You are on page 1of 4

Paaralan: TORIBIO MINOR NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang / Taon: 10

GRADES 1 to 12 Guro: ROSEVIE T. BIRIN Asignatura: Edukasyon sa Pagpapakatao


DAILY LESSON LOG Petsa: Markahan: Ikalawa

HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa konsepto ng pagkukusa ng makataong kilos.
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA Nakapagsusuri ang magaaral ng sariling kilos na dapat panagutan at nakagagawa ng paraan upang maging mapanagutan sa pagkilos.
PAGGANAP

C. MGA KASANAYAN SA
PAGKATUTO (Isulat ang code
ng bawat kasanayan)

D. LAYUNIN:

II. NILALAMAN
A. Paksa:

B. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng


Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral

C. Kagamitan

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o pagsisimula
ng bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng
aralin

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay

H. Paglalahat ng aralin
I. Pagtataya ng aralin

J.Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation

IV.MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga mag-
aaral na naka-unawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiya sa


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like