Professional Documents
Culture Documents
DAILY Antas
LESSON LOG Guro Asignatura Matematika
Petsa/ Oras Markahan Ikalawa
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nakapagsasama sa Napagsasama ang Napagsasama ang Napagsasama ang 1 Napagsasama ang 1
Pangnilalaman isip ng dalawa 1 hanggang 2 –digit 1 hanggang 2 –digit hanggang 2 –digit na hanggang 2 –digit na
hanggang tatlong 1- na Numero na may na Numero na may Numero na may sagot Numero na may sagot
digit na mga bilang na sagot hanggang 99 sagot hanggang 99 hanggang 99 (with hanggang 99
may sagot na (without regrouping) (without regrouping) regrouping) (with and without
hanggang 18 regrouping)
B. Pamantayan sa Pagganap The learner . . . The learner . . . The learner . . . The learner . . . The learner . . .
demonstrates demonstrates demonstrates demonstrates demonstrates
understanding of addition understanding of understanding of understanding of addition understanding of addition
and subtraction of whole addition and addition and and subtraction of whole and subtraction of whole
numbers up to 100 subtraction of whole subtraction of whole numbers up to 100 numbers up to 100
including money numbers up to 100 numbers up to 100 including money including money
including money including money
C. Mga Kasanayan sa The learner . . . The learner . . . The learner . . . The learner . . . The learner . . .
Pagkatuto is able to apply addition is able to apply addition is able to apply addition is able to apply addition is able to apply addition
Isulat ang code ng bawat and subtraction of whole and subtraction of and subtraction of and subtraction of whole and subtraction of whole
kasanayan. numbers up to 100 whole numbers up to whole numbers up to numbers up to 100 numbers up to 100
including money in 100 including money in 100 including money in including money in including money in
mathematical problems mathematical problems mathematical problems mathematical problems mathematical problems
and real- life situations. and real- life situations. and real- life situations. and real- life situations. and real- life situations.
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay Lesson Guide in Elem Lesson Guide in Elem Lesson Guide in Elem Lesson Guide in Elem Lesson Guide in Elem
ng Guro Math I pah. 147-148 Math I pah. 147-148 Math I pah. 147-148 Math I pah. 152-154 Math I pah. 152-154
2. Mga pahina sa
Pupils’ Activity Sheet pp. Pupils’ Activity Sheet Pupils’ Activity Sheet Pupils’ Activity Sheet pp. Pupils’ Activity Sheet pp.
Kagamitang Pang-mag-
28 pp. 28 pp. 28 28 28
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang plaskard
Panturo
III. PAMAMARAAN
B. Paghahabi sa layunin ng Laro: Spinning Pagsasama Pagsasama Laro: Picking Laro: Picking Fruits
aralin the Roulette ng dalawa o ng dalawa o Fruits Game Game
(Sums 6-18) tatlong 1-digit tatlong 1-digit Maghanda ng Maghanda ng
na bilang na bilang cut-outs ng cut-outs ng prutas.
gamit ang gamit ang prutas. Sa likod Sa likod ng
plaskard plaskard ng prutas prutas magsulat
magsulat ng ng addition
addition sentence.
sentence. Papitasin at
Papitasin at ipasagot sa mga
ipasagot sa mga bata.
bata. Pag tama Pag tama ang
ang sagot ibigay sagot ibigay ang
ang prutas bilang prutas bilang
premyo. premyo.
C. Pag-uugnay ng mga Awit: One and One Laro: Finding Laro: Finding Ipakita ang larawan Magpakita ng
halimbawa sa bagong two Partner Partner ng tindahan ng lola. larawan ng mga
aralin. Ngayong araw Dalawang pangkat Dalawang Lola’s Fruit batang iskawts.
ay matutuhan ng mga manlalaro pangkat ng mga Stand May 45 na
ninyo ang ibang manlalaro 7 pakwan 4 na lalaking iskawts
paraan ng Pangkat A hawak dalanghita 10 at 38 babaeng
pagsasama ng ang addition Pangkat A hawak mansanas iskawts ang
mga bilang na sentence ang addition 12 na saging 8 sumali sa
hindi gumagamit sentence papaya camping.
ng papel na Pangkat B hawak Kumakain ba kayo ng Ilang lahat
tuusan. naman ang sagot. Pangkat B hawak prutas? ang mga batang
Ang tawag sa naman ang sagot. Saan kayo bumibili? iskawts kung
paraang ito ay Sa hudyat ng Anu-anong prutas pagsasama-
mental math o isip guro, magtutuos Sa hudyat ng ang mabibili sa samahin natin?
lamang ang sa isip ang mga guro, magtutuos tindahan ni Lola?
gagamitin sa manlalaro at sa isip ang mga
pagkuha ng sagot. hahanapin ang manlalaro at
kapareha na may hahanapin ang
hawak ng tamang kapareha na may
sagot. hawak ng tamang
sagot.
D. Pagtalakay ng bagong Sa pamamagitan ng laro 1. Pagsamahin natin: Pagsamahin natin: Narito ang listahan ng . Isulat sa pisara ang
konsepto at paglalahad ng nang dalawahan 52 = 10 10 10 mga prutas na ating bilang ng mga lalaki at
bagong kasanayan #1 o magkapera 45 IIIIIIIIII IIIIIIIII 10 10 0 0 mabibili sa tindahan ni babaeng iskawts.
gamit ang mga IIIIIIIII IIIIIIIII IIIII + 31 = 10 10 Lola:
daliri ibibigay ng + 2 10 0 28 oranges 45 – lalaki
mga bata ang II 83 50 + 27 mangoes 38 – babae
tamang sagot sa 30 (2+1) 7 watermelons ? iskawts
addition 40 + 7 = 47 38 Apples Ilan ang mga lalaking
sentence na 43 Banana iskawts?
ibibigay ng guro. Ilan ang mga babaeng
Maari nilang iskawts?
pagdikitin ang
mga daliri upang
mabilis na
maibigay ang
sagot.
Hal. 8 + 6 =
____
Walong daliri ng
unang bata at 6
na daliri naman
ng kapareha.
Gumamit ba
tayo ng lapis at papel?
F. Paglinang sa Kabihasaan Paano mo naibigay ang Alin ang unang digit na Alin ang unang digit na
(Tungo sa Formative tamang sagot? pagsasamahin? pagsasamahin?
Assessment) Alin ang Alin ang
pangalawang digit na pangalawang digit na
pagsasamahin? pagsasamahin?
I. Pagtataya ng Aralin Isulat sa sagutang Gawin: Isulat nang Pagtataya: Isulat nang patayo at
papel ang sagot sa patayo at pagsamahin IV. Pagtataya: Gawin: Isulat nang pagsamahin:
ididikta kong mga 1. 11 + 3 Gawin: Isulat nang patayo at pagsamahin 1. 56 + 45
bilang. 2. 24 + 5 patayo at pagsamahin 1. 35 + 67 2. 23 + 47
3. 32 + 3 1. 23 + 33 2. 26 + 28 3. 34 + 37
Padikta: 4. 65 + 34 2. 44 + 21 3. 18 + 33 4. 17 + 69
1. 4 +3 5. 76 + 23 3. 70 + 16 4. 21 + 49 5. 25 + 26
2. 2+8 4. 55 + 21 5. 49 + 19
3. 1 +7 5. 53 + 22
4. 6+4
5. 8+7
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?