You are on page 1of 17

GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas Ikatlo

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura ARALING PANLIPUNAN

(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa/ Oras Setyembre 12-15, 2022 Markahan Una-ikaapat na Linggo

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

Setyembre 5, 2022 Setyembre 6, 2022 Setyembre 7, 2022 Setyembre 8, 2022 Setyembre 9, 2022

LAYUNIN Sa pagtatapos ng aralin, ang mga Sa pagtatapos ng aralin, ang Sa pagtatapos ng aralin, ang Sa pagtatapos ng aralin,
mag-aaral ay inaasahang: mga mag-aaral ay inaasahang: mga mag-aaral ay ang mga mag-aaral ay
inaasahang: inaasahang:
1. natutukoy ang mga
lalawigan sa rehiyon ng
1. nakapaglalahad ng mga CALABARZON ayon sa
lalawigan sa rehiyon ng pagkakakilanlang heograpikal; 1. naiisa-isa ang mga lalawigan 1. naiisa-isa ang mga
2. nailalarawan ang mga
CALABARZON ayon sa sa rehiyon ng lalawigan sa rehiyon ng
anyong tubig o lupa na
pagkakakilanlang heograpikal; 2. nagpapakilala sa lalawigan at CALABARZON ayon sa CALABARZON ayon sa
nakapagsasabi ng mga anyong rehiyon; at 3. pagkakakilanlang pagkakakilanlang
tubig o lupa na nagpapakilala sa napahahalagahan ang mga heograpikal; 2. heograpikal; 2.
lalawigan at rehiyon; at 3. tanyag na anyong lupa at nakapagsasabi ng mga nakapagsasabi ng mga
naipagmamalaki ang mga tanyag anyong tubig na pagkikilanlan anyong tubig o lupa na anyong tubig o lupa na
na anyong lupa at anyong tubig na sa rehiyon ng nagpapakilala sa lalawigan nagpapakilala sa lalawigan
CALABARZON.
pagkikilanlan sa rehiyon ng at rehiyon; at 3. at rehiyon; at 3.
CALABARZON. naipagmamalaki ang mga naipagmamalaki ang mga
tanyag na anyong lupa at tanyag na anyong lupa at
anyong tubig na anyong tubig na
pagkikilanlan sa rehiyon ng pagkikilanlan sa rehiyon
CALABARZON. ng CALABARZON.

A. Pamantayang Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pang-unawa sa kinalalagyan ng mga lalawigan sa rehiyong kinabibilangan ayon sa Independent/Cooperative
Pangnilalaman katangiang heograpikal nito. Learning(ICL)

B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakapaglalarawan ng pisikal na kapaligiran ng mga lalawigan sa rehiyong kinabibilangan gamit ang mga
Pagganap batayang impormasyon tungkol sa direksiyon, lokasyon, populasyon at paggamit ng mapa.

C. Mga Kasanayan sa Nasusuri ang iba’t ibang Nasusuri ang iba’t ibang Nasusuri ang iba’t ibang Nasusuri ang iba’t
lalawigan sa rehiyon ayon sa lalawigan sa rehiyon ayon lalawigan sa rehiyon ayon sa ibang lalawigan sa
1
Pagkatuto mga katangiang pisikal at sa mga katangiang pisikal mga katangiang pisikal at rehiyon ayon sa mga
pagkakakilanlang heograpikal at pagkakakilanlang pagkakakilanlang katangiang pisikal at
Isulat ang Code ng nito gamit ang mapang heograpikal nito gamit ang heograpikal nito gamit ang pagkakakilanlang
bawat kasanayan topograpiya ng rehiyon mapang topograpiya ng mapang topograpiya ng heograpikal nito gamit
rehiyon rehiyon ang mapang
topograpiya ng rehiyon

I. NILALAMAN Mga Lalawigan sa Rehiyon Mga Lalawigan sa Rehiyon Mga Lalawigan sa Rehiyon Pangunahing Anyong
ayon sa Heograpikal na ayon sa Heograpikal na ayon sa Heograpikal na Lupa at Tubig ng Rizal
Pagkakakilanlan Pagkakakilanlan Pagkakakilanlan at Quezon

AP3LAR-Ie-7 AP3LAR-le-7 AP3LAR-le-7 AP3LAR-Ie-7

Katangian ng mga Anyong Tanyag na Anyong Lupa at


Lupa at Anyong Tubig sa Anyong Tubig na
CALABARZO Pagkikilanlan sa Rehiyon ng
CALABARZON.

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay Teachers Guide pp. 27-31 TG pp. 32-36


ng guro

2. Mga pahina sa Araling Panlipunan 3 Kagamitan Araling Panlipunan 3 Araling Panlipunan 3 Araling Panlipunan 3
Kagamitan ng ng Mag-aaral pp. 62 –69 Kagamitan ng Mag-aaral Kagamitan ng Mag-aaral pp. 62- Kagamitan ng Mag-aaral
pp.62-69 69 pp. 69-77
Mag-aaral

3. Mga pahina sa Araling Panlipunan 3 Tagalog pp. Araling Panlipunan 3 Tagalog Araling Panlipunan 3 Tagalog Araling Panlipunan 3
Teksbuk 52 – 58 pp. 52 – 58 pp. 52 – 58 Tagalog pp. 58 - 66

4. Karagdang
Kagamitan mula sa
Portal na Learning
Resource

5. Iba pang Kagamitang mapang topograpiya ng mga mapang topograpiya ng mga mapang topograpiya ng mga mga larawan ng anyong
Panturo lalawigan ng rehiyon, larawan, lalawigan ng rehiyon, lalawigan ng rehiyon, tubig at anyong Lupa ng
laptop, DLP larawan,laptop, DLP larawan,laptop, DLP mga lalawigan ng Rizal at
Quezon, laptop

2
II. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang Balitaan: Balitaan Balitaan


aralinat pagsisimula Balitaan
Balitaan Tayo ngayon ay Balitaan tungkol sa Balitaan tungkol sa
ng bagong nakararanas ng isang napapanahong isyu. napapanahong isyu o
Balitaan tungkol sa
kakaibang pangyayari sa ating kaganapan sa lugar.
aralin. napapanahong isyu o
buhay dahil sa COVID-19. Magbabalitaan tungkol sa
kaganapan sa lugar.
Nakikita natin kung gaano mahahalagang pangyayari
Magbabalitaan tungkol sa
kahirap ang buhay lalo na at sa kasalukuyang problema
mahahalagang pangyayari sa
hindi tayo malaya sa ng bansa dulot ng COVID-
kasalukuyang problema ng Balik-Aral:
kasalukuyan. Ganunpaman, 19.
bansa dulot ng COVID
bilang isang mag- aaral alam Panuto:Buoin ang bawat
kong hindi mo sinasayang ang Balik-Aral:
pangungusap upang ilarawan
bawat sandali na lumilipas. ang iba't ibang lalawigan sa Ano-anong anyong lupa
Maaari mo bang ibalita ang sariling rehiyon. Gawing
Balik-Aral: ang matatgpuan sa
iyong mga kapakipakinabang batayan ang mga napagaralang lalawigan ng Batangas?
na gawain sa inyong tahanan pisikal na katangian ng rehiyon. Laguna? At Cavite?
Ano-ano ang mga kabutihang bilang bahagi ng iyong
dulot ng populasyon sa mga karanasan? Isulat sa sariling sagutang papel.
lalawigan ng CALABARZON?
1. Ang malaking bahagi ng
lalawigan ng ____________ ay
Balik-Aral: bulubundukin.

Basahin ang mga 2. Sa lalawigan ng


pangungusap sa ibaba. ________________ makikita
Pagkatapos, tukuyin kung ang natatanging anyong lupa na
anong anyong tubig at anyong ___________________.
lupa na matatagpuan sa mga
lalawigan ng Rizal at Quezon 3. Sa mga lalawigan ng
ang inilalarawan sa mga _________________________
sumusunod na bilang. Titik makikita ang kagubatan na
lamang ang isulat. ginagawang Natural Park.

1. Ang Talon ng Hinulugang 4. Nakawiwili ang natatanging


Taktak ay saang lalawigan talon ng _______________ sa
matatagpuan? lalawigan ng
___________________.

3
A. Batangas 5. Sapagkat ang lupain ng
lalawigan ng
B. Cavite _________________ ay
kapatagan, pagsasaka ang
C. Laguna
pangunahing pangkabuhayan ng
D. Rizal mga tao rito.

2. Ang lalawigan ng Quezon


ay may ipinagmamalaking
lawa dahil sa malinaw at
malinis na tubig nito. Anong
lawa kaya ito?

A. Lawa ng Laguna

B. Lawa ng Sampalok
C.Lawa ng Taal

D.Lawa ng Tikub

3. Aling pangungusap sa ibaba


ang nagpapakita ng wastong
pag-iingat at pangangalaga sa
mga anyong tubig at lupa ng
mga lalawigan ng Rizal at
Quezon?

A. Pagtulong sa paglilinis ng
mga anyong tubig at
pagtatanim ng mga puno sa
kabundukan at kagubatan

B. Patuloy na pamumutol ng
puno sa kabundukan at
pagtatapon ng mga basura sa
ilog at dagat C. Paggamit ng
dinamita sa pangingisda at
pagsusunog ng mga kagubatan

D. wala sa mga nabanggit

4
4. Saang lalawigan sa rehiyon
IV-A makikita ang kilalang
Bundok ng Sierra Madre?

A. Batangas

B. Laguna

C. Rizal

D. Quezon

5. Anong bundok ang


matatagpuan sa bayan ng
Binangonan sa Rizal?
A.Bundok ng Maculot

B. Bundok ng Makiling

C. Bundok ng Sierra Madre

D. Bundok ng Tagapo

B. Paghahabi sa layunin Pagganyak


ng Aralin
(Pagganyak) Marami bang turista ang
pumupunta sa ating lalawigan?
Marahil, dahil ito sa mga
magagandang anyong lupa at
anyong tubig na makikita rito
sa atin. Paano kaya natin
maipagmamalaki ang mga
tanyag na anyong tubig at
anyong lupa sa ating lalawigan?

5
C. Pag-uugnay ng mga Gamit ang powerpoint Masdan o suriin ang mga Basahin ang dayalogo Paano mo mailalarawan
halimbawa sa bagong presentation, ipakikita ang mga larawan. ang iyong lalawigan?
aralin mahahalagang anyong lupa at Maipagmamalaki mo ba
anyong tubig sa ating rehiyon. Sa ang iyong lalawigan at
(Paglalahad) pamamagitan nito, tutulungan ng rehiyon? Paano mo ba ito
guro na matukoy ang mga maipakikilala? Mayroon
lalawigan ayon sa kaanyuan ng akong mga larawan ng
bawat isa. Sa tulong ng iba’t ibang anyong tubig at
talahanayang makikita ang anyong lupa na
kaanyuan ng bawat isa. Dito matatagpuan sa mga
maaaring matalunton ang bawat lalawigan ng Rizal at
lalawigan. Quezon. Pagmasdan
n.d. Https://Www.google.com/Search? ninyong mabuti ang mga
Q=Magagandang+Lugar+Sa+Calabarzon&Tbm=Isch&
Ved=2ahUKEwi7vMSZyNP1AhUVAqYKHTf9DOsQ2- larawang ito.
CCegQIABAA&Oq=Magagandang+Lugar+Sa+Calabar
zon&Gs_lcp=CgNpbWcQAzIFCAA
Panuto: Punan ang talahanayan QgAQyBggAEAUQHjoECAAQGDoECAAQQzoLCA
AQgAQQsQMQgwE6CAgAEIAEELEDOg
sa ibaba cIABCxAxBDOgYIABAIEB5Qkx9Y58oGYM7SBmgC
cAB4A4ABHqIAdFIkgEOMzQuOC41LTEuMi45LTG
YAQCgAQGqAQtnd3Mtd2l6LWltZ7ABAMABAQ&S
clie nt=Img&Ei=-2rzYfvSMpWEmAW3-
RPYDg&Bih=657&Biw=1366#Imgrc=YdQrP0p6CvEL
YM. Accessed: January 27,2022

Sagutin ang tanong:


Nakita na ba ninyo o
nakarating na ba kayo sa • Ano ang usapan ng
mga lugar na ito? Sa mga magpinsang sina Brenda at
larawang ito, meron bang Jane?
matatagpuan sa ating
rehiyon? Halina't tayo’y • Ano-ano ang katangian ng
maglakbay. Alam mo ba mga lugar na madadaanan ni
ang mga natatanging lugar Jane mula Tagaytay hanggang
sa iyong lalawigan at mga sa Atimonan?
karatig nito? Sabihin kung
saan matatapuan ang mga
Panuto: Ibigay ang katangian
ng bawat lalawigan ng
Pamprosesong Tanong:
CALABARZON. Isulat ito sa
1. Aling mga lalawigan ang may talahanayan.
parehong kaanyuan? 2. Aling mga
lalawigan ang may magkaibang
kaanyuan?

6
3. Pare-pareho ba ng kaanyuan kilalang anyong tubig at
ang mga lalawigan sa ating lupa na nasa larawan. Piliin
rehiyon? Bakit? ang sagot sa kahon at isulat
sa sariling sagutang papel.

n.d. Https://Www.google.com/Search?
Q=Lugar+Sa+Calabarzon&Tbm=Isch&Ved=2ah
UKEwi37 JK7zdP1AhUNU5QKHTAgB3wQ2-
CCegQIABAA&Oq=Lugar+Sa+Calabarzon&Gs_l
cp=CgNpbWcQAzIFCAAQgAQyBggAEAc
QHjIGCAAQBxAeMgYIABAHEB4yBggA:Accesse
d: January 27,2022

Pamprosesong Tanong: 1.
Anu-ano ang mga
natatanging lugar ang
matatagpuan sa ating
rehiyon?

2. Anu-ano ang mga anyong


lupa at anyong tubig ang
matatagpuan sa ating
lalawigan?

7
Pamprosesong Tanong:

8
1. Ano-anong mga
pangunahing anyong lupa
ang matatagpuan sa Rizal?

2. Ano-anong mga
pangunahing anyong lupa
ang matatagpuan sa
Quezon?

3. Ano-anong mga
pangunahing anyong tubig
ang matatagpuan sa Rizal?

4.Ano-anong mga
pangunahing anyong tubig
ang matatagpuan sa
Quezon

D. Pagtalakay ng bagong Panuto: Isulat ang mga Panuto:Buoin ang bawat Panuto: Magbigay ng mga Hatiin ang klase sa 4 na
konsepto at paglalahad nakikitang pisikal na katangian ng pangungusap upang ilarawan paraang nagpapakita kung pangkat. Pagkatapos,
ng bagong kasanayan mga lalawigan. Isulat ito sa ang iba't ibang lalawigan sa paano maipagmamalaki ang isagawa kung ano ang
#1 sagutang papel. sariling rehiyon. Gawing mga tanyag na anyong lupa at hinihingi sa bawat
batayan ang mga napag- anyong tubig na pagkikilanlan pangkatang gawain.
(Pagtalakay) aralang pisikal na katangian sa rehiyon ng
ng rehiyon. Isulat sa sariling CALABARZON. Pangkat I
sagutang papel. – Kumatha ng awitin na
Pangkat I Anong anyong
nagpapakita kung paano
1. Ang malaking bahagi ng lupa at anyong tubig ang
maipagmamalaki ang mga
lalawigan ng ____________ ipinakikita ng mga larawan
tanyag na anyong lupa at
ay bulubundukin. sa ibaba. Isulat ang sagot
anyong tubig na pagkikilanlan
sa puwang.
sa rehiyon ng
2. Sa lalawigan ng
CALABARZON. Pangkat II
________________ makikita
– Gumawa ng isang maikling
ang natatanging anyong lupa
dula-dulaan na nagpapakita
na _______.
kung paano maipagmamalaki
3. Sa mga lalawigan ng ang mga tanyag na anyong
_______________ makikita lupa at anyong tubig na
ang kagubatan na ginagawang pagkikilanlan sa rehiyon ng
Natural Park. CALABARZON. Pangkat
III – Gumuhit ng mga paraan
9
4. Nakawiwili ang na nagpapakita kung paano
natatanging talon ng maipagmamalaki ang mga
_______________ sa tanyag na anyong lupa at 1. ________________
lalawigan ng ___________. anyong tubig na pagkikilanlan
sa rehiyon ng
CALABARZON. Rubriks sa
Pagbibigay ng Puntos sa
5. Sapagkat ang lupain ng
Pangkatang Gawain
lalawigan ng
_________________ ay
kapatagan, pagsasaka ang
pangunahing pangkabuhayan
ng mga tao dito.

2.___________________

3.__________________

4.________________

10
Pangkat II Itala ang mga
anyong tubig na
matatagpuan sa lalawigan
ng Rizal at Quezon at sa
ibaba nito isulat kung
paano ito
mapangangalagaan.
Pangkat III Itala ang mga
anyong lupa na
matatagpuan sa lalawigan
ng Rizal at Quezon at
isulat sa ibaba nito kung
paano mapag –iingatan ang
mga anyong lupang ito.

E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
#2

(Pangkatang Gawain)

F. Paglinang sa Panuto: Pumili ng 5 taong


Kabihasaan malapit sa iyo. Tanungin at
kuhanin ang kanilang edad at
(Tungo sa Formative kalimitang ginagawa at itala ang
iyong sagot sa ibaba.
Assessment)

Pangalan Edad Gawain

1.

2.

3.

11
4.

5.

G. Paglalapat ng aralin sa Ang iba’t ibang lalawigan sa Paano natin maipagmamalaki Sagutin ang mga tanong:
pang-araw-araw na Panuto: Basahing mabuti at rehiyon ay sadyang may ang mga anyong lupa at anyong Ano-ano ang iba’t ibang
buhay sagutin ang sitwasyon sa ibaba. ipagmamalaki na tubig sa ating bayan? anyong tubig na
Matapos mong malaman ang mga magagandang anyong lupa at matatagpuan sa lalawigan
katangiang heograpikal ng mga anyong tubig. Mahalagang ng Rizal at Quezon? Ano-
lalawigan sa CALABARZON, malaman ang mga anyong anong mga anyong lupa
kung ikaw ay bibigyan ng lupa at anyong tubig ng ang makikita sa lalawigan
pagkakataong manirahan sa isa sa sariling rehiyon 4 upang ng Rizal at Quezon?
mga lalawigan sa makapagsagawa ng mga
CALABARZON, alin ang pipiliin gawain na makapagsulong sa
mo at bakit? Paano mo mga ito.
mapananatili ang kalinisan ng
mga ito? Paano mo mailalarawan
ang katangiang pisikal ng bawat
rehiyon sa CALABARZON? May
pagkakatulad o pagkakaiba ba ang
mga katangiang pisikal sa iba’t
ibang lalawigan? Ano ang
nararapat nating gawin sa mga
anyong lupa at anyong tubig sa
ating lalawigan?

H. Paglalahat ng Aralin Tandaan Mo: May pisikal na Tandaan Mo: Ang iba’t ibang Tandaan Mo! Dapat nating
katangian ang mga lalawigan sa lalawigan sa rehiyon ay pahalagahan at ipagmalaki ang
rehiyon. Maaaring may sadyang may ipagmamalaki na mga anyong lupa at anyong
pagkakatulad o pagkakaiba ang magagandang anyong lupa at tubig dahil ang mga ito ay
mga katangiang pisikal sa iba’t anyong tubig. Mahalagang nagpapakilala sa ating lalawigan
ibang lalawigan. Dapat nating malaman ang mga anyong at rehiyon.
pahalagahan at ipagmalaki ang lupa at anyong tubig ng
mga anyong lupa at anyong tubig sariling rehiyon 4 upang
dahil ang mga ito ay makapagsagawa ng mga
nagpapakilala sa ating lalawigan gawain na makapagsulong sa

12
at rehiyon. mga ito.

I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya: Pagtataya: Pagtataya: Pagtataya:

Panuto: Basahin ang sumusunod Panuto: A.Ipinagmamalaki mo ba ang Panuto: Basahin ang mga
na mga tanong. Piliin at isulat ang mga natatanging anyong lupa o pangungusap sa ibaba.
titik ng tamang sagot. Iguhit ang anyong tubig o anyong tubig sa iyong lalawigan Pagkatapos, tukuyin kung
lupa na nagpapakilala sa o rehiyon? Paano mo anong anyong tubig at
1.Alin sa sumusunod na mga iyong lalawigan. Buoin ang maipakikita ito? Hikayatin mo anyong lupa na
lalawigan ang bulubundukin? brochure tungkol dito at ang iyong mga kaibigan sa matatagpuan sa mga
hikayatin ang mga tao na ibang lugar na bisitahin ang alin lalawigan ng Rizal at
A. Cavite at Quezon pumunta rito sa man sa mga natatanging anyong Quezon ang inilalarawan
pamamagitan ng lupa at anyong tubig sa inyong sa mga sumusunod na
B. Cavite at Rizal
paglalarawan ng lalawigan, sa mga karatig na bilang. Titik lamang ang
C. Laguna at Batangas kagandahan nito. lalawigan o sa rehiyon. Pumili isulat. 1. Ang Talon ng
ka ng isa na pinakagusto mo. Hinulugang Taktak ay
D. Quezon at Rizal saang lalawigan
matatagpuan?
2. Alin ang mga lalawigang may
malawak na kapatagang B. Matapos itong gawin, A. Batangas B. Cavite C.
pansakahan? A. Batangas, Laguna gumawa ng limang Laguna D. Rizal
at Cavite pangungusap tungkol sa
maaaring epekto sa pamumuhay
B. Batangas Laguna at Rizal C. ng mga tao ng mga natatanging
Cavite, Rizal at Quezon D. Rizal, anyong lupa o anyong tubig na
Cavite at Quezon ito sa kinalalagyang lugar. C.
2. Ang lalawigan ng
Gawin ito sa isang malinis na
3. Ano ang pagkakatulad ng Quezon ay may
Ang aking lalawigan ay papel.
kaanyuan ng lalawigan ng ipinagmamalaking lawa
Quezon at Rizal? ______________________. dahil sa malinaw at malinis
Makikita rito ang tanyag na na tubig nito. Anong lawa
A.May mga bahagi sa lalawigan _______________________. kaya ito?
na bulunbudukin B.Ilang bahagi Ang anyong tubig/lupa na ito
sa lalawigan ng Quezon at Rizal ay ____________________ A. Lawa ng Laguna
ay kapatagan marami ang pumupunta rito
dahil __________________ B. Lawa ng Sampalok C.
C.Ang mga lalawigan ng Quezon kaya't inaanyahan namin kayo Lawa ng Taal
at Rizal ay parehong naliligiran na dalawin ang tanyag na
ng katubigan lugar na ito sa aming
13
D.Ang lalawigan ng Quezon at lalawigan. Dahil dito, D. Lawa ng Tikub
Rizal ay may mga bahgi na masisiyahan kayo. Maaaring
kapatagan at bulubundukin iba’t iba ang sagot. 3. Aling pangungusap sa
ibaba ang nagpapakita ng
4. Kung paghahambingin ang wastong pagiingat at
mga lalawigan ng Rizal at pangangalaga sa mga
Laguna, alin ang mas mataas na anyong tubig at lupa ng
lugar? mga lalawigan ng Rizal at
Quezon?
A. Laguna
A. Pagtulong sa paglilinis
B. Rizal ng mga anyong tubig at
pagtatanim ng mga puno
C. Magkatulad lamang ang
sa kabundukan at
dalawa Maaaring ibat iba ang sagot. kagubatan
D. Walang pagkakaiba ang
B. Patuloy na pamumutol
dalawang lalawigan
ng puno sa kabundukan at
5. Alin sa sumusunod na pagtatapon ng mga basura
paghahambing ang angkop sa sa ilog at dagat
lalawigan ng Quezon at Laguna?
C. Paggamit ng dinamita
A. Ang Laguna ay bulubundukin sa pangingisda at
samantalang ang Quezon ay may pagsusunog ng mga
malawak na kapatagan kagubatan

B. Ang lalawigan ng Quezon ay D. wala sa mga nabanggit


bulubundukin samantalang ang
Laguna ay may malawak na
kapatagan 4. Saang lalawigan sa
Rehiyon IV-A makikita
C. Magkatulad ang kaanyuan ng
ang kilalang Bundok ng
lalawigan ng Quezon at Laguna
Sierra Madre?
D. Magkatulad ang kaanyuan ng
A. Batangas
lalawigan ng Laguna at Quezon
B. Laguna

C. Rizal
Susi sa Pagwawasto

14
1.D 2.A 3.D 4.B 5.B D. Quezon

5. Anong bundok ang


matatagpuan sa bayan ng
Binangonan sa Rizal?

A. Bundok ng Maculot B.
Bundok ng Makiling C.
Bundok ng Sierra Madre

D. Bundok ng Tagapo

Susi sa Pagwawasto 1. A
2. D 3. A 4. D 5. C

J. Karagdagang Gawain Gumawa ng listahan ng anyong Pumili ng isa mula sa mga Kung ikaw ay isang tour guide, Pumili ng isa mula sa mga
para sa takdang-aralin tubig at anyong lupa sa inyong anyong tubig at anyong lupa sa paanong paraan mo anyong tubig at anyong
at remediation. lugar. Hikayatin ang mga turista ng ating lalawigan at iguhit ito hihikayatin ang mga turista na lupa ng mga lalawigan ng
na pumunta sa inyong lugar sa isang coupon bond. bisitahin ang mga magagandang Rizal at Quezon at iguhit
upang makita ang kagandahan Pagkatapos, sumulat ng 5 anyong lupa sa ating lalawigan? ito sa isang coupon bond.
nito. Mag-isip at gumawa ng pangungusap kung paano Paano mo ito ipagmamalaki sa Pagkatapos, sumulat ng
kampanya upang mahikayat ang mapapa-ngalagaan anyong kanila? lima pangungusap kung
mga turista na pumasyal dito. tubig at anyong lupa na ito. paano mapangangalagaan
anyong tubig at anyong
lupa na ito.

Mga Tala

15
Pagninilay Magsusulat ang mga bata sa Magsusulat ang mga bata sa Magsusulat ang mga bata sa Magsusulat ang mga bata
kanilang kuwaderno, journal o kanilang kuwaderno, journal o kanilang kuwaderno, journal o sa kanilang kuwaderno,
portfolio ng kanilang portfolio ng kanilang portfolio ng kanilang journal o portfolio ng
nararamdaman o realisasyon nararamdaman o realisasyon nararamdaman o realisasyon kanilang nararamdaman o
gamit ang mga sumusunod na gamit ang mga sumusunod na gamit ang mga sumusunod na realisasyon gamit ang mga
prompt: Nauunawaan ko na prompt: prompt: sumusunod na prompt:
___________
Nauunawaan ko na Nauunawaan ko na Nauunawaan ko na
Nabatid ko na _______________ ___________ Nabatid ko na ___________ Nabatid ko na ___________ Nabatid ko
________________ _______________ na _______________

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin?

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa
remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ang aking punungguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

16
17

You might also like