Professional Documents
Culture Documents
Grade 3 MTB - Bahagi NG Aklat
Grade 3 MTB - Bahagi NG Aklat
I. Layunin
a. Mailalarawan ang kahulugan ng aklat at mga bahagi nito
b. Magagamit ang iba’t ibang bahagi ng aklat sa pagkalap ng impormasyon
.
I. Paksang Aralin
a. Paksa: Mga Bahagi ng Aklat
b. Sanggunian: Ikalimang Linggo- Aralin
c. Kagamitan: laptop, bisyal eyds, mga larawan,
II. Pamamaraan
Panalangin
Sa Ngalan ng Ama, ng Anak at ng Banal na Espiritu
Santo. Amen. Panginoon gabayan niyo po kami sa (Ang mga mag-aaral ay tatayo at magsisimulang
araw na ito, sana maging masaya at maraming magdasal)
pong matutunan ang aking mga estudyante. Gabayan
niyo po kami sa aming talakayan ngayong araw at
ingatan niyo po ang bawat isa. Amen.
Pagbati
Magandang araw sa inyong lahat!
Kamusta kayo? Magandang araw din po Titser Michelle!
Mabuti naman po.
Kung gayon, ikinagagalak kong marinig na kayo ay
nasa mabuting kalagayan.
C. Pagganyak
Nais kong tingnan ninyong mabuti ang mga larawan.
Ano-ano ang mga napapansin ninyo sa mga larawan?
Magaling!
Mahusay! Ang gagaling ninyo! (Iba iba ang tugon ng mga mag-aaral)
D. Paglalahad
Handa na po kami.
Mayroon akong inihandang tula. Handa na ba kayong
makinig?
Mahusay!
Inihalintulad sa bato ang isang kaibigan dahil ito
2. Bakit inihalintulad ang isang kaibigan sa bato? ay matatag at matibay.
Magaling!
Mahusay!
Handa na ba kayo?
F. Paglalapat
Pang-isahang Gawain
( Ang mga bata ay magtataas ng kamay at ididikit
Mayroon akong inihandang limang pangungusap na ang sagot sa pisara)
may kasamang mga larawan. Nais kong tukuyin ninyo
kung ito ba ay simile. Idikit ang hugis bilog ( ) kung
ito ay simile at puso ( ) naman kung hindi
Pangkatang Gawain
Republic of the Philippines
Bulacan State University
BUSTOS CAMPUS
COLLEGE OF EDUCATION
Panuto:
Rubriks Puntos
Kabuuang Puntos 20 puntos (Ang mga bata ay tahimik na bubuuin ang puzzle
at kanilang gagawan ng pangungusap ang
nabuong larawan gamit ang simile
Narito ang mga larawan na kanilang bubuuin. Matapos
buuin ay kanilang ipapakita sa kanilang kaklase ang (Pupunta sa harapan ang representatib ng bawat
larawang nabuo. grupo at sasabihin kung ano ang nasa larawan at
babasahin ang nabuong pangungusap)
G. Paglalahat
Magaling!
IV. Pagtataya
Panuto: Salungguhitan ang simile o pagtutulad na ginamit sa bawat pangungusap.
Halimbawa:
Ang dalaga ay tulad ng isang bulaklak.
1. Nagniningning tulad ng araw ang kaniyang mga mata nang makita niya si Leah.
2. Nagsasalita siyang simabanayad ng hangin.
3. Singgaan ng balahibo ang papel.
4. Ang hanging amihan ay tulad ng malambot na tela sa aking balat.
5. Lumangoy siyang simbilis ng isda.
V. Takdang Aralin
1.
2.
3.
4.
5.
Republic of the Philippines
Bulacan State University
BUSTOS CAMPUS
COLLEGE OF EDUCATION
Inihanda ni:
MICHELLE P. AZUCENA
Student Teacher