You are on page 1of 6

DAILY LESSON LOG FOR Paaralan: PAHINGA SUR ELEMENTARY SCHOOL Baitang at Antas V-DAISY

IN-PERSON CLASSES Guro: MYLEEN P. GONZALES Asignatura: ESP


Petsa ng Pagtuturo: ENERO 15– 19, 2023 (WEEK 10) Markahan: IKALAWANG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwatao at pagganap ng mga inaasahang hakbang, pahayag at kilos para sa kapakanan at ng pamilya at kapwa
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang inaasahang hakbang, kilos at pahayag na may paggalang at pagmamalasakit para sa kapakanan at kabutihan ng pamilya at kapwa

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto/Most Nagagampanan nang buong husay ang anumang tungkulin sa programa o proyekto gamit ang anumang teknolohiya sa paaralan. (EsP5P-lli-29)
Essential Learning Competencies
(MELCs)
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
D. Paksang Layunin a. Nagagampanan nang buong husay ang anumang tungkulin sa programa o proyekto gamit ang anumang teknolohiya sa paaralan
b. Nakapaglalarawan na ang paggamit ng media at teknolohiya ay makapagdudulot ng paggalang sa opinyon ng ibang tao
c. Naisasakatuparan ang wastong paraan ng paggamit ng media at teknolohiya
II.NILALAMAN PAGGANAP SA TUNGKULIN PAGGANAP SA TUNGKULIN GAMIT REPASO/PAGBABALIK-ARAL SA REPASO/PAGBABALIK-ARAL SA REPASO/PAGBABALIK-ARAL SA
GAMIT ANG TEKNOLOHIYA ANG TEKNOLOHIYA MGA NAPAG-ARALAN SA MGA NAPAG-ARALAN SA MGA NAPAG-ARALAN SA
IKALAWANG MARKAHAN IKALAWANG MARKAHAN IKALAWANG MARKAHAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
I. Mga pahina sa Gabay ng Guro
II. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
mag-aaral
III. Mga pahina sa Teksbuk
IV. Karagdagang Kagamitan mula sa Ikalawang Markahan – Modyul 8: Ikalawang Markahan – Modyul 8: Ikalawang Markahan – Modyul 8: Ikalawang Markahan – Modyul 8: Ikalawang Markahan – Modyul 8:
portal ng Learning Pagganap sa Tungkulin Gamit ang Pagganap sa Tungkulin Gamit ang Pagganap sa Tungkulin Gamit ang Pagganap sa Tungkulin Gamit ang Pagganap sa Tungkulin Gamit ang
Resource/SLMs/LASs Teknolohiya Teknolohiya Teknolohiya Teknolohiya Teknolohiya
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Panuto: Tukuyin ang mga media at Panuto: Magbigay ng limang (5)
at/o pagsisimula ng bagong teknolohiya batay sa inilalahad ng paraan ng responsableng paggamit
aralin. bawat pangungusap. Piliin ang ng media at teknolohiya sa paaralan.
iyong sagot sa kahon.

Cellphone 1.
Computer o laptop
Kamera 2.
Telebisyon
Speaker
3.

1. Gamit
na pantawag sa guro o kaklase 4.
kapag my gustong tanungin tungkol
sa aralin.
5.
2.
Ginagamit ito upang marinig ang
mga tunog o musika sa
pageensayo ng sayaw para sa
isang programa sa paaralan.

3.
Napapanood dito ang
mahahalagang impormasyon sa
mga nangyayari sa bansa.

4.
Ginagamit kapag magsaliksik ng
sagot sa mga takdang-aralin gamit
ang internet.

5. Ito
ang gamit sa pagkuha ng larawan
na kailangan sa isang proyekto o
sining.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipapanuod sa mag-aaral ang balita. Ipapanuod sa mag-aaral ang balitang
ito.
Youtube Link:
Youtube Link:
https://www.youtube.com/watch?
v=reujK3Viy0c https://www.youtube.com/watch?
v=C5p_Bjg5kIQ
Ano ang paksa ng balita?
Ano ang paksa ng balita?
Ano ang mensahe ng balita?
Ano ang nangyari sa bata?
Ano ang maaaring sakit na
makukuha sa paggamit ng gadget? Ano ang maaaring sakit na
makukuha sa paggamit ng gadget?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Malaki ang naitutulong ng Malaki ang naitutulong ng


sa bagong aralin. teknolohiya sa pagtupad ng iba’t teknolohiya sa pagtupad ng iba’t
ibang tungkulin ng tao sa paaralan, ibang tungkulin ng tao sa paaralan,
sa pamilya at sa pamayanan. sa pamilya at sa pamayanan.
Kaakibat ng magagandang dulot ay Kaakibat ng magagandang dulot ay
ang panganib ng malabisang ang panganib ng malabisang
paggamit nito. Sa araling ito paggamit nito. Sa araling ito
matututunan mong gampanan ang matututunan mong gampanan ang
iyong mga tungkulin sa iyong mga tungkulin sa pamamagitan
pamamagitan ng responsableng ng responsableng paggamit ng
paggamit ng media at teknolohiya. media at teknolohiya.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Malaki ang nagagawa ng media at Malaki ang nagagawa ng media at
at paglalahad ng bagong teknolohiya sa pagbuo ng teknolohiya sa pagbuo ng pananaw,
kasanayan #1 pananaw, gawi, pagpapahalaga at gawi, pagpapahalaga at higit sa
higit sa lahat, sa pag-unlad ng lahat, sa pag-unlad ng kaalaman ng
kaalaman ng tao. Ang paglinang ng tao. Ang paglinang ng kakayahan ng
kakayahan ng isang mag-aaral ay isang mag-aaral ay nagagawa sa
nagagawa sa pamamagitan ng pamamagitan ng pagtupad ng mga
pagtupad ng mga tungkulin sa tungkulin sa isang programa gamit
isang programa gamit ang ang anumang teknolohiya sa
anumang teknolohiya sa paaralan. paaralan. Ang mga tungkuling ito na
Ang mga tungkuling ito na nakasalalay sa bawat isa ay paraan
nakasalalay sa bawat isa ay upang maisakilos ang mga ideya sa
paraan upang maisakilos ang mga bawat programa. Kung ang isang
ideya sa bawat programa. Kung bata o mag-aaral ay aktibo sa mga
ang isang bata o mag-aaral ay gawain sa paaralaan, ang kaniyang
aktibo sa mga gawain sa pisikal, mental, emosyonal at
paaralaan, ang kaniyang pisikal, ispiritwal na aspeto ay malilinang.
mental, emosyonal at ispiritwal na Ang pagganap ng buong husay sa
aspeto ay malilinang. Ang bawat tungkulin sa loob ng paaralan
pagganap ng buong husay sa gamit ang mga teknolohiya ay
bawat tungkulin sa loob ng nakalilinang ng talino at talento. Kaya
paaralan gamit ang mga bilang isang magaaral sa
teknolohiya ay nakalilinang ng elementarya, dapat pagsumikapan
talino at talento. Kaya bilang isang mong malinang ang iyong kakayahan
magaaral sa elementarya, dapat sa loob at labas ng paaralan para sa
pagsumikapan mong malinang ang magandang kinabukasan. Kailangan
iyong kakayahan sa loob at labas mo ring malaman na ang bawat
ng paaralan para sa magandang teknolohiya ay may mabuti at
kinabukasan. Kailangan mo ring masamang naidudulot, lalo na ang
malaman na ang bawat teknolohiya labis na paggamit nito. Ang kailangan
ay may mabuti at masamang mong gawin ay alamin ang mga
naidudulot, lalo na ang labis na alituntunin sa paggamit nito at kung
paggamit nito. Ang kailangan mong kailan ito dapat gamitin.
gawin ay alamin ang mga
alituntunin sa paggamit nito at kung
kailan ito dapat gamitin.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Ang teknolohiya tulad ng Ang teknolohiya tulad ng telebisyon,
at paglalahad ng bagong telebisyon, computer o laptop, computer o laptop, cellphone,
kasanayan #2 cellphone, speaker at kamera ay speaker at kamera ay bahagi na ng
bahagi na ng buhay natin lalo na sa buhay natin lalo na sa ating pag-aaral
ating pag-aaral ngayon. ngayon. Napakahalaga na alam natin
Napakahalaga na alam natin ang ang paggamit ng tama sa mga ito
paggamit ng tama sa mga ito upang mapaganda ang isang
upang mapaganda ang isang programa o proyekto sa paaralan.
programa o proyekto sa paaralan. Dapat alam natin ang ating tungkulin
Dapat alam natin ang ating at limitasyon sa paggamit ng mga ito
tungkulin at limitasyon sa paggamit dahil maaaring magdulot ito ng
ng mga ito dahil maaaring pagkasira o di kaaya-ayang resulta
magdulot ito ng pagkasira o di ng isang programa o proyekto. Dapat
kaaya-ayang resulta ng isang gampanan ng tama at buong husay
programa o proyekto. Dapat ang anumang tungkulin sa paggamit
gampanan ng tama at buong husay ng teknolohiya upang sa ganun ay
ang anumang tungkulin sa maging matagumpay ang
paggamit ng teknolohiya upang sa kahihinatnan ng programa o proyekto
ganun ay maging matagumpay ang na gagawin.
kahihinatnan ng programa o
proyekto na gagawin.
F. Paglinang sa Kabihasaan Panuto: Basahin ang mga Panuto: Masdan ang mga larawan sa
(Tungo sa Formative sumusunod. Lagyan ng tsek (✓) ibaba. Isulat ang Tama sa kahon
Assessment) ang hanay na nagpapakita ng kung ang larawan ay nagpapakita
iyong kasagutan. nang buong husay sa paggamit ng
teknolohiya at Mali naman kung
A -Palaging ginagawa hindi. Ipaliwanag ang iyong sagot sa
patlang.
B-Minsan lang ginagawa

C-Hindi ginagawa

Mga Gawain A B C
1. Nag-aaral gamit
ang computer o
laptop.
2. Nanonood ng
educational videos
gamit ang
cellphone.
3. Nanonood ng
balita sa telebisyon. ______________________
4. Kumukuha ng
larawan gamit ang
kamera kapag may
proyekto lamang.
5. Iniisip ang mga
tao sa paligid bago
mag patugtog ng
musika.

______________________
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Bilang mag-aaral, ano-ano ang Bilang mag-aaral, ano-ano ang
araw na buhay mabuti at hindi mabuting epekto ng mabuti at hindi mabuting epekto ng
paggamit ng multimedia o paggamit ng multimedia o
teknolohiya? teknolohiya?
H. Paglalahat ng Aralin Bakit mahalaga ang pagganap at Bakit mahalaga ang pagganap at
pagsasabuhay ng mga tungkulin sa pagsasabuhay ng mga tungkulin sa
paggamit ng teknolohiya? paggamit ng teknolohiya?

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Tukuyin kung ang mga Panuto: Ipaliwanag ang mabuti at di
sumusunod na pahayag ay Mabuti mabuting dulot ng mga sumusunod
o Di-mabuti sa paggamit ng na teknolohiya sa programa o
teknolohiya. Iguhit sa patlang ang proyekto sa paaralan.

kung mabuti at kung Teknolo Mabuti Di-


dimabuti. Ipaliwanag ang iyong hiya Mabuti
sagot. 1.
_____1. Ginawa agad ang takdang Laptop
aralin sa pamamagitan ng 2.
paghahanap sa internet gamit ang Speaker
computer. 3.
____________________________ Cellphon
______________ e
4.
______2. Nag-eensayo ng sayaw Telebisy
para sa Buwan ng Wika ngunit on
naisipan mong palakasin pa ang 5.
tunog ng musika sa speaker. Kamera
____________________________
______________
_____3. Paggamit ng cellphone sa
pagkuha ng mga larawan na
gagamitin sa isang sining .
____________________________
______________

_____4. Panonood ng mga


educational videos sa telebisyon
tuwing recess.
____________________________
______________

_____5. Nakikinig ng musika gamit


ang headset habang nagtuturo ang
guro sa klase.
____________________________
______________

You might also like