Professional Documents
Culture Documents
Fourth Grading May 15..day 1
Fourth Grading May 15..day 1
I. LAYUNIN
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa gabay na Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring
magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng pamantayang pangkaalaman at kasanayan. Tinatatya ito gamit ang mga estratehiya ng Formative
Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin ng layunin sa bawat linggo ay mula sa
Pinakamahalagang Kasanayang Pampagkatuto o Most Essential Learning Competencies at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang
Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang popular sa kulturang Pilipino.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign).
(Isulat ang code ng bawat Nasusuri ang mga Nailalahad ang mahahalagang Nagagamit nang wasto ang
kasanayan) katangian at tono ng pangyayari sa aralin. mga salitang nanghihikayat.
Mga Kasanayan sa akda batay sa F8WG-IVf-g-38
Nailalarawan ang tagpuan ng F8PB-IVf-g-36
Pagkatuto napakinggang mga
akda batay sa napakinggan. bahagi. (Mula sa CG) Nakasusulat ng sariling
F8PN-IVf-g-36 F8PN-IVd-e-35 talumpating nanghihikayat
tungkol sa isyung pinapaksa
sa binasa F8PU-IVf-g-38
1|Pahina
II. NILALAMAN Duke Briseo, Amang Mapagmahal, Dalawang Nagngangalit na Sa Kandungan ng Gerero,
Ang Pagdating ng Gererong Panaghoy ng Gerero Leon, Ang Tagapagligtas Mga Mapagpalang Kamay
Moro
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
▪ Mga pahina sa gabay ng Filipino 8 Patnubay ng Guro, MELCS Filipino 8 Patnubay ng Guro,
guro Filipino 8 Patnubay ng Guro, MELCS Filipino 8 Patnubay ng Guro, MELCS
MELCS
▪ Mga Pahina sa teksbuk o
Kagamitang Pang Mag-
aaral
▪ Karagdagang kagamitan
mula sa Portal Learning
Resource
B. Iba pang kagamitang Laptop, pisara, telebisyon, speaker Activity sheet Activity sheet Activity sheet
Panturo
IV. MGA
PAMAMARAAN
A. Balik –Aral Sa PANIMULANG GAWAIN
Nakaraang Aralin
at /o PAGSISIMULA NG ▪ Panalangin
BAGONG ARALIN ▪ Pagbati
▪ Pagtatala ng liban sa klase
▪ Pagsasaayos at paglilinis ng
silid-aralan.
2|Pahina
Tanong?
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong A.Paglinang ng Talasalitaan
aralin (Pagsasanay)
Panuto: Ibigay ang kahulugan ng
nakahilig at may salungguhit sa
pangungusap.
1. Isang kagalang-galang
na Pilipino ang tikas
na Nakita ko sa
pakikiharap ninyo sa
mga dayuhan.
(a. Tindig b. boses c. ngiti d.
galit)
3|Pahina
2. Tinutop niya ang ulo
sapagkat umiikot ang
kanyang tingin.
(a. Itiningala b. pinahanginan
c. hinawakan d. tumabi)
3. Nalimbag sa mukha
niya ang matinding
kalungkutan
(a. Nawala b.nabawasan c.
nalarawan d. naitago)
4. Ipinaubaya ko sa iyo
ang lahat ng mana
sapagkat marami
naman akong naipon.
(a. Kukunin b. ipahahati c.
ibibigay d. ipinagbili)
5. Ibubulalas niya ang
sama ng loob sa
dahilang hirap-na
hirap siyang itago ang
mga hinanakit,
(a.itatago b. sasabihin c.
ipaglalaban d. ipagbibili)
D. Pagtalakay ng bagong 1.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 https://www.youtube.com/watch?v=4
AUgezIMG3Y
4|Pahina
Florante at Laura
Saknong 68-82 Ang Pagdating ng Moro sa Gubat _ Ang Pagdating ni Aladin.mp4
Gabay na tanong.
5|Pahina
E. Pagtalakay ng bagong Panuto:Magsagawa ng Pagbubuod sa
konsepto at paglalahad ng aralin sa pamamgitan ng Visual Display
bagong kasanayan # 2 ft Text
Tagp Daloy ng
Ta uan mga
uh
an Pangyayari i
Simula
Kasukdulan
Suliranin
Wakas
6|Pahina
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
Inihanda ni:
EDIESA P. MENDOZA
Guro sa Filipino 8
Sinuri ni:
MARCELA S. SANCHEZ
Puno ng Kagawaran ng Filipino
7|Pahina