You are on page 1of 3

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA ARALING PANLIPUNAN 10

Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamayaan at pakikilahok sa


A. PAMANTAYANG
mga gawaing pansibiko tungo sa pagkakaroon ng pamayanan at bansang maunlad, mapayapa
PANGNILALAMAN
at may pagkakaisa.
B. PAMANTAYAN SA Ang mga mag- aaral ay nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa
PAGGANAP mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga mamamayan sa kanilang sariling pamayanan
A. Naipaliliwanag ang mga katangian na dapat taglayin ng isang aktibong mamamayan na
nakikilahok sa mga gawain at usaping pansibiko AP10PKKIVa-1
C. MGA KASANAYAN SA
B. Nasusuri ang mga pagbabago sa konsepto ng pagkamamamayanAP10PKKIVb-2
PAGKATUTO
C. Napahahalagahan ang papel ng isang mamamayan para sa pagbabagong panlipunan
AP10PKKIVc-3
A. Nalalaman ang pag-unawa ng mga mag-aaral tungkol sa katangian ng isang aktibong
mamamayan
LAYUNIN
B. Nasusuri ang naging pagbabago sa konsepto ng pagkamamamayan
C. Napahahalagahan ang papel ng isang mamamayan para sa pagbabagong panlipunan.
I.NILALAMAN/PAKSA Pagkamamamayan: Konsepto at Katuturan
II. KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN:
1. TG Page/s pp. 337-351
2. LM Page/s pp. 351-367
3. Textbook Page/s
4. LR Portal
B. IBA PANG KAGAMITANG
Laptop, Projector, Manila Paper
PANTURO
III. PAMAMARAAN
AWIT SURI
A. Balik-Aral/Presentasyon Suriin ang awiting “Ako’y Isang Mabuting Pilipino” ni Noel Cabangon

HUMAN CHART
B. Paghahabi sa Layunin ng
Ilalagay ng mga mag-aaral ang mga nakita nilang katangian ng isang mabuting Pilipino sa mga
Aralin
kahon. At mula sa mga katangiang ito ay bubuo sila ng konklusyon ng isang mabuting Pilipino.
KATANGIAN NG AKTIBONG MAMAMAYAN
C. Pag-uugnay ng mga
Hatiin ang klase sa limang pangkat. Bawat pangkat ay inaasahang ililista ang mga katangian
Halimbawa sa Bagong Aralin
ng isang aktibong mamamayan.
D. Pagtalakay ng Bagong THE FILIPINO CITIZENSHIP CONCEPT MAP
Konsepto at Paglalahad ng Ipabasa sa mga mag-aaral ang teksto tungkol sa tradisyonal na pananaw ng
Bagong Kasanayan #1 pagkamamamayan. Tayain ang kanilang pagkaunawa tungkol sa pagiging mamamayang
Pilipino at paraan kung paano maalis ang pagkamamayan ng isang indibidwal sa pamamagitan
ng concept map.
VENN DIAGRAM
E. Pagtalakay ng Bagong
Ipabasa sa mag-aaral ang teksto tungkol sa ligal at lumawak na konsepto ng
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #2 pagkamamamayan. Ipahambing sa mga mag-aaral ang dalawang pananaw sa
pagkakamamamayan sa pamamagitan ng Venn Diagram.
AKO BILANG ISANG AKTIBONG MAMAMAYAN
Subukin ang mga mag-aaral kung paano nila naipapakita ang pagiging isang aktibong
mamamayan sa pamamagitan ng gawain ito. Magpasulat sa unang kahon ng limang gawain na
F. Paglinang sa Kabihasaan
sa tingin nila ay nagpapakita ng kanilang pagiging mamamayan mula sa legal na pananaw. Sa
ikalawang kahon naman ay ipasulat ang limang gawain na sa kanilang tingin ay nagpapakita ng
isang aktibong mamamayan mula sa lumawak na pananaw.
IN SEARCH FOR GREENER PASTURE
Tayain ang kakayahan ng mga mag-aaral na bumuo ng kanilang sariling desisyon. Titingnan
dito ang pagpapahalaga ng mga mag-aaral bilang isang mamamayang Pilipino. Ipabasa ang
G. Paglalapat ng Aralin sa
isang patalastas na nag-aanyaya sa mga Pilipino na tumira sa Canada. Makikita sa paanyaya sa
Pang-araw-araw na Buhay
mga propesyunanal na magtrabaho sa Canada kasama ng buong pamilya kapalit ng pagpapalit
ng iyong pagkamamamayan. Ipagpapali mo ba ang iyong pagkamamamayan Pilipino upang
magkaroon ng maginhawang buhay sa ibang bansa?
Sitwasyon-Kahalagahan Tandem
Magbigay ng limang sitwasyon na nagpapakita ng katangian ng isang mabuting mamamayan.
H. Paglalahat ng Aralin
Pagkatapos nito ay ipaliwanag ang kahalagan ng pagkakaroon ng katangiang ito ng bawat
mamamayan
Maikling Pagsusulit
I.Pagtataya ng Aralin
J.Karagdagang Gawain para sa
Takdang Aralin at
Remediation
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng Mag-aaral na Nakakuha ng 80% sa


Pagtataya

B. Bilang ng Mag-aaral na Nangangailangan ng iba pang


Gawain para sa Remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng Mag-aaral na


Nakaunawa sa Aralin.

D. Bilang ng Mag-aaral na Magpapatuloy sa Remediation

E. Alin sa mga Istratehiyang Pampagtuturo Nakatulong


nang Lubos? Paano ito Nakatulong?
F. Anong Suliranin ang Aking Naranasan na Solusyonan
sa Tulong ng Aking Punongguro at Superbisor?
G. Anong Kagamitang Panturo ang Aking Nadibuho na
nais kong Ibahagi sa Kapwa ko Guro?

You might also like