You are on page 1of 3

Sanayan sa Filipino 5

Ikatlong Kwarter

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita sa
pagpapahayag ng sariling ideya,kaisipan,karanasan at damdamin.
B. Pamantayan sa Pagaganap
Nakagagawa ng isang ulat o panayam.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan)
Nagagamit ang Pang-abay at pang-uri sa paglalarawan( Pang-uri)
F5WG-llld-e-9
II. NILALAMAN
Pagamit ang Pang-uri
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro: Alab Fil. Manwal ng Guro pp. 120-
121
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral: Alab Fil. Batayang Aklat
pp.130-131
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
larawan, flash cards, activity sheet
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin


1. Pagsasanay
Basahin ang mga sumusunod na salita.
Malakas Payat Masaya Magalang Sira
Mainit Matangkad Mabango Bago Malalim

2. Balik-aral
Ano ang pang-abay na pamanahon?Ano ang gamit nito?

B.Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin


Tingnan ang larawan sa itaas.
Ano ang masasabi mo sa mga ito?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
Ang mga pang-uri o adjectives sa wikang Ingles ay salitang
nagbibigay turing o naglalarawan sa isang pangngalan o panghalip. Ito ay
nagsasaad ng uri o katangian ng tao, bagay, hayop, pook, o pangyayari.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Iba pang mga halimbawa:
1. Maganda ang mga pasyalan sa Maynila.
(Pang-uri) (Pangngalan)
2. Sila ay mayaman.
(sila- Panghalip) ( mayaman- pang-uri)

F. Paglinang sa Kabihasan (Tungo sa Formative Assessment)


Paglalapat

Bumuo ng apat na grupo.


Unang pangkat . Isulat ang P kung ang salitang may salungguhit ay
pang-uri at HP naman kung hindi.

1. Ang puso ay kulay pula.


2. May tatlong paru-paro sa halaman.
3. Malamig ang simoy ng hangin.
4. Malungkot si ate ng umalis si nanay.
5. Mabilis ang kabayo.

Pangalawang pangkat gamitin sa pangungusap ang mga sumusunod na salita.

1. Kulay pula
2. Tatlo
3. Malamig
4. Malungkot
5. Mabilis

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay


Bakit mahalagang matutunan ang gamit ng pang-uri?

H. Paglalahat ng Arallin
Ano ang pang- uri?

I. Pagtataya ng Aralin
Pagtataya
Salungguhitan ang pang-uri na makikita sa pangungusap.

1 Ang puso ay kulay pula.

2.May tatlong paru-paro sa halaman.

3.Malamig ang simoy ng hangin.


4.Malungkot si ate ng umalis si nanay.

5.Mabilis ang kabayo.

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation


Takdang Aralin
Sumulat ng limang pangungusap gamit ang pang-uri.
V.Mga Tala
VI.Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Ma. Rochelle P. Porras Beed 4-A

You might also like