You are on page 1of 10

DepEd Order No.42, s.

2016
GRADE 2 PAARALAN SAN ROQUE ELEMENTARY ANTAS IKALAWANG BAITANG
DAILY LESSON GURO MAGIE LYN B. MENDOZA ASIGNATURA ARALING PANLIPUNAN
LOG
PETSA /ORAS ABRIL 3-7, 2023/1:30-2:10PM MARKAHAN IKAAPAT NA MARKAHAN
ENROLMENT: B= __ G= __ B=____ G=____ T=_____ B=____ G=____ T=_____ B=____ G=____ T=_____ B=____ G=____ T=_____ B=____ G=____ T=_____
T=____
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
MAY 8, 2023 MAY 9, 2023 MAY 10, 2023 MAY 11, 2023 MAY 12, 2023
Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay…
naipamamalas ang pagpapahalaga naipamamalas ang pagpapahalaga naipamamalas ang pagpapahalaga sa naipamamalas ang naipamamalas ang
A. Pamantayang sa kagalingang pansibiko bilang sa kagalingang pansibiko bilang kagalingang pansibiko bilang pagpapahalaga sa kagalingang pagpapahalaga sa
Pangnilalaman pakikibahagi sa mga layunin ng pakikibahagi sa mga layunin ng pakikibahagi sa mga layunin ng pansibiko bilang pakikibahagi kagalingang pansibiko bilang
sariling komunidad sariling komunidad sariling komunidad sa mga layunin ng sariling pakikibahagi sa mga layunin
komunidad ng sariling komunidad
Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay…
Nakapahahalagahan ang mga Nakapahahalagahan ang mga Nakapahahalagahan ang mga Nakapahahalagahan ang mga nakapahahalagahan
paglilingkod ng komunidad sa paglilingkod ng komunidad sa paglilingkod ng komunidad sa sariling paglilingkod ng komunidad sa ang mga paglilingkod ng
sariling pag- unlad at nakakagawa sariling pag- unlad at nakakagawa pag- unlad at nakakagawa ng sariling pag- unlad at komunidad sa sariling
B. Pamantayan sa Pagganap ng makakayanang hakbangin ng makakayanang hakbangin makakayanang hakbangin bilang nakakagawa ng makakayanang pag- unlad at nakakagawa ng
bilang pakikibahagi sa mga bilang pakikibahagi sa mga pakikibahagi sa mga layunin ng hakbangin bilang pakikibahagi sa makakayanang hakbangin
layunin ng sariling komunidad layunin ng sariling komunidad sariling komunidad mga layunin ng sariling bilang pakikibahagi sa mga
komunidad layunin ng sariling
komunidad
Naipaliliwanag na ang bawat Naipaliliwanag na ang bawat Naipaliliwanag na ang bawat kasapi Naipaliliwanag na ang bawat Naipaliliwanag na ang bawat
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (isulat ang Code ng kasapi ng komunidad ay may kasapi ng komunidad ay may ng komunidad ay may kasapi ng komunidad ay may kasapi ng komunidad ay may
bawat kasanayan) karapatan karapatan karapatan karapatan karapatan

Karapatan ng Bawat Kasapi Karapatan ng Bawat Kasapi sa Epekto ng Hindi Pagpapatupad sa Karapatan ng Bawat Kasapi Lagumang Pagsusulit
II. NILALAMAN Komunidad karapatan ng Bawat Kasapi

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa pp. 376-382 pp. 376-382 pp. 376-382 pp. 376-382 pp. 376-382
kagamitang pang mag-
aaral
3. Mga pahina sa textbook
4. Karagdagang kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
Laptop, larawan, activity sheets Laptop, larawan, activity sheets Laptop, larawan, activity sheets Laptop, larawan, activity sheets Test Questions
B. Iba pang mga kagamitang
panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang  Panalangin  Panalangin  Panalangin  Panalangin  Panalangin
aralin/ pagsisimula ng  Kantahan  Kumustahan  Kumustahan  Kumustahan  Balik-aral
bagong aralin
 Kumustahan  Balik-aral  Balik-aral  Balik-aral -Ano-ano ang mga iba’t bang
 Balik-Aral Sagutin ang takdang aralin. Isulat sa patlang kung anong -Ano ang yaman ng Pilipinas?
Isulat sa patlang ang Tama kung karapatan ang ipinatutupad na deporestasyon?
ang mga namumuno at mga makikita sa larawan.
mamamayan ay nag-aambag sa
kaunlaran ng komunidad at Mali
kung hindi.

B. Paghahabi sa layunin ng Sa pagtatapos ng aralin na ito, ang Sa pagkatapos nitong aralin, ang Sa pagkatapos nitong aralin, ang mga Sa araling ito, inaasahang Ngayon, magkakaroon kayo
aralin mga mag-aaral ay inaasahang: mga mag-aaral ay inaasahang mag-aaral ay inaasahang matutukoy matututuhan mong ang bawat ng lagumang pagsusulit.
A. naipaliliwanag na ang bawat masasabi ang mga karapatan ng ang epekto sa karapatan ng di kasapi ng komunidad ay may
kasapi ng komunidad ay may pagganap sa pagpapatupad ng mga karapatan.
mga kasapi sa komunidad.
karapatan; at paglilingkod/serbisyo na nararapat
B. nasasabi na ang bawat kasapi ay matamo ng mga kasapi nito.
may karapatan na mabigyan ng
paglilingkod/ serbisyo mula sa
komunidad.

C. Pag-uugnay ng mga Mahalagang malaman nating Pagbibigay panuto para sa


halimbawa sa bagong lahat ang ating karapatan. Ngunit pagsusulit.
aralin ano nga ba ang kahulugan ng
Ano ang nakikita ninyo sa karapatan? Ang karapatan ay
larawan? mga pangangailangang dapat
mayroon ang isang tao upang
Mahalaga bang malaman nating makapamuhay siya nang
lahat ang ating mga karapatan? maayos.
Kilala ninyo ba ang mga taong
nagbibigay serbisyo sa inyong Ano ang napapansin mo sa larawan?
Basahin
komunidad? Bakit kaya siya madungis?
Bakit kaya niya ito nararanasan?
Pag-aralan natin ang mga taong 1. Ako si Aliyah, isinilang akong
nagbibigay serbisyo sa komunidad. malusog. Binigyan ako ng pangalan Basahin natin ang mga sitwasyon.
Sino-sino ang mga nasa larawan? at ipinarehistro sa tulong ng aming 1. Ulila nang lubos si Ana. Araw-araw
komadrona sa Barangay. Tungkulin ay nasa lansangan siya. Dahil sa hirap
May mga taong nagbibigay ng ng buhay ay hindi na siya nakakapag-
kong pangalagaan ang aking
paglilingkod o serbisyo sa ating aral. Napabayaan na rin siya ng mga
pangalan.
komunidad upang matugunan at kamag-anak na kumupkop sa kanya.
maipatupad ang karapatan ng mga 2. Ako si Roy, maliit lang ang Ano ang magiging epekto nito kay
tao. Bawat kasapi ng komunidad aming tahanan subalit may Ana?
ay may karapatang mabigyan ng pagmamahalan ang bawat isa sa 2. Kumakain ng masustansiyang
paglilingkod at serbisyo. pagkain at sa tamang oras ang mga
aming pamilya. Inaalagaan kaming
Ang mga doktor o manggagamot bata. Magana silang kumain dahil
mabuti ng aming mga magulang.
at nars ay nangangalaga sa mga paborito nila ito. Ano ng epekto nito
maysakit sa ospital. Bilang ganti, sinusunod ko ang
lahat ng payo ng aking mga sa mga bata?
Ang guro ay nagtuturo sa mga
magulang para sa aking kabutihan. 3. Ligtas at maayos na kapaligiran ang
mag-aaral upang matutong
kailangan tirahan ng mga bata subalit
bumasa, sumulat, magbilang at
3. Ako si Xyler, masaya akong sa gilid ng kalsada sila nakatira at
maging mabuting tao sa
pumapasok sa aming paaralan. barong-barong ang kanilang bahay.
komunidad.
Maliit lamang ito subalit libre ang Ano ang magiging epekto nito sa mga Mahalagang matamo ng bawat
Ang mga bumbero ay alerto sa
lahat ng pangangailangan. bata? bata ang kanyang mga
pagtulong kung may sunog.
May iba pang mga nagbibigay Sinusuportahan ito ng aming 4. Hindi nakokolekta ang mga basura karapatan upang lumaki siyang
serbisyo sa komunidad tulad ng komunidad. Tungkulin kong mag- sa komunidad kaya nangangamoy at maayos at kapaki-pakinabang sa
pulis, dentista, abogado, Kapitan aral nang mabuti upang nabubulok na ang mga ito sa tabi ng kanyang sarili, pamilya at
ng Barangay, Barangay Tanod, makatapos ng aking pag-aaral. kalsada. Ano ang magiging epekto komunidad. Dapat ring
Barangay Health Worker, social nito sa mga taong naninirahan pahalagahan ang ginagawang
worker, drayber, tagalinis ng kalye 4. Ako si Rica, malinis at tahimik malapit dito? pangangalaga at pagpapatupad
at basurero. ang aking komunidad. Alam kong 5. Nag-aaral nang mabuti si Roy dahil ng komunidad sa mga karapatan
ligtas akong naninirahan dito. nais niyang makakuha ng mataas na ng bawat tao.
Tungkulin kong tumulong sa marka sa lahat ng kanyang asignatura.
paglilinis ng kapaligiran nito. Ano ang magiging epekto nito sa
kanya?
5. Ako si Ben. Malaya akong
nakapaglalaro sa plasa ng aming
komunidad. Ligtas at maraming
palaruan ang ipinagawa ng aming
Kapitan. Tungkulin kong ingatan
ang mga kagamitan sa palaruan.
D. Pagtalakay ng bagong Mga Tanong: Mga Tanong: PANUTO: Isulat ang mga epekto ng Kopyahin ang graphic organizer Pagbibigay ng mga Test
konsepto at paglalahad 1. Sino-sino ang mga nagbibigay 1. Ano anong karapatan ang hindi pagtupad sa karapatan sa buhay sa ibaba sa sagutang papel. Questions sa mga bata.
ng bagong kasanayan #1
serbisyo sa ating komunidad? tinutukoy ng mga bata sa usapan? ng tao ayon sa mga sitwasyon na nasa Punan ang impormasyon na
2. Ano-ano ang mga paglilingkod o 2. Tinatamasa ba ng mga bata ang kaliwa. hinihingi ng bawat kahon.
serbisyong ibinibigay mga karapatan sa kanilang
ng mga kasapi ng komunidad komunidad? Ipaliwanag.
upang matugunan ang
karapatan ng mga tao?

E. Pagtalakay ng bagong Panuto: Sino ang tinutukoy na PANUTO: Pagtambalin ang mga PANUTO: Ilagay ang tsek ( / ) sa Tukuyin ang karapatang Pagbasa ng mga panuto ng
konsepto at paglalahad nagbibigay ng paglilingkod o larawan na nasa Hanay A sa Hanay patlang kung ang isinasaad sa ipinapakita sa larawan. pagsusulit.
ng bagong kasanayan #2
serbisyo sa komunidad upang B. Isulat ang iyong sagot sa pangungusap ay wasto at ekis ( X )
matugunan ang karapatan ng mga patlang. naman kung hindi.
tao? Bilugan ang tamang sagot.
____1. Magiging maayos ang buhay
1. Ang mga (pulis, security guard) kapag nakakapagtapos ng pag-aaral
ay nagbibigay ng serbisyo upang ang isang tao.
mapanatili ang kaayusan ng isang ____2. Ang malnutrisyon ay epekto
komunidad. ng di sapat na bitamina ang nakukuha
2. Kinukuha ng mga (social worker, sa pagkain na kinakain ng isang tao.
barangay tanod) ang batang ____3. Magiging mahiyain ang isang
pakalat-kalat sa kalye. bata kung hindi nakikipagsalamuha sa
3. Ang mga (doktor at nars, kapwa bata.
dentista at barangay health ____4. Malulusog ang mga bata na
worker) ay nangangalaga sa mga naninirahan sa isang maduming
maysakit sa ospital. kapaligiran.
4. Ang mga (magulang, guro) ay ____5. Magandang manirahan sa
nagtuturo sa mga mag-aaral upang isang matahimik at malinis na lugar.
matutong bumasa, sumulat at
bumilang sa paaralan.
5. Ang (barangay tanod, bumbero)
ay alerto sa pagtulong kung may
sunog.

F. Paglinang sa Kabihasaan Iguhit ang masayang mukha kung Iguhit ang puso kung ang Iguhit ang maaaring kinalabasan o Isulat sa papel ang sagot sa Pagsagot sa mga aytem.
(Tungo sa Formative nagpapakita ng tamang ipinatutupad ng komunidad ay epekto ng paglabag sa karapatan ng tanong na nasa hulihan ng
Test)
paglilingkod o serbisyo sa mga karapatan at bituin kung tao sa aspekto ng (edukasyon, bawat sitwasyon.
komunidad upang matugunan ang hindi. pamilya, tirahan o kalusugan). Pumili
karapatan ng mga tao at ng isang aspekto at iguhit ito sa ibaba. Kumakain ng masustansiyang
____1. Masayang naglalaro ang pagkain sa tamang oras ang mga
malungkot na mukha kung hindi.
mga bata sa parke at plasa. bata. Ano ang epekto nito sa
______1. Magtinda sa presyo na Maayos at ligtas kasi ito sa mga mga bata?
abot-kaya. bata.
______2. Pagbibigay ng mga ____2. Libre ang mga gamot sa
libreng gamot at bakuna sa aming Health Center. Kaya ang
mamamayan. lahat ay pumupunta dito upang
______3. Huwag pansinin ang mga mabigyan ng sapat na gamot.
masasamang loob sa komunidad. ____3. Ang mga bata sa aming
______4. Tinitiyak na maging ligtas komunidad ay nag-aaral. Maayos
at payapa ang mga tao sa ang aming paaralan at libre ang
komunidad. matrikula dito.
______5. Pinipili ang kilalang ____4. Si Ana ay isang mahirap
taong tutulungan. lamang, kaya sa ilalim ng tulay sila
nakatira.
____5. Maraming romorondang
mga taga Barangay sa aming
komunidad. Tinitingnan nila kung
ang lahat ay ligtas sa mga
panganib lalo na sa sakit na dulot
ng COVID-19.

G. Paglalapat ng aralin sa Panuto: Tingnan ang mga larawan PANUTO: Basahin ang sitwasyon at PANUTO: Basahin ang sitwasyon at Sagutin ang mga tanong.
pang araw- araw na sa loob ng kahon. Pumili ng isang sagutin ang katanungan. sagutin ang sinasaad na tanong.
buhay 1. Ligtas at maayos na
taong nagbibigay ng paglilingkod o Ang pamilyang Rodriguez ay
serbisyo sa komunidad upang nakatira sa ilalim ng tulay. Mabaho Mahirap lang ang buhay nila Jose, kapaligiran ang kailangang
matugunan ang karapatan ng mga at marumi ang kanilang hindi nila kayang magpagamot sa tirahan ng mga bata subalit sa
tao. Sumulat ng isang liham komunidad na kinabibilangan. Sa isang hospital. May sariling Health gilid ng kalsada sila nakatira at
pasasalamat bilang pagpapahalaga palagay mo, natatamasa ba nila Center ang kanilang lugar ngunit hindi barong barong ang kanilang
sa kanilang serbisyo. ang karapatan na ipinatutupad sa kumpleto ang pasilidad at walang bahay. Ano ang magiging epekto
isang komunidad? Oo o Hindi? sapat na gamot. Ano kaya ang nito sa mga bata?
Bakit? magiging epekto nito sa buhay ng
pamilya ni Jose? Magkakaroon kaya 2. Hindi nakokolekta ang mga
sila ng maayos na kalusugan? Bakit? basura sa komunidad kaya
nagkalat ito sa kalsada. Ano ang
magiging epekto nito sa mga
naninirahan dito?
Mahal kong _________,
Maraming salamat po sa
____________________________
____________________________
_______________________
____________________________
____________________________
____________________________
________________________.

Panuto: Mahalaga na ang bawat


kasapi ng komunidad ay may
karapatan na mabigyan ng
paglilingkod o serbisyo upang
matugunan ang karapatan ng mga
tao. Piliin sa loob ng kahon ang
letra ng tamang sagot. Isulat sa
patlang.

____1. Ako ang nagbebenta,


bumibili o gumagawa ng mga
produkto. Nagbibigay rin ako ng
serbisyo sa tao sa pamamagitan ng
pagbibigay ng trabaho sa kanila.
____2. Ako ang nangangalaga sa
katahimikan at kaayusan sa
paligid. Hinuhuli ko rin ang mga
hindi sumusunod sa batas.
____3. Ako ang tumitingin sa
kalusugan ng mga mamamayan sa
komunidad. Ginagamot at inaalam
ko ang sakit ng mga taong
lumalapit sa akin.
____4. Ako ang nagtuturo sa mga
bata upang matutong
bumasa, sumulat at magbilang.
Tinuturuan ko rin silang maging
mabuting tao sa komunidad.
____5. Ako ang nangunguna sa
paggawa ng mga gusali, tulay at
daan para may matirhan at
madaanan ang mga tao.

H. Paglalahat ng Aralin Ang natutuhan ko sa araling ito ay Ano-ano ang mga karapatan natin Ano-ano ang mga epekto ng hindi Ano-ano ang mga Karapatan ng
tungkol sa mga karapatan ng sa ating komunidad? pagtupad ng mga karapatan sa buhay bawat kasapi sa komunidad?
kasapi ng komunidad na ng tao?
____________________________
____________________________
______________.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Tingnan ang mga larawan PANUTO: Sagutin kung TAMA o PANUTO: Pagtambalin ang Hanay A sa Basahin ang bawat Pagtatama sa mga aytem.
sa loob ng kahon. Pumili ng isang MALI ang isinasaad ng mga Hanay B. Piliin ang wastong epekto ng pangungusap. Piliin ang letra ng
taong nagbibigay ng paglilingkod o sumusunod ng mga karapatang hindi pagtupad ng mga karapatan sa tamang sagot. Isulat ang letra ng
serbisyo sa komunidad upang ipinatutupad sa isang komunidad. buhay ng tao. Isulat ang titik sa tamang sagot sa iyong sagutang
matugunan ang karapatan ng mga Isulat ang sagot sa patlang . patlang. papel.
tao. Sumulat ng isang liham
pasasalamat bilang pagpapahalaga ________1. Hindi nakokolekta ang
sa kanilang serbisyo. mga basura sa komunidad kaya 1. Si Carlo ay nagkasakit at
nagkalat ito sa kalsada at ipinagamot siya ng kaniyang
nangangamoy na. mga magulang sa ospital. Anong
________2. Nasa gilid ng kalsada karapatan ang ipinakikita nito?
ang barong-barong na bahay ng
isang pamilya. A. Karapatang Makapag-aral
________3. Kumakain ng B. Karapatang Mabigyan ng
masustansiyang pagkain at sa Kasuotan
tamang oras ang mga bata. C. Karapatan sa Pangangalagang
________4. Munting bata pa lang Medikal
si Roy ngunit nagbebenta na siya D. Karapatang Makapaglaro at
Mahal kong _________, sa kalye para matugunan ang Maglibang
Maraming salamat po sa pangangailangan ng kanyang 2. Alin sa mga sumusunod ang
____________________________ pamilya. dapat ibigay sa mga bata upang
____________________________ ________5. Karapatan ko na sila ay maging malusog?
_______________________ manirahan sa isang maayos, A. mga aklat
____________________________ malinis at tahimik na komunidad. B. mga laruan
____________________________ C. mga damit
____________________________ D. mga masustansiyang pagkain
________________________.
3. Pangarap ni Jhon na maging
matagumpay na pulis pagdating
ng araw. Kaya pinapapasok siya
ng kanyang mga magulang sa
malapit na paaralan sa kanilang
lugar. Anong karapatan ito?
Panuto: Mahalaga na ang bawat A. Karapatang Medikal
kasapi ng komunidad ay may B. Karapatang Makapaglaro
karapatan na mabigyan ng C. Karapatang Makapag-aral
paglilingkod o serbisyo upang D. Karapatang Mabigyan ng
matugunan ang karapatan ng mga Kasuotan
tao. Piliin sa loob ng kahon ang
letra ng tamang sagot. Isulat sa
patlang.
4. Ang bawat karapatan ay may
katumbas na______________.
A. pagpapahalaga
____1. Ako ang nagbebenta,
B. pagsasaayos
bumibili o gumagawa ng mga
C. pananagutan
produkto. Nagbibigay rin ako ng
D. talino
serbisyo sa tao sa pamamagitan ng
5. Ito ay mga bagay o mga
pagbibigay ng trabaho sa kanila.
pangangailangan ng tao na
____2. Ako ang nangangalaga sa
dapat ibigay.
katahimikan at kaayusan sa
A. kalusugan
paligid. Hinuhuli ko rin ang mga
B. karapatan
hindi sumusunod sa batas.
C. edukasyon
____3. Ako ang tumitingin sa
D. kayamanan
kalusugan ng mga mamamayan sa
komunidad. Ginagamot at inaalam
ko ang sakit ng mga taong
lumalapit sa akin.
____4. Ako ang nagtuturo sa mga
bata upang matutong
bumasa, sumulat at magbilang.
Tinuturuan ko rin silang maging
mabuting tao sa komunidad.
____5. Ako ang nangunguna sa
paggawa ng mga gusali, tulay at
daan para may matirhan at
madaanan ang mga tao.

J. Karagdagang gawain para Panuto: Basahin ang tugma. Punan ng tamang letra upang Isulat ang Tama o Mali sa patlang Kopyahin ang talahanayan sa Himukin ang mga bata na
sa takdang aralin at Isaayos ang mga pinaghalo-halong makabuo ng salitang tumutukoy sa nang naaayon sa pahayag. ibaba sa sagutang papel. Lagyan magbasa para sa susunod na
remediation
mga letra upang mabuo ang karapatan ng bata. ng markang tsek kung aralin.
tamang sagot. Sino ang tinutukoy _____1. Ang batang kumakain ng tinatamasa mo ang karapatan at
na kasapi ng komunidad na sapat at sa wastong oras ay magiging ekis (X) naman kung hindi.
nagbibigay ng paglilingkod o isang malusog na bata.
serbisyo upang matugunan ang _____2. Ginagampanan ko ang aking
karapatan ng mga tao? tungkulin bilang isang munting bata.
_____3. Nagpupuyat ako sa gabi
upang tanghali na ako magigising.
_____4. Nanonood ako ng telenobela
at youtube araw-araw dahil ito lang
aking libangan.
_____5. Tutulong ako sa mga gawaing
bahay upang mabawasan ang gawain
ni Inay.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong
gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang maibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakukuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
pagtuturo ang ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
nakatulong ng lubos? ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
Paano ito nakatulong? activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks

F. Anong suliranin ang __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
aking naranasan na __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
solusyon sa tulong ng __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
aking punungguro at Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
superbisor? Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works

G. Anong kagamitan ang Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
aking nadibuho na nais __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
kong ibahagi sa mga views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
kapwa ko guro? __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as
Materials Materials __ local poetical composition Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

Prepared by:
MAGIELYN B. MENDOZA Noted:
T-I RYAN G. ENONG
ESHT-III

You might also like