You are on page 1of 3

Paaralan Baitang/ Antas 10

Guro Asignatura Araling Panlipunan


DAILY LESSON LOG Petsa/Oras Markahan Ikaapat
(Pang-araw-araw na Tala
sa Pagtuturo)
UNANG ARAW
I. Layunin

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag aaral ay may pag unawa sa kahalagahan ng
pagkamamamayan at pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa
pagkakaroon ng pamayanan at bansang maunlad, mapayapa at may
pagkakaisa.

B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa


mga gawaing pansibiko at political ng
mga mamamayan sa kanilang pamayanan.

C. Mga kasanayan sa Nasusuri ang kahalagahan ng pagsusulong at pangangalaga sa


Pagkatuto. Isulat ang code karapatang pantao sa pagtugon sa mga isyu at hamong panlipunan.
ng bawat kasanayan
Mga Karapatang Pantao
II. Nilalaman Pagkabuo ng karapatang pantao
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng TG pp. 352-360


Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Q4_SLM Wk3, LG pp. 369-372


Pang-Mag-aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk

Q4
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo


III. Pamamaraan

B. Paghahabi sa layunin ng
aralin at pagganyak

https://tinyurl.com/ms8ekt7e

https://tinyurl.com/yckxr9aa

https://tinyurl.com/2v3xenwy

https://tinyurl.com/5fhxs2mw

Magbanggit ng mga karapatang pantao sa mga institusyon na nasa


larawan sa itaas.
C Paglalahad: (Presentation) Ano ang iyong ideya tungkol sa karapatang pantao?
Ano-ano ang mga uri ng karapatang pantao?

D. Pagtalakay ng bagong Uri ng Karapatang Pantao


konsepto at paglalahad ng a.Karapatang Sibil
bagong kasanayan #1
 Karapatan ng tao na mamuhay ng malaya at mapayapa. Ilan sa
mga halimbawa ng karapatang sibil ay ang karapatang mabuhay,
pumili ng lugar kung saan siya ay maninirahan, maghanapbuhay
at mamili ng hanapbuhay.

b.Karapatang Political

 Mga karapatan ng tao na makisali sa mga proseso ng


pagdedesisyon ng pamayanan tulad ng pagboto ng mga opisyal,
pagsali sareferendum at plebisito.

c.Karapatang Panlipunan

 Mga karapatan upang mabuhay ang tao sa isang lipunan at


upang isulong ang kanyang kapakanan.

d.Karapatang Pangkabuhayan

 Karapatan ukol sa pagsusulong ng kabuhayan at disenteng


pamumuhaye.

e. Karapatang Kultural

 Mga karapatan ng taong lumahok sa buhay kultural


ngpamayanan at magtamasa ngsiyentipikong pag-unlad ng
pamayanan

Panuto: Kumpletuhin ang graphic organizer upang maipakita ang iba’t-


ibang uri ng karapatan at mga batayan ng mga karapatan.

URI ng KARAPATAN

Mga halimbawa
* Mga halimbawa Mga halimbawa
* *
* * *
* *

E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasahan
(Tungo sa Formative
Assessment)

G. Paglalapat sa aralin sa pang-


araw-araw na buhay

H. Paglalahat sa aralin

IV. MgaTala
V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin?

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa
remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong
nang lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasang solusyunan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuhong nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like