You are on page 1of 5

GRADE 7 Paaralan: Pacac Integrated School Baitang/Antas: GRADO 7 Markahan: Una Petsa:

Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo Guro: Rholdan S. Aurelio Asignatura: FILIPINO Linggo: Aralin 6 Oras:

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
I. LAYUNIN Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin
dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mga mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto A. Nakikilala ang F7PS-Ij-6 F7PD-Ij-6 F7EP-Ij-6


Isulat ang code sa bawat kasanayan kasingkahulugan ng mga bagong Naiisa-isa ang mga hakbang at Naibabahagi ang isang halimbawa Nailalahad ang mga hakbang na
salita. panuntunan na dapat gawin upang ng napanood na video clip mula sa ginawa sa pagkuha ng datos
B. Natutukoy ang salitang may maisakatuparan ang proyekto youtube o iba pang website na kaugnay ng binuong proyektong
naiibang kahulugan. F7PB-Ij-6 maaaring magamit panturismo
C. Nakikilala ang mga detalye ng Nasusuri ang ginamit na datos sa F7PU-Ij-6
binasa. pananaliksik sa isang proyektong Nabubuo ang isang
D. Nakapaglalahad ng mga panturismo makatotohanang proyektong
paraan ng tamang pagharap sa (halimbawa: pagsusuri sa isang panturismo
pagsubok o kabiguan. promo coupon o brochure)
F7WG-Ij-6
Nagagamit nang wasto at angkop
ang wikang Filipino sa
pagsasagawa ng isang
makatotohanan at mapanghikayat
na proyektong panturismo

II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Mga Akdang Pampanitikan: Mga Akdang Pampanitikan: Mga Akdang Pampanitikan: Mga Akdang Pampanitikan: Salamin
Salamin ng Mindanao Salamin ng Mindanao Salamin ng Mindanao ng Mindanao

Aralin 6: Pangwakas na Gawain Aralin 6: Pangwakas na Gawain Aralin 6: Pangwakas na Gawain Aralin 6: Pangwakas na Gawain
Lunsarang Aralin: Ang Alamat ng Mga Hakbang at Panuntunan sa Mga Hakbang at Panuntunan sa Mga Hakbang at Panuntunan sa
Palendang Pagsasagawa ng Makatotohanan Pagsasagawa ng Makatotohanan Pagsasagawa ng Makatotohanan at
at Mapanghikayat na Proyektong at Mapanghikayat na Proyektong Mapanghikayat na Proyektong
Panturismo (Travel Brochure) Panturismo (Travel Brochure) Panturismo (Travel Brochure)

Pagpapatuloy sa Pagbuo ng
Proyektong Panturismo
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

III. KAGAMITANG PANTURO


Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro

2. Kagamitang Pang-Mag-aaral
Pluma 7 Alinsunod sa Kto12 Pluma 7 Alinsunod sa Kto12 Pluma 7 Alinsunod sa Kto12 Pluma 7 Alinsunod sa Kto12
3. Teksbuk curriculum nina Ailene G. Baisa- curriculum nina Ailene G. Baisa- curriculum nina Ailene G. Baisa- curriculum nina Ailene G. Baisa-
Julian et.al / pahina 122-129 Julian et.al / pahina 130-133 Julian et.al/ pahina 132-133 Julian et.al/pahina 132-133
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
Sipi ng aralin Activity notebook Activity notebook, video clip Sipi ng aralin,ppt
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Halimbawa ng isang travel
Sipi ng aralin
brochure
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment.
IV. PAMAMARAAN Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Pagbabalik-tanaw sa nakaraang Pagbabalik-tanaw sa nakaraang Pagbabalik-tanaw sa nakaraang Pagbabalik-tanaw sa nakaraang
Pagsisimula ng Bagong Aralin aralin. aralin. aralin/gawain aralin/gawain.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Ipasagot ang bahaging Simulan Sabihin: Ang nagdaang limang Pagpapanood ng isang video clip
Natin, Pluma 7, p.122 aralin ay inaasahang nagpalalim mula sa youtube na nagtatampok
sa inyong pag-unawa at sa mga magagandang
pagpapahalaga sa yaman at tanawin/lugar sa Mindanao.
ganda ng Mindanao. Ngayon,
masasabi natin na It’s More Fun
in Mindanao!
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Bagong Ilahad ang tungkol sa palendang Ilahad ang proyekto o ang Itatanong: Batay sa video klip na Ipalahad ang iba pang mga datos
Aralin (bahaging Alam Mo Ba?) p.122 inaasahang pagganap/gawain ng inyong napanood paano mo mas na nasaliksik tungkol sa Mindanao.
mga mag-aaral. Pagpapakita ng mahihikaayat ang mga turista na
isang halimbawa ng travel pasyalan ang Mindanao? Iproseso
brochure. ang sagot ng mga mag-aaral.
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Ipasagot ang Payabungin Natin, Ipasuri ang halimbawa ng travel Paggawa ng travel brochure (Kung Aalamin ng guro ang mga hakbang
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 pp. 123. Iproseso ang sagot ng brochure sa mga mag-aaral. kinakailangan, muling balikan ang na ginawa ng mga mag-aaral
mga mag-aaral. mga hakbang sa pagsasagawa upang makakuha ng datos para sa
Iproseso ang sagot ng mga mag- upang matiyak na makagawa ang proyektong panturismo na
aaral. mga mag-aaral. kanilang gagawin.
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagbasa/Panonood sa aralin-Ang Talakayin ang Mga Hakbang at Ilahad at talakayin ang
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2 Alamat ng Palendag, pp. 123-125 Panuntunan sa Pagsasagawa ng pamantayan sa pagmamarka ng
Makatotohanan at kanilang proyekto
Mapanghikayat na Proyektong
Panturismo (Travel Brochure)
F. Paglinang sa Kabihasaan Sasagutin ang bahaging Sagutin Hayaan ang mga mag-aaral na
(Tungo sa Formative Assessment) Natin (A, at B), pp.126-128 ipagpatuloy ang paggawa nila ng
kanilang travel brochure upang
puliduhin ito..
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw- Ipagawa ang bahaging Pagbibigay-halaga sa ilang
araw na Buhay Magagawa Natin (A at B), nasimulan na gawain. Hayaan ang
pp.128-129. ilang mag-aaral na ilahad ito
H. Paglalahat ng Aralin Pagkuha sa pangunahing Pagkuha sa pangunahing Pagkuha ng karagdagang feedback
konsepto ng aralin. konsepto ng aralin. tungkol sa gawain
I. Pagtataya ng Aralin Pagpapatuloy sa paggawa ng travel
brochure.
J. Karagdagang Gawain para sa Magsaliksik ng mga datos tungkol Magsaliksik ng iba pang mga datos
Takdang-Aralin at Remediation sa yaman at ganda ng Mindanao tungkol sa Mindanao.
na maaring gamitin sa proyektong
panturismo.
____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at
V. MGA TALA maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin.
____Hindi natapos ang aralin/gawain ____Hindi natapos ang aralin/gawain ____Hindi natapos ang aralin/gawain ____Hindi natapos ang aralin/gawain
dahil sa kakulangan sa oras. dahil sa kakulangan sa oras. dahil sa kakulangan sa oras. dahil sa kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa
integrasyon ng mga napapanahong integrasyon ng mga napapanahong integrasyon ng mga napapanahong integrasyon ng mga napapanahong mga
mga pangyayari. mga pangyayari. mga pangyayari. pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral patungkol ibahagi ng mga mag-aaral patungkol ibahagi ng mga mag-aaral patungkol ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa
sa paksang pinag-aaralan. sa paksang pinag-aaralan. sa paksang pinag-aaralan. paksang pinag-aaralan.
_____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil sa _____Hindi natapos ang aralin dahil sa _____Hindi natapos ang aralin dahil sa
sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase
klase dulot ng mga gawaing pang- dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ dulot ng mga gawaing pang-eskwela/
eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng mga sakuna/ pagliban ng gurong mga sakuna/ pagliban ng gurong mga sakuna/ pagliban ng gurong
gurong nagtuturo. nagtuturo. nagtuturo. nagtuturo.

Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:

Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y
VI. PAGNINILAY matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan


ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
____sama-samang pagkatuto ____sama-samang pagkatuto ____sama-samang pagkatuto ____sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan
____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____paggawa ng poster ____paggawa ng poster ____paggawa ng poster ____paggawa ng poster
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
____Powerpoint Presentation ____Powerpoint Presentation ____Powerpoint Presentation ____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating
current issues) current issues) current issues) current issues)
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
____Peer Learning ____Peer Learning ____Peer Learning ____Peer Learning
____Games ____Games ____Games ____Games
____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models
E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo ang ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique
nakatulong ng lubos? Paano ito ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
nakatulong?
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:____________________ pagtuturo:___________________ pagtuturo:____________________ pagtuturo:___________________

Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
_____Nakatulong upang maunawaan _____Nakatulong upang maunawaan _____Nakatulong upang maunawaan _____Nakatulong upang maunawaan
ng mga mag-aaral ang aralin. ng mga mag-aaral ang aralin. ng mga mag-aaral ang aralin. ng mga mag-aaral ang aralin.
_____ Naganyak ang mga mag-aaral _____ Naganyak ang mga mag-aaral _____ Naganyak ang mga mag-aaral _____ Naganyak ang mga mag-aaral na
na gawin ang mga gawaing naiatas na gawin ang mga gawaing naiatas sa na gawin ang mga gawaing naiatas sa gawin ang mga gawaing naiatas sa
sa kanila. kanila. kanila. kanila.
_____Nalinang ang mga kasanayan _____Nalinang ang mga kasanayan _____Nalinang ang mga kasanayan _____Nalinang ang mga kasanayan ng
ng mga mag-aaral ng mga mag-aaral ng mga mag-aaral mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase

Iba Pang Rason: Iba Pang Rason: Iba Pang Rason: Iba Pang Rason:
____________________________ ___________________________ ____________________________ ____________________________

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


masosolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Inihanda ni: Iwinasto ni: Aprobado ni:

RHOLDAN S. AURELIO RANDY V. MEDRANO SHIRLEY A. ONZA, MT-II


Guro MT-I OIC

You might also like