You are on page 1of 4

School: SAN FRANCISCO ELEMENTARY Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 EDUKASYON SA
DAILY LESSON LOG Teacher: MATEA PERLA R. CLET Learning Area: PAGPAPAKATAO
Teaching Dates and
Time: NOBYEMBRE 6-10, 2023 (WEEK 1) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao na may kaakibat na paggalang at responsibilidad.
Pangnilalaman
(Content Standards)
Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagkakaroon ng bukas na isipan at kahinahunan sa pagpapasiya para sa kapayapaan ng sarili at kapwa
(Perfomance Standards)
Pamantayan sa Pagkatuto Naipapakita ang kahalagahan ng pagiging responsible sa kapwa:
(Learning Competencies)  Pangako o pinagkasunduan;
 Pagpapanatili ng mabuting pakikipagkaibigan;
 Pagiging matapat.

Layunin
Lesson Objective
. . . .
1. Nasusuri ang mga
1. Nasusuri ang mga 1. Nasusuri ang mga 1. Nasusuri ang mga 1. Nasusuri ang mga
salitang may kaugnayan
salitang may kaugnayan salitang may kaugnayan salitang may kaugnayan sa salitang may kaugnayan
sa kahulugan ng salitang
sa kahulugan ng salitang sa kahulugan ng salitang kahulugan ng salitang sa kahulugan ng salitang
responsibilidad
responsibilidad responsibilidad responsibilidad responsibilidad
2. Nailalarawan ang
2. Nailalarawan ang 2. Nailalarawan ang 2. Nailalarawan ang 2. Nailalarawan ang
pagiging responsable
pagiging responsable pagiging responsable pagiging responsable pagiging responsable
3. Naisasabuhay ang
3. Naisasabuhay ang 3. Naisasabuhay ang 3. Naisasabuhay ang 3. Naisasabuhay ang
pagkakaroon ng bukas na
pagkakaroon ng bukas na pagkakaroon ng bukas na pagkakaroon ng bukas na pagkakaroon ng bukas na
isipan at kahinahunan sa
isipan at kahinahunan sa isipan at kahinahunan sa isipan at kahinahunan sa isipan at kahinahunan sa
pagpapasiya para sa
pagpapasiya para sa pagpapasiya para sa pagpapasiya para sa pagpapasiya para sa
kapayapaan ng sarili at
kapayapaan ng sarili at kapayapaan ng sarili at kapayapaan ng sarili at kapayapaan ng sarili at
kapwa.
kapwa. kapwa. kapwa. kapwa.

Paksang Aralin Pagpapahalaga at Pagpapahalaga at Pagpapahalaga at Pagpapahalaga at Pagpapahalaga at


(Subject Matter) Pagtupad sa Pagtupad sa Pagtupad sa Pagtupad sa Pagtupad sa
Responsibilidad Responsibilidad Responsibilidad Responsibilidad Responsibilidad
Kagamitang Panturo MELC CG-P. 86 MELC CG-P. 86 MELC CG-P. 86 MELC CG-P. 86
MELC CG-P. 86
(Learning Resources)
Pamamaraan
(Procedure)
a. Reviewing Pagbasa ng dayalogo Bilang bahagi ng Ayusin ang mga jumbled Magbigay ng isang salita
Previous Lesson or pagbabalik-aral ng mga  Naranasan mo na letters upang makabuo ng na may kaugnayan sa
Presenting the New bata: bang hindi tumupad tamang salita na may kahulugan ng salitang
Lesson Magbigay ng isang salita sa isang pangako? kaugnayan sa kahulugan ng responsibilidad.
na may kaugnayan sa salitang responsibilidad.
 Ano ang naging
kahulugan ng salitang
responsibilidad. balakid mo sa
pagtupad ng
pangakong ito?

b. Establishing  Ano ang iyong Itanong:  Ang pagsunod ba Magbigay ng halimbawa Bakit mahalaga ang
purpose for the masasabi sa mga 1. Bakit mahalaga sa pangako ay ng isang gawain sa pagiging responsable?
lesson larawan? ang pagiging pagpapakita ng paaralan na
 Sila ba ay responsable? nagpapakita ng
pagiging
nagpapakita ng pagiging isang
responsable? responsableng mag-
pagiging
responsable sa aaral.
kapwa?
 Paano nila ito
ipinakita?

c. Presenting  Magbigay ng isang Kailan mo maipapakita ang May pangako ka na Kailan mo naipapakita ang
example/instances pangyayari na pakikipagkawa -tao? bang tinupad? pagiging responsible? Ano ang magiging dulot ng
of the new lesson nagpapakita ng Bakit? pagiging responsible?
pagiging
responsable.
d. Discussing new Talakayin ang tungkol sa Talakayin ang aralin sa Talakayin ang tungkol sa Pagpapaliwanag ng Talakayin ang tungkol sa
concepts pagpapahalaga at pahina 7 at 8. pagpapahalaga at mabuting dulot ng pagtupad pagpapahalaga at
pagtupad sa pagtupad sa sa responsibilidad at ang pagtupad sa
responsibilidad. responsibilidad. hindi mabuting dulot ng responsibilidad.
hindi pagtupad sa
responsibilidad.
e. Continuation of the
discussion of new
concepts
f. Developing Gawin ang Gawain sa Gawin ang Gawain sa Ang mga mag-aaral ay Pangkatang Gawain:
Mastery Pagkatuto Bilang 1 sa Pagkatuto Bilang 2 sa magbabahagi ng kanilang Ang mga mag-aaral ay
Gawin ang Gawain sa
pahina 7. pahina 8. karanasan patungkol sa magsasagawa ng isang
Pagkatuto Bilang 3 sa
pagpapahalaga at pagtupad dula-dulaan na
pahina 9
sa responsibilidad. nagpapakita ng pagiging
responsableng tao.
g. Finding practical Sino ang mga tao na nais Paano mo ipinakita ang
Kung ikaw ay tumupad sa
applications of Kailan mo naipakita ang mong tumutupad sa pagiging responsable mo? Bakit dapat maging
pangako naipakita mo ba
concepts and skills pagiging responsable mo? pangako? responsable?
ang pagiging responsable?
in daily living
h. Making Ano ang kahalagahan ng Ano ang maaaring Magbigay ng halimbawa ng
generalizations pagiging responsable? mangyari kung hindi mo Paano mo mailalarawan hindi mabuting dulot ng
Ano ang kahalagahan ng
and abstractions magampanan ang ang isang responsableng hindi pagtupad sa isang
pagiging responsable?
about the lesson pagiging responsable? tao? responsibilidad.

i. Evaluating learning Bilang isang mag-aaral, Ano ang mabuting epekto Gumawa ng graphic
Paano mo maipapakita Gumuhit ng isang larawan
paano mo ipapakita ang ng pagiging responsableng organizer na nagpapakita
ang kahalagahan ng na nagpapakita ng
iyong pagiging tao? ng mabuti at di-mabuting
pagiging responsable sa pagiging isang
responsable? dulot ng pagiging
kapwa? responsableng tao.
responsable.
j. Additional
activities for
application or
remediation
REMARKS

REFLECTION

a. Number of
learners who
earned 80% of
the evaluation
b. Number of
learners who
require additional
activities for
remediation who
scored below
80%
c. Did the remedial
lesson work?
d. Number of
learners who
have caught up
with the lesson
e. Number of
learners who
continue to
require
remediation
f. What difficulties
did I encounter
which my
principal or
supervisor can
help me solve?
g. What innovation
or localized
materials did I
use/discover
which I wish to
share with other
teachers?

Prepared by: Checked by:

MATEA PERLA R. CLET LIEZEL O. MARTIN, EdD


Master Teacher I Principal I

You might also like