You are on page 1of 5

BANGHAY ARALIN SA MAPEH

Lunes Hulyo 9, 2018


Oras: 12:50 – 1:30 Pangkat: Ipil-Ipil 2. Pagtalakay
Batay sa isinagawang pagpalakpak ng dalawang
Oras: 1:50 – 2:30 Pangkat: Cypress
pangkat, ano ang iyong napansin sa nalikhang tunog?
Oras: 3:30 – 4:10 Pangkat: Yakal
Oras: 4:10 – 4:50 Pangkat: Pine 3. Paglalahat
Oras: 5:00 – 5:40 Pangkat: Molave Ang rhythm ay tumutukoy sa daloy ng galaw ng tunog at
pahinga. Ang rhythmic pattern ay kumbinasyon ng
MUSIC mahaba at maikling tunog at pahinga.
I.Layunin 4. Paglalapat
Naipapalakpak ng wasto ang steady beat at rhythmic pattern Gawin ang sumusunod:
II. Paksang Aralin
A. Paksa: Ang Rhythm sa Musika
B. Awitin: Araw at Buwan
C. Sanggunian: Learner’s Material, p. 13-16
D. Kagamitan: speaker, tsart ng rhytmic pattern
E. Pagpapahalaga: Pakikiisa

III. Pamaraan
A. panimulang Gawain
1. Pagsasanay
Echo Clapping

IV. Pagpapahalaga
Gamit ang rubric mula sa LM p.16 bigyan ng marka ang iyong
ginawa.
2. Balik-Aral
Pag-awit ng Colors at School na may wastong beat.
V. Takda
B. Panlinang na Gawain Magsanay sa pagpalakpak ng steady beat at rhythmic pattern
1. Pagganyak gamit ang improvised instrument.
Pagpalakpak ng steady beat at rhythmic pattern ng awiting
“Araw at Buwan”

BANGHAY ARALIN SA MAPEH


Martes Hulyo 10, 2018
Oras: 12:50 – 1:30 Pangkat: Ipil-Ipil
Oras: 1:50 – 2:30 Pangkat: Cypress
Oras: 3:30 – 4:10 Pangkat: Yakal
Oras: 4:10 – 4:50 Pangkat: Pine
Oras: 5:00 – 5:40 Pangkat: Molave

ART

I.Layunin
Nakakaguhit ng larawan na nagpapakita ng ilusyon ng espasyo 3. Malikhaing Gawain
Gawain I: Pagguhit ng Isang Pamayanan
II. Paksang Aralin Sundin ang mga hakbang sa LM pahina 120
A. Paksa: Ilusyon ng Espasyo
B. Sanggunian: Learners Material p. 119-122 4. Paglalahat
C. Kagamitan. Larawan Sa pagguhit, kailangang maiguhit nang malaki ang mga bagay
D. Pagpapahalaga: Pagiging Malikhain na malapit sa tumitingin at maliit naman kung ang mga ito ay
malayo sa tumitingin.
III. Pamaraan
A. Panimulang gawain 5. Paglalapat
1. Balik-Aral Gawin ang Gawain 2 sa LM pahina 121.
Paano naipapakita ang pagliit o paglaki ng tao sa larawan?
(Pagpapalaki ng guhit kapag malapit at pagpapaliit ng guhit IV. Pagtataya
kapag malayo sa tumitingin) Markahan ang likhang sining gamit ang rubriks sa pahina 122.
B. Panlinang na Gawain
1. Pagganyak V. Takdang Aralin
Pagpapakita ng larawan. Maghanap ng larawan na nagpapakita ng ilusyon ng espasyo
at idikit ito sa kwaderno.

Ano ang masasabi nyo sa larawan?

2. Pagtatalakay
Ang paggamit ng ilusyon ng espasyo ay isang paraan o
teknik ng pintor upang ipakita ang layo o distansya, lalim, at
lawak sa kanilang likhang sining.

BANGHAY ARALIN SA MAPEH


Miyerkules Hulyo 11, 2018
Oras: 12:50 – 1:30 Pangkat: Ipil-Ipil C.Paglinang na Gawain
Oras: 1:50 – 2:30 Pangkat: Cypress Alam mo ba ang awit na “Tong tong tong tong
Oras: 3:30 – 4:10 Pangkat: Yakal pakitong kitong?”
Pag-aralan natin ang mga titik ng awit.
Oras: 4:10 – 4:50 Pangkat: Pine
Tong tong tong tong pakitong-kitong
Oras: 5:00 – 5:40 Pangkat: Molave Tong tong tong tong pakitong-kitong
Alimango sa dagat, malaki at masarap
PHYSICAL EDUCATION Mahirap mahuli, sapagkat nangangagat. (ulitin)

I. Layunin D. Paglalahat
1. Maglakad at Gumalaw habang umaawit
2. Ipakita ang flexibility exercises habang umaawit. Ang paglalakad nang wasto sa iba’t ibang direksiyon ay isang
3. Nasisiyahan sa kanilang gawain. kasiya-siyang gawain na makatutulong sa wastong
pagpapatakbo ng sistema ng ating katawan.
II. Paksang aralin
A. Paksa: LUMAKAD TAYO AT UMAWIT
E. Paglalapat:
B. Skill/s: paglakad, pagawit
C. Values: kooperasyon, pagtityaga Gawin natin ang Wring the Dishrag
D.Sanggunian: K to 12 Kumuha ng kapareha.
E. Kagamitan: larawan, Humarap sa kapareha at maghawak-kamay.
Itaas ang isang kamay na magkahawak at ang isa ay sa
III. Pamamaraan ibaba.Umikot sa ilalim ng nakataas na mga kamay hanggang
A. Panimulang Gawain ang magkapareha ay magkatalikuran
1. Checking of attendance and PE uniform
2. Warm-up activities
B. Pagsasanay
C. Tingnan ang mga larawan sa ibaba. Masusundan mo ba
ito?
A B C D

IV. Pagtataya

Pagmasdan ang larawan,lagyan ng tsek (√) ang tamang hanay na


Figure A-B ipinakikita ng larawan na naaayon sa wastong tikas ng katawan.
1.(SP) ) Tumayong naka-stride
2. Ibaluktot ang katawan pakanan, ang kaliwang Magandang Katamtamang Hindi
braso ay nasa itaas ng ulo(huminto) … …… ( 6 cts ) Tikas Tikas Magandang
3.Bumalik sa panimulang posisyon .. …………………...(ct 7-8) Tikas
4.Ibaluktot ang katawan pakaliwa, ang kanang 1. Nakatayo
braso ay nasa itaas ng ulo(huminto) … ……… ( 6 cts)
5. Bumalik sa panimulang posisyon.Hinto.. (ct 7 -8 )
Figure C
1.(SP) ) Tumayong naka-stride
2.Itaas ang sakong, itaas ang braso.Huminto…( ct 6 ) 2. Nakaupo
3.Balik sa panimulang posisyon…………… ( cts 7-8)
Figure D
1. (SP) Tumayong naka-stride
2. Ilagay ang kamay sa baywang . Huminto…………………(6 cts) 3.Naglalakad
3.Balik sa posisyon………………. (bumilang ng 7-8)
BANGHAY ARALIN SA MAPEH

Huwebes Hulyo 12, 2018


Oras: 12:50 – 1:30 Pangkat: Ipil-Ipil
Oras: 1:50 – 2:30 Pangkat: Cypress
Oras: 3:30 – 4:10 Pangkat: Yakal B.Paglinang na Gawain
Oras: 4:10 – 4:50 Pangkat: Pine
Pagtapatin ang mga kakulangan sa bitamina sa hanay A sa
Oras: 5:00 – 5:40 Pangkat: Molave
bitaminang kailangan sa hanay B. Gawin ito sa iyong kuwaderno.

HEALTH A B

I. Layunin
1. Galisin A. Bitamina C
‐ Natutukoy ang mga problema sa nutrition
2. Beri-beri B. Bitamina D
‐ Nailalarawan ang mga sintomas ng kakulangan sa micronutrient
3. Sakit ng ulo C. Bitamina A
II. Paksang Aralin
4. Paglabo ng mata D. Bitamina B
A. Paksa: Ang Bitamina ay Pampalusog
E. Bitamina E
B. Sanggunian: K to 12 Curriculum Guide
C. Kagamitan: pictures, tsart
C.Paglalahat
Pangangalaga sa Sarili
Ang bitamina ay mga sangkap na tumutulong sa pagpapalakas ng
III. Pamamaraan katawan. Kung ang katawan may kakulangan sa bitamina maaari
tayong magkasakit.
A. Panimulang Gawain

Pag-aralan ang mga larawan sa ibaba. Isulat sa iyong papel ang IV. Pagtataya
iyong mga napansin sa bawat larawan.
Ano ang mangyayari kung kulang tayo sa bitamina?
Isulat ang bitaminang kailangan sa mga sitwasyon sa ibaba.

1. Si Justine ay nahihirapan sa pagbabasa ng kaniyang


paboritong aklat. Laging nangangati ang kaniyang
mga mata.
2. Ang kutis ni Gilbert ay tuyo at makaliskis. Madali rin
siyang mapagd at nananakit ang mga kalamnan.
3. Madalas na dumudugo ang ilong at gilagid ni Athena.
Matagal ding gumaling ang kaniyang mga sugat.
4.Si Darwin ay hindi makalakad at makatayo nang
maayos. Mahina ang kaniyang mga buto at kalamnan.

V. Takdang Aralin
Pumili ng isang bitamina. Gumawa ng islogan upang maiwasan
ang kakulangan sa bitamina sa isang Cartolina.

Gamit ang pamantayan sa kahon.

Nilalaman 5 puntos
Kaayusan 3 puntos
Pagkamalikhain 2 puntos
Kabuuan 10 puntos
.
BANGHAY ARALIN SA MAPEH

Biyernes Hulyo 13, 2018


Oras: 12:50 – 1:30 Pangkat: Ipil-Ipil MAPEH 3 – MUSIC Q1
Oras: 1:50 – 2:30 Pangkat: Cypress
Pangalan: _______________________ Section: ______
Oras: 3:30 – 4:10 Pangkat: Yakal
Oras: 4:10 – 4:50 Pangkat: Pine I. Panuto: Piliin ang titik ng tamang sagot.
Oras: 5:00 – 5:40 Pangkat: Molave
_____1. Ano ang tawag sa simbolong ito ( ).
MAPEH a.Panandang guhit b. Rest c. Rhythm
I.Layunin: _____2.Ito ay inilalagay na simbolo upang maipakita
ang pahinga o walang tunog.
Nasasagutan ang mga pagsasanay nang may
kawastuhan, kahusayan at katapatan
a. b. c.
II. Paksang –Aralin: _____3.Ito ang pulso na nadarama natin sa musika.
A. Summative Test a.Rhythmic Pattern b.Beat c.Rhythm
B. Sagutang papel, lapis
_____4.Ito ay tumutukoy sa daloy ng tunog at pahinga.
a.Rhythmic Pattern b.Beat c.Rhythm

III. Pamaraan: _____5.Ito ay kumbinasyon ng mahaba at maikling


A. Panimulang Gawain tunog at pahinga.
 Pagdarasal a.Rhythmic Pattern b.Beat c.Rhythm
 Pagbibigay ulat ng panahon II. Panuto: Isulat ang TAMA kung wasto ang pahayag
B. Kahalagahan ng pagbabalik aral at MALI kung hindi.
C. Pagtatakda ng Pamantayan
_______1.Ang simbolong ay tumutukoy sa
D. Paghahanda ng kanilang sagutang papel
maikling tunog.
E. Pagpapaliwanag sa kanila ng panuto
F. Pagsagot sa pagsusulit _______2.Ang simbolong ito ay tumutukoy sa
G. Pagpapsa ng mga sagutang papel pahinga.
H. Pagwawasto ng kanilang papel
I. Panlunas na turo _______3.Ang simbolong ito ay tumutukoy sa
mahabang tunog.
IV. Values:
Nasagutan ang pagsusulit sa sariling kakayahan. _______4.Ang Soldier’s March ay mayroong mga
kumpas na 2.
V. Kasunduan: _______5.Ang Araw at Buwan ay mayroong kumpas
Pag-aralan at muling balikan ang mga maling sagot. na 3.
Gawi ng mga bata.
Tamang sagot. III. Panuto: Ibigay ang nawawalang salita sa awiting
“Mang Kiko”
I. II. III.
1. a 1.Tama 1. Kiko
Mang Ki, Mang Ki, Mang _________________
2. c 2.Mali 2. Quiapo
Pupunta, pupunta sa ____________________
3. b 3.Mali 3. Pako
4. c 4.Tama 4. Gagawa Bibili, bibili ng _________________
5. a 5.Mali 5. Bangko _____________, gagawa ng ______________.

You might also like