You are on page 1of 9

DepEd Order No.42, s.

2016
GRADE 2 PAARALAN SAN ROQUE ELEMENTARY ANTAS IKALAWANG BAITANG
DAILY LESSON GURO MAGIE LYN B. MENDOZA ASIGNATURA ARALING PANLIPUNAN
LOG
PETSA /ORAS MAYO 22-26, 2023/1:30-2:10PM MARKAHAN IKAAPAT NA MARKAHAN
ENROLMENT: B= __ G= __ B=____ G=____ T=_____ B=____ G=____ T=_____ B=____ G=____ T=_____ B=____ G=____ T=_____ B=____ G=____ T=_____
T=____
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
MAYO 22, 2023 MAYO 23, 2023 MAYO 24, 2023 MAYO 26, 2023 MAYO 19, 2023
Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay…
naipamamalas ang pagpapahalaga naipamamalas ang pagpapahalaga naipamamalas ang pagpapahalaga sa naipamamalas ang naipamamalas ang
A. Pamantayang sa kagalingang pansibiko bilang sa kagalingang pansibiko bilang kagalingang pansibiko bilang pagpapahalaga sa kagalingang pagpapahalaga sa
Pangnilalaman pakikibahagi sa mga layunin ng pakikibahagi sa mga layunin ng pakikibahagi sa mga layunin ng pansibiko bilang pakikibahagi kagalingang pansibiko bilang
sariling komunidad sariling komunidad sariling komunidad sa mga layunin ng sariling pakikibahagi sa mga layunin
komunidad ng sariling komunidad
Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay…
Nakapahahalagahan ang mga Nakapahahalagahan ang mga Nakapahahalagahan ang mga Nakapahahalagahan ang mga nakapahahalagahan
paglilingkod ng komunidad sa paglilingkod ng komunidad sa paglilingkod ng komunidad sa sariling paglilingkod ng komunidad sa ang mga paglilingkod ng
sariling pag- unlad at nakakagawa sariling pag- unlad at pag- unlad at nakakagawa ng sariling pag- unlad at komunidad sa sariling
B. Pamantayan sa Pagganap ng makakayanang hakbangin nakakagawa ng makakayanang makakayanang hakbangin bilang nakakagawa ng makakayanang pag- unlad at nakakagawa ng
bilang pakikibahagi sa mga hakbangin bilang pakikibahagi sa pakikibahagi sa mga layunin ng hakbangin bilang pakikibahagi sa makakayanang hakbangin
layunin ng sariling komunidad mga layunin ng sariling sariling komunidad mga layunin ng sariling bilang pakikibahagi sa mga
komunidad komunidad layunin ng sariling
komunidad

Naipaliliwanag na ang mga Naipaliliwanag na ang mga Naipaliliwanag na ang mga Naipaliliwanag na ang mga Naipaliliwanag na ang mga
C. Mga Kasanayan sa karapatang tinatamasa ay may karapatang tinatamasa ay may karapatang tinatamasa ay may karapatang tinatamasa ay may karapatang tinatamasa ay
Pagkatuto (isulat ang Code ng katumbas na tungkulin bilang katumbas na tungkulin bilang katumbas na tungkulin bilang kasapi katumbas na tungkulin bilang may katumbas na tungkulin
bawat kasanayan) kasapi ng komunidad kasapi ng komunidad ng komunidad bilang kasapi ng komunidad
kasapi ng komunidad

Karapatan ko, Isagawa ko Pagpapahalaga sa Karapatang Mga Karapatan at Katumbas na Mga Karapatan at Katumbas Lagumang Pagsusulit
II. NILALAMAN Tinatamasa Tungkulin ng Bawat Kasapi ng na Tungkulin ng Bawat
Komunidad Kasapi ng Komunidad

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng pp. 376-382 pp. 376-382 pp. 376-382 pp. 376-382 pp. 376-382
Guro
2. Mga pahina sa
kagamitang pang mag-
aaral
3. Mga pahina sa textbook
4. Karagdagang kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
Laptop, larawan, activity sheets Laptop, larawan, activity sheets Laptop, larawan, activity sheets Laptop, larawan, activity sheets Test Questions
B. Iba pang mga kagamitang
panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang  Panalangin  Panalangin  Panalangin  Panalangin  Panalangin
aralin/ pagsisimula ng  Kantahan  Kumustahan  Kumustahan  Kumustahan  Balik-aral
bagong aralin
 Kumustahan  Balik-aral  Balik-aral  Balik-aral -Ano-ano ang mga iba’t bang
 Balik-Aral Lagyan ng tsek (✓) ang mga Panuto: Isulat ang T kung ang -Itama ang takdang aralin. yaman ng Pilipinas?
Hanapin sa hanay B ang larawan pangungusap na nagsasaad ng pangungusap ay nagsasaad ng
na tinutukoy sa Hanay A. mga tungkulin na dapat gampanan tamang pagpapahalaga sa mga
sa bawat karapatan at ekis (x) karapatang tinatamasa at M naman
naman kung hindi. kung mali.
_______1. Kailangan ayusin at ___1. Hindi sumusunod sa alituntunin
ingatan ang mga kagamitan sa ng komunidad.
palaruan. ___2. Panatilihin ang kaayusan sa
_______2. Sulatan ang bagong komunidad.
pinturang pader ng iyong silid- ___3. Lumiliban sa klase.
aralan. ___4. Nagtatapon ng basura sa
_______3. Sirain at punitin ang kalsada.
mga aklat sa silid-aklatan. ___5. Iniingatan ang mga kagamitan
_______4. Tumulong sa paglinis ng sa palaruan.
kapaligiran.
_______5. Magsunog ng mga
plastic o goma sa likod ng inyong
bahay.

B. Paghahabi sa layunin ng Pagkatapos mo ng aralin na ito, Pagkatapos mo ng aralin na ito, Sa araling ito, maipaliliwanag na ang Sa araling ito, maipaliliwanag na Ngayon, magkakaroon kayo
aralin ikaw ay inaasahan na naisasagawa ikaw ay inaasahan na mga karapatang tinatamasa ay may ang mga karapatang tinatamasa ng lagumang pagsusulit.
ang mga karapatang tinatamasa napapahalagahan ang mga katumbas na tungkulin bilang kasapi ay may katumbas na tungkulin
na may katumbas na tungkulin karapatang tinatamasa na may ng komunidad. bilang kasapi ng komunidad.
bilang kasapi ng komunidad. katumbas na tungkulin bilang
kasapi ng komunidad..

C. Pag-uugnay ng mga Karapatan Ko, Isagawa Ko Pagmasdan at ilarawan. Upang higit na maunawaan na ang Pag-aralan. Pagbibigay panuto para sa
halimbawa sa bagong Mahalagang malaman nating lahat mga karapatang tinatamasa ay may pagsusulit.
aralin
ang ating karapatan na dapat katumbas na tungkulin bilang kasapi
tamasahin na may katumbas na ng komunidad, suriin ang talahanayan
tungkulin bilang kasapi ng upang matukoy ang pagkakaiba nito.
komunidad. Tinatamasa ba natin
ito sa ating komunidad?
Ito ang usapan ng ilang mga bata. Mahusay na Bata
Isang hapon nang umuwi si Helen
sa kanilang bahay galing sa
paaralan na may ngiti at masayang
nagmano at yumakap sa kanyang
ina na kasalukuyang nagluluto.
Masayang masaya niyang
ipinamalita ang magandang
nangyari sa araw na iyon.”Ma,
nakakuha po ako ng mataas na
marka sa aming pagsusulit kanina,
napuri po ako ng aking guro.
Kanina rin po habang palabas po
ako ng aming silid-aralan nagpulot
po ako ng kalat at tinapon sa
tamang tapunan, nakita po ako ng
aming punongguro at pinuri din po
ako” pagpapahayag ni Helen.
Sobrang galak ng ina ni Helen sa
narinig na balita ng kaniyang anak.
“Binabati kita anak! Mahusay kang
bata, ipagpatuloy mo ‘yan. Oh
siya, sige na magpalit ka na ng
damit at tayo’y kakain na. Tamang
tama nagluto ako ng paborito
mong pagkain” sabi ng ina.
Pagbalik sa kusina, nakita ni Helen
ang kaniyang ina na naghahanda
na sa kanilang hapag kainan.
Naghanda ang kaniyang ina ng
masarap at masustansiyang
pagkain para sa kanilang hapunan.
“WOW! Ang paborito ko! Ang
sarap naman nito Ma! “Maraming
Salamat po.”
D. Pagtalakay ng bagong Mga Tanong: Mga Tanong: Ano ang katumbas ng bawat Iguhit ang masayang mukha Pagbibigay ng mga Test
konsepto at paglalahad 1. Ano-ano ang mga karapatan ang karapatang tinatamasa ng isang kung ipinapatupad ang mga Questions sa mga bata.
ng bagong kasanayan #1
tinutukoy ng mga bata sa usapan? 1. Bakit nagpasalamat si Helen sa batang tulad mo ? karapatan nang maayos at
2. Ano-ano ang mga tungkulin kaniyang ina? malungkot kung hindi.
dapat gampanan sa bawat 2. Ayon sa iyong binasa, anong
karapatan? mga karapatan ang tinatamasa ni 1. Ang pamilya ni Dulce ay
Helen? masayang naninirahan sa
3. Sa iyong palagay, tinatamasa ba
kanilang komunidad.
ng mga bata sa usapan ang mga 3. Tinatamasa mo rin ba ang mga
2. Hindi nag-aaral si Carlo dahil
karapatan sa kanilang komunidad? karapatang tinatamasa ni Helen?
sa kahirapan.
4. Nagpapasalamat ka ba at 3. Maganda ang plasa ng aming
pinapahalagahan ang iyong komunidad. Maraming mga bata
tinatamasang karapatan? ang ligtas na naglalaro rito
tuwing walang pasok sa
paaralan.
4. Sa ilalim ng tulay naninirahan
ang pamilya ni Mark. Yari ito sa
pinagtagpi-tagping kahon at
plastik.
5. Maraming mga bata ang may
angking kakayahan sa pagguhit,
pag-awit at pagsayaw sa aming
komunidad. May proyekto ang
aming kapitan na paligsahang
pangkultural upang mas lalo
pang gumaling sa mga
kakayahang ito.

E. Pagtalakay ng bagong Panuto: Isulat ang TAMA kung ang Panuto: Iguhit ang puso kung Isulat ang K kung ang isinasaad ay Pagbasa ng mga panuto ng
konsepto at paglalahad pangungusap ay wasto at MALI nagpapakita ng pagpapahalaga sa karapatan ng isang batang tulad mo pagsusulit.
ng bagong kasanayan #2
naman kung hindi. Isulat ang sagot karapatang tinatamasa at iguhit at T kung tungkulin.
sa patlang. ang bilog kung hindi.
___1. Nagmamano at gumagamit _____ 1. Mag-aral nang mabuti ng
________1. Ang mga bata ay may ng po at opo sa mga nakatatanda. mga leksyon.
tungkulin na dapat gampanan sa ___2. Nag-aaway ang mga _____ 2. Maging ligtas sa mga
ating komunidad. magkakapitbahay. panganib.
________2. Kung ang isang _____ 3. Maglaro sa mga pook-
komunidad ay maayos, malinis at ___3. Nagpapasalamat sa libangan.
tahimik at may pagkakaisa ang Panginoon sa mga biyayang _____ 4. Tumulong sa paglilinis ng
bawat mamamayan ay tiyak na natatanggap. paligid.
walang kaguluhang magaganap. ___4. Nagkakalat ng basura sa _____ 5. Mahalin ang mga magulang.
________3. Ang mga nakatatanda likod ng paaralan.
lamang ang may karapatan at ___5. Nagtutulungan ang bawat
tungkulin na dapat gampanan sa isa sa paglilinis ng kapaligiran.
ating komunidad
________4. Hindi ginagampanan
ang tungkulin ng bawat isa sa
komunidad.
________5. Kailangang
nagbabayanihan at nagtutulungan
ang bawat isa sa komunidad.
F. Paglinang sa Kabihasaan Panuto: Isulat kung anong Hanapin sa hanay B ang katumbas na Iguhit ang iyong tungkulin sa Pagsagot sa mga aytem.
(Tungo sa Formative karapatang tinatamasa ang tungkulin ng mga karapatang nakatala Karapatan sa edukasyon.
Test)
napapahalagahan sa bawat sa hanay A. Isulat ang letra ng tamang
pangungusap. Piliin lamang ang sagot sa patlang.
tamang letra ng sagot sa loob ng
kahon. Hanay A
_____ 1. Makapag-aral
_____ 2. Maisilang at mabigyan ng
pangalan
_____ 3. Magkaroon ng malusog at
malakas na pangngatawan
_____ 4. Makapaglaro at
______1. Sumunod sa payo ng makapaglibang
magulang. _____ 5. Makapamuhay sa isang
______2. Mag-aral ng mabuti. maayos, malinis at tahimik na
______3. Nagpapasalamat sa komunidad.
Diyos sa pagkaing masustansiya na
nakahain sa mesa. Hanay B
______4. Nakikiisa sa proyekto ng A. Kumain ng masustansiyang pagkain
Kapitan tungkol sa kalinisan ng B. Mag – aral na mabuti
barangay. C. Tumulong sa paglilinis ng
______5. Nilalagyan ng palamuti kapaligiran ng komunidad at sumunod
ang bahay gamit ang mga sa tuntunin ng komunidad
nireresiklong bagay. D. Ingatan ang mga kagamitan sa
palaruan
E. Pangalagaan ang pangalan

G. Paglalapat ng aralin sa Iguhit ang masayang mukha kung Kahunan ang mga larawan na Ano-ano ang mga tungkulin na dapat Pangkatang Gawain:
pang araw- araw na ito ay magandang gawain ng isang nagpapakita ng pagpapahalaga ng mong gampanan sa bawat karapatang
buhay Pangkat 1: Ligtas at maayos na
bata at malungkot na mukha karapatang tinatamasa at lagyan tinatamasa mo sa iyong komunidad?
naman kung hindi. ng ekis (X) naman kung hindi. kapaligiran ang kailangang
tirahan ng mga bata subalit sa
________1. Masunurin at may gilid ng kalsada sila nakatira at
respeto sa mga magulang. barong barong ang kanilang
________2. Mag-aral ng mabuti bahay. Ano ang magiging epekto
upang makapagtapos sa pag-aaral. nito sa mga bata?
________3. Nagtatapon ng basura
kahit saan. Pangkat 2: Hindi nakokolekta
________4. Nakikiisa sa ang mga basura sa komunidad
proyektong pinatupad ng kapitan kaya nagkalat ito sa kalsada.
na “Tapat Ko,Linis Ko”. Ano ang magiging epekto nito sa
________5. Hindi sumusunod sa mga naninirahan dito?
curfew hour na pinatupad ng
Kapitan sa Barangay.
Hanapin sa Hanay B ang mga
tungkulin na dapat gampanan sa
tinatamasang karapatan sa Hanay
A. Isulat lamang ang titik ng
tamang sagot sa patlang.

H. Paglalahat ng Aralin Isulat ang karapatang tinatamasa Paano mo pinapahalagahan ang Bakit mahalagang ipatupad ang
na may katumbas na tungkulin iyong karapatang tinatamasa? ● Ang karapatan ay mga mga tungkulin sa mga
bilang kasapi ng komunidad. pangangailangang dapat tinatamasa Karapatan?
ng isang tao upang makapamuhay
siya nang matiwasay at maayos.
● Ang tungkulin ay mga
pananagutang dapat gawin ng isang
tao katumbas ng mga karapatang
kaniyang tinatamasa.
● Bawat karapatan ay may katumbas
na tungkulin upang hindi maabuso
ang mga karapatang ating tinatamasa.

I. Pagtataya ng Aralin Iguhit ang masayang mukha kung Pagtambalin ang larawan na Basahin ang bawat aytem at itiman Iguhit ang masayang mukha Pagtatama sa mga aytem.
ito ay magandang gawain ng isang nagpapakita ng pagpapahalaga sa ang letra ng tamang sagot. kung ang
bata at malungkot na mukha karapatang tinatamasa sa Hanay A 1. Ito ay mga pangangailangang dapat pangungusap ay nagsasaad ng
naman kung hindi. at angkop na salitang tinatamasa ng isang tao upang pagtatamasa ng
naglalarawan sa Hanay B. Isulat makapamuhay ng maayos ? karapatan bilang kasapi ng
________1. Masunurin at may lamang ang tamang letra ng sagot. komunidad at
respeto sa mga magulang. Ⓐ Karapatan malungkot na mukha naman
________2. Mag-aral ng mabuti Ⓑ Panangutan kung hindi.
upang makapagtapos sa pag-aaral. Ⓒ Tungkulin
________3. Nagtatapon ng basura 2. Ito ay mga pananagutang dapat ________1. Si Mara ay malaya
kahit saan. gawin ng isang tao katumbas ng mga at masayang nakikipaglaro sa
________4. Nakikiisa sa karapatang kanyang tinatamasa? kanyang mga kaibigan sa
proyektong pinatupad ng kapitan palaruan.
na “Tapat Ko,Linis Ko”. Ⓐ Alituntunin ________2. Ang pamilya ni
________5. Hindi sumusunod sa Ⓑ Karapatan Angela ay masayang
curfew hour na pinatupad ng Ⓒ Tungkulin naninirahan sa maayos, tahimik
Kapitan sa Barangay. 3. Tukuyin ang katumbas na tungkulin at ligtas na komunidad.
ng karapatang nakasulat sa loob ng ________3. Sa tabing kalsada
Hanapin sa Hanay B ang mga kahon. naninirahan at natutulog sa
tungkulin na dapat gampanan sa kariton ang pamilya ni Mang
tinatamasang karapatan sa Hanay Karapatang magkaroon ng sapat na Arturo.
A. Isulat lamang ang titik ng edukasyon ________4. Isinilang ng isang
tamang sagot sa patlang. Ⓐ paunlarin ang buhay ginang ang isang malusog na
Ⓑ mag-aral nang mabuti sanggol at pinangalanang itong
Ⓒ pagsunod sa mga alituntunin ng Dave Andrei.
pamayanan ________5. Hindi nakapag-aral
4. Sa nakasalungguhit na karapatan , si Mario dahil sa kahirapan kaya
ano ang katumbas na tungkulin sa siya ay pumasok na lamang
nasabing karapatan? bilang kargador sa palengke.

Ⓐ pagpili ng sariling pamilya


Ⓑ pagsunod sa utos at payo ng mga
magulang
Ⓒ paggalang sa mga awtoridad at
kapwa tao sa paligid
5. Karapatan : Magkapamuhay sa
isang malinis , maayos at tahimik na
komunidad ;

Tungkulin :
_____________________________
Ⓐ pagpili ng sariling relihiyon
Ⓑ paggalang sa kapwa tao
Ⓒ pakikiisa sa pagpapanatili ng
kalinisan at kaayusan ng komunidad.
J. Karagdagang gawain para Alin sa sumusunod ang mga Lagyan ng tsek (✓) ang patlang Kopyahin ang tsart. Isulat ang Kopyahin ang talahanayan sa Himukin ang mga bata na
sa takdang aralin at tungkulin na dapat gawin ng isang kung naipakikita sa pangungusap katumbas na tungkulin ng bawat ibaba sa sagutang papel. Lagyan magbasa para sa susunod na
remediation
bata. Kulayan ng pula ang kahon ang pagpapahalaga sa karapatang karapatan . ng markang tsek kung aralin.
kung ito ay magandang gawain ng tinamasa at ekis (x) naman kung tinatamasa mo ang karapatan at
isang bata at berde naman kung hindi. ekis (X) naman kung hindi.
hindi. ___1. Ipinagmamalaki at
pinahahalagahan ang pangalang
binigay ng magulang.
___2. Pagtatapon ng basura sa
kanal at ilog.
___3. Pangongopya ng sagot sa
kaklase.
___4. Pagpapakita ng pagmamahal
sa magulang at sa mga kapatid.
___5. Nakikipag-away sa mga
kalaro at pagsira ng mga
kagamitan sa palaruan.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong
gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang maibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakukuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
pagtuturo ang ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
nakatulong ng lubos? ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
Paano ito nakatulong? ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
F. Anong suliranin ang __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
aking naranasan na __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
solusyon sa tulong ng __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
aking punungguro at Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
superbisor? Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works

G. Anong kagamitan ang Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
aking nadibuho na nais __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
kong ibahagi sa mga views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
kapwa ko guro? __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as
Materials Materials __ local poetical composition Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

Prepared by:
MAGIELYN B. MENDOZA Noted:
T-I RYAN G. ENONG
ESHT-III

You might also like