You are on page 1of 5

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: WEEK 7 Quarter: 4TH Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang naipakikita ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at pagmamahal sa mga likha
B. Pamantayan sa pagganap Naisasabuhay ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at pagmamahal sa mga likha
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Napahahalagahan ang lahat ng mga likha: may buhay at mga material na bagay 13.3 Halaman: pangangalaga sa mga halaman gaya ng:
Isulat ang code ng bawat
Pagbubungkal ng tanim na halaman sa paligid EsP4PD-IVe-g-12 13.3.3
kasanayan
II. NILALAMAN Aralin 7- Mga Biyaya ng Kalikasan Dapat na Pahalagahan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Alamin Natin Isagawa Natin Isapuso Natin Isabuhay Natin Subukin Natin
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 198 -200 TG pp. 198 - 200 TG pp. 198 - 200 TG pp. 198 - 200 TG pp. 198 – 200
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng
Mag-aaral LM pp. 327 - 333 LM pp. 327 - 333 LM pp. 327 - 333 LM pp. 327 - 333 LM pp. 327 - 333
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kuwaderno, bond paper, smiley board, gunting, PPTx, tsart, meta cards, larawan, flash drive, TV monitor, video clip
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Mabait ang Inang Kalikasan sa Magpakita ng video clip tungkol Ipabasa sa mga bata ang ginawa Tingnan ang mga larawan. Pag –awit ng KAPALIGIRAN ng
at/o pagsisimula ng bagong aralin atin. Ito ang pinagmumulan sa pagkasira ng kalikasan sanhi nilang panawagan tungkol sa grupong ASIN.
ng masaganang likas na ng maraming dahilan. pagpuputol ng mga puno sa
yaman na ating tinatamasa at kagubatan at sa mga kapatagan. Ano ang iyong naramdaman
ikinabubuhay sa araw-araw. habang sumasabay ka sa awitin
Ano ang dapat nating gawin ng ASIN?
kung gayon?
Bakit dapat itong alagaan?
Para kanino ang pag -
aalagang ginagawa? Sabihin kung tama ito o mali o
kulang.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang isussukli natin sa Ano ang iyong naramdaman Ipanuod muli ang video clip Pagpapakita ng larawan sa mga
kabutihan ng Iang Kalikasan? habang pinapanood ang video? tungkol sa pagwasak ng kalikasan. bata. Suriin ang bwat isa.
Bakit mo nasabi iyon? Nabahala ka ba? Bakit? Ano ang iyong naramdaman Ano ang pagkakaiba ng
habang pinapanood ang video? dalawang larawan?
Nabahala ka ba? Bakit? Saan matatagpuan ang una?
Ang ikalawa?

Bakit tama ang kanilang


ginagawa? Bakit hindi?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Sabihin: Maglalaro tayo. Magpakita ng isang larawan. Nais mo bang maging ganito ang Magbibigay ang mga bata ng Alin sa dalawang larawan ang
sa bagong aralin Handan a ba kayo? Ipabuo sa ating kapaligiran? mga dapat gawin sa mga nais ng bawat isa sa atin? Bakit?
mga bata ang kaisipan sa LM Magnilay tungkol ditto. Sandaling sumusunod na mga lugar upang Ang ikalawa bang larawan ay
pp. 327-328 ALAMIN NATIN mapangalagaan ang mga pwede pa nating isalba sa unti-
halaman. unting pagkakasira nito?
Sa paaralan (larawan yan ng bukid sa
Maynila)
Sa tahanan
Ano ang pagkakaiba ng isang
larawan na may dalawang Sa komunidad
mukha? Alin ang pinabayaan?
Alin ang inaalagaan? Bakit?
tumahimik.
D. Pagtatalakay ng bagong Ano ang inyong nabuong Tama bang maging ganito ang Ano ang naramdaman ninyo May alam ba kayong mga paraan Kayo ba ay may adbokasiya sa
konsepto at pagalalahad ng kaisipan? kapaligiran? Bakit? Bakit hindi? habang tayo ay nagninilay? upang makatulong sa pagpapanatili ng kapaligirang
bagong kasanayan #1 Sumasang-ayon ka ba sa Sa ilog na pinagkukunang Kinabahan ba kayo? Bakit? pagpapahalaga sa kalikasan malinis at mayabong?
nabuong kaisipan? Ipaliwanag natin? Ano ito?
ang iyong sagot. Natakot ka ba? Bakit? Tumawag ng ilang bata upang
Ibahagi ang ilan sa Ilista ang mga ito. magbahagi.
magagandang gawain upang
mapangalagaan mo nang Talakayin sa katabi.
buong husay ang mga puno at
halaman sa kapaligiran.
yamang kagaya ng nasa larawan,
tama baa ng naging gawi ng mga
tao na magtapon ng mga basura?
Bakit?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
at paglalahad ng bagong Bigyan ng mga larawan ang Ipagawa ang Gawain 1 sa bawat Ipagawa sa bawat pangkat ang Ipagawa sa mga bata ang nasa Ituloy ang paggawa ng
kasanayan #2 bawat grupo. Isulat ang mga pangkat. Nasa LM pp. 328-329. nasa ISAPUSO NATIN sa LM pp. ISABUHAY NATIN sa LM p. 332. adbokasiya tungkol sa
paraan upang mapangalagaan Pangkat I – unang larawan 330-331 Gawain A Punan ng sago tang graphic pangangalaga sa kapaligiran ng
ang mga ito. Pangkat II- ikalawang larawan Isang pangako organizer tungkol sa mga paraan bawat pangkat.
Pangkat I Pangkat III- ikatlong larawan upang maipakita ang pagtulong
Ipagasagot sa bawat pangkat ang at pagpapahalaga sa
mga tanong sa LM p. 329 ( 1 – 3 ) pagpapanatili ng luntiang
kapaligiran.

Pangkat II

Pangkat III

F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo Indibidwal na Gawain Indibidwal na Gawain Indibidwal na Gawain Indibidwal na Gawain Indibidwal na Gawain
sa Formative Assessment) Gumawa ng isang tula tungkol Ipagawa sa mga bata ang Gawain Gumawa ng isang simpleng Magdala ng isang uri ng Gumawa ng isang pangako
sa pangangalaga ng mga 2 sa LM p. 330. panalangin nasa LM p. 331 Letter halaman o puno na maaaring tungkol sa pangangalaga ng mga
halaman at sa kapaligiran. B. itanim sa paligid ng inyong puno at halaman sa kapaligiran.
paaralan.
Alagaan ito bilang simbolo ng
PANALANGIN iyong pagmamahal sa luntiang
kapaligiran.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Kung ikaw ay isang Paano mo maipapakita na ikaw ay Ano ang iyong gagawin sa iyong Lalabas ang mga bata upang
araw-araw na buhay karaniwang mamamayan, may pagpapahalaga sa kalikasan o dadalhin o dinalang halaman sa magpulot ng mga kalat sa
sasali ka ba upang maging biyaya na kaloon ng Maykapal? paaralan? kapaligiran bilang tanda na sila
isang earth friendly advocate? ay sumusuporta sa adhikaing
Bakit? iligtas ang kapaligiran.
Tama baa ng ganitong gawi sa
kapaligiran? Anong mga
suhestiyon mo upang matigil na
ang ganitong gawain?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan natin sa Ano ang natutuhan natin sa Ano ang natutuhan natin sa Ano ang natutuhan natin sa Ano ang natutuhan natin sa
aralin? aralin? aralin? aralin? aralin?
Ipabasa sa mga bata ang nasa Ipabasa sa mga bata ang nasa Ipabasa sa mga bata ang nasa Ipabasa sa mga bata ang nasa Ipabasa sa mga bata ang nasa
TANDAAN NATIN sa LM p. TANDAAN NATIN sa LM p. 331. TANDAAN NATIN sa LM p. 331. TANDAAN NATIN sa LM p. 331. TANDAAN NATIN sa LM p. 331.
331.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat kung tama o Panuto: Magkakaroon ng Panuto: Lagyan ng tsek (/) kung Panuto: Gumihit ng isang Panuto : Iguhit ang masayang
mali ang bawat gawi. maikling iskit na tatlong minuto tama ang kaugalian at ekis ( x ) kapaligirang nais nating mukha kung ang isinasaad ng
1.Ang walang tigil na pagputol ang bawat pangkat yong kung mali. pangalagaan. pangungusap ay nagpapakita ng
ng mga punungkahoy sa maipakita ang tamang ______Ang mga malilit na Magsulat ng tatlong pagpapahalaga at pangangalaga
kagubatan ay sanhi ng pangangalaga sa halaman at mga halaman sa paligid ay dapat na pangungusap kung paamo mo sa biyaya ng kalikasan at
pagbaha. puno. bunutin. isasakatuparan ang iyong malungkot na mukha naman
2. Maiiwasan ang landslide Pangkat I – tungkol sa mga puno ______Magtanim ng puno sa gagawing pangangalaga. kung hindi. Ipagawa ang nasa
kung may disiplina ang mga paligid. SUBUKIN NATIN sa LM p. 333 ( 1
tao. Pangkat II – tungkol sa mga ______Gamasan ang hardin na – 5 ).
3. Ang tamang pagtatapon ng halamang namumulaklak may malalagong mga damo.
basura sa tamang tapunan ay ______Huwag tambakan ng
pagtulong sa kalikasan. Pangkat III – tungkol sa mga basura ang mga gilid ng puno.
4. Alagaan ang mga halaman halamang namumunga ______Magkaroon ng tamang
sa kapaligiran. tapunan ng mga basura sa
5. Ang illegal na pagputol ng kapaligiran.
mga puno ay nagiging dahilan
ng reforestation.
J. Karagdagang Gawain para sa Magdala ng mga larawan ng Gumawa ng isang maikling Larawan ng nagtutulungang mga Larawan ng isang luntiang Mag-aral ng mabuti uoang ang
takdang aralin at remediation malinis na kapaligiran. panawagan sa mga nagpuputol mamamayan upang protektahan kapaligiran. buhay ay bumuti.
ng mga puno sa kagubatan ang kapaligiran.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang Ethical Decision Making ,


pagtuturo ang nakatulong ng Social Learning theory,
lubos? Paano ito nakatulong? Localization
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

For more daily lesson log deped, visit: teachershq.com


File Created by Sir DANIEL MARC AVILES

You might also like