You are on page 1of 5

School: CAMALAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: JAY-R A. ACLAO Learning Area: MATHEMATICS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOVEMBER 21 - 25, 2022 (WEEK 3) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman illustrates addition as illustrates addition as illustrates addition as illustrates addition as illustrates addition as
“putting together or “putting together or “putting together or “putting together or “putting together or
combining or joining combining or joining sets” combining or joining sets” combining or joining sets” combining or joining
sets” sets”
B. Pamantayan sa Pagganap The learner . . . The learner . . . The learner . . . The learner . . . The learner . . .
demonstrates demonstrates understanding of demonstrates understanding demonstrates understanding demonstrates
understanding of addition and subtraction of of addition and subtraction of of addition and subtraction of understanding of addition
addition and subtraction whole numbers up to 100 whole numbers up to 100 whole numbers up to 100 and subtraction of whole
of whole numbers up to including money including money including money numbers up to 100
100 including money including money

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto The learner . . . The learner . . . The learner . . . The learner . . . The learner . . .
Isulat ang code ng bawat kasanayan. is able to apply addition is able to apply addition and is able to apply addition and is able to apply addition and is able to apply addition
and subtraction of whole subtraction of whole numbers subtraction of whole numbers subtraction of whole numbers and subtraction of whole
numbers up to 100 up to 100 including money in up to 100 including money in up to 100 including money in numbers up to 100
including money in mathematical problems and mathematical problems and mathematical problems and including money in
mathematical problems real- life situations. real- life situations. real- life situations. mathematical problems
and real- life situations. and real- life situations.

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Lesson Guide in Elem Lesson Guide in Elem Math I Lesson Guide in Elem Math I Lesson Guide in Elem Math I Lesson Guide in Elem
Guro Math I pah. 147-148 pah. 147-148 pah. 147-148 pah. 152-154 Math I pah. 147-148

2. Mga pahina sa Kagamitang Pupils’ Activity Sheet pp. Pupils’ Activity Sheet pp.
Pupils’ Activity Sheet pp. 28 Pupils’ Activity Sheet pp. 28 Pupils’ Activity Sheet pp. 28
Pang-mag-aaral 28 28
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Gamit ang Place Gamit ang Place Value Chart Gamit ang Place Value
at/o pagsisimula ng bagong Value Chart ilagay sa ilagay sa tamang hanay ang Gamit ang Place Value Chart ilagay sa tamang
aralin. tamang hanay ang mga mga sumusunod na mga Chart ilagay sa tamang Paano natin hanay ang mga
sumusunod na mga bilang: hanay ang mga sumusunod pinagsasama ang isa sumusunod na mga
bilang: Bilang Sampuan Isahan na mga bilang: o dalawang digit na bilang:
Bilang Sampuan 17 Bilang Sampuan Isahan bilang? Alin ang Bilang Sampuan
Isahan 29 34 inuuna? Isahan
34 57 51 34
51 78 80 51
80 80

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagsasama ng Pagsasama ng Pagsasama ng Laro: Picking Fruits Pagsasama ng
dalawa o tatlong dalawa o tatlong 1- dalawa o tatlong 1- Game dalawa o tatlong
1-digit na bilang digit na bilang gamit digit na bilang gamit Maghanda ng cut- 1-digit na bilang
gamit ang ang plaskard ang plaskard outs ng prutas. Sa gamit ang
plaskard likod ng prutas plaskard
magsulat ng addition
sentence. Papitasin
at ipasagot sa mga
bata. Pag tama ang
sagot ibigay ang
prutas bilang
premyo.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Laro: Finding Laro: Finding Partner Laro: Finding Partner Ipakita ang larawan ng Laro: Finding Partner
bagong aralin. Partner Dalawang pangkat ng mga Dalawang pangkat ng tindahan ng lola. Dalawang
Dalawang manlalaro mga manlalaro Lola’s Fruit Stand pangkat ng mga
pangkat ng mga 7 pakwan 4 na manlalaro
manlalaro Pangkat A hawak ang Pangkat A hawak ang dalanghita 10
addition sentence addition sentence mansanas Pangkat A hawak ang
Pangkat A hawak 12 na saging 8 papaya addition sentence
ang addition Pangkat B hawak naman Pangkat B hawak naman Kumakain ba kayo ng
sentence ang sagot. ang sagot. prutas? Pangkat B hawak
Saan kayo bumibili? naman ang sagot.
Pangkat B hawak Sa hudyat ng guro, Sa hudyat ng guro, Anu-anong prutas ang
naman ang sagot. magtutuos sa isip ang mga magtutuos sa isip ang mabibili sa tindahan ni Sa hudyat ng guro,
manlalaro at hahanapin mga manlalaro at Lola? magtutuos sa isip ang
Sa hudyat ng guro, ang kapareha na may hahanapin ang kapareha Original File Submitted and mga manlalaro at
magtutuos sa isip hawak ng tamang sagot. na may hawak ng tamang Formatted by DepEd Club hahanapin ang
ang mga manlalaro sagot. Member - visit kapareha na may
at hahanapin ang depedclub.com for more hawak ng tamang
kapareha na may sagot.
hawak ng tamang
sagot.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagsamahin natin: 1. Pagsamahin natin: Pagsamahin natin: Narito ang listahan ng mga Pagsamahin natin:
at paglalahad ng bagong 52 = 10 10 10 10 52 = 10 10 10 10 10 prutas na ating mabibili sa 52 = 10 10 10 10
kasanayan #1 10 0 0 45 IIIIIIIIII IIIIIIIII IIIIIIIII IIIIIIIII 00 tindahan ni Lola: 10 0 0
+ 31 = 10 10 10 IIIII + 31 = 10 10 10 28 oranges + 31 = 10 10 10
0 + 2 0 27 mangoes 0
83 50 + 30 II 83 50 + 30 7 watermelons 83 50 + 30
(2+1) (2+1) 38 Apples (2+1)
40 + 7 = 47 43 Banana

E. Pagtalakay ng bagong konsepto 34 22 63 34 22 63 Ilan ang mga mansanas? 38 34 22 63


at paglalahad ng bagong + 12 + 44 + 15 Maiksing paraan: + 12 + 44 + 15 Ilan ang magiging kabuuang + 12 + 44 + 15
kasanayan #2 45 bilang kung magdadagdag pa
+ 2 tayo ng 7?
47
1
38
+ 7
45

Unahing pagsamahin ang


isahan.
Kapag nakabuo na ng
sampu ilagay sa ihanay ng
sampuan. Ilagay sa hanay ng
isahan ang mga isahang
matitira.

F. Paglinang sa Kabihasaan Alin ang unang digit na Alin ang unang digit na Alin ang unang digit na Alin ang unang digit na
(Tungo sa Formative Assessment) pagsasamahin? pagsasamahin? pagsasamahin? pagsasamahin?
Alin ang Alin ang pangalawang Alin ang pangalawang Alin ang
pangalawang digit na digit na pagsasamahin? digit na pagsasamahin? pangalawang digit na
pagsasamahin? pagsasamahin?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pagsamahain: Pagsamahain: Pagsamahain: Pagsamahain:
araw-araw na buhay 24 18 30 Pagsamahain: 24 18 30 42 59 34 35 78 24 18 30 42
42 22 56 + 12 +50 + 50 + 33 + 12 +58 + 56 + 55 + 12 +50 + 50 +
+ 12 +50 + 50 + + 44 + 23 33
33
1.
H. Paglalahat ng Aralin Paano ang Paano ang pagsasama ng Paano ang pagsasama ng Paano ang pagsasama ng Paano ang pagsasama
pagsasama ng isa o isa o dalawang digit na isa o dalawang digit na isa o dalawang digit na ng isa o dalawang digit
dalawang digit na bilang? bilang? bilang with regrouping? na bilang?
bilang?
Tandaan: Tandaan: Tandaan: Tandaan:
Tandaan: Pagsamahin muna ang Pagsamahin muna ang Pagsamahin muna ang Pagsamahin muna
Pagsamahin muna hanay ng isahan. hanay ng isahan. hanay ng isahan. ang hanay ng isahan.
ang hanay ng isahan. Pagsamahing susunod ang Pagsamahing susunod ang Pagsamahing susunod Pagsamahing susunod ang
Pagsamahing susunod sampuan. sampuan. ang sampuan. sampuan.
ang sampuan. Pagnakabuo ng sampuan
ilagay sa hanay ng
sampuan.
Ilagay sa hanay ng isahan
ang isahan.

I. Pagtataya ng Aralin Gawin: Isulat nang patayo at Pagtataya:


IV. Pagtataya: pagsamahin IV. Pagtataya: Gawin: Isulat nang patayo IV. Pagtataya:
Gawin: Isulat nang 1. 11 + 3 Gawin: Isulat nang patayo at pagsamahin Gawin: Isulat nang
patayo at pagsamahin 2. 24 + 5 at pagsamahin 1. 35 + 67 patayo at pagsamahin
1. 23 + 33 3. 32 + 3 6. 23 + 33 2. 26 + 28 11. 23 + 33
2. 44 + 21 4. 65 + 34 7. 44 + 21 3. 18 + 33 12. 44 + 21
3. 70 + 16 5. 76 + 23 8. 70 + 16 4. 21 + 49 13. 70 + 16
4. 55 + 21 9. 55 + 21 5. 49 + 19 14. 55 + 21
5. 53 + 22 10. 53 + 22 15. 53 + 22

J. Karagdagang Gawain para sa Pagsamahin: Kasunduan: Pagsamahin: Pagsamahin: Pagsamahin:


takdang-aralin at remediation 45 + 23 20 + 31 42 26 45 + 23 20 + 60 67 + 13 45 + 25 58 45 + 23 20 + 60
60 33 + 22 + 5 + 4 + 4 33 + 22 + 22 33 + 22

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
L. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:


JAY-R A. ACLAO NIVE M. VILLAFLORES
Teacher School Head

You might also like