You are on page 1of 4

Paaralan: A.

MABINI ELEMENTARY SCHOOL Baitang: ONE


GRADES 1 to 12 Guro: JANICEA.ARINQUE Asignatura: READING REMEDIATION
DAILY LESSON LOG Petsa at Oras ng MARCH 18-21, 2024 Markahan: 3RD QUARTER - WEEK 8
Pagtuturo: Checked by:
5:00-6:00 PM - RED
RHODA L. ESCONDE
Master Teacher-in-Charge
Date: ____________________

PEDRO P. INOCANDO
Principal
Date:_____________________

IMELDA T. JACOB
Public Schools District Supervisor
Date:_____________________

I. LAYUNIN
(Lingguhang Layunin) Nakababasa ng mga salita, parirala, pangungusap at kuwento na pang-unang baitang.
A. Pamantayang
Nababaybay nang wasto ang mga salitang natutuhan o nabasa.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Nahuhubog ang kawilihan ng mga mag-aaral sa pagbabasa.
Lunes Martes Miyerkules Huwebes
C. Mga kasanayan sa Nakababasa ng mga salita. Nakababasa ng mga parirala Nakakabasa ng mga Nakababasa ng kuwento.
Pagkatuto pangungusap. Nasasagot ang mga tanong
(Isulat ang Code ng bawat sa kuwentong binasa.
kasanayan)
II. NILALAMAN
HAPAG LEVEL 5 HAPAG LEVEL 5 HAPAG LEVEL 5 HAPAG LEVEL 5

III. KAGAMITANG PANTURO HAPAG PHASE 2 HAPAG PHASE 2 HAPAG PHASE 2 HAPAG PHASE 2
A. Sanggunian Hakbang sa Pagbasa Hakbang sa Pagbasa Hakbang sa Pagbasa Hakbang sa Pagbasa
1. Mga pahina sa Gabay ng
guro
2. Mga pahina sa kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk p. 57-71 p. 57-71 p. 57-71 p. 57-71
4. Iba pang kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resources(LR)
B. Iba pang kagamitan Laptop (Power Point Laptop (Power Point Laptop (Power Point Laptop (Power Point
Presentation), TV o Presentation), TV o Presentation), TV o Presentation), TV o
Monitor at tsart Monitor at tsart Monitor at tsart Monitor at tsart
IV. PAMAMARAAN Ipakita ang mga salitang Basahin ang mag sumusunod Basahin ang mga sumusunod Basahin ang mag sumusunod
A. Balik-aral sa nakaraang napag-aralan at ipabasa sa na salita. na parirala. na pangungusap.
aralin at pagsisimula ng mga bata.
bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng Awitin ang “Awit ng Alpabasa” Awitin ang “Awit ng Alpabasa”
Awitin ang “Awit ng Alpabasa” Awitin ang “Awit ng Alpabasa”
aralin (Motivation)
C. Pag-uugnay ng mga Ipakita ang larawan ng elise, Ipakita at ipabasa ang mga Ipakita at ipabasa ang mga Ipakita at ipabasa ang mga
halimbawa sa bagong aralin ekis, eroplano, elepante at larawan. larawan. larawan.
(Presentation) espada.
Sa anong titik nagsisimula
ang mga larawan?
D. Pagtatalakay ng bagong Ipabasa ang mga salita sa Ipabasa ang mga parirala sa Ipabasa ang mga Ipabasa ang kuwento sa
konsepto at paglalahad ng pahina 57. pahina 58 pangungusap sa pahina 59. pahina 60.
bagong kasanayan no.1
(Modeling)
E. Pagtatalakay ng bagong Baybayin ng wasto ang mga Baybayin ng wasto ang mga Baybayin ng wasto ang mga Talakayin ang kuwento sa
konsepto at paglalahad ng salitang ididikta ng guro. salitang ididikta ng guro. salitang ididikta ng guro. klase.
bagong kasanayan no.2
(Guided Practice)
F. Paglinang sa kabihasnan Bumuo ng salita gamit ang Bumuo ng simpleng parirala Bumuo ng simpleng parirala Bumuo ng simpleng
(Tungo sa Formative mga pantig na binasa. at pangungusap gamit ang at pangungusap gamit ang pangungusap gamit ang mga
Assessment ) mga salitang binasa. mga salitang binasa. salitang binasa.
(Independent Practice)
G. Paglalapat ng Aralin sa pang- Isulat sa white board ang Isulat sa white board ang Isulat sa white board ang Isulat sa white board ang
araw-araw na buhay tamang pangalan ng mga tamang pangalan ng mga tamang pangalan ng mga tamang pangalan ng mga
(Application/Valuing) larawan. larawan. larawan. larawan.
H. Paglalahat ng Aralin Pumili ng mag-aaral at Pumili ng mag-aaral at Pumili ng mag-aaral at Pumili ng mag-aaral at
(Generalization) ipabasa muli ang mga salita. ipabasa muli ang mga ipabasa muli ang mga ipabasa muli ang kuwento.
parirala. parirala.
I. Pagtataya sa Aralin Panuto: Ikahon ang salitang Panuto: Basahin at isulat ang Bumuo ng simpleng Panuto: Isulat ang T kung
naiiba sa grupo. PR kung ang mga pangungusap gamit ang mga Tama at M kung Mali
sumusunod ay parirala at X salita.
naman kung hindi. ___1. Ang pamagat ng
1. kubo kuwento ay Regalo.
_____ 1. Si Rene ay may
keso. ___2. Ang regalong dala ay
2. pulubi kuneho.
_____ 2. tumawa at lumaya
___3. Ang regalo ay para kay
_____ 3. kuneho ni Yeye 3. puno Rene.

_____ 4. may mga lagare ___4. Si Pepe ang may dala


ng regalo.
_____ 5. Bago ang relo ni 4. tuta
Renato. ___5. Rene, ito na ang regalo
mo, wika ni Nena.
5. basura

J. Karagdagang gawain para Magsanay bumasa sa bahay. Magsanay bumasa sa bahay. Magsanay bumasa sa bahay. Magsanay bumasa sa bahay.
sa takdang -aralin at
remediation (Assignment)
K. Pagninilay
Section-
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga Istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong Suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like