You are on page 1of 5

School: Rizal Central School Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: EPP-Agriculture


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: (WEEK 6) Quarter: 3RD QUARTER

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng halamang ornamental bilang isang gawaing
Pangnilalaman pagkakakitaan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng halamang ornamental sa masistemang pamamaraan.
C. Mga Kasanayan sa . Natatalakay ang kabutihang dulot ng pag-aalaga ng hayop sa tahanan
Pagkatuto 2. Natutukoy ang mga hayop na maaaring alagaan sa tahanan
Isulat ang code ng bawat EPP4AG-Oh-15
kasanayan EPP4AG-Oh-16
II. NILALAMAN Kabutihan Dulot ng mga Alagang Hayop sa Tahanan

A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng T.G. pp. 172-173
Guro
2. Mga Pahina sa L.M. pp. 396-398
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Mga larawan, tsart,
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Ipaala-ala ang mga pamantayan bago magsimula ang klase.
aralin at/o Pagmasdan ang larawan.
pagsisimula ng bagong
aralin
Ano ang masasabi ninyo sa larawan?
Sino sa inyo ang may alagang aso?
Bakit nainam na mag alaga ng aso?

B. Paghahabi sa layunin ng Naranasan na ba ninyo ang mag-alaga ng hayop sa loob o sa labas ng inyong tahanan?
aralin Anong hayop ang inalagaan ninyo?
May mga kabutihang dulot ba ang pag-aalaga ng hayop? Sa anong paraan?
C. Pag-uugnay ng mga Magbugtungan Tayo.
halimbawa sa Nakaraang Alam nyo ba kung ano ang isang bugtong?
Aralin Ano ang dapat ninyong gawin habang tayo ay nagbubugtungan?
1. Mataas kung nakaupo, mababa kung nakatayo. (s-o-a)
2. Matanda na ang nuno, hindi pa naliligo. (u-s-a-p)
3. Tag-ulan o tag-araw, hanggang tuhod ang salawal. (k-o-n-a-m)
4. Tenga nito ay abot sa kalangitan, hindi ito daga na pinandidirihan. (h-o-k-u-n-e)
Tungkol saan ang mga bugtong?
D. Pagtatalakay ng bagong -Talakayin ang mga uri ng hayop na nabanggit sa bugtong at ang kahalagahan dulot ng mga ito.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Maglalaro ng “ Name It, Win It”.
konsepto at Ipaliwanag ang mechanics ng laro.
paglalahad ng bagong Ipaala-ala ang mga pamantayan.
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan Pangkatang Gawain
(Tungo sa Formative Pangkatin ang mga mag-aaral sa apat na pangkat. Bigyan ng ibat-ibang gawain ang bawat pangkat.
Assessment) Ipaalala ang mga panuntunan sa pagagawa ng pangkatang gawain.
Pangkat-I – Magbigay ng kabutihang dulot ng pag-aalaga ng Manok, Pusa at ibon.
Pangkat II – Galing Mo, Ipakita Mo!
Tukuyin ang mga hayop na inilalarawan sa pangungusap.
1. Mahusay itong alagaan dahil nanghuhuli ito ng daga at mabait itong kalaro.
2. Madaling alagaan at nakakahumaling mag-alaga dahil nagdudulot ito ng kasayahan.
3. Magandang alagaan sa bahay dahil ito ay eco-friendly.
4. Nagbibigay ng karne at itlog.
5. Ito ay nagsisilbing bantay sa bahay at matalik na kaibigan ng tao.
Pangkat III – Ipaliwanag ang kabutihang dulot ng pag-aalaga ng kuneho at aso.
Pangkat IV – Iguhit ang inyong pinakagustong hayop na alagaan at ipaliwanag kung bakit iyon ang nais nyo.

G. Paglalapat ng aralin sa Paano mo maipapakita ang pagmamahal sa mga alaga mong hayop?
pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga hayop na maaaring alagaan sa bahay?
Ano-ano ang mga kabutihang naidudulot ng pag-aalaga ng iba’t ibang hayop sa tahanan?
I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin ang mga hayop na inilalarawan sa bawat pangungusap. Pumili ng sagot sa kahon.

-ibon - pusa - aso

-kuneho - manok

1. Mainam alagaan ang ____ dahil nagbibigay ito ng itlog at karne.


2. Ang tae ng ___ ay maaaring gawing pataba kaya ito ay naturingang eco-friendly animal.
3. Tagabantay sa bahay at kaibigan ng tao ang ___.
4. Nakakaaliw alagaan ang ___ dahil madali itong turuan at maaari ding pagkakitaan.
5. Ang ___ ay taga huli ng daga at mabait kalaro ng mga bata.

Lagyan ng tsek ang patlang kung kabutihan ang naidudulot ng pag-aalaga ng hayop at ekis kung hindi.
_____6. Nakapagbibigay ng saya at nakaaalis ng stress.
_____5. Nakadadagdag ng kita sa mag-anak.
_____7. Dagdag pakainin ng mag-anak.
_____8. Nakapagbibigay ng pagkain tulad ng itlog at karne.
_____9. Nagiging mabuting kasama sa bahay.
_____10. Nakapagdudulot ng kaba at suliranin sa mag-anak dahil sa ito ay nangangagat.
J. Karagdagang Gawain para Iguhit ang paborito mong hayop na inaalagaan sa bahay at bigyang linaw ang mga sumusunod na tanong.
sa takdang-aralin at 1. Ano ang pangalan ng alaga mong hayop
remediation 2. Ano-ano ang idinudulot na kapakinabangan nito sa iyo?
3. Bakit ito ang paborito mong hayop?
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
tulong ng aking punungguro at __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
superbisor? __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng


nadibuho na nais kong ibahagi video presentation
sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big
Book
__Community
Language Learning
__Ang
“Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong
Task Based
__Instraksyunal na
material

Inihanda ni:

YVETTE D. ANDRADE
Teacher-I

You might also like