You are on page 1of 3

School: DR.

JOSE TAMAYO MES Grade Level: II


GRADES 1 to 12 Teacher: Camille T. Casbadillo Subject Mathematics
DAILY LESSON LOG Teaching Week March 13 – March 17, 2023 (Week 4) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates Demonstrates Demonstrates Demonstrates Demonstrates
Pangnilalaman understanding of understanding of understanding of understanding of understanding of
division of whole division of whole division of whole division of whole division of whole
numbers up to 1000 numbers up to 1000 numbers up to 1000 numbers up to 1000 numbers up to 1000
including money. including money. including money. including money. including money.
B. Pamantayan sa Pagganap Able to apply division of whole Able to apply division of whole Able to apply division of whole Able to apply division of whole Able to apply division of whole
numbers up to 1000 numbers up to 1000 numbers up to 1000 numbers up to 1000 numbers up to 1000
including money in including money in including money in including money in including money in
mathematical problems and mathematical problems and mathematical problems and mathematical problems and mathematical problems and
real-life situations. real-life situations. real-life situations. real-life situations. real-life situations.
C. Mga Kasanayan sa solves routine and non-routine solves routine and non-routine solves routine and non-routine solves routine and non-routine solves routine and non-routine
Pagkatuto problems involving division of problems involving division of problems involving division of problems involving division of problems involving division of
Isulat ang code ng bawat kasanayan. numbers by 2,3,4,5 and 10 and numbers by 2,3,4,5 and 10 and numbers by 2,3,4,5 and 10 and numbers by 2,3,4,5 and 10 and numbers by 2,3,4,5 and 10 and
with any of the other operations with any of the other operations with any of the other operations with any of the other operations with any of the other operations
of whole numbers including of whole numbers including of whole numbers including of whole numbers including of whole numbers including
money using appropriate money using appropriate money using appropriate money using appropriate money using appropriate
problem-solving strategies problem-solving strategies problem-solving strategies problem-solving strategies problem-solving strategies
and tools. and tools. and tools. and tools. and tools.
II. NILALAMAN Paglutas sa Suliraning Routine Paglutas sa Suliraning Routine Paglutas sa Suliraning Routine Paglutas sa Suliraning Routine Paglutas sa Suliraning Routine
at Non-Routine Gamit ang at Non-Routine Gamit ang at Non-Routine Gamit ang at Non-Routine Gamit ang at Non-Routine Gamit ang
Paghahati-Hati ng Bilang sa 2, Paghahati-Hati ng Bilang sa 2, Paghahati-Hati ng Bilang sa 2, Paghahati-Hati ng Bilang sa 2, Paghahati-Hati ng Bilang sa 2,
3, 4, 5, at 10 Kasama ang iba 3, 4, 5, at 10 Kasama ang iba 3, 4, 5, at 10 Kasama ang iba 3, 4, 5, at 10 Kasama ang iba 3, 4, 5, at 10 Kasama ang iba
pang Operasyon at Pera pang Operasyon at Pera pang Operasyon at Pera pang Operasyon at Pera pang Operasyon at Pera
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Curriculum Guide Pahina 13 Pahina 13 Pahina 13 Pahina 13 Pahina 13
2. PIVOT BOW Ph. 151 Ph. 151 Ph. 151 Ph. 151 Ph. 151
3. Learning Module Ph. 18-21 Ph. 18-21 Ph. 18-21 Ph. 18-21 Ph. 18-21
B. Iba pang Kagamitang Panturo ppt, pictures, tarpapel, aklat sa ppt, pictures, tarpapel, aklat sa ppt, pictures, tarpapel, aklat sa ppt, pictures, tarpapel, ppt, pictures, tarpapel,
Math Math Math aklat sa Math aklat sa Math

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Unawain ang sumusunod na Sagutan ang mga sumusunod Sagutan ang mga sumusunod Sagutan ang mga sumusunod Sagutan ang mga sumusunod
pagsisimula ng bagong aralin. bilang. Subuking sagutin ang na division equation by 2 na division equation by 3 na division equation by 4 na division equation by 5
mga sumusunod na suliranin na
ipapakita ng inyong guro.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sa araling ito ay matututuhan Sa araling ito ay matututuhan Sa araling ito ay matututuhan Sa araling ito ay matututuhan Sa araling ito ay matututuhan
mo ang paglutas ng mga mo ang paglutas ng mga mo ang paglutas ng mga mo ang paglutas ng mga mo ang paglutas ng mga
suliranin (word problems) suliranin (word problems) suliranin (word problems) suliranin (word problems) suliranin (word problems)
gamit ang paghahati-hati gamit ang paghahati-hati gamit ang paghahati-hati gamit ang paghahati-hati gamit ang paghahati-hati
(division) ng mga numero sa 2 (division) ng mga numero sa 3 (division) ng mga numero sa 4 (division) ng mga numero sa 5 (division) ng mga numero sa 10
at iba’t ibang pamamaraan at iba’t ibang pamamaraan at iba’t ibang pamamaraan at iba’t ibang pamamaraan at iba’t ibang pamamaraan
kasama ang ibang operasyon sa kasama ang ibang operasyon sa kasama ang ibang operasyon sa kasama ang ibang operasyon sa kasama ang ibang operasyon sa
whole numbers at pera. whole numbers at pera. whole numbers at pera. whole numbers at pera. whole numbers at pera.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Basahin ang talata. Gamit ang PPT o blackboard, Gamit ang PPT o blackboard, Gamit ang PPT o blackboard, Gamit ang PPT o blackboard,
bagong aralin. Makakatulong ito para sa iyong ipakita ang mga hakbang at ipakita ang mga hakbang at ipakita ang mga hakbang at ipakita ang mga hakbang at
kaalaman sa pag-analyze ng iba’t ibang stratehiya upang iba’t ibang stratehiya upang iba’t ibang stratehiya upang iba’t ibang stratehiya upang
tamang proseso sa pagsagot ng masagutan ang suliranin at pag- masagutan ang suliranin at pag- masagutan ang suliranin at pag- masagutan ang suliranin at pag-
routine at non-routine. divide sa bilang ng 3 divide sa bilang ng 4 divide sa bilang ng 5 divide sa bilang ng 10
Maraming paraan upang -Equal Sharing -Equal Sharing -Equal Sharing -Equal Sharing
masolve ang word problem. -Repeated Subtraction -Repeated Subtraction -Repeated Subtraction -Repeated Subtraction
Ngunit mayroong mga subok -Gamit ang multiplication table -Gamit ang multiplication table -Gamit ang multiplication table -Gamit ang multiplication table
na hakbang upang magawa ito. -Gamit ang Skip Counting -Gamit ang Skip Counting -Gamit ang Skip Counting -Gamit ang Skip Counting
-Gamit ang Inverse Operation

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pairwork: Pairwork: Pairwork: Pairwork: Pangkatang Gawain:


paglalahad ng bagong kasanayan Sagutan ang problem solving Sagutan ang problem solving Sagutan ang problem solving Sagutan ang problem solving
#1 na Division by 2 gamit ang na Division by 3 gamit ang na Division by 4 gamit ang na Division by 5 gamit ang Pangkat 1 – Equal Sharing
equal sharing at repeated equal sharing at repeated equal sharing at repeated equal sharing at repeated Pangkat 2 - Repeated
subtraction subtraction subtraction subtraction Subtraction
Pangkat 3 - Multiplication
Pangkat 4 – Skip Counting
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Sagutan ang problem solving Sagutan ang problem solving Sagutan ang problem solving Sagutan ang problem solving Iproseso at ipresenta ang gawa
paglalahad ng bagong kasanayan na Division by 2 na ipapakita na Division by 3 na ipapakita na Division by 4 na ipapakita na Division by 5 na ipapakita ng bawat pangkat.
#2 ng guro gamit ang ng guro gamit ang ng guro gamit ang ng guro gamit ang
multiplication table. multiplication table. multiplication table. multiplication table.
F. Paglinang sa Kabihasaan Board work: Board work: Board work: Board work: Board work:
(Tungo sa Formative Assessment) Sagutan ang problem solving Sagutan ang problem solving Sagutan ang problem solving Sagutan ang problem solving Sagutan ang problem solving
na Division by 2 na ipapakita na Division by 3 na ipapakita na Division by 4 na ipapakita na Division by 5 na ipapakita na Division by 10 na ipapakita
ng guro gamit ang skip ng guro gamit ang skip ng guro gamit ang skip ng guro gamit ang skip ng guro gamit ang inverse
counting. counting. counting. counting. operation.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Naranasan niyo na bang Nakakatulong ba na marunong Mahalaga ba na nasasagot mo Mahalaga ba na marunong kang Ano ang magiging bunga
araw na buhay magkaroon ng pagsubok o kang gumamit ng iba’t ibang ang iba’t ibang suliranin? gumamit ng iba’t ibang kapag marunong kang gumamit
suliranin sa inyong buhay? Ano stratehiya upang sagutin ang stratehiya upang sagutan ang ng iba’t ibang stratehiya upang
ang ginawa mo upang problem solving? problem solving? sagutin ang mga suliranin?
maresolba o masolusyonan ito?
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga hakbang Paano sagutin ang suliranin Paano sagutin ang suliranin Paano sagutin ang suliranin Paano sagutin ang suliranin
upang masagot ang isang gamit ang repeated subtraction? gamit ang skip counting? gamit ang multiplication table? gamit ang inverse operations?
suliranin o word problem?
I. Pagtataya ng Aralin Basahing maigi ang suliraning Basahing maigi ang suliraning Basahing maigi ang suliraning Basahing maigi ang suliraning Basahing maigi ang suliraning
ipapakita ng iyong guro sa ipapakita ng iyong guro sa PPT. ipapakita ng iyong guro. Isulat ipapakita ng iyong guro. Isulat ipapakita ng iyong guro. Isulat
PPT. Isulat ang sagot sa Isulat ang sagot sa patlang. ang sagot sa patlang. ang sagot sa patlang. ang sagot sa patlang.
patlang.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA ___sa mga___ na bata ng ___sa mga___ na bata ng ___sa mga___ na bata ng ___sa mga___ na bata ng ___sa mga___ na bata ng
naka-abot sa Mastery Level naka-abot sa Mastery Level naka-abot sa Mastery Level naka-abot sa Mastery Level naka-abot sa Mastery Level
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ____ mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na ____ mag-aaral na ngangailangan ng iba pang gawain para sa remediation.
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? _____ mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na ____ mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like