You are on page 1of 5

School Carsadang Bago Elementary School Grade Level Four

GRADE 4 Teacher RIA P. PEREMNE Learning Area EPP/ ICT & Entrep.
Daily Lesson Log Teaching Date September 18-September 22,2023 Quarter First Quarter
Time EPP = 6:25-7:20- Excellence
7:20- 8:10 - Prudence
8:10- 9:00- Perseverance
9:30- 10:20- Persephone
9:40-10:20 Temperance
11:10- 12:00- Obedience
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang kaalaman at kakayahan sa paggamit ng
Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa konsepto ng “entrepreneurship”. computer, internet, at email sa ligtas at reponsableng
pamamaraan.

B. Pamantayan sa Nakagagamit ng computer, Internet, at email sa ligtas at


Pagganap Naipaliliwanag ang mga batayang konsepto ng pagnenegosyo. responsableng pamamaraan.

.
C. Mga Kasanayan sa 1. naiisa-isa ang matatagumpay na 1. Nakasasagot sa mga 1. Nabigyang kahulugan ang ICT at ang kahalagahan
Pagkakatuto entrepreneur sa ating bansa at sa 1. Naiisa isa ang uri ng itinakdang tanong nito.
ibang bansa negosyo sa pamayanan
2. napapahalagahan ang mga 2. Nakasusunod sa panutong 2. Naipaliwanag ang mga pauuntunan sa paggamit ng
kwento ng tagumpay na naranasan 2. Naibahagi ang sariling inilaan sa a pagsusulit computer
sa pamamagitan ng individual at karanasan sa pagbili
sama samang pagkilos 3. Nakabuo ng mga patakarang dapat sundin para sa
3. natutukoy ang mga paraan na 3. Nagagawa ang sama ligtas at responsableng paggamit ng computer internet
maaring magagmit para sa
samng gawain at email
tagumpay
EPP4IE-Ob-3
EPP4IE-Ob-4 EPP4IE-Oc-5

Competency Category Competency with Conventional Teaching


II. NILALAMAN ENTREPRENEURSHIP Computer at Internet

A Sanggunian
Mga Pahina sa Gabayng MELC EPP G4, PIVOT BOW R4QUBE, Curriculum Guide:
Guro MELC EPP G4, PIVOT BOW R4QUBE, Curriculum Guide: (p.5) (p.5)
-K to 12 Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan 4 -Gabay ng Guro p.7-9 -K to 12 Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan 4 -Gabay
7 ng Guro p.10
7
Mga Pahina sa Edukasyong Pantahanan at PAngkabuhayan -Ikaapat na Baitang ng PIVOT - Entrepreneurship Modyul 1 Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan -Ikaapat na
Kagamitang Pang-Mag- Baitang ng PIVOT – Computer at Internet pp 14
aaral
Mga Pahina saTeksbuk Edukasyong Pantahanan at PAngkabuhayan -LM pp 14-18 Edukasyong Pantahanan at PAngkabuhayan -LM pp 21-23

Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource

B. Mga kagamitan sa
Pagtuturo Larawan ng mga entrepreneur sa Mga larawan ng iba’t ibang uri ng PAGSUSULIT Computer, internet access, Computer, internet
ating bansa negosyo. manila paper, pentel pen, access, manila paper,
krayola, bond paper, lapis, scotch pentel pen, krayola, bond
tape paper, lapis, scotch tape
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Magpapakita ang guro ng mga Pagkakaroon ng pinoy henyo
larawan ng katangian ng Pagpapakita ng mga larawan ng Balik aral sa aralin na napag aralan . ukol sa ibat ibang uri ng negosyo.
entrepreneur. matagumapay na entrepreneur sa
bansa.

B. Paghahabi sa Itanong: Sino-sino ang Alam mo ba kung anu-anong mga Ano nga ba ang ICT? Ano
Layunin makapagbibigay ng iba’t ibang Ipaawit ito: (sa tono ng “Leron Pagbasa sa panuto ng pagsusulit makabagong teknolohiya meron ba ang tungkuling
negosyo na kanilang pagmamay- Leron Sinta”) Tindahan ni Inay upang ipaliwanag ang dapat gawin tayo? ginagampanan nito sa
ari? sundan sa powerpoint. pang araw-araw nating
buhay
C. Pag-uugnay ng Pagpapakita ng larawan ng mga Itanong ang mga sumusunod sa mga Ano nga ba ang ICT
mga halimbawa sa sikat na entrepreneur. mag-aaral:
bagong aralin Itanong sa mga mag-aaral kung Ano ang nabanggit na tinda ng
nakikilala nila ang mga ito. kaniyang ina? Bakit kaya ito ang
itinitinda ng kaniyang ina? Paano
ito itinitinda? Marami kaya ang
bumibili? Ano ang tawag sa
tindahang ito? Magpakita ng
larawan.
D. Pagtalakay sa Talakayan ukol sa isang usapan Pagbasa at pagsagot sa Pagtalakay sa mga bahagi ng Kilalanin ang mga
aralin Basahin ang mga talata sa nasa nasa Modyul pp 7 pagsususlit. computer sumusunod na kagamitan
Kagamitan ng Mag-aaral pah.21- Tanungin ang mga mag-aaral kung na pagsusulit ng matahimik. ng Information and
24. sino ang may tindahan sa kanila. Communication
Ipaulat kung ano ang kanilang Technology o ICT
paninda.
E. Paglalahad ng Pangkatin ang mga bata sa apat na Magmasid at alamin ang iba’t ibang Pagsususri ng tamang sagot sa
kasanayan grupo. Bawat pangkat ay pipili ng sitwasyon: pagsususlit.
isang entrepreneur na kanilang A. Bumuo ng tatlong pangkat.
tatalakayin ( Bibigyan ng guro ang Bawat pangkat ay pag usapan ang
kanilang talambuhay at ipaulat ito ibat ibat uri ng negosyo na makikita
sa klase. nila sa kanilang pamayanan. Ipaulat
sa klase

F. Paglinang ng Isagawa ang gawain bilang 1 sa


kasanayan Ipasagot sa mga mag-aaral: May Basahin ang modyul page 8 tungkol modyul pp 2 13 sa modyul
mga maidaragdag ka bang sa ibat ibang uri ng negosyo
elemento na iyong natutuhan sa
mga kuwentong iyong nabasa sa
modyul? Magbigay ng tatlo.
G. Pag-uugnay sa Bilang isang mag-aaral, Ano ang Bilang isang mag-aaral, Paano mo Ano ang kabutihang dulot ng ICT Paano ang ICT
pang araw-araw na iyong maibabahaging kwento na mapapahalagahan ang negosyo ng sa ating pangaraw-araw na nakakatulong sa iyo
buhay masasabi mong napagtagumpayan inyong pamilya o pinagkakakitaan pamumuhay? bilang mag-aaral?
mo? ng inyong pamilya?

Ano ang kabutihang hatid ng Dapat maging ligtas at kapaki-


Ano – ano ang mga katangian ng negosyo sa kanilang pamilya pakinabang sa lahat ang paggamit
H. Paglalahat ng isang matagumpay na ng kagamitan at pasilidad sa ICT
Aralin entrepreneur? katulad ng computer, internet at
email sa paaralan at maging sa
ibang lugar.

Sagutin ang Gawin Natin - . A. Isulat ang mga bahagi ng Tukuyin ang larawan sa
I. Pagtataya ng Aralin Kagamitan ng Mag-aaral computer ibaba tungkol sa bahagi
Basahin ang mga pangungusap. 1. ng computer. Pumili ng
Isulat ang titik T kung tama at titik 2. kasagutan sa loob ng
M kung Mali. Isulat ang sagot sa 3. kahon
kuwaderno. 4.
_____1. Ang isang negosyo ay 5.
dapat walang personal touch, basta
nasisilbihan ang mga mamimili.
Karagdagang Gawain Kung ikaw ay bibigyan ng
para sa takdang-aralin pagkakataon na mag negosyo anong
at remediation negosyo ang papasukin mo at bakit?
Maaaring iguhit ito sa loob ng
kahon at sumulat ng 3-5
pangungusap tungkol dito.
Ilagay sa bond paper

IV. PAGNINILAY
A. No. of learners earned 80%in the ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above
evaluation.
(Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya)
B. No. of learners who required ___ of Learners who require additional activities for ___ of Learners who require additional activities for ___ of Learners who require additional activities ___ of Learners who require additional activities
additional activities for remediation who remediation remediation for remediation for remediation
scored below 80%
(Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation)
C.Did the remedial lesson work? No. of ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
learners who have caught up with the ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson
lesson.
(Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.)
D. No. of learner who continue to require ___ of Learners who continue to require remediation ___ of Learners who continue to require remediation ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require
remediation remediation remediation
(Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation)
E. Which of my teaching strategies Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
worked well? Why did this work? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
(Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?) ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s
tasks Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks

F. What difficulties did I encounter which __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
my principal or supervisor can help me __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
solve? __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
(Anong suliranin ang aking naranasan na __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
nasolusyunan sa tulong ng aking Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
punungguro at superbisor?) __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
__Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness
__Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils

G. What innovation or localized materials Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
did I used/discover which I wish to share __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
with other teachers? __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from
(Anong kagamitan ang aking nadibuho na views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?) __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as
Materials Materials Instructional Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
__Fashcards __Fashcards __Fashcards __Fashcards
__Pictures __Pictures __Pictures __Pictures

Inihanda ni: Iniwasto ni Pinagtibay ni:

RIA P. PEREMNE Allan M. Ibay Angelo A. Unay


Guro 1 Dalubguro II Punongguro II

You might also like