAMAMARAAN

Ang klase ay magkakaroon ng Readers’


Theatre ng “Ang Sundalong Patpat” ni
Virgilio Almario. Bawat pangkat ay
A. Balik-aral sa nakaraang bubunot ng mga papel na hugis patak-
aralin at/o pagsisimula ng ARAW NG KALAYAAN ulan. Bawat patak-ulan ay may bilang
bagong aralin mula isa hanggang lima. Bawat numero
y siyang magsisilbing bahagi na
babasahin ng pangkat sa akdang pag-
aaralan sa araw na ito

Magkakaroon paglilinang ng
talasalitaan gamit ang larong word hunt

Magkakaroon ng talakayan tungkol sa akda


F. Paglinang sa Kabihasaan

I. Pagtataya ng aralin

J. Karagdagang Gawain para sa Ano ang mga nais ninyong mahanap o


takdang aralin at remediation. mapuntahan sa inyong buhay? Bakit?

V. REMARKS/MGA
TALA

VI. REFLECTIONS/
PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakamaster sa KP _____

B. Bilang ng mag-aaral na
hindi nakamaster sa KP___

C. Interbensyon
ngao National High School Baitang/Antas GRADE 7

uschelle Anne B. Calajate Asignatura FILIPINO


Hunyo 12-16 Markahan 1

SESYON 3 SESYON 4 SESYON 5


MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

akdang pampanitikan ng Mindanao

g proyektong panturismo

Nabibigyan ng character profile


Napupunan ang isang tsart na Nailalarawan ang larawang
ang mga tauhan sa binasang
ipapakita ipapakita
akda
ANG SUNDALONG PATPAT (Rio Alma)

ata”,Kuwadradong papel na maaring sulatan ng isang salita ,Kopya ng “Batang-bata ka pa” Papel na susulatan

Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7

Magpapakita ng isang tsart na Magpapakita ng isang


Balik-aral
kailangang punan ng klase. larawang natatakot
Bubuo ang klase ng anim na
grupo. Bawat grupo ay bubunot
ng papel mula sa guro na Pasusulatin ang mga mag-
naglalaman ng tauhan sa aaral tungkol sa isang bagay
kuwento. Ang mabubunot na kinatatakutan nilang
nilang tauhan ay gagawan nila subukin at kung paano
ng character profile. Lalamanin mawawala ang takot na ito
ng character profile na ito ang
larawan at pangalan ng tauhan

Basahin ang akdang Isang


Magpapadala ng bond paper
Doseang Klase ng High
para sa gawain kinabukasan
School Students ni Bob Ong
Paaralan Bingao National High School

Guro Ruschelle Anne B. Calajate


Petsa Hunyo 19-23
DAILY LESSON LOG
SESYON 1 SESYON 2
I. LAYUNIN LUNES MARTES
A. Pamantayang
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mind
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo

Nakapipili ng isang klase


C. Mga Kasanayan sa Naipaliliwanag ang tungkol sa
ng estudyante mula sa
Pagkatuto streotyping
nabasang akda

II. NILALAMAN Isang Dosenang Klase ng High School Students ni Bob Ong

III. KAGAMITANG
laptop, speaker, powerpoint presentation at larawan
PAMPAGTUTURO
A. Sanggunian
B. Iba pang kagamitan Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7

IV. PAMAMARAAN

Kapag nakasalamin sa mata ang isang


A. Balik-aral sa nakaraang Magpapanood ng isang tao, ano ang karaniwang iniisip ninyo
aralin at/o pagsisimula ng video clips na siyang pag- tungkol sa kaniya? Kapag naka-pink na
bagong aralin aaralan na akda damit ang isang lalaki, ano ang dating
sa inyo?)

Pagpapaliwanag ng tungkol sa stereotyping

Pagtatalakay sa akda
Gamit ang pangkat ng mga Presentasyon ng mga mag-aaral sa
mag-aaral, pipili sila ng linikhang "cheers" nang nakaraang
isang klase ng estudyante klase
mula sa napag-aralang akda
bilang pangalan ng kanilang
grupo, pagkatapos lilikha
sila ng kanilang ":cheer" na
gagamitin nila sa lahat ng
F. Paglinang sa Kabihasaan aktibidad na gagawin sa
klase

I. Pagtataya ng aralin Pagbibigay ng puna

J. Karagdagang Gawain para sa Basahin ang tungkol sa Pang-uri at


takdang aralin at remediation. Pang-abay

V. REMARKS/MGA
TALA

VI. REFLECTIONS/
PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakamaster sa KP _____

B. Bilang ng mag-aaral na
hindi nakamaster sa KP___

C. Interbensyon
ngao National High School Baitang/Antas GRADE 7

uschelle Anne B. Calajate Asignatura FILIPINO


Hunyo 19-23 Markahan 1

SESYON 3 SESYON 4 SESYON 5


MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

akdang pampanitikan ng Mindanao

g proyektong panturismo

Nakikilahok ng may disiplina


Nasasagot ang mga Napapanood ang akdang
sa sarili sa mga ibibigay na
katanungang ibibigay "Sandaang Damit"
gawain

Pang-uri at Pang-abay Sandaang Damit

Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7

Sasabihan ang mga mag-aaral Magpaskil sa pisara ng larawan ng


na magpakilala sa mga bullying.
kaklase sa pamamagitan ng
paglalarawan ng isang bagay
na sumisimbolo sa kanila.
Tatawagin sila isa-isa upang
magsalita.
Magbibigay ng maikling Pangkatang Gawain. Hatiin
pagsusulit ang klase sa 4. Bawat
pangkat ay magdudula-
dulaan tungkol sa iba’t ibang
uri ng diskriminasyon sa
lipunan:
Grupo 1 – Diskriminasyon
sa kulay/lahi
Grupo 2 – Diskriminasyon sa
katayuang sosyoekonomiko
(mahirap)
Grupo 3 – Diskriminasyon sa
relihiyon
Grupo 4 – Diskriminasyon sa
kasarian (bakla, tomboy)

Presentasyon

Ipababasa ang akdang


Sandaang Damit, isusulat ang Saliksikin ang batas na para sa
mga salitang mahirap deskrriminasyo at bullying
maunawaan.
Paaralan Bingao National High School

Guro Ruschelle Anne B. Calajate


Petsa Hunyo 26-30
DAILY LESSON LOG
SESYON 1 SESYON 2
I. LAYUNIN LUNES MARTES
A. Pamantayang
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mind
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo

C. Mga Kasanayan sa Napapanood ang isang video clip na


Pagkatuto patungkol sa akdang pag-aaralan

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG
Laptop, speaker,larawan, at aklat
PAMPAGTUTURO
A. Sanggunian
B. Iba pang kagamitan Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7

IV. PAMAMARAAN SANDAANG DAMIT

Magpaskil sa pisara ng larawan ng


bullying.

A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng Feast of Ramadan
bagong aralin
F. Paglinang sa Kabihasaan

I. Pagtataya ng aralin

J. Karagdagang Gawain para sa Saliksikin ang batas na para sa


takdang aralin at remediation. deskrriminasyo at bullying

V. REMARKS/MGA
TALA

VI. REFLECTIONS/
PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakamaster sa KP _____

B. Bilang ng mag-aaral na
hindi nakamaster sa KP___

C. Interbensyon
ngao National High School Baitang/Antas GRADE 7

uschelle Anne B. Calajate Asignatura FILIPINO


Hunyo 26-30 Markahan 1

SESYON 3 SESYON 4 SESYON 5


MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

akdang pampanitikan ng Mindanao

g proyektong panturismo

Nakikilahok ng may Nakapagbabahagi ng


Nakabubuo ng paglalarawan
kooperasyon sa dula dulaang natutunan hinggil sa mga
gamit ang akrostik
isasagawa tinalakay na aralin

Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7

SANDAANG DAMIT

Diagnostic Test
Pangkatang Gawain. Hatiin
ang klase sa 4. Bawat pangkat
ay magdudula-dulaan tungkol
sa iba’t ibang uri ng
diskriminasyon sa lipunan:
Grupo 1 – Diskriminasyon
sa kulay/lahi
Grupo 2 – Diskriminasyon sa
katayuang sosyoekonomiko
(mahirap)
Grupo 3 – Diskriminasyon sa
relihiyon
Grupo 4 – Diskriminasyon sa
kasarian (bakla, tomboy)

Presentasyon

Magpasasaliksik ng tungkol
sa Idyoma
Paaralan Bingao National High School

Guro Ruschelle Anne B. Calajate


Petsa Hulyo 3-7
DAILY LESSON LOG
SESYON 1 SESYON 2
I. LAYUNIN LUNES MARTES
A. Pamantayang
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mind
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo

C. Mga Kasanayan sa Nakilalahok ng aktibo sa Natatalakay ang konsepto ng Idyoma


Pagkatuto iniatang na gawai gamit ang UTS

II. NILALAMAN Sandaang Damit IDYOMA

III. KAGAMITANG
PAMPAGTUTURO
A. Sanggunian
B. Iba pang kagamitan Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7

IV. PAMAMARAAN

Bibigyan ng 5 minuto ang


A. Balik-aral sa nakaraang
mga mag-aaral para sa Maagpapakita ng mga halimbawa ng
aralin at/o pagsisimula ng
paghahanda ng kanilang idyoma
bagong aralin
gagawing dula-dulaan

Tatalakayina muli ang


pamantayan para sa Tatalakayin ang konsepto ng idyoma.
isasagawang dula-dulaan
Gamit muli ang pangkat ng mga mag-
aaral, ilalarawan nila ang naging buhay
Pagpapakita ng mga mag- ng pangunahing tauhan sa pamamagitan
F. Paglinang sa Kabihasaan aaral ng inihandang dula ng pagbuo ng akrostiks. Isasaalang-alang
dulaan sa kanilang paglalarawan, na gumamit ng
mga idyoma at tayutay na angkop sa
pinagdaanang buhay ng batang babae.

Pagbibigay ng pidbak sa
I. Pagtataya ng aralin isinagawang dula-dulaan

J. Karagdagang Gawain para sa Magpapadala ng mga


gagamiting materyal para sa Ipababasa ang akdang" Kung Bakit
takdang aralin at remediation. aktibidad Umuula" mula sa kanilang aklat.

V. REMARKS/MGA
TALA

VI. REFLECTIONS/
PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakamaster sa KP _____

B. Bilang ng mag-aaral na
hindi nakamaster sa KP___

C. Interbensyon
gao National High School Baitang/Antas GRADE 7

schelle Anne B. Calajate Asignatura FILIPINO


Hulyo 3-7 Markahan 1

SESYON 3 SESYON 4 SESYON 5


MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

kdang pampanitikan ng Mindanao

proyektong panturismo

Napanonood ng tahimik sa Naibabahagi ang karanasan sa Nasasagot ang mga


akdang tatalakayin mga kapangkat inihandang katanungan

MASINING AT PAYAK NA
KUNG BAKIT UMUULAN
PAGLALARAWAN

Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7

Magpanonood ng video clip


hinggil sa babasahing akda sa Balik -aral
araw na ito

Tatanungin ang saloobin ng


mga mag-aaral hinggil sa
pinanood na akda.

Pagtatalakay sa akdang binasa


gamit ang tinatawag na
"half'py cards"
Gamit ang pangkat ng mga
mag-aaral, magbabahagi sila ng
ilang karanasan kung saan
mayroong ayaw ipagawa sa Pagbibigay ng maikling
kanila dahil sa kanilang edad, pagsusulit
ngunit nakatitiyak sila na sapat
na ang kanilang kakayahan o
karanasan upang magawa ito.

Paghandaain ang mga mag-


Magpapadala ng puting
aaral ng kanilang presentasyon
cartolina sa bawat pangkat
kinabukasan
Paaralan Bingao National High School

Guro Ruschelle Anne B. Calajate


Petsa Hulyo 3-7
DAILY LESSON LOG
SESYON 1 SESYON 2
I. LAYUNIN LUNES MARTES
A. Pamantayang
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mind
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo

C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG
PAMPAGTUTURO
A. Sanggunian
B. Iba pang kagamitan Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng SEMINAR SEMINAR
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin.
F. Paglinang sa Kabihasaan

I. Pagtataya ng aralin

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang aralin at remediation.

V. REMARKS/MGA
TALA

VI. REFLECTIONS/
PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakamaster sa KP _____

B. Bilang ng mag-aaral na
hindi nakamaster sa KP___

C. Interbensyon
gao National High School Baitang/Antas GRADE 7

schelle Anne B. Calajate Asignatura FILIPINO


Hulyo 3-7 Markahan 1

SESYON 3 SESYON 4 SESYON 5


MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

kdang pampanitikan ng Mindanao

proyektong panturismo

Nakabubuo ng talata gamit ang Naibabahagi ang isinulat na


mga kayarian nito salaysay

KUNG BAKIT UMUULAN

Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7

Babalikan ang akdang kung


Magbabahagi ang ilang mag-
"Kung Bakit Umuulan"
SEMINAR aaral ng kanilang mga isinulat
babanghayin ito sa
na sanaysay sa klase.
pamamagitan ng flow chart
May isusulat sa pisara na mga
pangungusap. Pahuhulaan sa
mga mag-aaral, gamit ang
konteksto ng pangungusap ang
kahulugan ng mga salitang
nakasalungguhit. Pagkatapos ng
bawat bilang, hihingi sa mga
mag-aaral ng mga pangungusap
na ginagamit ang mga
talasalitaan.
Bawat pangkat ay bubuo ng
isang Venn Diagram na
pinaghahambing ang
inaasahan na mga katangian
ng kanilang kasarian at ang
sarili nilang mga katangian.

Magpasulat ng sanaysay na
binubuo ng tatlong talata pataas
batay sa paksang: Ano-ano ang
mga nagiging limitasyon ninyo
dahil sa kasarian?
Paaralan Bingao National High School

Guro Ruschelle Anne B. Calajate


Petsa Hulyo 17-21
DAILY LESSON LOG
SESYON 1 SESYON 2
I. LAYUNIN LUNES MARTES
A. Pamantayang
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mind
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo

C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG
PAMPAGTUTURO
A. Sanggunian
B. Iba pang kagamitan Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng SEMINAR SEMINAR
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin.
F. Paglinang sa Kabihasaan

I. Pagtataya ng aralin

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang aralin at remediation.

V. REMARKS/MGA
TALA

VI. REFLECTIONS/
PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakamaster sa KP _____

B. Bilang ng mag-aaral na
hindi nakamaster sa KP___

C. Interbensyon
gao National High School Baitang/Antas GRADE 7

schelle Anne B. Calajate Asignatura FILIPINO


Hulyo 17-21 Markahan 1

SESYON 3 SESYON 4 SESYON 5


MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

kdang pampanitikan ng Mindanao

proyektong panturismo

Natutukoy a g pagkakaiba at Nasusuri ang mga saknong na


pagtutulad ng dalawang salamin ibibigay

SALAMIN

Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7

Magpakita ng isang mirror at


isang eye glasses. “Ang tawag
sa dalawang ito ay salamin.
SEMINAR
Pareho ang katawagan sa ating
wika. Ano ang kanilang
pagkakatulad at pagkakaiba?”
Itala sa pisara ang sagot ng mga
Hatiin ang klase sa apat na
mag-aaral. Titiyaking lilitaw
pangkat. Ipapabasa nang
ang sagot na nagpapakita ng
malakas ang saknong na
repleksiyon at nagpapalinaw ng
iniatas sa bawaty pangka
pagtingin.
Susuriin ng bawat pangkat
ang saknong na ibinigay sa
kanila. Ipaalala sa mga mag-
aaral na dapat nilang tingnan
ang relasyon ng mga
saknong, na ang bawat isa’y
mahalagang bahagi ng buong
tula.
Paaralan Bingao National High School

Guro Ruschelle Anne B. Calajate


Petsa Hulyo 24-28
DAILY LESSON LOG
SESYON 1 SESYON 2
I. LAYUNIN LUNES MARTES
A. Pamantayang
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mind
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo

C. Mga Kasanayan sa Natatalakay ang akdang Naiguguhit ang pagpapakahulugan sa


Pagkatuto binasa saknong na naiatang sa bawat pangkat

II. NILALAMAN “ANG PINTOR”

III. KAGAMITANG
PAMPAGTUTURO
A. Sanggunian
B. Iba pang kagamitan Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7

IV. PAMAMARAAN

Magpakita ng isang larawan


(painting na hindi dapat
abstract) ang guro sa harap
ng klase. Hayaan silang
suriin ito. Kung maaari ay
ipasuri ito sa mga bata nang
malayuan at malapitan.
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
Talakayin ang mga sumusunod
na tanong sa mga mag-aaral:
B. Paghahabi sa layunin ng 1. Ano ang mga nakita mo sa
aralin. loob ng larawan?
2. May mga nakita ba kayong
iba mula sa inyong paglapit at
paglayo?
3. Kailan nagkaroon ng
kalinawan ang larawan sa
inyo?
4. Ano kaya ang
ipinahahayag ng larawan?

Babasahin ng guro una ang


tula, pagkatapos ay ang
mga mag-aaral. Talakayan:
1. Ano ang nangyari sa
mga iginuhit ng pintor?
2. Anong mga salita ang
magpapatunay sa inyong
sinabi?
3. Maituturing bang
nabigyang-buhay ng pintor
ang kaniyang larawan?
4. Ano ang nangyari sa
pintor sa huling dalawang
saknong? Nagbigay-buhay
ba siya o nasira ang
kaniyang buhay?
5. Para saan ngayon ang
talento na mayroon tayo?
Hatiin ang klase sa 5 pangkat. Ang
F. Paglinang sa Kabihasaan bawat pangkat ay aatasang gumuhit ng
larawan ng saknong na itatakda sa kanila.

I. Pagtataya ng aralin Presentasyon

Karagdagang gawain Saliksikin ang mga Uri ng tayutay

V. REMARKS/MGA
TALA

VI. REFLECTIONS/
PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakamaster sa KP _____

B. Bilang ng mag-aaral na
hindi nakamaster sa KP___

C. Interbensyon
gao National High School Baitang/Antas GRADE 7

schelle Anne B. Calajate Asignatura FILIPINO


Hulyo 24-28 Markahan 1

SESYON 3 SESYON 4 SESYON 5


MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

kdang pampanitikan ng Mindanao

proyektong panturismo

Nabibigyang kahulugan ang


Nakagagawa ng pangungusap Nakikilahok na may disiplina
mga salitang mahirap
gamit ang mga tayutay sa sarili
maunawaan

TAYUTAY IMPENG NEGRO

Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7 Panitikang Filipino 7

Ipapabasa sa ilang piling mag-


aaral ang mga sumusunod na
pangungusap

1. Amoy
Tatalakayin ng mga mag-
basang medyas ang kuwarto
aaral sa tulong ng guro ang
natin ngayon! Pagpapanood ng akdag Impeng
mga mahahalagang nangyari
2. Gaposte na si Marya Negro
sa akda at ang mensahe nito
ngayon.
tungkol sa rasismo.
3. Ngumiti sa akin ang araw
sa aking pagtingala.
4. Kumakaway ang mga
bulaklak sa hardin.
5. Pakiramdam ko nililitson
ako sa sobrang init.
Paano natin bibigyang-buhay
sa isipan ng tao ang nais Paglalahad ng mga salitang
nating iparating kung mahirap maunawan mula sa
mababasa lamang niya ay akda
mga salita?

Pagtatalakay hinggil sa Mga


Uri ng Tayutay
Ipaliwanag ang konsepto ng
Gamit ang pangkat ng mga rasismo (racism). Rasismo ang Susulat ng maikling tula ang
mag-aaral lilikha sila ng mga ipinapakita ng mga taong may bawat grupo. Maaaring paksa
pangungusap gamit ang pandidiri o galit sa taong kaiba ng tula ang buhay ni Impeng
tayutay na maiaatas sa kanila ang pamumuhay, relihiyon o Negro o buhay ni Ogor.
lahi.

Pagbabahagi ng gawain

Saliksikin ang kahulugan ng


rasismo
Paaralan Bingao National High School

Guro Ruschelle Anne B. Calajate


Petsa Hulyo 16-20, 2018
DAILY LESSON LOG
SESYON 1
Ang mag-aaral SESYON 2
I. LAYUNIN ay nagpapamalas
LUNES MARTES
ng pag-unawa at
A. Pamantayang pagpapahalaga
Ang mag-aaral
Pangnilalaman sa
ay mga akdang
nakapagsusuri
pampanitikan
ang maikling ng
B. Pamantayan sa Pagganap Timog
kuwentoSilangang
batay
Asya.
sa paksa, tauhan,
pangyayari, at estilo
Napauunlad
ng pagsulat. ang
kakayahang bumasa sa
C. Mga Kasanayan sa pamamagitan ng mga Nakapagpapahayag ng sariling palagay o
Pagkatuto paghihinuha batay sa mga kaisipan sa pamamagitan ng pagsasalita
ideya o pangyayari sa
akdang binasa

II. NILALAMAN Bidasari Bidasari

III. KAGAMITANG
Laptop, projector, speaker, at microphone
PAMPAGTUTURO
A. Sanggunian Aklat ng Rex at Pluma 9 Aklat ng Rex at Pluma 9
B. Iba pang kagamitan

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang Magbibigay ng tig-isang


aralin at/o pagsisimula ng ginupit na hugis puso sa mga
bagong aralin mag-aaral. Isusulat nila dito
kung gaano nila kakilala ang
kanilang sarili. Isusulat nila
kung ano ang taglay nilang Magkakaroon ng balik-aral sa nakaraang
katangian na sa tingin nila'y talakayan
nagustuhan ng mga tao sa
paligid nila.
B. Paghahabi sa layunin ng Magkakaroon ng
aralin. aktibidad ang mga mag-
aaral gamit ang larong
"your body, your body"
para sa paglinang ng
kanilang talasalitaan

Magbibigay ng
impormasyon tungkol sa
kahulugan ng Epiko at
elemento nito
D. Paglinang sa Kabihasaan

Tatalakayin ang akda gamit ang mga


gabay na tanong at larong "Inday Bote"

E. Pagtataya ng aralin

F. Karagdagang Gawain para sa


takdang aralin at remediation. Sa Pagsulat ng Dyurnal: Sasagutin ng
Sasaliksikin ng mga mag- mga mag-aaral sa kanilang Dyurnal, kung
aaral ang akdang "Bidasari" ikaw si Bidasari, mapapatawad mo kaya
at ito'y kanilang babasahin. ang taong naging dahilan ng iyong labis
na paghihirap? Bakit Oo bakit Hindi?

V. REMARKS/MGA
TALA

VI. REFLECTIONS/
PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakamaster sa KP _____

B. Bilang ng mag-aaral na hindi


nakamaster sa KP___

C. Interbensyon
gao National High School Baitang/Antas GRADE 8

schelle Anne B. Calajate Asignatura FILIPINO


Hulyo 16-20, 2018 Markahan 1

SESYON 3 SESYON 4 SESYON 5


MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

Nagagamit ang
Naiisa-isa ang mga sanhi at
Naipaliliwanag ang mga sanhi mga hudyat ng
bunga ng mga pangyayari sa
at bunga ng mga pangyayari sanhi at bunga sa
akdang binasa
mga pangyayari

Mga Hudyat ng Sanhi at Mga Hudyat ng Sanhi at


Bidasari
Bunga ng mga Pangyayari Bunga ng mga Pangyayari

Aklat ng Rex at Pluma 9 Aklat ng Rex at Pluma 9 Aklat ng Rex at Pluma 9

May ipababasang maikling


kwento sa mga mag-aaral, Pagbabahagi ng ilang piling
Balik-aral ukol sa akda pagkatapos susuriin nila ang mag-aaral sa kanilang
mga salitang nakasulat ng takdang-aralin
madiin
Gamit ang pangkat ng mga
mag-aaral, magsasagawa sila
ng paghihinuha gamit ang
tablue(pahina 54)

Sa isang buong papel, susulat


Sa isang bond paper, susuriin
ang mga mag-aaral ng isang
at tutukuyin ng mga mag-
talatang nagpapahayag ng
aaral ang mahahalagang
sariling palagay tungkol sa mga
elemento ng epikong binasa
sinaunang uri ng panitikan
Paaralan Bingao National High Schoo

Guro Ruschelle Anne B. Calajate


Petsa Hulyo 16-20, 2018
DAILY LESSON LOG
SESYON 1
Ang mag-aaral SESYON 2
I. LAYUNIN ay nagpapamalas
LUNES MARTES
ng pag-unawa at
A. Pamantayang pagpapahalaga
Ang mag-aaral
Pangnilalaman sa
ay mga akdang
nakapagsusuri
pampanitikan
ang maikling ng
B. Pamantayan sa Pagganap Timog
kuwentoSilangang
batay
Asya.
sa paksa, tauhan,
pangyayari, at estilo
•ngNatutukoy
pagsulat. ang mahahalagang element ng maikling kuwento
• Nakikilala ang mga hudyat ng Sanhi at Bungang Ginamit
C. Mga Kasanayan sa • Natutukoy ang bahaging Sanhi at Bunga sa pangungusap
Pagkatuto • Naisusulat ang talatang nagpapahayag ng sariling palagay tungkol sa mga
sinaunang uri ng panitikan

Mga Hudyat ng Sanhi at Bunga ng


II. NILALAMAN Epiko at Elemento ng Epiko
mga Pangyayari
III. KAGAMITANG
Laptop, projector, speaker, at microphone
PAMPAGTUTURO
A. Sanggunian Aklat ng Rex at Pluma 9 Aklat ng Rex at Pluma 9
B. Iba pang kagamitan

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang Magpapakita ng larawan ng mga


aralin at/o pagsisimula ng superhero
bagong aralin

May ipababasang maikling kwento sa


mga mag-aaral, pagkatapos susuriin nila
ang mga salitang nakasulat ng madiin
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin.

Tatalakayin ang Mga Hudyat ng Sanhi at


Magbibigay ng impormasyon
Bunga ng mga pangyayari at
tungkol sa kahulugan ng Epiko at
magdadagdag ng ilang impormasyon
elemento nito
tungkol sa Pagtatalata
D. Paglinang sa Kabihasaan

E. Pagtataya ng aralin

Sa isang bond paper, susuriin at


tutukuyin ng mga mag-aaral ang Magbibigay ng isang pagsusulit sa mga
mahahalagang elemento ng mag-aaral
epikong binasa

F. Karagdagang Gawain para sa


takdang aralin at remediation. Sa Pagsulat ng Dyurnal:
Sasagutin ng mga mag-aaral sa Sa isang buong papel, susulat ang mga
kanilang Dyurnal, kung ikaw si mag-aaral ng isang talatang
Bidasari, mapapatawad mo kaya nagpapahayag ng sariling palagay
ang taong naging dahilan ng tungkol sa mga sinaunang uri ng
iyong labis na paghihirap? Bakit panitikan
Oo bakit Hindi?

V. REMARKS/MGA
TALA

VI. REFLECTIONS/
PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakamaster sa KP _____

B. Bilang ng mag-aaral na hindi


nakamaster sa KP___

C. Interbensyon
gao National High School Baitang/Antas GRADE 8

schelle Anne B. Calajate Asignatura FILIPINO


Hulyo 16-20, 2018 Markahan 1

SESYON 3 SESYON 4 SESYON 5


MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

Nagagamit ang
Naiisa-isa ang mga sanhi at
Naipaliliwanag ang mga sanhi mga hudyat ng
bunga ng mga pangyayari sa
at bunga ng mga pangyayari sanhi at bunga sa
akdang binasa
mga pangyayari

Pag-ibig sa Tinubuang Lupa

Aklat ng Rex at Pluma 9 Aklat ng Rex at Pluma 9 Aklat ng Rex at Pluma 9

Gamit ang pangkat ng mga


Pipili ng ilang mag-aaral
mag-aaral, itatala nila ang
upang paghambingin ang
pananaw nila ukol sa
Magkakaroon ng usapan tungkol kabayanihan katangian ng tanaga at Haiku
sa pag-ibig. May hawak na bagay
ang guro, kung kanino niya ito
ibabato, kailangang sagutin ng
nakasalo ang isang katanungang
galing sa guro
May ipababasang maikling
Kikilalanin ng mga mag-aaral ang
kasingkahulugan ng salita batay isasagawa ang presentasyon ng akda at susuriin ng mga mag-
sa konteksto ng pangungusap bawat pangkat aaral ang mga salitang
nakadiin

Tatalakayin ang talambuhay ng


manunulat na si Andres
Bonifacio pagkatapos, babasahin
na ang tula. Unang babasa ang
guro bago ang mga mag-aaral.
Isasaalang-alang ang wastong
bigkas at damdamin ng pagbasa.
Tatalakayin ang tula gamit ang
mga gabay na tanong at larong
"bayani, bagani"

Bubuo ang mga mag-aaral ng Sa isang bond paper, bubuo ang


sariling paghiihinuha kung ano mga mag-aaral ng isang tsart
ang ibig ipahiwatig ng mga para ilahad ang mga paraang
katagang winika ng ating mga makahihikayat sa iba na
dakilang bayani
pahalagahan ang ating panitikan
Paaralan Bingao National High Schoo

Guro Crystal Nicca P. Arellano


Petsa Hulyo 30-31 hanggang Agosto 1-3
DAILY LESSON LOG
SESYON 1
Ang mag-aaral SESYON 2
I. LAYUNIN ay nagpapamalas
LUNES MARTES
ng pag-unawa at
A. Pamantayang pagpapahalaga
Ang mag-aaral
Pangnilalaman sa
ay mga akdang
nakapagsusuri
pampanitikan
ang maikling ng
B. Pamantayan sa Pagganap Timog
kuwentoSilangang
batay
Asya.
sa paksa, tauhan,
pangyayari, at estilo
•ngNakikilala
pagsulat. ang kasingkahulugan ng salita batay sa konteksto ng pangungusap
• Nakabubuo ng hinuha batay sa mga ideyang makikita sa akda o teksto
• Nakapagtatala ng pananaw ukol sa kabayanihan
C. Mga Kasanayan sa • Natatalakay ang mga tulang lumaganp sa panahon ng Espanyol at Hapones
Pagkatuto • Napaghahambing ang katangian ng Haiku at Tanaga
• Nakapagpupuno ng tamang pangatnig na bubuo sa diwa ng pangungusap
• Nagagamit ang pangatnig sa pagbubuo ng makabuluhang pangungusap
• Nakabubuo ng simpleng balangkas para sa kathambuhay

II. NILALAMAN Pag-ibig sa Tinubuang Lupa Uri ng Tulang Lumaganap

III. KAGAMITANG
Laptop, projector, speaker, at microphone
PAMPAGTUTURO
A. Sanggunian Aklat ng Rex at Pluma 9 Aklat ng Rex at Pluma 9
B. Iba pang kagamitan

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin

Gamit ang pangkat ng mga mag-aaral,


Magkakaroon ng usapan tungkol itatala nila ang pananaw nila ukol sa
sa pag-ibig. May hawak na bagay kabayanihan
ang guro, kung kanino niya ito
ibabato, kailangang sagutin ng
nakasalo ang isang katanungang
galing sa guro
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin.
Kikilalanin ng mga mag-aaral ang
isasagawa ang presentasyon ng bawat
kasingkahulugan ng salita batay
pangkat
sa konteksto ng pangungusap

Tatalakayin ang talambuhay ng


manunulat na si Andres Bonifacio
pagkatapos, babasahin na ang
tula. Unang babasa ang guro bago
ang mga mag-aaral. Isasaalang-
alang ang wastong bigkas at
damdamin ng pagbasa.
D. Paglinang sa Kabihasaan

Tatalakayin ang tula gamit ang


mga gabay na tanong at larong
"bayani, bagani"

E. Pagtataya ng aralin

F. Karagdagang Gawain para sa


takdang aralin at remediation.
Bubuo ang mga mag-aaral ng
Sa isang bond paper, bubuo ang mga
sariling paghiihinuha kung ano
mag-aaral ng isang tsart para ilahad ang
ang ibig ipahiwatig ng mga
mga paraang makahihikayat sa iba na
katagang winika ng ating mga
pahalagahan ang ating panitikan
dakilang bayani

V. REMARKS/MGA
TALA

VI. REFLECTIONS/
PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakamaster sa KP _____

B. Bilang ng mag-aaral na hindi


nakamaster sa KP___

C. Interbensyon
gao National High School Baitang/Antas GRADE 8

rystal Nicca P. Arellano Asignatura FILIPINO


-31 hanggang Agosto 1-3, 2018 Markahan 1

SESYON 3 SESYON 4 SESYON 5


MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

to ng pangungusap
kda o teksto

anyol at Hapones

g pangungusap
pangungusap

Uri ng Pangatnig Uri ng Pangatnig Pagbabalangkas

Aklat ng Rex at Pluma 9 Aklat ng Rex at Pluma 9 Aklat ng Rex at Pluma 9

Ibabahagi ng ilang piling


Pipili ng ilang mag-aaral
Magkakaroon ng balik-aral mag-aaral ang kanilang
upang paghambingin ang
hinggil sa Pangatnig nasaliksik hinggil sa
katangian ng tanaga at Haiku
pagbabalangkas
May ipababasang maikling
akda at susuriin ng mga mag-
aaral ang mga salitang
nakadiin

Tatalakayin ang paggawa ng


Balangkas
Gamit ang isang buong papel,
bubuo ng makabuluhang
pangungusap ang mga mag- Bawat mag-aaral ay
aaral gamit ang pangatnig at susubukang magbalangkas
ang pangalan ng manunulat sa
bawat bilang

Magbibigay ng pagsusulit
tungkol sa Pangatnig

Pag-iisahin ng mga mag-aaral


ang mga pahayag gamit ang
angkop na pangatnig (p.86)
Sasaliksikin ng mga mag-aaral
ang kahulugan ng Balangkas

Inihanda ni:
CRYSTAL NICCA P. ARELLANO
Guro sa Filipino
Iniwasto ni:
MARILOU P. PASALO
BNHS, Opisyal na Nakatalaga

You might also like