You are on page 1of 5

School Geronima Cabrera National Grade Level 7

High School
Teacher JIAMELLAH S. POBADORA Learning Area ESP
Time & Dates Quarter 3RD QUARTER

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag unawa sa mga panlabas na salik
Pangnilalaman na nakakaiimpluwensya sa paghubog ng mga pagpapahalaga.
Naisasagawa ng mag-aaral ang pagiging mapanuri at mapanindigan
B. Pamantayan sa
sa mga pasya at kilos sa gitna ng mga nagtutunggaliang mga panlabas
Pagganap
na salik na nakakaimpluwensiya sa paghubog ng mga pagpapahalaga.
C. Mga Kasanayan
sa Pagkatuto Naiisa-isa ang mga panlabas na salik na nakaiimpluwensya sa
Isulat ang code paghubog ng mga pagpapahalaga. ESP7PB-IIIg-12.1
ng bawat
kasanayan
II. NILALAMAN
Mga panlabas na salik na nakaiimpluwensya sa paghubog ng mga
A. PAKSA
pagpapahalaga
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Edukasyon sa Pagpapakatao Modyul 12 Gabay ng Guro p.139-142
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Edukasyon sa Pagpapakatao Modyul 12 p.57-74
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang
KagamitangPanturo
Gawain/ Pagtugon ng
IV. PAMAMARAAN Gawain ng Guro
mga Mag-aaral

Ano ang iyong natutunan sa nakaraang Naging malinaw sa akin na


aralin? may mga panloob na salik
na nakaiimpluwensiya sa
paghubog ng
pagpapahalaga ng tao.
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin
Nakita ko rin ang
at/o pagsisimula ng
kahalagahan ng lubos ng
aralin
pag-unawa sa mga
panloob na salik na ito
upang malinang mo ang
iyong sarili sa tamang
paggamit ng mga salik na
ito.
B. Paghahabi sa Sa iyong palagay, anu-ano at sinu-sino Ang aking pamilya ang
layunin ng aralin ang nakahubog sa iyong pagkatao sa tumulong sa akin upang
kasalukuyan? mahubog ang aking
pagkatao.
Sabihin: Sa araling ito, pag-uukulan niyo
ng pansin ang ilang bagay sa labas ng
pagkatao mo na nakakaapekto sa
kabuuan mo bilang tao.

Gamit ang mga larawan na makikita sa


pahina ng inyong modyul ipapakita
ko sa inyo ang mga panlabas na salik na
nakakimpluwensya sa paghubog ng
pagpapahalaga.

Ano sa tingin ninyo ang mga salik na ito? Mam, pamilya po.

Ako po, mam! Kaibigan


po; o kapwa kabataan;
pamana ng kultura,
pangkabuhayan, Pamilya
C. Pag-uugnay ng mga at media
halimbawa sa
bagong aralin

Tama!
 Sa puntong ito, magkakaroon tayo
ng gawain na kung saan
ipapangkat ko kayo sa anim na
grupo.
 Bawat grupo ay makakatanggap
ng isang larawan na may
pamprosesong tanong batay sa
D. Pagtatalakay ng
panlabas na salik na
bagong konsepto at
nakakaimpuwensya sa paghubog
paglalahad ng
ng pagpapahalaga.
bagong kasanayan
#1  Suriin ang larawan at pagsama-
samahin ang ideya ng bawat
miyembro.
 Pipili ang bawat grupo ng isang
taga–ulat.
 Ang gawaing ito ay gagawin sa
loob ng labing-limang minuto.
E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at Ilalahad ng bawat grupo ang naging Halimbawang sagot sa
paglalahad ng resulta ng kanilang Gawain. isang grupo
bagong kasanayan
#2 Pamprosesong tanong: 1.Pamilya po
1. Ano ang nakikita sa larawan? Ang ipinahiwatig sa
2. Ano ang ipinahihiwatig nito? larawang pamilya ay may
malaki itong gigampanan
sa panlabas na salik na
nakaimpluensiya sa
paghubog ng
pagpapahalaga ito ang
pundasyon ng iyong
pagkatao. Dito una
nahubog ang iyong
pagkatao.

F. Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo Ang guro ay magbibigay ng karagdagang
sa Formative impormasyon tungkol sa mga salik na
Assesment 3) nakakaimpluwensiya sa paghubog ng
pagpapahalaga.
MGA PANLABAS NA SALIK NA
NKAIMPLUWENSYA SA PAGHUBOG
NG PAGPAPAHALAG

1. PAMILYA
Ang pamilya ay hindi lamang
ininuring na pundasyon ng lipunan
kundi pundasyon ng pagkatao ng
isang indibidwal. Kaya’t sila ang
nagsisilbing guro sa ating
tahanan.

2. GURO AT TAGAPAGTURO NG
RELIHIYON
Nakatulong sa isang bata upang
mas mapalawak ang kanyang isip
at maunawaan ang kanyang
kakayahang makakakalap ng
karunungan upang magamit ito
para lamang sa katotohanan at
kabutihan.

3. MGA KAPWA KABATAAN


Sa mga panahong wala sa
paggabay ng mga magulang at
guro ang isang bata, ang kanyang
kahalubilo ay ang kanyang kapwa
kabataan.

4. PAMANA NG KULTURA
Kailangang isaisip ang tunay na
kahalagahan ng pamana ng
kultura ay ang pagkaroon ng
mataas na antas ng panlipunang
pagbabago na nakamit dahil sa
paghubog ng kaisipan upang
humanap ng karunungan at
katotohanan sa pagsasanay ng
kilos loob na piliin ang mabuti,
isabuhay ang birtud at iangat ang
batas moral.

5. KATAYUANG
PANLIPUNAN/PANGKABUHAYAN
Hindi masama ang pagkamit o
pag-asam na makamit ang mga
bagay na material. ANg mahalaga
hindi rito nakasentro ang buhay
mo. ANg tiwala sa sarili ay
kailangang nagmula sa loob ng
tao at hindi nakadepende sa labas
niya.

6. MEDIA
Ang pinakamalakas na
impluwensya sa isang kabataan
ay ang media. Sa lungsod man ito
o maliit na mga bayan ng bansa,
pilit na inaabot ng modernisasyon
at ng impormasyong dala ng
media.

Pagmamano sa mga
Magbigay ng halimbawang gawain na nakatatanda
G. Paglalapat ng aralin
nakuha ninyo mula sa pamilya na sa
sa pang araw-araw Pagdiriwang ng
tingin ninyo ay naging dahilan sa
na buhay kapistahan.
paghubog ng inyong pagkatao.
Pagiging konserbatibo

Mam, ang natutunan ko sa


araling ito ay naintindihan
ko ang bawat isa sa mga
panlabas na salik na
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang inyong natutunan sa araling Ito? nakakaimpluensiya sa
paghubog ng
pagpapahalaga ng isang
tao at ang kahalagahan
nito.

Ang mga panlabas na


salik na
nakakaimpluwensya sa
paghubog ng
pagpapahalaga ay
Pamilya at Paraan ng Pag-
1. Anu-ano ang mga panlabas na aaruga sa anak, Guro at
salik na nakakaimpluwensya sa Tagapagturo ng Relihiyon,
I. Pagtataya ng Aralin paghubog ng pagpapahalaga? Mga Kapwa Kabataan
2. Magbigay ng halimbawa sa bawat (peers), Pamana ng
salik. Kultura (Cultural Heritage)
at Impluwensya ng
Kapaligiran o Lipunan,
Katayuang Panlipunan-
Pangkabuhayan(Socio-
Economic Background) at
Media.

J. Karagdagang
gawain para sa Basahin ang pahina 134 ng inyong
takdang-aralin at modyul para sa ating talakayan bukas.
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng
80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain
para sa remediation

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin?

D. Bilang ng mga mag-


aaral na magpatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga
istrateheyang
Pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito na
katulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyonan sa
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

You might also like