You are on page 1of 7

Paaralan Baitang/Antas IKA-ANIM

Guro Asignatura FILIPINO


Daily Lesson Log
Petsa NOV.13-17, 2023 Markahan IKALAWA
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang iba’t Naipamamalas ang iba’t Naipamamalas ang iba’t ibang Naipamamalas ang iba’t ibang Naipamamalas ang iba’t ibang
A. Pamantayang ibang kasanayan upang ibang kasanayan upang kasanayan upang maunawaan kasanayan upang maunawaan kasanayan upang maunawaan
Pangnilalaman maunawaan ang iba’t ibang maunawaan ang iba’t ibang ang iba’t ibang teksto ang iba’t ibang teksto ang iba’t ibang teksto
teksto teksto
Nakagagawa ng graph o Nakagagawa ng graph o Nakagagawa ng graph o Nakagagawa ng graph o Nakagagawa ng graph o
dayagram upang ipakita dayagram upang ipakita dayagram upang ipakita ang dayagram upang ipakita ang dayagram upang ipakita ang
B. Pamantayan sa Pagganap
ang nakalap na ang nakalap na nakalap na impormasyon o nakalap na impormasyon o nakalap na impormasyon o
impormasyon o datos impormasyon o datos datos datos datos
C. Mga Kasanayan sa Nakapagtatala ng datos Nakapagtatala ng datos Nakapagtatala ng datos mula Nakapagtatala ng datos mula Nakapagtatala ng datos mula
Pagkatuto mula sa binasang teksto mula sa binasang teksto sa binasang teksto F6SS -IIb- sa binasang teksto F6SS -IIb- sa binasang teksto F6SS -IIb-
(Isulat ang code ng bawat F6SS -IIb-10 F6SS -IIb-10 10 10 10
kasanayan)
 masasabi mo ang  masasabi mo  Masasabi ang mga  Masasabi ang mga
paksa sa binasang ang paksa sa datos ayon sa datos ayon sa
sanaysay; binasang binasa/napakinggang binasa/napakinggang
 makapagtatala ka sanaysay; kwento kwento
ng datos mula sa  makapagtatala  Pagbibigay ng  Pagbibigay ng
binasang teksto at ka ng datos mula solusyon/opinion s solusyon/opinion
sa binasang
D. Mga Layunin sa Pagkatuto  mabibigyan mo ng abinasang kwento sa abinasang kwento
teksto at
kahulugan ang
 mabibigyan mo
kilos ng mga
ng kahulugan
tauhan sa ang kilos ng mga
napakinggang tauhan sa
pabula. napakinggang
pabula.
Paksa at Datos sa
Paksa at Datos sa Binasang
II. NILALAMAN Paksa at Datos Paksa at Datos Binasang Sanaysay o QUIZ
Sanaysay o Teksto
Teksto
III. KAGAMITANG PANTURO Learner’s Module pp.9-12 Learner’s Module pp.9-12 Learner’s Module pp.9-12 Learner’s Module pp.9-12
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Gabay ng
Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng “2 pics 1 word activity” “2 pics 1 word activity” Balik-aral sa nakaraang aralin Balik-aral sa nakaraang aralin Balik-aral sa nakaraang aralin
bagong aralin bilang paghahanda sa
Mga pangyayri sa buh
maiksing pagsusulit
B. Paghahabi ng layunin ng
aralin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin.
(Activity-1)
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng QUIZ.
bagong kasanayan #1 AYUSIN ANG
(Activity -2)
PAGKAKASUNOD-SUNOD
E. Pagtalakay ng bagong
NG DETALYE AYON SA
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2 NABASANG
(Activity-3) KWENTO.LAGYAN NG
F. Paglinang sa Kabihasnan Pagbasa at pagtalakay ng Pagbasa at pagtalakay ng BILANG MULA 1-10.
(Tungo sa Formative kwento kwento
Assessment) • Ipinagtapat ni Osang
(Analysis) ang kanyang lihim
• Nag-isip ng paraan si
GAWAIN #1. GAWAIN #1. Osang kung paano
Basahin ang Patalastas. Basahin ang Patalastas. siya makakawala.
Sagutin ang mga Sagutin ang mga • Dinamba niLeona si
sumusunod na tanong sumusunod na tanong Osang
tungkol sa patalastas. tungkol sa patalastas. Isulat Sagutin ang mga tanong Sagutin ang mga tanong • Nakiusap si Osang na
Isulat ang sagot sa iyong ang sagot sa iyong ayon sa kwentong binasa. ayon sa kwentong binasa. huwag siyang kainin.
sagutang papel . sagutang papel . 1. Bakit dinamba ni 1. Bakit dinamba ni • namasyal ang usang si
Leona si Osang? Leona si Osang? Osang sa kagubatan.
2. Anong katangian ang 2. Anong katangian ang • Nang marating nila
taglay ni Leona? taglay ni Leona? ang puno, inutusan ni
3. Anong paraan ang 3. Anong paraan ang Osang si Leona na
naisip ni Osang para naisip ni Osang para sumandal sa puno,
makaligtas kay Leona? makaligtas kay Leona? • Pangiti-ngiti lamang
4. Amog katangian ang 4. Amog katangian ang na umalis si Osang.
1. Anong hanapbuhay ang 1. Anong hanapbuhay ang taglay ni Osang? taglay ni Osang? • Walang nagawa si
kailangan sa patalastas na kailangan sa patalastas na 5. Tama ba ang ginawa 5. Tama ba ang ginawa Leona.
nabasa? nabasa? ni Osang? ni Osang? • itinali niya si Leona
6. Kung ikaw si 6. Kung ikaw si nang mahigpit sa
2. Ilang taon ang maaaring 2. Ilang taon ang maaaring Osang,ganun din ba Osang,ganun din ba puno.
mag-aplay sa bakanteng mag-aplay sa bakanteng ang gagawin mo? ang gagawin mo? • pagkatapos ay
posisyon? posisyon? bakit? bakit? kumuha siya ng
7. Anong mahalagang 7. Anong mahalagang baging itinali niya si
3. Anong kasarian ang 3. Anong kasarian ang mensahe para saiyo mensahe para saiyo Leona nang mahigpit
hinahanap para sa hinahanap para sa pagiging ang nais ipabatid ng ang nais ipabatid ng sa puno.
pagiging kalihim? kalihim? pabula sa mga pabula sa mga
mambabasa? mambabasa?
4. Anong mga kaalaman 4. Anong mga kaalaman
ang dapat taglayin ng ang dapat taglayin ng isang GAWAIN #1 GAWAIN #1
isang kalihim upang kalihim upang matanggap Piliin ang tamang gawin sa Piliin ang tamang gawin sa
matanggap sa trabaho? mga sumusunod. Na mga sumusunod. Na
sa trabaho? sitwasyon sitwasyon
5. Saan siya dapat mag-
5. Saan siya dapat mag- aplay? 1. Pumunta ka sa kalaro mo 1. Pumunta ka sa kalaro mo
aplay? ngayong gabi. Ano ang una ngayong gabi. Ano ang una
6. Sino ang maaaring mong pagbati? mong pagbati?
6. Sino ang maaaring hanapin sa pag-aaplay? a. Magandang umaga po. a. Magandang umaga po.
hanapin sa pag-aaplay? b. Magandang gabi po. b. Magandang gabi po.
7. Bakit hindi kinailangang c. Magandang tanghali po. c. Magandang tanghali po.
7. Bakit hindi kinailangang tapos ng apat na taon ang d. Salamat po. d. Salamat po.
tapos ng apat na taon ang nag-aaplay ng trabaho? 2. Nagkita kayo ng matalik 2. Nagkita kayo ng matalik
nag-aaplay ng trabaho? mong kaibigan pagkatapos ng mong kaibigan pagkatapos ng
8. Sa palagay mo, kaya rin ilang taon. Ano ang una mong ilang taon. Ano ang una mong
8. Sa palagay mo, kaya rin ba ng lalaki ang trabahong pagbati? pagbati?
ba ng lalaki ang trabahong hinahanap ng SM a. Kumusta ka na? a. Kumusta ka na?
hinahanap ng SM Department Store? b. Magandang umaga po. b. Magandang umaga po.
Department Store? Ipaliwanag ang iyong c. Salamat po. c. Salamat po.
Ipaliwanag ang iyong sagot. d. Paumanhin po. d. Paumanhin po.
sagot. 3. Nakita mo ngayong umaga 3. Nakita mo ngayong umaga
GAWAIN #2 ang iyong Tiya Noreen. Ano ang iyong Tiya Noreen. Ano
GAWAIN #2 Tukuyin ang pangunahing angmong pagbati? angmong pagbati?
Tukuyin ang pangunahing diwa. Isulat ang a. Magandang tanghali po. a. Magandang tanghali po.
diwa. Isulat ang letra ng sagot sa sagutang b.Magandang gabi po. b.Magandang gabi po.
letra ng sagot sa sagutang papel. c.Magandang umaga po. c.Magandang umaga po.
papel. d.Makikiraan po. d.Makikiraan po.
4. Pumasok ka sa inyong silid- 4. Pumasok ka sa inyong silid-
aralan sa oras na 12:30 ng aralan sa oras na 12:30 ng
hapon at nakita mo ang iyong hapon at nakita mo ang iyong
gurong-tagapayo na gurong-tagapayo na
naghahanda ng leksyon na naghahanda ng leksyon na
kanyang ituturo. Anong kanyang ituturo. Anong
pagbati ang sasabihin mo? pagbati ang sasabihin mo?
a. Magandang hapon po, a. Magandang hapon po,
Ginang Cruz! Ginang Cruz!
b. Magandang umaga po, b. Magandang umaga po,
Ginang Cruz! Ginang Cruz!
c.Magandang gabi po, Ginang c.Magandang gabi po, Ginang
Cruz! Cruz!
d. Magandang tanghali d. Magandang tanghali
po,Ginang Cruz! po,Ginang Cruz!

GAWAIN #2

GAWAIN #2

G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay
(Application)
H. Paglalahat ng Aralin
(Abstraction))
I. Pagtataya ng Aralin
(Assessment) TAKDA. TAKDA. TAKDA. TAKDA.
Ibigay ang datos ng mga Ibigay ang datos ng mga
sumusunod. Isulat sumusunod. Isulat
ang sagot sa iyong ang sagot sa iyong
sagutang kwaderno. sagutang kwaderno.

J. Karagdagang Gawain para 1. Bilang ng rehiyon sa 1. Bilang ng rehiyon sa


sa Takdang Aralin at Pilipinas. Pilipinas.
Remediation 2. Petsa ng kapanganakan 2. Petsa ng kapanganakan
ng bayaning si Dr. Jose ng bayaning si Dr. Jose
Rizal. Rizal.
3. Lugar kung saan ka 3. Lugar kung saan ka
isinilang. isinilang.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng
gawain para sa remediation karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o
gawain para remediation gawain para remediation gawain para remediation gawain para remediation gawain para remediation
C. Nakatulong ba ang __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
remediation? Bilang ng mag- __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
aaral na nakaunawa sa aralin. __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na
magpapatuloy sa remediation
magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng
karagdagang pagsasanay karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa
sa remediation remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat
pagtuturo ang nakatulong ng gamitin: gamitin: gamitin: gamitin: gamitin:
lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
at superbisor? makabagong kagamitang makabagong kagamitang kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
panturo. panturo. __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali
__Di-magandang pag- __Di-magandang pag- ng mga bata. ng mga bata. ng mga bata.
uugali ng mga bata. uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
__Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang-aping mga bata mga bata mga bata
aping mga bata mga bata __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan
__Kakulangan sa __Kakulangan sa ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa
Kahandaan ng mga bata Kahandaan ng mga bata pagbabasa. pagbabasa. pagbabasa.
lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong teknolohiya teknolohiya teknolohiya
teknolohiya teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang __Kamalayang
makadayuhan makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi presentation presentation presentation presentation presentation
sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
material
Inihanda ni: Sinuri:

Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:

Punong-guro IV

You might also like