You are on page 1of 6

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION VI – Western Visayas
SCHOOLS DIVISION OF SAGAY CITY
SAGAY NATIONAL HIGH SCHOOL

BANGHAY-ARALIN SA FILIPINO 10
TAONG PAMPAARALAN 2023-2024
KUWARTER 2-COT
Learning Area Filipino 10 ANNOTATION
Learning Delivery Face to Face
Mo𝚍ality
Paaralan: Sagay National HS Taon: 2022-2023
Lesson Exemplar Guro: MARY DEE C. ENCABO Asignatura: Filipino 10
Petsa: OCTOBER 18,2023 Kuwarter: 1
Bilang ng araw:2

I. LAYUNIN/
KASANAYANG
PAMPAGKATUT
O
II. NILALAMAN
GENRE Maikling Kuwento mula sa France
Panitikang Mediterrenean
AKDA Ang Kuwintas
Ni Guy de Maupassant
SANGGUNIAN FILIPINO 10 Kagamitang pangmag-aaral
p58-65
KAGAMITAN Laptop, telebisyon, slides presentation
Bidyu,tsart
III. PAMAMARAAN
A. Panimulang 1. Panalangin
Gawain 2. Pagbati
3. Pagtsek ng atendans
B. Paghahabi sa Pagpapanood ng bidyu kaugnay Objective 2
Layunin sa mga pangyayari na nagaganap
sa daigdig
Israel at Palestine

• ANONG GRUPO ANG


SUMALAKAY SA ISRAEL?
• Bakit nila inatake ang Israel?
• Bakit kaya nangyayari ang mga
ganitong pangyayari sa daigdigng
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION VI – Western Visayas
SCHOOLS DIVISION OF SAGAY CITY
SAGAY NATIONAL HIGH SCHOOL
• Ano ang hangad nila?
• Mabuti ba o masama ang kaniang
hangarin?
• Ano –ano kaya ang resulta ng mga
pangyayaring ito?

C. Paglalahad ng Pagbibigay ng layunin para sa aralin Objective 4


layunin at
alituntunin Mga Dapat Tandaan bago
magsimula ang klase
Pagsasaayos ng silid-aralan
1.Tingnan ang paligid upang makita ang
mga bagay na maaring maging sagabal
sa ating pagkukwentuhan, anumang
nakikitang kalat malaki man o maliit
pulutin at ilagay sa tamang lalagyan
pati na rin ang mga bagay na hindi
kailangan sa ating klase.
2.Maging ang pagkakahanay ng mga
upuan ay tingnan kung maayos na ba.
3.Ayusin ang mga sarili at ihanda ito
para sa panibagong pagharap sa mga
hamon sa buhay
4.Makinig at makilahok sa lahat ng mga
gawain sa klaseng ito
D. Pagbasa ng
akda Buod ng

E. Pagtalakay sa FLESHING IN strategy Objective 1


nilalaman Sa pamamagitan ng mga sagot ng mag Differentiated
aaral ay kukuha sila ng bahagi na Instruction
ididkit nila sa kalansay upang ito ay
mabigyan ng katauhan.
Mekaniks:Ipapasa ang kuwintas habang
maytugtog kapag tumigil ang tugtog
kukuha ng isang katanungan at
sasagutin ito pagkatapos ay kukuha ng
bahagi ng damit at idikit sa kalansay.
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION VI – Western Visayas
SCHOOLS DIVISION OF SAGAY CITY
SAGAY NATIONAL HIGH SCHOOL

.
1. Bakit hindi masaya si Mathilde sa
piling ng kanyang asawa?
2. Ano ang pananaw o paniniwala ni
Mathilde tungkol sa kanyang
sarili?
3. Ano-ano ang nais mangyari ni
Mathilde sa kanyang buhay?
Natupad ba ang mga ito?
4. Ano ang ginawa ni G. Loisel
upang mapapayag ang asawa na
dumalo sa kasayahang idaraos sa
kagawaran?
5. Ano ang nangyari sa kanila
pagkatapos dumalo sa
kasayahan?
6. Nalampasan b ani Mathilde ang
malaking pagsubok sa kanilang
buhay?
7. Sa huli ano ang napagtanto ni
Mathilde?

Rubrics sa taglayin ang 4k sap ag-uulat


ppag-uulat kaangkupan 5pts
kaisahan 5pts
kaayusan 5pts
katalinuhan 5pts
20pts

Ano -anong mga pangyayari sa akda


ang may kaugnayan sa mga pangyayari
sa kasalukuyan?
1. Kahirapan
2. Pangungutang
3. Paghahangad ng labis
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION VI – Western Visayas
SCHOOLS DIVISION OF SAGAY CITY
SAGAY NATIONAL HIGH SCHOOL
Pangkatang Gawain Pangkat I Differentieated
Fish bone instruction

Problema
Solusyon

Pangkat II
Graphic organizer
Pangyayari Dahilan Solusyon

pagkakautang

Pangkat III
Pangyayari Resulta Solusyon
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION VI – Western Visayas
SCHOOLS DIVISION OF SAGAY CITY
SAGAY NATIONAL HIGH SCHOOL
F. PAG-UULAT Pagbabahagi ng bawat pangkat at
pagproseso sa mga gawain
G. Paglalapat 1.Kung ikaw si Mathilde at nakararanas
ka ng kahirapan, ano ang iyong
gagawin?
2.Bilang isang mag-aaral bakit dapat na
makuntento sa mga bagay na mayroon
ka?
H. Pagpahalaga Ano ang inyong pananaw sa kaisipan
at aral na na
makukuha “Kahit na may kasaganaan ang isang
tao sa kanyang buhay ang kanyang
kasayahan ay hindi nagmumula sa mga
bagay na tinataglay niya.”
Lucas 12:15 Kung inuuna natin ang
mga bagay na talagang mahalaga, tulad
ng ating kaugnayan sa Diyos, mga
kapakanan ng pamilya, at iba pang
nauugnay na mga bagay, magiging
“simple” nga ang ating “mata”, hindi
nalalabuan dahil sa napakaraming
bagay.
“Ang paghahangad ng labis sa buhay
ay nagdudulot ng kapahamakan”
I. Paglalahat Ano ang natutunan sa aralin?
IV. Pagtataya Panuto:Basahin ang mga pahayag at
isulat ang titik ng tamang sagot.

1.Kung ikaw si Mathilde, ano ang dapat


mong gawin upang matupad ang iyong
mga pangarap sa buhay?
A. Hihiwalayan ko ang aking asawa at
maghahanap ng lalaking maaaring
makapagbigay sa akin ng masaganang
buhay
B. Titiisin ko na lamang ang kahirapang
ito at makokontento na sa kung ano ang
kayang ibigay sa akin ng aking asawa
C. Maghahanap ako ng trabaho upang
matulungan ang aking asawa na
gumaan ang aming buhay.
D. Ipamumukha ko sa aking asawa na
hindi ako masaya sa uri ng buhay na
kaya niyang ibigay upang lalo siyang
magsumikap.

2.Ibinigay ni G.Loisel ang naipon niyang


pera na pambili sana ng baril para
pambili ng damit ng kanyang asawa,
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION VI – Western Visayas
SCHOOLS DIVISION OF SAGAY CITY
SAGAY NATIONAL HIGH SCHOOL
isinasaad sa pahayag na ito na siya ay
__________________.
A. mapagbigay C. matiisin
B. mapagparaya D. responsible

3. Sa panahon ng pandemic anong


realisasyon ang natutuhan mo na may
kaugnayan sa buhay ni Mathilde?
A. kailangang makaranas ng hirap
upang matuto sa buhay
B. manalangin palagi sa Poong
Maykapal sapagkat siya ang higit na
makapangyarihan sa lahat
C. maging matulungin at mapagbigay sa
kapwa
D. lahat ng nabanggit

4. Bilang isang mag-aaral bakit dapat


na makuntento sa mga bagay na
mayroon ka?
A. Mas magaan mong matatanggap ang
iyong sarili bilang mag-aaral
B. Mas lubos mong mauunawaan ang
tunay na katayuan mo sa buhay.
C. Higit mong matatanggap ang iyong
sarili bilang isang indibidwal
D. Lahat ng nabanggit ay tama

V. KASUNDUAN Sagutan ang Gawain 5:


Pananaw Ko,Ibabahagi
Bilang 5

Inihan𝚍a ni:

MARY DEE C.
ENCABO
Teacher III

You might also like