You are on page 1of 5

School: BAGONG BUHAY A INTEGRATED SCHOOL Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: CARLITO S. MANALO Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 3RD QUARTER (Week
Time: MARCH 11-15,2024 Quarter: 7)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan nang pagpapakita ng mga natatanging kaugaliang Pilipino, pagkakaroon ng disiplina para sa kabutihan ng lahat, komitment at pagkakaisa
bilang tagapangalaga ng kapaligiran.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pagkakaisa at komitment bilang responsableng tagapangalaga ng kapaligiran.
pagganap
C. Mga Kasanayan Nakikiisa nang may kasiyahan sa mga programa ng pamahalaan na may kaugnayan sa pagpapanatili ng kapayapaan . EsP5PPP – IIIf – 29
7.1. paggalang sa karapatang pantao
sa Pagkatuto 7.2. paggalang sa opinyon ng iba
Isulat ang code ng 7.3. paggalang sa ideya ng iba
bawat kasanayan
II. Nilalaman
III. KAGAMITANG 2ND SUMMATIVE TEST K TO 12 MELC 2020 K TO 12 MELC 2020 K TO 12 MELC 2020 CATCH UP FRIDAYS
ACTIVITY
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa CO MODULE WEEK 7 CO MODULE WEEK 7 ADM MODULES WEEK 7
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Zenaida R. Ylarde et al (2006), K to 12 Gabay Pangkurikulum K to 12 Gabay Pangkurikulum
Ugaling Pilipino sa Makabagong Edukasyon sa Pagpapakatao Edukasyon sa Pagpapakatao
Kagamitang Pang- Panahon 5, Vibal Group (Batayang (2016) Pasig City: Department of (2016) Pasig City: Department
Mag-aaral Aklat sa edukasyon sa Education. Peralta, Gloria A. and of Education. Peralta, Gloria
Pagpapakatao 5) 2016 pahina 150- Zenaida R. Ylarde (2016). Ugaling A. and Zenaida R. Ylarde
157 Pilipino sa Makabagong (2016). Ugaling Pilipino sa
Panahon Batayang Aklat 5. Makabagong Panahon
Quezon City: Vicarish Publication. Batayang Aklat 5. Quezon
Soriano, Bianca Ross C. (2020) City: Vicarish Publication.
Larawan ng Pamilya. Ozamiz City: Soriano, Bianca Ross C.
BRC Soriano. (2020) Larawan ng Pamilya.
Ozamiz City: BRC Soriano.
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Tsart, larawan Tsart, larawan Tsart, larawan
Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Ano ang mangyayari kung hindi tayo Panuto: Basahin ang mga Panuto: Isulat ang Tama kung
susunod sa mga batas na ipinatupad programa, alituntunin, o ang pahayag ay nagpapakita
nakaraang aralin at/o ng pamahalaan? kampanya na nagsusulong ng ng pakikiisa sa pagpapanatili
kapayapaan. Alamin kung ito ay: ng kapayapaan at Mali naman
pagsisimula ng paggalang sa karapatang pantao kung hindi. Isulat ang tamang
bagong aralin o paggalang sa opinyon ng iba. sagot sa isang malinis na
Isulat ang sagot sa isang malinis papel. __________1.
na papel. ______1. Universal Pagsunod sa mga protocols
Declaration of Human Rights ngayong pandemya.
______2. Child Protection __________2. Pagpumilit na
Program ______3. Pagsunod sa sundin ang sariling ideya para
kagustuhan ng nakararami lalo na sa ginagawang proyekto sa
kung ito ay nakabubuti para sa ESP. __________3. Pagsalita
lahat ______4. Malayang pagpili ng mahinahon kung nais
ng nais ibotong opisyales ng ipahayag ang sariling opinyon.
Supreme Pupil Government o __________4.
SPG Pakipagkaibigan sa kaklaseng
______5. Pag-unawa at may ibang paniniwala sa iyo.
pagtanggap sa ideya ng iba __________5. Panlalait sa
kapitbahay na may
kapansanan. __________6.
Pagsunod sa batas trapiko.
__________7. Pagtali sa mga
alagang aso upang hindi
makakagat.
B. Pag-uugnay ng Magpakita ng larawan na may Bilang isang mag-aaral Pagpapatuloy ng talakayan
tahimik na kapaligiran at isalaysay makikilahok ka ba sa mga
mga halimbawa sa ito sa klase. patakarang ipinatutupad? Bakit?
bagong aralin
C. Pagtatalakay ng Panuto: Sipiin sa isang malinis
Narito ang ilan sa mga hakbang na papel ang sumusunod na
bagong konsepto at upang maipakita ang paggalang kaisapan na nasa loob ng
paglalahad ng bagong sa karapatang pantao at kahon na nagpapakita ng
kasanayan/Continuatio paggalang ng ideya o opinyon pakikiisa sa programa ng
ng iba: pamahalaan, paggalang sa
n of the topic 1. Kilalanin ang karapatang karapatang pantao, at
pantao. paggalang sa ideya o opinyon
2. Labanan ang lahat ng uri ng ng iba. Ilagay ito sa tamang
diskriminasyon. kolum.
3. Pagtibayin at isakatuparan
ang mga pandaigdigang batas
na nagbibigay proteksiyon sa
karapatang pantao.
4. Tuligsain ang panggagahasa,
pagpapahirap at pang-aabuso
lalo na sa mga kababaihan.
5. Suportahan ang lahat ng mga
samahang nagtataguyod
tungkol sa karapatang pantao.
6. Makinig muna sa opinyon ng
iba bago magsalita.
7. Kilalanin ang opinyon o ideya
ng iyong kapuwa.
8. Isaalang-alang ang gusto at
ayaw ng iyong kapuwa.
9. Alamin ang katotohanan
bago ibahagi ang opinyon o
ideya ng iba.
10. Huwag insultuhin ang iba
kung magkaiba ang inyong
pananaw.

D. Paglinang sa Panuto: Lagyan ng tsek ( / )ang mga Panuto: Magbigay ng limang Panuto: Basahing mabuti ang
pahayag na nagpapakita ng karapatang pantao na angkop sa mga nasa loob ng bituin. Ano
Kabihasnan paggalang sa karapatan at ekis ( x ) isang batang katulad mo. Isulat ito ang mensaheng napapaloob
(Tungo sa naman kung hindi. Isulat ang sagot sa loob ng katawan. Gawin ito sa dito? Isulat sa ulap ang iyong
Formative sa inyong sagutang papel. inyong kwaderno. ideya o sagot. Gawin ito sa
inyong kwaderno.
Assessment) _____ 1. Binugbog ni Arnel ang
lasing sa kanto. _____ 2. Hindi
pinakinggan ng lider ang suhestiyon
galing sa kasapi ng organisasyon.
_____ 3. Sinuhulan niya ang mga
tao para siya ang manalo sa
eleksiyon. _____ 4. Nakinig si
Princess sa problemang ibinahagi
ng kanyang kaibigan.
_____ 5. Nirespeto ni Alex ang
paraan ng pagsamba ng kanilang
kaklase na Muslim.
_____ 6. Pinakinggan nang mabuti
si Alexa ng kanyang guro nung
nagbigay ito ng sariling opinyon
tungkol sa Covid19 visrus.
_____ 7. Pinagalitan siya ng
kanyang mga magulang sa pagbili
ng mga Kpop collections. _____ 8.
Naglalaro ng tong-its si Mang
Karding habang nagbebenta ng
kendi ang kanyang mga anak sa
kalye.
_____ 9. Nagsikap si Aleng Rosing
at Mang Rolly para sa pag-aaral ng
kanilang mga anak sa darating na
pasukan. ____10. Pinagtawanan ng
mga kaklase si Bert dahil palpak ang
kanyang suhestiyon.

E. Paglalapat ng aralin Panuto: Gumuhit ng isang Panuto: Sipiin sa iyong Buuin ang sumusunod na 3.
sitwasyon na nagpapakita ng kuwaderno ang sumusunod na pahayag ayon sa pagsunod
sa pang-araw- paggalang sa karapatan ng iba. talaan. Pagisipang mabuti. ng batas para sa
araw na buhay Gawin ito sa inyong kwaderno. Lagyan ng tsek ( √ ) ang hanay ng kinabukasan. Gawin ito sa
iyong sagot. inyong kwaderno.
1. Mula ngayon sisikapin ko
na______________________
________________________
___________
2. Mula ngayon pag-aaralan
ko na_______
3. Hihikayatin ko ang aking
mga kasama sa pamilya
na__________
4. Upang di ako makasakit sa
aking kapuwa sa aking
pagpapahayag____________
________________
5. Kapag nakikiisa ako sa
programa ng
pamahalaan_________

F. Paglalahat ng Aralin Ano-ano naman ang Anu-ano uri ng mga batas


mangyayari kung ang tao ay mayroon tayong mga Pilipino?
hindi sumusunod sa batas?
G. Pagtataya ng Aralin Panuto: Gamit ang iyong Panuto: Isulat ang tsek ( / ) sa Panuto: Ano ang iyong
kuwaderno, tukuyin kung anong patlang kung ang mga pahayag gagawin sa mga sumusunod
ahensiya ng pamahalaan ang na nagpapakita ng paggalang sa na sitwasyon? Isulat sa inyong
ipinakikita sa logo. Itala ang layunin karapatang pantao at ekis ( x ) kwaderno ang mga sagot.
o gampanin ng bawat ahensiya. naman kung hindi. Isulat sa 1. Nang yayain mo ang
sagutang papel ang mga sagot. kapatid mong maglinis ay
_____ 1. Sinisipolan ni Alex ang sinagot kang “Hindi ako isang
babaeng naglakad sa tapat ng katulong o kasambahay. Ang
kanilang tindahan. _____ 2. paglilinis ay ginagawa lamang
Nagbigay ng mungkahi si ng isang katulong o
Princess at nakinig ang lahat sa kasambahay.”
kanya. ________________________
_____ 3. Binugbog ni Aleng Maria ________________________
ang kanyang anak dahil ___ 2. Nakita mo ang iyong
bumagsak ito sa Math. _____ 4. kaklase na nagtapon ng balat
Bago matapos ang miting, ng kendi sa parke kahit may
nagtanong ang lider kung sino pa nakasulat na sa karatulang
ang may suhestiyon o opinyon. “BAWAL MAGTAPON NG
_____ 5. Tinanggap sa trabaho si BASURA DITO.”
Andrew kahit siya ay isang pilay. ________________________
________________________
___ 3. Napansin mong habang
nasasalita ang iyong lider
tungkol sa pangkatang gawain
ang ilan sa iyong mga ka
grupo ay hindi nakikinig.
________________________
________________________
___4. Titigil sa pag-aaral ang
iyong matalik na kaibigan dahil
nawalan ng trabaho ang
kanyang mga magulang.
________________________
________________________
___5. Hatinggabi na ngunit
malakas pa ring
nagpapatugtog ng radyo ang
inyong kapit – bahay.
________________________
________________________
__

H. Karagdagang
Gawain para sa
takdang- aralin at
remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY .

Prepared By: Checked By: Verified:

CARLITO S. MANALO MANOLITO J. INOCENCIO JACKIE LYN M. SANTOS


TEACHER I MASTER TEACHER II PRINCIPAL I

You might also like