Professional Documents
Culture Documents
Esp5 Week 6 Day 1 5
Esp5 Week 6 Day 1 5
Guro
K to 12 Curriculum
Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 5
Daily Lesson Plan
Markahan IKALIMANG LINGGO
anumang gawain.
B. Pamantayan sa Pagganap Makapagpapahayag ng may katapatan ng sariling opinion/ ideya at saloobin tungkol sa
C. Mga kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat Nakapagpapahayag nang may katapatan ng sariling opinyon/ideya at saloobin tungkol sa
kasanayan) mga sitwasyong may kinalaman sa sarili at pamilyang kinabibilangan. Halimbawa:
EsP5PKP – Ig – 34
D. Mga Layunin Makapagpapahayag ng nang may katapatan ng sariling opinion/ ideya at saloobin tungkol
Unang Markahan-Modyul 7:
SOCCSKSARGEN Region
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at pagsisimula ng bagong Ano ang ating tinalakay kahapon?
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tanungin ang mga bata kung sinu-sino sa kanila ang isinaalang-alang at
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ipabasa sa mga bata ang maikling kuwento:
Si Ramon Hamon
Sa isang malayong sityo may mga batang magkakaibigan. Sila ay sanggang-dikit. Sila ay
sina Ramon at Noknok. Mahilig maglaro ang dalawa kapag Sabado at Linggo.
Isang araw, napansin ng magulang ng dalawa na hindi sila magkasama. “Noknok, saan po
Inaya kasi ni Ramon si Noknok na pumunta sa bayan kahit araw ng pasukan. Bagay na
hindi sinasang-ayunan ng kaibigan, dahil mapanganib sa batang tulad nila ang pupunta
sa bayan na walang nakakatandang kasama lalo’t hindi sila kabisado sa lugar. Hinamon
“Hanga ako sayo Noknok sa katatagan ng loob sa pagpasya. Salamat aking tunay na
kaibigan.”
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Talakayin kung ano ang maidudulot na positibo at negatibo ugali ni Nok at Ramon.
bagong kasanayan #2
Sang-ayon ka ba sa ginawa ni Noknok? Ipaliwanag.
F. Paglinang ng kabihasaan Panuto: Sagutin ng TAMA kung sang-ayon ka sa pahayag at piliin naman ang MALI kung
(Tungo sa Formative Assessment) hindi. Isulat ang sagot sa sagutang papel.
opinyon.
at pagkakataon.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Itanong:
H. Paglalahat ng aralin Bakit dapat nating isaalang- alang ang tamang pagpapasya at pagkilos?
I. .Pagtataya ng aralin Panuto: Sagutin ng TAMA kung sang-ayon ka sa pahayag at piliin naman ang MALI kung
katapatan ni Ruel.
kinabukasan.
ng marangal.
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation Bilang isang mag-aaral dapat mo bang papahalagahan ang tamang pagpasya? Bakit?
IV.Mga Tala
V. Pagninilay
Paaralan
Guro
K to 12 Curriculum
Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 5
Daily Lesson Plan
Markahan IKALIMANG LINGGO
I.LAYUNIN
anumang gawain.
B. Pamantayan sa Pagganap Makapagpapahayag ng may katapatan ng sariling opinion/ ideya at saloobin tungkol sa
C. Mga kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat Nakapagpapahayag nang may katapatan ng sariling opinyon/ideya at saloobin tungkol sa
kasanayan) mga sitwasyong may kinalaman sa sarili at pamilyang kinabibilangan. Halimbawa:
EsP5PKP – Ig – 34
D. Mga Layunin Makapagpapahayag ng nang may katapatan ng sariling opinion/ ideya at saloobin tungkol
Unang Markahan-Modyul 7:
SOCCSKSARGEN Region
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at pagsisimula ng bagong Ano ang ating tinalakay kahapon?
aralin
Sino ang batang naghahamon?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tanungin ang mga bata kung sino-sino sa kanila ang isinaalang-alang at
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ipabasa sa mga bata ang maikling kuwento:
Si Pepeng
Si Pepeng ay batang mabait at masunurin. Bilin lagi ng kanyang mga magulang ay umuwi
pagkatapos ng klase.
Gabi ng nakauwi sa bahay si Pepeng. Napansin niyang kausap ng nanay niya ang
kanyang kapatid at hinahanap siya. “Hindi po kasi naniniwala sa akin si Pepeng Inay”,
Lakas loob na inamin ni Pepeng ang kanyang pagkakamali. Humingi siya ng tawad sa
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Talakayin kung ano ang maidudulot positibo at negatibong pakikinig nang mabuti sa
bagong kasanayan #2 saloobin at opinion ng ibang tao
F. Paglinang ng kabihasaan Panuto: Sagutin ng OO o HINDI ang mga sumusunod na pahayag. Isulat ang sagot sa
(Tungo sa Formative Assessment) patlang.
magasin.
napagkasunduan.
pagkakaisa sa pagtatapos ng
gawain.
kalooban.
patlang
sa kapwa.
katawan.
magliligtas sa iyo sa
kapahamakan.
hirap at lungkot sa
sa pag-aaral.
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation Bilang isang mag-aaral dapat mo bang tularan si Pepeng? Bakit?
IV.Mga Tala
V. Pagninilay
Paaralan
Guro
K to 12 Curriculum
Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 5
Daily Lesson Plan
Markahan IKALIMANG LINGGO
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasabuhay ang pagkakaroon ng tamang pag-uugali sa pagpapahayag at pagganap ng
anumang gawain.
B. Pamantayan sa Pagganap Makapagpapahayag ng may katapatan ng sariling opinion/ ideya at saloobin tungkol sa
C. Mga kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat Nakapagpapahayag nang may katapatan ng sariling opinyon/ideya at saloobin tungkol sa
kasanayan) mga sitwasyong may kinalaman sa sarili at pamilyang kinabibilangan. Halimbawa:
D. Mga Layunin Makapagpapahayag ng nang may katapatan ng sariling opinion/ ideya at saloobin tungkol
1. Sanggunian
Resource
Unang Markahan-Modyul 7:
SOCCSKSARGEN Region
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at pagsisimula ng bagong Ano ang ating tinalakay kahapon?
aralin
Sino ang batang naghahamon?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tanungin ang mga bata kung sino-sino sa kanila ang isinaalang-alang at
May maidudulot bang positibo at negatibong epekto ito sa iyo bilang isang bata?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ipabasa sa mga bata ang maikling kuwento:
Si Lila ay sampung taong gulang at isang batang ulila. Limang taon pa lamang siya ng
naaksidente sila ng kanyang ina at ama. Ligtas si Lila ngunit sa kasamaang palad ay na-
Kinupkop siya ng kanyang Tiya Lita. Itinuring siyang tunay na anak. Bilang pasasalamat
ni Lila kay Tiya niya ay tinutulungan niya ito sa lahat ng gawaing bahay.
pag-aaral. Mataas ang kanyang marka at nakapagtapos na may karangalan kahit ulila na
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Talakayin kung ano ang maidudulot positibo at negatibong pakikinig nang mabuti sa
bagong kasanayan #2 saloobin at opinion ng ibang tao
F. Paglinang ng kabihasaan Panuto: Tama o Mali. Isulat ang TAMA kung sang-ayon ka sa mga pahayag at MALI na-
(Tungo sa Formative Assessment) man kung hindi.
gawain.
mga suliranin.
sa pag-aaral.
ang pagpupulong.
iyong proyekto.
V. Pagninilay
Paaralan
Guro
K to 12 Curriculum
Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 5
Daily Lesson Plan
Markahan IKALIMANG LINGGO
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasabuhay ang pagkakaroon ng tamang pag-uugali sa pagpapahayag at pagganap ng
anumang gawain.
B. Pamantayan sa Pagganap Makapagpapahayag ng may katapatan ng sariling opinion/ ideya at saloobin tungkol sa
C. Mga kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat Nakapagpapahayag nang may katapatan ng sariling opinyon/ideya at saloobin tungkol sa
kasanayan) mga sitwasyong may kinalaman sa sarili at pamilyang kinabibilangan. Halimbawa:
EsP5PKP – Ig – 34
D. Mga Layunin Makapagpapahayag ng nang may katapatan ng sariling opinion/ ideya at saloobin tungkol
Unang Markahan-Modyul 7:
SOCCSKSARGEN Region
III. PAMAMARAAN
H. Balik-aral sa nakaraang aralin at pagsisimula ng bagong Ano ang ating tinalakay kahapon?
aralin
Sino ang batang naghahamon?
I. Paghahabi sa layunin ng aralin Tanungin ang mga bata kung sino-sino sa kanila ang isinaalang-alang at
J. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ipabasa sa mga bata ang maikling tula.
Matapat na Pagpapahayag
Hanapin Mo Ako!
K D T H P Q W S X
A P A G K I L O S
T K L H Y Y T L M
A F I S Y U R O G
T F F T Y G T O T
A R L O O B Y B Y
G Y Q H K Y U I H
A R W J J U R N U
N S R K H K D T
M A S U N U R I N
L. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Talakayin kung ano ang maidudulot na positibo at negatibong pakikinig nang mabuti sa
bagong kasanayan #2 saloobin at opinion ng ibang tao
M. Paglinang ng kabihasaan Panuto: Sagutin ng OO o HINDI. Isulat ang OO kung sang-ayon ka sa mga pahayag at
(Tungo sa Formative Assessment) HINDI naman kung hindi.
bisyo.
proyekto.
nararanasan.
bagay.
ibang tao?
IV.Mga Tala
V. Pagninilay
Paaralan
Guro
K to 12 Curriculum
Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 5
Daily Lesson Plan
Markahan IKALIMANG LINGGO
I. LAYUNIN
anumang gawain.
B. Pamantayan sa Pagganap Makapagpapahayag ng may katapatan ng sariling opinion/ ideya at saloobin tungkol sa
C. Mga kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat Nakapagpapahayag nang may katapatan ng sariling opinyon/ideya at saloobin tungkol sa
kasanayan) mga sitwasyong may kinalaman sa sarili at pamilyang kinabibilangan. Halimbawa:
EsP5PKP – Ig – 34
D. Mga Layunin Makapagpapahayag ng nang may katapatan ng sariling opinion/ ideya at saloobin tungkol
Unang Markahan-Modyul 7:
SOCCSKSARGEN Region
III. PAMAMARAAN
F. Paglinang ng kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
L. Paglalahat ng aralin
M. .Pagtataya ng aralin Lagumang Pagsusulit
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 5
pampaaralan?
magulang.
makakaya.
Kamag- aral.
proyekto.
lahat ng bagay.
B. Sasali ako kapag mayroong sertipikong
ibibigay.
takdang-aralin.
nakakaalam.
napapansin.
Party ng
ng kaunting kaala-
man)
makakasama sa party pero ipagbalot
B. PAGSUSURI
Panuto: Isulat sa patlang ang TAMA kung sang-ayon ka sa pahayag at isulat naman ang
mga kasamahan.
pamahalaan.
C. PAGPAPALIWANAG
pampaaralan. Ipaliwanag kung paano mo naipakita ang pagkamatapat. Gawing gabay ang
rubrik sa ibaba.
________________________________________________________________________________________
________________________________________________________________________________________
________________________________________________________________________________________
__________________________________________
___________________________
-Wakas ng Pagsusulit-
IV.Mga Tala
V. Pagninilay