You are on page 1of 3

Paaralan Baitang 10

Guro Asignatura ARALING PANLIPUNAN


Petsa/Oras Markahan IKA APAT

I.LAYUNIN
A. Pamantayang May pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamamayan at
Pangnilalaman pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa
pagkakaroon ng pamayanan at bansang maunlad mapayapa
at may pagkakaisa.
B. Pamantayan sa Nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng
Pagganap pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga
mamamayan sa kanilang sariling pamayanan.
C. Kasanayan sa Napahahalagahan ang papel ng mamamayan sa
Pagkatuto (Isulat pamamahala ng isang komunidad.
ang code ng bawat (AP10PNP-IVh-8)
kasanayan)
D. Tiyak na Napaghahambing ang paraan ng pagsasagawa ng
Layunin participatory governance sa Brazil at Pilipinas.
II. NILALAMAN PAPEL NG MAMAMAYAN SA PAGKAKAROON NG MABUTING
PAMAMAHALA
III. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Pahina sa Gabay ng Guro:pahina 377
2.Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral: pahina 412-416
3.Pahina sa Teksbuk:
4.Kagamitang mula sa Portal ng Learning Resource
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A.Balik-aral o Ano ang kahulugan ng participatory governance?
Pagsisimula ng Paano isinasagawa ang participatory governance?
Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Ipakita ng sumusunod na larawan sa mga mag-aaral
Layunin ng Aralin

PILIPINAS

MAMAMAYAN PARTICIPATORY GOVERNANCE PAMAHALAAN

C. Pag-uugnay ng Ano ang mahihinuha ninyo sa nakitang larawan?


mga Halimbawa sa
Bagong Aralin
D. Pagtalakay sa Pangkatang gawain. Paghambingin ang paraan ng pagsagawa ng
Bagong Konsepto at participatory governance sa Porto Alegre, Brazil at sa Naga,
Paglahad ng Pilipinas gamit ang compare and contrast matrix.
Bagong Kasanayan
Bilang 1 Porto Alegre, Brazil Naga, Pilipinas
Layunin
Paraan ng
Participatory
Governance
Epekto
Papel ng
Mamamayan
Papel ng
Pamahalaan
E. Pagtalakay sa Paglalahad at pagtalakay sa mga sagot ng mag-aaral.
Bagong Konsepto at Pamantayan
Paglahad ng Wasto ang sagot- 5
Bagong Kasanayan Pagpapaliwanag- 5
Bilang 2 Presentasyon- 5
Pakiki-isa ng mga miyembro
sa gawain- 5
Kabuuan- 20
F. Paglinang sa Ano ang mga kalakasan at kahinaan ng dalawang paraan ng
Kabihasaan participatory governance?
( Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalahat ng 1.Paano nagkakatulad ang paraan ng participatory
Aralin governance sa Porto Alegre at Lungsod ng Naga?
2.Paano nagkakaiba ang paraan ng participatory
governance sa Porto Alegre at Lungsod ng Naga?
H. Paglapat ng Paano naipakita ng dalawang paraan ng participatory
Aralin sa Pang- governance ang kahalagahan ng mamamayan sa
araw-araw na pamamahala?
Buhay
I.Pagtataya ng Sagutin sa ½ papel. Paghambingin ang paraan ng
Aralin pagsasagawa ng participatory governance sa Brazil at Naga
sa pamamagitan ng pagkompleto ng tamang datos sa tsart.
Porto Alegre Naga Pilipinas
Paraan ng
Participatory
Governance
Papel ng
Mamamayan
Papel ng
Pamahalaan
J. Karagdagang Sagutin ang sumusunod na tanong sa inyong kuwaderno.
Gawain para sa Paano mo ihahambing ang inyong barangay sa ibang lugar
Takdang Aralin at na nagsasagawa ng participatory governance?
Remediation Pamantayan
Angkop ang sagot- 5
Organisasyon ng ideya- 5
Kabuuan- 10
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya:
B.Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation:
C.Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin:
D.Bilang ng mag-
aral na magpatuloy
sa remediation:
E.Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyonan sa
tulong ng aking
punong-guro at
superbisor/
tagamasid?
G.Anong
kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

You might also like