Professional Documents
Culture Documents
Marites B. Villagracia-Dlp
Marites B. Villagracia-Dlp
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa
pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy sa Timog at
Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon
(ika-16 hanggang ika-20 siglo).
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakapagsasagawa ng kritikal na
pagsusuri sa pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy sa
Timog at Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong
Panahon (ika-16 hanggang ika-20 siglo).
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nabibigyang halaga ang papel ng nasyonalismo sa
pagbuo ng mga bansa sa Timog at Kanlurang Asya.
AP7TKA-IIIc1.7
Naipaliliwanag ang iba’t ibang manipestasyon ng
nasyonalismo sa Timog at Kanlurang Asya.
AP7TKA- IIId-1.9
D. Mga Tiyak na Layunin 1. Naibibigay ang kahulugan ng Nasyonalismo at ang mga
uri nito.
2. Natutukoy ang papel na ginampanan ng iba’t- ibang
personalidad sa paggising ng nasyonalismong damdamin
sa Asya.
3. Naisasabuhay ang iba’t ibang manipestasyon ng
nasyonalismo sa Asya.
II. NILALAMAN Aralin 2: Pag- usbong ng Nasyonalismo at Paglaya ng
mga bansa sa Timog at Kanlurang Asya (Introduksyon)
III. MGA KAGAMITAN SA
PAGTUTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina ng Gabay ng Guro Araling Panlipunan (Manwal ng Guro) III. 2016 p. 154
2. Mga pahina ng kagamitang Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba (Kagamitang
Pang- Mag-aaral Pang mag-aaral) Pp. 226
3. Mga pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula https://www.slideshare.net/GeraldIvanSotelo/
Sa portal ng Learning Resources nasyonalismo-10150704
https://books.google.com.ph/books?
id=u92ZR42UhpIC&printsec=frontcover&dq=pasibo+at+a
ktibong+nasyonalismo&hl=en&sa=X&ved=2ahUKEwi56Jq
dqLP9AhWdmlYBHZ-
dDMgQ6AF6BAgDEAI#v=onepage&q&f=false
B. Iba pang Kagamitan Laptop, speaker, larawan, tape, chalk, libro, sticky notes,
cartolina, manila paper
IV. PAMAMARAAN
1. Pagbati Pagbibigay ng angkop na pagbati sa mga mag-
2. Pagtsek ng liban sa klase aaral.
3. Pagtsek ng Takdang- Aralin Aatasan ng guro ang kalihim upang isulat ang
liban sa klase.
Aatasan ang bawat lider ng pangkat na lagdaan
ang gawang paghahanda sa ibinigay na takdang
aralin ng guro.
Habang ginagawa ito, ang guro ay maglilibot
upang papiliin ang bawat mag- aaral ng papel ng
gusto nilang kulay bilang paghahanda sa
pangkatang gawain.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
Ngayong araw ay magkakaroon tayo ng isang
at/o pagsisimula ng bagong laro. Ang laro na ito ay tatawagin nating,
aralin “HULARAWAN”. Ako ay magpapakita ng mga
larawan at inyong huhulaan at sasabihin kung
ano
SAGOT: PAGKAKAISA
SAGOT:
PAGMAMAHAL SA SARILING WIKA
SAGOT:
PAGGALANG SA BANDILA/ WATAWAT
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipapakita ng guro ang mga layunin sa araw na ito
upang malaman ng mga mag-aaral ang mga
inaasahan sa kanila sa pagtatapos ng aralin.
(Ilagay ito sa manila paper at ipaskil sa pisara)
C. Pag- uugnay ng mga halimbawa Base sa mga larawang aking pinakita at sa inyong
sa bagong aralin mga kasagutan, ano sa inyong palagay ang ating
tatalakayin sa araw na ito?
Mga Tanong:
1. Ano- ano ang mga naiambag ng mga nasa
larawan sa ating bansa?
2. Sa paanong paraan naging magkakatulad sina
Andres Bonifacio, Emilio Aguinaldo, at Lapu-
Lapu sa pagpapakita ng kanilang pag- ibig sa
bayan?
3. Paano naman naging magkakatulad sina Jose
Rizal, Juan Luna, at Melchora Aquino sa
pagpapahayag ng kanilang pagmamahal sa
Pilipinas?
PAMANTAYAN SA PAGMAMARKA
Katumbas na Interpretasyon:
KATUMBAS NA KABUUANG
INTERPRETASYON ISKOR
Magaling 5
Lubhang kasiya siya 4
Kasiya-siya 3
Hindi gaanong kasiya- 2
siya
Dapat pang linangin 1
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
Inihanda ni:
MARITES B. VILLAGRACIA
Guro